Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สมาชิกใหม่ควรอ่านที่สุด

• Please log in to reply
165 replies to this topic

#101 dolllllllll

dolllllllll

Posted 30 January 2011 - 05:14 PM

สมาชิกใหม่ขอบคุณที่แนะนำครับ

#102 Jern

Jern

Posted 01 February 2011 - 02:05 PM

ฝากตัวด้วยคนค่ะ

ใส่รูปแล้วทำไมไม่เหนรูปอ่ะ งง!!!

#103 jaruwandn

jaruwandn

Posted 09 February 2011 - 04:23 PM

สมาชิกใหม่ค่ะ.. ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ

#104 sunatcha232

sunatcha232

Posted 10 February 2011 - 09:30 AM

OK รับทราบและปฏิบัติตามคะ

สมาชิกใหม่ขอฝากชื่อด้วยนะคะ
ขอบคุณมากคะ smiley-signs001.gif

Ning Sunatcha.

#105 Chang_MIS

Chang_MIS

Posted 22 March 2011 - 09:58 AM

สมาชิกใหม่เช่นกัน จะปฏิบัติตามคับ happy.gif

#106 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 March 2011 - 11:08 AM

ดันขึ้นมาซะหน่อย
พักนี้เริ่มกลับมาเหมือนเดิมอีกแล้ว

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#107 Jiradech lek

Jiradech lek

Posted 25 April 2011 - 11:24 AM

สวัสดีครับ ทำมานานละ แต่พึ่งมาสมัคร อยากได้ข้อมูล ความรู้ทั้งนั้นเลย
ตอนนี้คิดหนักเรื่องแผนกตัวเอง ไม่รู้จะเอาไงดี ออกแบบเครื่องจักร หุๆ

#108 kaew_SKB

kaew_SKB

Posted 25 April 2011 - 01:03 PM

ฝากเนื้อฝากตัว สมาชิกใหม่ค่าา thankyou.gif
SKB Accessories komkai_ma@hotmail.com

#109 singto

singto

Posted 29 April 2011 - 11:26 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เนื่องด้วย ISO9001:2008 ได้ประกาศใช้แล้ว

ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

มีเอกสารแนบเอกสารแจกอยู่ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน (ส่วนใหญ่อยู่กลางๆกระทู้)

รวมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่จะเห็นถามกันบ่อยๆ เช่น

KPI ตามส่วนงานต่าง ,

JD ตำแหน่งต่างๆ ,

เอกสารของระบบ Procedure หรือ Manual ต่างๆนานา ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอ ผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

ตอนนี้ข้อมูลในเวป มีเยอะมาก การหาข้อมูลบางครั้ง อาจทำได้ลำบากท่านต้องลองใช้ เครื่องมือการค้นหาข้อมูล ของเวปบอร์ด จะช่วยท่านได้มากเลย

การขอเอกสารบางครั้ง มีคนถามไปแล้ว มีคน(แจก)แนบเอกสารให้แล้ว แต่อาจจะอยู่กลางๆหรือท้ายๆความคิดเห็นนะครับ ยังไงก็ลองดูกันให้ดีๆๆนะครับ

การถามหรือขอเอกสารต่างๆ ยังไงขอให้เป็นเรื่องๆๆไปนะครับ อย่าขอทีทั้งระบบเลย คงไม่มีใครอยากให้แน่ๆๆ เขาจะหาว่าเราไม่ทำไรเลย จริงไหม

ถ้าตั้งกระทู้ขอแล้ว อย่าลืม บอกชื่อ และ ที่อยู่ที่จะส่งให้ ก็คือ เมลนั้นเอง หลายๆครั้งขอ แต่ไม่ลงเมลไว้ เลยไม่รู้จะส่งไปที่ไหนดี เพราะข้อมูลบางอย่างไม่สามารถจะโพสทิ้งไว้ให้ได้โดยตรงครับ...อันนี้ต้องเข้าใจ...

ยังมีเรื่อง กฏระเบียบการใช้เวปบอร์ด สามารถเข้าไปอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.isothai.c...p?showtopic=680

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

และสุดท้าย ห้ามโพสข้อความที่เป็นคำถาม ลงในข้อความสั้นนะครับ

#110 Bullterier

Bullterier

Posted 04 May 2011 - 12:15 PM

สวัสดีครับ

สมาชิกใหม่หมาดหมาดเลยครับ

ขอบคุณนะครับ จะปฏิบัติตามครับ

#111 nuiidee

nuiidee

Super Member

Posted 01 June 2011 - 08:25 AM

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ anigif2.gif

#112 guide

guide

Posted 15 March 2012 - 08:37 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เนื่องด้วย ISO9001:2008 ได้ประกาศใช้แล้ว

ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

มีเอกสารแนบเอกสารแจกอยู่ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน (ส่วนใหญ่อยู่กลางๆกระทู้)

รวมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่จะเห็นถามกันบ่อยๆ เช่น

เอกสารของระบบ Procedure หรือ Manual ต่างๆนานา ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอ ผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

การตั้งคำถาม ไม่ควรถามกว้างเป็นมหาสมุทร อาจไม่ได้รับคำตอบ เพราะไม่รู้จะตอบยังไง

ตอนนี้ข้อมูลในเวป มีเยอะมาก การหาข้อมูลบางครั้ง อาจทำได้ลำบากท่านต้องลองใช้ เครื่องมือการค้นหาข้อมูล ของเวปบอร์ด จะช่วยท่านได้มากเลย

การขอเอกสารบางครั้ง มีคนถามไปแล้ว มีคน(แจก)แนบเอกสารให้แล้ว แต่อาจจะอยู่กลางๆหรือท้ายๆความคิดเห็นนะครับ ยังไงก็ลองดูกันให้ดีๆๆนะครับ

การถามหรือขอเอกสารต่างๆ ยังไงขอให้เป็นเรื่องๆๆไปนะครับ อย่าขอทีทั้งระบบเลย คงไม่มีใครอยากให้แน่ๆๆ เขาจะหาว่าเราไม่ทำไรเลย จริงไหม

ถ้าตั้งกระทู้ขอแล้ว อย่าลืม บอกชื่อ และ ที่อยู่ที่จะส่งให้ ก็คือ เมลนั้นเอง หลายๆครั้งขอ แต่ไม่ลงเมลไว้ เลยไม่รู้จะส่งไปที่ไหนดี เพราะข้อมูลบางอย่างไม่สามารถจะโพสทิ้งไว้ให้ได้โดยตรงครับ...อันนี้ต้องเข้าใจ...

ยังมีเรื่อง กฏระเบียบการใช้เวปบอร์ด สามารถเข้าไปอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.isothai.c...p?showtopic=680

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

และสุดท้าย ห้ามโพสข้อความที่เป็นคำถาม ลงในข้อความสั้นนะครับ

สมาชิกใหม่รับทราบครับ

#113 น้องสุ

น้องสุ

Posted 16 April 2012 - 09:37 AM

รับทราบค่ะ

#114 Sutha

Sutha

Posted 25 April 2012 - 02:45 PM

สมาชิกใหม่ค่ะ รับทราบและขอคำแนะนำด้วยค่ะ

#115 ลักขณา

ลักขณา

Posted 26 April 2012 - 02:32 PM

การตั้งคำถาม ไม่ควรถามกว้างเป็นมหาสมุทร อาจไม่ได้รับคำตอบ เพราะไม่รู้จะตอบยังไง

สมาชิกใหม่รับทราบค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้า smiley-signs028.gif

#116 sumaee

sumaee

Posted 02 June 2012 - 08:43 AM

รับและจะปฎิบัติตามอย่างเคร่งเรียด ครับ

#117 safety_ple

safety_ple

Posted 07 June 2012 - 10:18 AM

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ค่ะ
เป็นประโยชน์มาก ๆ ค่ะ smiley-signs001.gif

#118 isothai.com

isothai.com

Administrator

• Administrators

Posted 21 June 2012 - 03:58 PM

แจ้งสมาชิก กรณี ลืม pw หรือ username
ไม่สามารถเข้าระบบได้ admin ขอ email ที่ท่านใช้สมัครสมาชิกด้วยนะคะ
จะได้ง่ายต่อการเข้าไปตรวจสอบและแก้ไขให้คร๊า ^^

ISOTHAI.COM เพิ่มช่องทางการติดต่อและการติดตามข่าวสารใหม่ที่.. :drool:

59b2900aa03cb2182a51cdb520b535b657370345   9eb60bc8bf2b004e4db7d1cc0d5f1d8c26408ffa

8380dbac36ebbb51568853a4b1e7f3201c1d4df5

กดที่รูปด้านล่าง Like Face book ISOTHAI FANPAGE เลยจ้าา

21a9c1809691853e4f99b72f8298ea50cedebb6e

#119 แก้วน้ำ

แก้วน้ำ

Posted 22 June 2012 - 02:54 PM

เพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ค่ะ ของฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

#120 อุ๊ย

อุ๊ย

Posted 11 July 2012 - 04:00 PM

]ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users