Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สมาชิกใหม่ควรอ่านที่สุด

• Please log in to reply
165 replies to this topic

#61 OKE

OKE

Posted 03 February 2010 - 11:32 AM

ชื่อ OKE ค่ะ เป็นน้องใหม่
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

#62 tawan-lp

tawan-lp

Posted 25 February 2010 - 02:47 PM

ชื่อตะวันคะ ทำงานที่ลำพูน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

#63 WAVEZA

WAVEZA

Posted 25 February 2010 - 05:13 PM

สวัสดีครับ WAVEZA ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.........

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เนื่องด้วย ISO9001:2008 ได้ประกาศใช้แล้ว

ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

มีเอกสารแนบเอกสารแจกอยู่ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน (ส่วนใหญ่อยู่กลางๆกระทู้)

รวมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่จะเห็นถามกันบ่อยๆ เช่น

KPI ตามส่วนงานต่าง ,

JD ตำแหน่งต่างๆ ,

เอกสารของระบบ Procedure หรือ Manual ต่างๆนานา ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอ ผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

ตอนนี้ข้อมูลในเวป มีเยอะมาก การหาข้อมูลบางครั้ง อาจทำได้ลำบากท่านต้องลองใช้ เครื่องมือการค้นหาข้อมูล ของเวปบอร์ด จะช่วยท่านได้มากเลย

การขอเอกสารบางครั้ง มีคนถามไปแล้ว มีคน(แจก)แนบเอกสารให้แล้ว แต่อาจจะอยู่กลางๆหรือท้ายๆความคิดเห็นนะครับ ยังไงก็ลองดูกันให้ดีๆๆนะครับ

การถามหรือขอเอกสารต่างๆ ยังไงขอให้เป็นเรื่องๆๆไปนะครับ อย่าขอทีทั้งระบบเลย คงไม่มีใครอยากให้แน่ๆๆ เขาจะหาว่าเราไม่ทำไรเลย จริงไหม

ถ้าตั้งกระทู้ขอแล้ว อย่าลืม บอกชื่อ และ ที่อยู่ที่จะส่งให้ ก็คือ เมลนั้นเอง หลายๆครั้งขอ แต่ไม่ลงเมลไว้ เลยไม่รู้จะส่งไปที่ไหนดี เพราะข้อมูลบางอย่างไม่สามารถจะโพสทิ้งไว้ให้ได้โดยตรงครับ...อันนี้ต้องเข้าใจ...

ยังมีเรื่อง กฏระเบียบการใช้เวปบอร์ด สามารถเข้าไปอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.isothai.c...p?showtopic=680

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

#64 daoodao

daoodao

Posted 25 February 2010 - 07:46 PM

เพิ่งเริ่มทำงานด้านนี้ยังไม่รู้จะจับอะไรก่อนหลังเลย ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

dao_go@hotmail.com

ยินดีรับคำแนะนำคะ

ดาว smiley-signs028.gif

#65 parnjang

parnjang

Posted 28 February 2010 - 07:23 PM

น้องใหม่มารายงานตัวด้วยอีกคนนะคะ

Parnjang ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ 426.gif

#66 mujee

mujee

Posted 12 March 2010 - 03:22 PM

สวัสดีค่ะ mujee เป็นสมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

#67 kanan

kanan

Posted 29 March 2010 - 02:13 PM

สวัสดครับชาว ISO ทั้งหลาย ข้าน้อยขอคาราวะ 1 จอก เพื่อฝากเนื้อแลฝากตัว ด้วยครับ กำลังศึกษาอยู่เพราะทางออฟฟิศให้เป็น MR ครับ งง มากๆๆๆๆ

#68 หมูแหม่ม

หมูแหม่ม

Super Member

Posted 06 May 2010 - 01:00 PM

หมูแหม่ม น้องใหม่หมาด ๆ วันนี้เอง
ขอฝากเนื้อฝากตัว กับรุ่นพี่เก่า ๆ ด้วยเน้อ

ทำงานที่ยุดยานะ

#69 Paul

Paul

Posted 22 May 2010 - 04:07 PM

QUOTE(vilasinee @ Nov 25 2009, 08:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หวัดดีค่ะ happy.gif ยุ้ยค่ะ น้องใหม่ isothainetwork รายงานตัวค่ะ

ฝากเนื้อ ฝากต้วด้วยค่ะ anigif5.gif

ว้าวบังเอิญจังเลยนะครับ เดี๋ยวนี้อยู่วงการนี้แล้วเหรอครับ

#70 Pretend

Pretend

Posted 28 May 2010 - 01:58 PM

ขอบคุณครับ

#71 รุ้ง

รุ้ง

Premium Member

• Power Members

Posted 28 May 2010 - 04:33 PM

รับทราบและพร้อมปฎิบัติค่ะ
ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ

#72 lol

lol

Posted 18 June 2010 - 12:10 PM

เป็นสมาชิกใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวและใจด้วยครับ smiley-eatdrink004.gif

#73 muraden

muraden

Posted 19 June 2010 - 11:18 PM

สวัสดีคร๊าบ ผมสมาชิกเก่าแต่ว่าหายไปนานแล้ว
กลับมารายงานตัว คับผม ช่วยแนะนำด้วยนะคับ smiley-computer005.gif

#74 kook_1985

kook_1985

Premium Member

• Power Members

Posted 14 July 2010 - 03:06 PM

isothai ช่วยให้ข้อมูลได้เยอะเลยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

#75 PaulChato

PaulChato

Posted 14 July 2010 - 06:26 PM

ขอบคุณมากนะครับ
ได้ความรู้มากมายจากที่นี่
ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับ

#76 thongrux

thongrux

Posted 29 July 2010 - 02:21 PM

สวัสดีค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ เริ่มงานเป็นเจ้าหน้าที่ จป.ค่ะ อยู่มาอยู่ไปให้ทำ DC ค่ะ แต่ทำหน้าที่เหมือน QMR เลยค่ะ คิ คิ

#77 nong09

nong09

Posted 30 July 2010 - 05:11 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เนื่องด้วย ISO9001:2008 ได้ประกาศใช้แล้ว

ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

มีเอกสารแนบเอกสารแจกอยู่ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน (ส่วนใหญ่อยู่กลางๆกระทู้)

รวมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่จะเห็นถามกันบ่อยๆ เช่น

เอกสารของระบบ Procedure หรือ Manual ต่างๆนานา ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอ ผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

ตอนนี้ข้อมูลในเวป มีเยอะมาก การหาข้อมูลบางครั้ง อาจทำได้ลำบากท่านต้องลองใช้ เครื่องมือการค้นหาข้อมูล ของเวปบอร์ด จะช่วยท่านได้มากเลย

การขอเอกสารบางครั้ง มีคนถามไปแล้ว มีคน(แจก)แนบเอกสารให้แล้ว แต่อาจจะอยู่กลางๆหรือท้ายๆความคิดเห็นนะครับ ยังไงก็ลองดูกันให้ดีๆๆนะครับ

การถามหรือขอเอกสารต่างๆ ยังไงขอให้เป็นเรื่องๆๆไปนะครับ อย่าขอทีทั้งระบบเลย คงไม่มีใครอยากให้แน่ๆๆ เขาจะหาว่าเราไม่ทำไรเลย จริงไหม

ถ้าตั้งกระทู้ขอแล้ว อย่าลืม บอกชื่อ และ ที่อยู่ที่จะส่งให้ ก็คือ เมลนั้นเอง หลายๆครั้งขอ แต่ไม่ลงเมลไว้ เลยไม่รู้จะส่งไปที่ไหนดี เพราะข้อมูลบางอย่างไม่สามารถจะโพสทิ้งไว้ให้ได้โดยตรงครับ...อันนี้ต้องเข้าใจ...

ยังมีเรื่อง กฏระเบียบการใช้เวปบอร์ด สามารถเข้าไปอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.isothai.c...p?showtopic=680

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

และสุดท้าย ห้ามโพสข้อความที่เป็นคำถาม ลงในข้อความสั้นนะครับ

รับทราบคะ ก่่อนหน้านี้ขอโทษด้วยคะ ขอบคุณมากๆคะ

#78 RATCHAPHAN

RATCHAPHAN

Posted 31 July 2010 - 10:10 AM

น้อมรับคำแนะนำ

ขอบคุณครับ

#79 DCC

DCC

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 31 July 2010 - 10:38 AM

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ

#80 Moomi

Moomi

Posted 31 July 2010 - 12:02 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 04:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>

และสุดท้าย ห้ามโพสข้อความที่เป็นคำถาม ลงในข้อความสั้นนะครับ

ขอบคุณนะจ๊ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users