Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สมาชิกใหม่ควรอ่านที่สุด

• Please log in to reply
165 replies to this topic

#81 vitt

vitt

Posted 10 September 2010 - 12:21 PM

รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ

#82 kokoku

kokoku

Posted 14 September 2010 - 04:46 PM

สวัสดีค่ะ เพิ่งมีโอกาสได้มาเจอเวปนี้ จากการหาข้อมูลเพิ่มเติม
ยังไงก็ "ฝากเนื้อฝากตัว" ด้วยคนนะค่ะ

ขอเวลาทัวร์เวปนี้ก่อนจ้า มีข้อมูลดีดีเยอะเลย

#83 นางน้อย

นางน้อย

Posted 15 September 2010 - 03:13 PM

สวัสดีคะมาเเนะนำตัวจ้า นางน้อย รบกวนด้วยนะค่ะ congratualtions.gif

#84 Eastern

Eastern

Posted 16 September 2010 - 09:23 AM

สวัสดีครับ น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ biggrin.gif

#85 rotkarum

rotkarum

Posted 18 September 2010 - 02:51 PM

แวะมารายงานตัวคะ เคยทำ DCC. ดู 16949 และ 9001 สนใจเลยอยากหาความรู้เพิ่มเติมคะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ wave.gif

#86 โมทาโร่

โมทาโร่

Super Member

Posted 23 September 2010 - 04:16 PM

รับทราบครับผม น้องใหม่ทั้งตำแหน่งและเวปบอร์ด smiley-computer005.gif smiley-signs007.gif

#87 Nongjaja

Nongjaja

Posted 24 September 2010 - 03:36 PM

หวัดดีค่ะ อยากได้ตัวอย่างแผนฉุกเฉินเกี่ยวกับแรงงานขาดแคลน ระบบคอมพิวเตอร์ขัดข้อง พนักงานประท้วง ฯลฯ รบกวนเพื่อนๆพี่ๆ สมาชิกทุกท่าน สงเคราะห์หน่อยนะค่ะ ลูกค้าจะมาก Audit แล้ววววววว

#88 Satookibi

Satookibi

Premium Member

• Power Members

Posted 04 October 2010 - 07:13 PM

สวัสดีค่ะ มัวเพลินเก็บความรู้เพิ่ม wub.gif
ขอแนะนำตัวค่ะ วิเพ็ญศิริ หรือ อ้อย ค่ะ
Shindengen (Thailand) Co., Ltd.
Standard Project Section
งานหลัก
ดูแลISO 9001 & ISO 14001 Document center
ระบบ Internal audit and Management review
ISO 9001 & ISO 14001 Internal auditor
งานรอง
Process Patrol (In line) และกิจกรรม

e-mail w_ooy82@hotmail.com
or pc_co@sdt.shindengen.co.jp

ขอบคุณทุกความรู้ ทุกข้อมูลใหม่ๆ และยินดีตอบทุกคำถามที่เป็นประโยชน์ค่ะ
สังคมไทย ไทยช่วยไทย ไทยเจริญค่ะ

#89 laddaja

laddaja

Posted 22 October 2010 - 09:32 AM

รับทราบและยินดีปฏิบัติตามคะ แต่ออกตัวก่อนนะคะ ว่าใช้เน็ตไม่ค่อนคล่อง ถ้าเจอว่า laddajaa โพสซ้ำซาก หรือทำอะไรผิดก็ขออภัยด้วยค่ะ

#90 ni_unp

ni_unp

Posted 03 November 2010 - 04:44 PM

smiley-signs001.gif แวะมารายงานตัวค่ะ
รับทราบกฏ กติกาค่ะ ขอบคุณมั๊กๆ ค่ะ

#91 nano1974

nano1974

Posted 05 November 2010 - 03:26 PM

รายงานตัว...สมาชิกใหม่ครับ รับทราบและปฏิบัติทุกกติกาครับ smiley-signs007.gif ทำระบบisoและohsas18001กำลังจะทำiso14001และ 26000 ต่อ แนะนำด้วยครับ เหนื่อยจริงๆครับ ผมหงอกจะเต็มหัวแล้วครับท่าน
เป็นทั้ง MR/HR/DCC จป. smiley-computer005.gif smiley-angry017.gif

#92 la-ongdao

la-ongdao

Posted 22 November 2010 - 05:57 PM

สวัสดีค่ะพึ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่แค่ แต่ทำงานเป็น ISO Staff มานานแล้วค่ะ
บางทีการทำงานที่ใช้ความรู้สึกตัดสินใจ ก็ทำงานลำบากเหมือนกันน่ะค่ะ เพราะความรู้ส฿กของคนเราเปลี่ยนได้ทุกวัน

#93 konmai

konmai

Posted 03 December 2010 - 12:14 PM

ถึง ผู้รู้ทุกท่าน

ตอนนี้ก็พึ่งได้รับหน้าที่เป็น DCC ซึ่งไม่มีประสบการณ์เลย ทำไงดี พอดีหางานไม่ได้ เลยต้องลองทำ ไม่รู้จะผ่านหรือเปล่า แล้วไม่มีใครแนะนำเลย ว๊า กลุ้มจริงๆ

#94 vboaw

vboaw

Premium Member

• Power Members

Posted 08 December 2010 - 11:20 AM

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ บริษัทได้ ISO 9001:2008,14001:2004 ปีหน้าเจ้านายจะให้ทำ TS16949 แต่ไม่มีความรูเลยจะต้องเริ่มต้นอย่างไรครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

#95 9JADE

9JADE

Posted 18 December 2010 - 05:25 PM

rolleyes.gif rolleyes.gif สวัสดีทุกคนครับ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านด้วยนะครับ
เพราะรู้น้อย เหนื่อยแต่อยากทำ เพราะอยากให้เกิดผลดีกับองค์กรจริงไม่เพียงแค่เอกสาร

#96 y_y

y_y

Posted 19 December 2010 - 01:38 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 19 2008, 03:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เนื่องด้วย ISO9001:2008 ได้ประกาศใช้แล้ว

ทำให้สมาชิกหลายๆท่าน ทั้งมือใหม่ และ มือเก่า(อิอิ) โพสขอข้อกำหนด กันหลายกระทู้เลย

ดังนั้น ผมอยากจะให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลองอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อนครับ เผื่อมีใครถามไปแล้ว หรือ ตอบไปแล้ว หรือ

มีเอกสารแนบเอกสารแจกอยู่ จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ใหม่ให้เสียเวลากัน (ส่วนใหญ่อยู่กลางๆกระทู้)

รวมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วย ที่จะเห็นถามกันบ่อยๆ เช่น

KPI ตามส่วนงานต่าง ,

JD ตำแหน่งต่างๆ ,

เอกสารของระบบ Procedure หรือ Manual ต่างๆนานา ซึ่งก็มีอยู่ในกระทู้เก่าๆเพียบเลย

ยังไง ก็อยากให้ลองอ่านดูก่อนครับ ถ้าไม่มีจริงๆ แล้วค่อยขอ ผมเชื่้อว่า ชาว ISOTHAI ใจดีอยู่แล้วครับ ........

ตอนนี้ข้อมูลในเวป มีเยอะมาก การหาข้อมูลบางครั้ง อาจทำได้ลำบากท่านต้องลองใช้ เครื่องมือการค้นหาข้อมูล ของเวปบอร์ด จะช่วยท่านได้มากเลย

การขอเอกสารบางครั้ง มีคนถามไปแล้ว มีคน(แจก)แนบเอกสารให้แล้ว แต่อาจจะอยู่กลางๆหรือท้ายๆความคิดเห็นนะครับ ยังไงก็ลองดูกันให้ดีๆๆนะครับ

การถามหรือขอเอกสารต่างๆ ยังไงขอให้เป็นเรื่องๆๆไปนะครับ อย่าขอทีทั้งระบบเลย คงไม่มีใครอยากให้แน่ๆๆ เขาจะหาว่าเราไม่ทำไรเลย จริงไหม

ถ้าตั้งกระทู้ขอแล้ว อย่าลืม บอกชื่อ และ ที่อยู่ที่จะส่งให้ ก็คือ เมลนั้นเอง หลายๆครั้งขอ แต่ไม่ลงเมลไว้ เลยไม่รู้จะส่งไปที่ไหนดี เพราะข้อมูลบางอย่างไม่สามารถจะโพสทิ้งไว้ให้ได้โดยตรงครับ...อันนี้ต้องเข้าใจ...

ยังมีเรื่อง กฏระเบียบการใช้เวปบอร์ด สามารถเข้าไปอ่านได้ที่นี่ครับ

http://www.isothai.c...p?showtopic=680

อีกนิดนะครับ ถ้าเจอข้อมูลที่ต้องการแล้ว อย่าลืม "ขอบคุณ" เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ เป็นกำลังหาข้อมูลดีๆมาให้เรากันต่อไป นะ จ๊ะ...

และสุดท้าย ห้ามโพสข้อความที่เป็นคำถาม ลงในข้อความสั้นนะครับ

#97 Metiya

Metiya

Posted 11 January 2011 - 10:38 PM

รับทราบค่ะ เด็กใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ

#98 nidit

nidit

Posted 12 January 2011 - 12:23 PM

สมาชิกใหม่รับทราบครับ

#99 y_y

y_y

Posted 13 January 2011 - 08:54 AM

รับทราบพร้อมปฏิบัติตามคร้า

#100 kewinda

kewinda

Posted 14 January 2011 - 10:58 PM

ฝากตัวตวยเน้อครับ
Kewinda
˹

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users