Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความเห็นเกี่ยวกับ Meet & Greet #3

• This topic is locked This topic is locked
76 replies to this topic

#41 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 22 May 2009 - 08:55 AM

QUOTE(tik815 @ May 20 2009, 01:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งานนี้ พี่แมว จะไปด้วยไหมค่ะ
อยากเจอจังเยย

เดี๋ยวผมจะชวนแกนะครับ แต่ไม่รู้จะว่างหรือเปล่า

QUOTE(iso_man @ May 21 2009, 10:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวคุณweb ต้องการให้ช่วยอะไรก้อบอกนะครับเดือนกรกฎาคม ได้อยู่เพราะ Upgrade เสร็จประมาณปลายเดือนมิถุนายน ส่วนไอ้ที่ 2-3 ขวดนะขอเป็นน้ำผลไม้ได้ไหม เลิกทานน้ำอัมฤิทธิ์นานกว่าสิบปีแย๊วครับ อิอิ

จริงๆ ผมก็เลิกดื่มมานานแล้วเหมือนกัน แต่ก็ชิมๆ ได้นิดหน่อย พอรู้รส rolleyes.gif

2-3 ขวดที่ว่า หมายถึงเป๊ปซี่น่ะครับ

QUOTE(pugbung_bee @ May 21 2009, 09:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
congratualtions.gif ดีใจค่ะ ที่จะ meeting อีก อยากไปด้วยจะได้ไหมค่ะ

ทำอย่างไร ถึงจะได้ไปค่ะ

เดี๋ยวคงประกาศเงื่อนไขอีกทีครับ

ถ้าคนสมัครเยอะจัด อาจต้องมีการคัดเลือกโดยดูจากตำแหน่งในบอร์ดครับ (ระดับสมาชิกที่อยู่ตรงเมนูซ้ายมือ เวลาโพสในเว็บบอร์ด) ซึ่งสัมพันธ์กับจำนวนการโพส อยากจะให้สิทธิ กับคนที่มีความผูกพันธ์กับเว็บเรามากกว่าครับ ตัวเลขสวยๆ น่าจะอยู่ที่ 50-60 คน

แต่จาก 2 ครั้งที่จัดมา ยังไม่เคยใช้มาตรการนี้กรองเลย เพราะจำนวนคนสมัครจะพอดี

ใครแต้มน้อยแต่อยากไป ยังพอมีเวลาทำยอดครับ

#42 NooMam

NooMam

Supreme Member

• Power Members

Posted 22 May 2009 - 12:46 PM

แนะนำสำหรับเรื่องที่จะนำมาพูดคุยค่ะ เนื่องจากสมาชิกหลายท่านอาจจะมีคนที่ดูระบบ TS16949 อยู่ และช่วงนี้ได้ข่าวว่าตัว TS จะมีการปรับเปลี่ยน Version เป็น 2009 แล้ว แนะนำให้พิจารณาเรื่องนี้ด้วย ครั้งที่แล้วก็ไปค่ะ และคาดว่าครั้งนี้คงไม่พลาดแน่นอนจะรอวันและเวลาที่ทางพี่ Web ประกาศน่ะค่ะ ถึงแม้จะจัดหัวข้อใหนก็ไปค่ะเพราะได้ความรู้เกี่ยวกับระบบทั้งนั้น

#43 iso_man

iso_man

• Super Power Members

Posted 22 May 2009 - 01:58 PM

ขอเป็นเนื้อหากลางๆๆได้ไหมครับท่าน Web มิได้กีดกันแต่พอดีเพื่อนๆมีหลายอุตสาหกรรม หากเจาะจงเฉพาะอาจหายไปเยอะเลย อย่างน้อยก้อผมและแก๊งอนาถจิตเกือบทั้งหมดไม่ได้ทำ TS อะ ลองพิจารณาดูครับ ควรเอาแบบที่เราพบและมีปัญหาพบร่วมกันดีไหม เช่น การอบรมพนักงานอย่างไรให้มีประสิทธิผล การสร้างแรงจูงใจให้พนักงานเข้าใจถึงความสำคัญของระบบ หรือเทคนิคการแก้ไข CAR อิอิ รอท่านอื่นแชร์ต่อ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#44 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 22 May 2009 - 02:01 PM

QUOTE(iso_man @ May 22 2009, 01:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเป็นเนื้อหากลางๆๆได้ไหมครับท่าน Web มิได้กีดกันแต่พอดีเพื่อนๆมีหลายอุตสาหกรรม หากเจาะจงเฉพาะอาจหายไปเยอะเลย อย่างน้อยก้อผมและแก๊งอนาถจิตเกือบทั้งหมดไม่ได้ทำ TS อะ ลองพิจารณาดูครับ ควรเอาแบบที่เราพบและมีปัญหาพบร่วมกันดีไหม เช่น การอบรมพนักงานอย่างไรให้มีประสิทธิผล การสร้างแรงจูงใจให้พนักงานเข้าใจถึงความสำคัญของระบบ หรือเทคนิคการแก้ไข CAR อิอิ รอท่านอื่นแชร์ต่อ

เหงด้วยค่าา^_^

#45 Barachem

Barachem

Premium Member

Posted 22 May 2009 - 02:32 PM

ยังไม่เคยเข้าร่วมทำกิจกรรมด้วยเลยน่าสนใจค่ะ ถ้าใกล้ๆ ขอจอง 2 ที่นะค่ะ

#46 NooMam

NooMam

Supreme Member

Posted 22 May 2009 - 04:56 PM

[quote name='iso_man' date='May 22 2009, 01:58 PM' post='16842']
[/quo

m

ที่แหม่มแนะนำนี้ไม่ได้หมายถึง TS ทั้งหมดน่ะค่ะ เป็นการนำเรื่องของระบบที่มีการ Update ใหม่มาประชาสัมพันธ์อะไรประมาณนี้ค่ะ เหมือนกับให้คนที่ทำระบบรู้ทิศทางของระบบ แต่ทั้งนี้ก็ต้องให้พี่ Web พิจารณาจ้า ว่าแบบใหนสมควร

#47 webmaster

webmaster

Posted 22 May 2009 - 05:02 PM

เนื้อหาสัมมนา คงต้องเกี่ยวข้องกับสมาชิกส่วนใหญ่ครับ แต่ที่คุณหนูแหม่มเสนอมา ก็ไม่ได้ทิ้งไปเสียทีเดียวนะครับ อาจจะมีบทสรุป หรือเอกสารแจกให้ Meet&Greet ครั้งแรกสุด ก็มีสรุปเอกสาร ISO/TS16949 ให้เหมือนกัน แต่ไม่ได้เป็นหัวข้อหลักในการสัมมนา

#48 Oil_Chang

Oil_Chang

Hornor Member

Posted 26 May 2009 - 02:48 PM

QUOTE(NuNing @ May 21 2009, 05:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปด้วย แต่ไม่มีรถอ่ะจ้า ครั้งที่ 2 ก็พลาดไปทีละ ติดรถไปด้วยได้มะอ่ะคะ อิอิ หรือถ้ามีเป็นรถตู้เหมาไปเลยก็น่าจะดีนะคะ

มีว่าง 2 ที่

สนใจอ๊ะป่าว จ๊ะ laugh.gif

#49 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 26 May 2009 - 02:56 PM

งานนี้ไม่พลาดแน่นอนค่ะ...ว่าแต่บ้านอยู่ ชลบุรี ค่ะ

แต่ถ้าไปคราวนี้..ขอข้างคืน เลยดีกว่า

ขอเก็บภาพบรรยากาศช่วงเช้าน่ะ ค่ะ

และอีกอย่าง ก็อยากรู้จักกับ อาจารย์หลายๆท่านด้วยค่ะ

ว๊า....ตื่นเต้นจัง เลย... laugh.gif

thankyou.gif thankyou.gif

#50 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 27 May 2009 - 11:37 AM

ยังไม่มีSchedule เลย...สรุปแล้วเลือกสถานที่กันยังคะ??

#51 tuktuk

tuktuk

Super Member

Posted 27 May 2009 - 12:25 PM

ค่าใช้จ่ายครั้งนี้ประมาณเท่าไรค่ะ กาญจนบุรี ก้อดีนะค่ะ ไม่ไกลกรุงเทพฯ สวนไทรโยค , คำแสดรีสอร์ท เอาไว้พิจารณาค่ะ

#52 webmaster

webmaster

Posted 27 May 2009 - 03:50 PM

QUOTE(panisa.k @ May 27 2009, 11:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังไม่มีSchedule เลย...สรุปแล้วเลือกสถานที่กันยังคะ??

กำลังประชุมลับกันอยู่ครับ cool.gif

สถานที่นี่ เห็นเสนอกันมาค่อนข้างไกล อย่างกาญจน์, ราชบุรี.. มันเหมาะสำหรับไปค้างมากกว่าหรือเปล่าครับ.. เพราะหลายท่านคงไม่สะดวกค้าง

ผมว่า.. นครนายก กับนครปฐม หรือพวกสมุทรสาคร (ยังไม่มีผู้เสนอ) น่าจะ work กว่าหรือเปล่าครับ สมาชิกน่าจะไปกันเยอะขึ้น

ความเห็นผมคนเดียวนะครับ ยังไงจะรอฟังเสียงอีกสักพัก จะสรุป schedule และสถานที่ ประมาณต้นๆ เดือนหน้าครับ

ว่างๆ วันหยุดผมว่าจะเริ่มออกไป Survey แล้วครับ

#53 MR_คนสวย

MR_คนสวย

Posted 27 May 2009 - 03:56 PM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ May 19 2009, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเสนอหน่อย นะครับ
โรสการ์เด้นสวนสามพราน
ไม่รู้จะดีหรือเปล่า

เห็นด้วยค่ะ สามพราน
Best Regards,
MR _

#54 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 27 May 2009 - 04:26 PM

QUOTE(webmaster @ May 27 2009, 03:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำลังประชุมลับกันอยู่ครับ cool.gif

สถานที่นี่ เห็นเสนอกันมาค่อนข้างไกล อย่างกาญจน์, ราชบุรี.. มันเหมาะสำหรับไปค้างมากกว่าหรือเปล่าครับ.. เพราะหลายท่านคงไม่สะดวกค้าง

ผมว่า.. นครนายก กับนครปฐม หรือพวกสมุทรสาคร (ยังไม่มีผู้เสนอ) น่าจะ work กว่าหรือเปล่าครับ สมาชิกน่าจะไปกันเยอะขึ้น

ความเห็นผมคนเดียวนะครับ ยังไงจะรอฟังเสียงอีกสักพัก จะสรุป schedule และสถานที่ ประมาณต้นๆ เดือนหน้าครับ

ว่างๆ วันหยุดผมว่าจะเริ่มออกไป Survey แล้วครับ

ห้องประชุมลับเนีย ใช้งานยังไงครับ................มีรหัสด้วย

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#55 webmaster

webmaster

Posted 27 May 2009 - 05:11 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ May 27 2009, 04:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ห้องประชุมลับเนีย ใช้งานยังไงครับ................มีรหัสด้วย

จริงๆ ห้องเพิ่งเปิดครับ กำลังอยู่ในระหว่างทาบทามสมาชิกไฮโซหลายท่าน มาร่วมครับ

ผมจะแจกรหัสเฉพาะผู้ที่ผมเชิญเป็นคณะทำงานครับ

หลายอย่างเป็นความลับ ถ้่าเปิดเผยก่อนอาจไม่หนุกครับ

#56 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 27 May 2009 - 05:27 PM

QUOTE(webmaster @ May 27 2009, 05:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆ ห้องเพิ่งเปิดครับ กำลังอยู่ในระหว่างทาบทามสมาชิกไฮโซหลายท่าน มาร่วมครับ

ผมจะแจกรหัสเฉพาะผู้ที่ผมเชิญเป็นคณะทำงานครับ

หลายอย่างเป็นความลับ ถ้่าเปิดเผยก่อนอาจไม่หนุกครับ

รอติดตามต่อไปครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#57 NuNing

NuNing

Posted 27 May 2009 - 05:35 PM

QUOTE(Oil_Chang @ May 26 2009, 02:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีว่าง 2 ที่

สนใจอ๊ะป่าว จ๊ะ laugh.gif

ไป ๆ ค่ะ จองเลยแล้วกันนะ ที่ว่าง แป่ว sleep.gif' อนุญาตป่าวจ๊ะ

#58 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 28 May 2009 - 08:17 AM

QUOTE(webmaster @ May 27 2009, 05:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>

โอ้ โห อยากจะรู้จริงๆ ใครจะได้เป็นหนึ่ง นั้น คร๊าบ.....
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#59 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 28 May 2009 - 08:40 AM

อืมม...ลับเฉพาะคนรู้ใจ และไฮโซ ด้วย...ยังงี้คงอดแหงๆ biggrin.gif

#60 iso_man

iso_man

Posted 28 May 2009 - 08:52 AM

QUOTE(panisa.k @ May 28 2009, 08:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อืมม...ลับเฉพาะคนรู้ใจ และไฮโซ ด้วย...ยังงี้คงอดแหงๆ biggrin.gif

ไม่ขนาดนั้นหรอกน้องนก พี่ว่าคุณเวปเขาคงอยากให้คนที่มีเวลาว่างเข้าไปช่วยนะไม่เกี่ยวหรอก ไฮโซ ไฮซ้อ คิดมากไปยังไงแก๊ง หนุ่มสาววัยทอง ชื่นบาน อนาถจิตต้องได้ไปอยู่แล้ว โพสขนาดนี้นะ อิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users