Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความเห็นเกี่ยวกับ Meet & Greet #3

• This topic is locked This topic is locked
76 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 19 May 2009 - 11:33 AM

และแล้วคงต้องเริ่มคุยกันเกี่ยวกับ Meet & Greet #3 ได้แล้วครับ เพราะอย่างที่บอกไปว่าเราจะจัดกันอย่างน้อยปีละ 2 ครั้ง ครั้งที่ 3 นี้คาดว่าจะเป็นเดือนกรกฎาคมครับ ก็อีกประมาณเดือนเศษๆ

ผมได้คอนเสปคร่าวๆ จากการที่เคยคุยกันไปในกระทู้ผลสำรวจความพึงพอใจของ Meet & Greet#2 (ยังปักหมุดอยู่นะ ใครมาไม่ทันไปเปิดดูได้)

ครั้งที่ 3 นี้ ผมคิดว่าจะจัดออกแนวธรรมชาติ นั่นคือจัดในรีสอร์ทที่เขารับจัดสัมมนากัน จะออกแนวกิจกรรมมากขึ้น มากกว่านั่งอยู่ในห้องสัมมนาอย่างเดียว สมาชิกสามารถหามุมสวยๆ ถ่ายรูปได้ ตอนเที่ยงอาจมีกิจกรรมคาราโอเกะกัน เริ่มเช้า เลิกเย็น หรือใครจะค้างคืนต่อก็บุ๊คห้องไว้...

แน่นอนว่าสถานที่แบบนี้กลางกรุงไม่มีแน่ ที่ผมเล็งๆ ไว้อาจจะเป็นนครนายก คือจากฟิวเจอร์ปาร์ค มาทางถนนรังสิต นครนายก จะมีสถานที่ประมาณนี้อยู่ น่าจะขับรถจากฟิวเจอร์ประมาณ ชั่วโมงนึง ไม่รู้จะไหวกันหรือปล่าว...

หรือหากใครสามารถแนะนำสถานที่อื่นๆ ที่มีคอนเสปต์ประมาณนี้ เสนอแนะได้ครับ มีโอกาสผมจะได้ไปเซอร์เวย์.. rolleyes.gif

#2 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 May 2009 - 11:49 AM

ขอเสนอหน่อย นะครับ
โรสการ์เด้นสวนสามพราน
ไม่รู้จะดีหรือเปล่า
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#3 iso_man

iso_man

Posted 19 May 2009 - 12:13 PM

เป็งเมืองกาญจนบุรีได้เป่า แถวๆๆผึ้งหวานรีสอร์ตน่าสนใจเหมือนกันนะ ธรรมชาติดี ไม่ไกลเท่าไร แต่ที่ไหนผมก้อไปขอบอกอิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 19 May 2009 - 12:20 PM

ธรรมชาติ อาจจะทำให้ บรรยากาศแปลกๆ ในเว็บบอร์ดนี้ดีขึ้นนะครับ ถ้าหากวันนั้นไม่มีธุระอื่นใด จะเป็น join ด้วยครับ
"

#5 webmaster

webmaster

Posted 19 May 2009 - 12:25 PM

ดีครับ หลายๆ ไอเดียช่วยกัน เดี๋ยวก็ตกผลึก

ถ้าจะให้ดี รบกวนช่วยหาข้อมูล หรือลิงค์นิดนึงนะครับ

อันนี้ โรสการ์เด้น ก็น่าสนใจ ดู รู๊..หรู

http://www.rosegardenriverside.com/

อันนี้ของนครนายกที่ผมบอก

http://teepuck.com/n...hotel/index.htm

เรียน คุณจอมโจรฯ..

ผมก็ว่างั้นครับ smile.gif

#6 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 19 May 2009 - 12:29 PM

QUOTE(iso_man @ May 19 2009, 12:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็งเมืองกาญจนบุรีได้เป่า แถวๆๆผึ้งหวานรีสอร์ตน่าสนใจเหมือนกันนะ ธรรมชาติดี ไม่ไกลเท่าไร แต่ที่ไหนผมก้อไปขอบอกอิอิ

พี่ป๊อบก๊าบ บบบบบบบบบ
ก่อนนำเหนอเนี่ยช่วยนึกถึงหน้าเจ้าหมวยด้วยก๊าบ ฮือๆ ฉงฉานน้อง

#7 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 19 May 2009 - 12:32 PM

นำเสนอที่นี่ค่ะ ยังไม่เคยไป แต่อยากไปมากเลยอะ laugh.gif

http://www.lubephayaresort.com/
http://www.lubephayaresort.com/map.htm

เป็นอีก 1 ทางเลือกค่ะ

#8 webmaster

webmaster

Posted 19 May 2009 - 12:36 PM

อันนี้ผึ้งหวาน

http://www.pungwaanriverkwai.com/#

ขอแบบไปกลับได้ในวันเดียวแบบไม่ลำบาก (เท่าไหร่) นะครับ ไม่อยากให้ระยะทางเป็นอุปสรรคมาก เอา กทม.เป็นเซนเตอร์ละกัน

#9 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

• Power Members

Posted 19 May 2009 - 12:56 PM

ขอบคุณพี่ติ้กที่ยังนึกถึงสภาพน้องบ้าง
พี่ป้อบ ที่กาญมีรถไฟฟ้ารึป่าวคะ
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#10 iso_man

iso_man

Posted 19 May 2009 - 01:04 PM

น้องหมวยมีซิครับ รถไฟ กับฟ้านะ แต่ถ้าจะเอาแบบวิ่งถึงรอพี่เป็นนายกอบต.ก่อนนะจะสร้างให้ 5555
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#11 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 May 2009 - 01:10 PM

ครั้งนี้เราจะสัมนา เรื่อง อะไรครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#12 tik815

tik815

Posted 19 May 2009 - 01:16 PM

QUOTE(iso_man @ May 19 2009, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น้องหมวยมีซิครับ รถไฟ กับฟ้านะ แต่ถ้าจะเอาแบบวิ่งถึงรอพี่เป็นนายกอบต.ก่อนนะจะสร้างให้ 5555

พี่ pop ตามมุขน้องเค้าไม่ทันแน่เลย

ติ๊กเดาว่า น้องเค้าหมายถึงรถไฟฟ้าที่เค้าจับฉลากได้
วันที่ไปสุพรรณนะ ว้า...คุยกะคนแก่ก้องี้แหละ อิอิ

ใช่หรือเปล่า เจ้าหมวยมาเฉลยด้วยจ้า

#13 Chaney5200

Chaney5200

Posted 19 May 2009 - 03:33 PM

มีความเห็นเหมือนท่าน Web master ค่ะ
เดินทางไม่ไกลมาก นครนายกก็ OK ว่าแต่ว่า
เราจะไปทำอะไรกันบ้างคะ
เพราะว่าไม่เคยไปซักกะหนเลยค่ะ
The gold of an argument should be progress, not victory.

#14 tik815

tik815

Posted 19 May 2009 - 03:49 PM

ถ้าเป็นวันเสาร์จะดีมากค่ะ
เพราะคนบางคนที่เตรียมกีต้าร์ หาห้องพักแล้วจะได้ไม่เสียเที่ยวค่ะ
ส่วนเนื้อหาก็แล้วแต่เพื่อนๆ พี่ เลยค่ะ

#15 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

Posted 19 May 2009 - 04:10 PM

วันเสาร์เห็นด้วยค่ะ
เพราะออกไปนอกเมือง
ถ้าไปกลับคงลำบากนิดหน่อย
วันอาทิตย์จะได้มีเวลา

มาเฉลยแล้วนะพี่ติ้ก
เป็นรถไฟฟ้าที่หมวยนั่งจากสีลมนั่นแหละ
มองแล้วเห็นรถเมล์ข้างล่างด้วย55555555
เก่งจริงๆพี่ติ้กเนี่ย
kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#16 osborne

osborne

Premium Member

• Interests:Computer, Network

Posted 19 May 2009 - 06:22 PM

อันนี้ครับ http://www.baanrimkao.com อีกหนึ่งทางเลือก สำหรับคนชอบธรรมชาติ อยู่ติดกับ Scenery Resort

อยู่ราชบุรี ไม่ไกลจากกรุงเทพเท่าไหร่ แต่สภาพอากาศนี้ซิ ไม่รู้ว่าจะร้อนหรือว่าจะฝน ตอนแรกอยากจะแนะนำ Scenery Resort แต่คงไม่มีบริการจัดสัมนา

#17 DooK

DooK

Posted 19 May 2009 - 07:33 PM

ไปไหนไปด้วย ขอช่วยเต็มที่ครับ

ไม่มีไอเดียเรื่องสถานที่ แล้วแต่จะพิจารณาครับ
ลายเซ็น

#18 docu

docu

Super Member

Posted 19 May 2009 - 09:30 PM

สนใจด้วยคนนะคะ
พลาดมาสองครั้งแล้ว ครั้งนี้ขอเป็นน้องใหม่สำหรับงานด้วยนะคะ
ว่าแต่ข่าวคราวเป็นอย่างไร อย่าลืมแจ้งด้วยนะคะ
ขอบคุณมากมายค่ะ

#19 นุกูล

นุกูล

Posted 19 May 2009 - 10:02 PM

เห็นดีเห็นงามด้วยอย่างยิ่งครับ
ขอผมไปด้วยคนน่ะ ส่วนจะคุยกันเรื่องวาระอะไรนั้น สมาชิกทุกๆท่านน่าจะลองนำเสนอมาน่ะครับ
เช่น แนวทางการพัฒนาบุคลากรด้วย Competency...(ของดี ที่อยากบอกเพื่อน) อะไรก็ว่าไป
อาจจะเป็นการผสมผสานระหว่าง การสัมมนาโดยวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ บวกกับ การแลกเปลี่ยนประสบการณ์ หรือ Best Practice ต่างๆ
อะไรเทือกนั้นครับ แค่แนวทางน่ะจ๊ะ

สถานที่ก็คงแบบชิวๆ ง่ายๆ ง่ายในแง่ของการเดินทาง การกิน การอยู่ (ค้าง...เผื่อผมกับพี่จอมโจรอาจมีอะไรต้องสะสางกันต่อ 555)
งานนี้คงต้องขอนั่งจิบกาแฟไฮเนเกโน่กับ Top ด้วยครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#20 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 May 2009 - 10:18 PM

QUOTE(นุกูล @ May 19 2009, 10:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นดีเห็นงามด้วยอย่างยิ่งครับ
ขอผมไปด้วยคนน่ะ ส่วนจะคุยกันเรื่องวาระอะไรนั้น สมาชิกทุกๆท่านน่าจะลองนำเสนอมาน่ะครับ
เช่น แนวทางการพัฒนาบุคลากรด้วย Competency...(ของดี ที่อยากบอกเพื่อน) อะไรก็ว่าไป
อาจจะเป็นการผสมผสานระหว่าง การสัมมนาโดยวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ บวกกับ การแลกเปลี่ยนประสบการณ์ หรือ Best Practice ต่างๆ
อะไรเทือกนั้นครับ แค่แนวทางน่ะจ๊ะ

สถานที่ก็คงแบบชิวๆ ง่ายๆ ง่ายในแง่ของการเดินทาง การกิน การอยู่ (ค้าง...เผื่อผมกับพี่จอมโจรอาจมีอะไรต้องสะสางกันต่อ 555)
งานนี้คงต้องขอนั่งจิบกาแฟไฮเนเกโน่กับ Top ด้วยครับ

จะได้กินก็งานนี้ละมั้งครับ 555

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users