Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความเห็นเกี่ยวกับ Meet & Greet #3

• This topic is locked This topic is locked
76 replies to this topic

#21 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 May 2009 - 10:30 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ May 19 2009, 10:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะได้กินก็งานนี้ละมั้งครับ 555

โห TOP มายังกะสินมั่นคงประกันภัยเลยน่ะ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#22 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 20 May 2009 - 08:15 AM

อืมม...ขอดูSchedule และสถานที่ก่อนนะคะว่าจะสะดวกหรือเปล่า

แต่ก็อยากไปค่ะ เพราะคราวที่แล้ว (M&G #2) ก็พลาดไป...

#23 usa_jek

usa_jek

Posted 20 May 2009 - 08:57 AM

เป็นน้องใหม่อะคับ ขอรายละเอียดน่อย เป็นไงบ้างคับ

เป็นกิจกรรมที่น่าสนใจนะคับ

#24 wi-wi

wi-wi

Premium Member

• Power Members

Posted 20 May 2009 - 10:08 AM

อยากไปร่วมด้วยค่ะ (2ครั้งแรกไม่ได้ไป) แถวนครนายกก็ดีค่ะ ไม่ไกลเกินไปดี biggrin.gif biggrin.gif

#25 iso_man

iso_man

Posted 20 May 2009 - 10:20 AM

คุณเวปผมว่าหลายท่านคงรอหัวข้อการสัมมนาครั้งนี้อยู่ว่าจะมาในแนวไหน ส่วนสถานที่ใกล้กรุงเทพตรงไหนสมาชิกคงไป ถ้าหัวข้อสัมมนาตอบโจทย์ในใจเขาได้ ผมก้อรอดูอยู่นะครับ แต่ขอเป็นเชิงปฏิบัติการนะ อย่านั่งฟังอย่างเดียวอิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#26 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 20 May 2009 - 10:25 AM

QUOTE(iso_man @ May 20 2009, 10:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเวปผมว่าหลายท่านคงรอหัวข้อการสัมมนาครั้งนี้อยู่ว่าจะมาในแนวไหน ส่วนสถานที่ใกล้กรุงเทพตรงไหนสมาชิกคงไป ถ้าหัวข้อสัมมนาตอบโจทย์ในใจเขาได้ ผมก้อรอดูอยู่นะครับ แต่ขอเป็นเชิงปฏิบัติการนะ อย่านั่งฟังอย่างเดียวอิอิ

ถูก...ต้องเลยค่ะ อย่างนั้นเลย

#27 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 20 May 2009 - 10:33 AM

QUOTE(iso_man @ May 20 2009, 10:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ใช่ค่ะรออยู่ เพราะถ้าได้ชื่อแล้วจะได้ทำเรื่องเบิก เอ้ย! ไม่ใช่
จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ

แต่ tik ขอนั่งฟังนะคะ เพราะเป็นคนพูดน้อย เรียบร้อย น่ารัก และไม่กล้าแสดงออก
ขอเก็บข้อมูลจากบรรดาอาจารย์ทั้งหลายนะคะ

#28 Waree

Waree

Supreme Member

Posted 20 May 2009 - 10:39 AM

ถ้าจะเสนอหัวข้อในการสัมมนาจะเป็นไรไปมั้ยค่ะ....
ออกแนววิชาการหน่อย ก็น่าจะเป็นปัญหา และความพร้อมในการ upgrade new version ของแต่ละที่
หรือจะเรื่องสภาวะเศรษฐกิจปัจจุบันกับการทำมาตรฐานระหว่างประเทศ...???...
อัพเดด ข่าวมาตรฐานใหม่ ๆ เช่น CSR......
เครียดไปเปล่านี้.... sad.gif
สถานที่ แนะเป็น ... นครนายก ...
ด้วยธรรมชาติ+เขื่อนใหญ่สวยงาม กิจกรรมล่องแก่ง
ไม่ไกลจากเมืองหลวง จราจรไม่แออัด...
แวะขอพรหลวงพ่อปากแดง วันพราหมณี....เผื่อมีโชค... biggrin.gif

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#29 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 20 May 2009 - 10:51 AM

โอ้ยเรื่องมันเศร้า มิถุนา กรกฎา ไม่มีเสาร์หยุดเลยจะได้หยุดอีกทีก็เสาร์ที่ 1 สิงหาคม(โรงงานเถื่อน) เฮ้อ อดอีกแล้วเรา

ยังไงก็ส่งใจไปให้ทุกท่านที่ได้ไปนะคะ คราวที่แล้วพลาด คราวนี้ก็พลาดอีกแล้ว แต่ไม่เป็นไหร่ค่ะ เอจะรอดูรูปนะคะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#30 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

Posted 20 May 2009 - 12:29 PM

ขอเสนอแถวนครนายกจ๊ะ รร. นายร้อยจปรก็ได้ ... ค้างหรือไม่ค่อยว่ากัน ว่าแต่หัวข้อสัมนา..ควรมีบันเทิงบ้างนะ( ปลดปล่อยคลายเครียด+วิชาการที่สามารถนำกลับมาใช้ในที่ทำงานได้)

#31 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 20 May 2009 - 01:23 PM

ที่ผมคิดไว้.. จริงๆ ก็รวบรวมจากกระทู้ต่อเนื่องจากครั้งที่แล้วที่ให้ีความเห็นกัน และไอเดียที่ผมอยากทำก็คือ

ระยะเวลา 1 วันเต็ม 9.00 - 16.30 แต่ใครอยากอยู่ต่อก็ได้ ซึ่งผมคงอยู่ต่ออีกสักคืน..

เน้นรูปแบบของกิจกรรมเป็นส่วนใหญ่ครับ เป็นกิจกรรมกลุ่ม อาจดัดแปลงจากวอล์คแรลลี่ เหมือนเล่นเกมส์หาขุมทรัพย์ แต่เป็น Case Study ที่เกี่ยวกับ ISO เช่น CAR การ Audit อย่างที่คุณ ISO Man เคยเสนอไว้ ให้เคสไป แล้วในกลุ่มไป Brain Stroming กัน แข่งกับเวลา และตอบถูกได้คะแนนสะสม วัตถุประสงค์ตรงนี้คือได้ทั้งความรู้ และความมันส์

ในทางการฝึกอบรมเรียกว่าเป็น Accelerated Leaning Technique ครับ

เก็บคะแนนไปเรื่อยๆ จะมีทั้งสาระและบันเทิง พอช่วงสุดท้ายก็มารวมคะแนนกัน

อันนั้นเป็นกิจกรรมช่วงเช้านะครับ เที่ยงก็ทานข้าว สังสรร ร้องคาราโอเกะ (ถ้ามี)

บ่ายมีสัมมนาในห้อง เป็นบทสรุปของภาคเช้า และต่อยอดความรู้เพิ่มเติม เช่นอาจเป็นเรื่อง ISO19011 หรือพวก Shapen Your Audit Skill

และอาจมี Guest Speaker ในบางช่วงครับ โดยเชิญจากภายนอก ในหัวข้อที่น่าสนใจ

ก่อนจบก็แจกรางวัลกัน เหมือนเดิม

คร่าวๆ ก่อนก็แล้วกัน เป็นการโยนหินถามทาง หากมีสมาชิกไม่เห็นด้วยเยอะ จะได้กลับลำได้ทัน biggrin.gif

เสนอแนะได้ครับ เต็มที่ ทั้งหัวข้อ รูปแบบ และสถานที่ ยังมีเวลาครับ...

อ้อ.. ที่ผ่านมา การจัดงานผมจะ One Man Show แต่ครั้งนี้ ถ้าเป็นไปได้ คงต้องขอความร่วมมือจากสมาชิกหลายๆ ท่านครับเป็นคณะทำงาน ว่างๆ อาจนัดประชุมกันสักขวดสองขวด เอ๊ย..ครั้งสองครั้ง

#32 DooK

DooK

Posted 20 May 2009 - 01:34 PM

QUOTE(webmaster @ May 20 2009, 01:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้อ.. ที่ผ่านมา การจัดงานผมจะ One Man Show แต่ครั้งนี้ ถ้าเป็นไปได้ คงต้องขอความร่วมมือจากสมาชิกหลายๆ ท่านครับเป็นคณะทำงาน ว่างๆ อาจนัดประชุมกันสักขวดสองขวด เอ๊ย..ครั้งสองครั้ง

ตอนต้นๆ พอเข้าใจครับ และมาถึงที่ต้องสนับสนุนเต็มที่เอาประโยคท้ายนี่แหละครับ อิอิ laugh.gif laugh.gif
ลายเซ็น

#33 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 20 May 2009 - 01:36 PM

QUOTE(webmaster @ May 20 2009, 01:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ผมคิดไว้.. จริงๆ ก็รวบรวมจากกระทู้ต่อเนื่องจากครั้งที่แล้วที่ให้ีความเห็นกัน และไอเดียที่ผมอยากทำก็คือ

ระยะเวลา 1 วันเต็ม 9.00 - 16.30 แต่ใครอยากอยู่ต่อก็ได้ ซึ่งผมคงอยู่ต่ออีกสักคืน..

เน้นรูปแบบของกิจกรรมเป็นส่วนใหญ่ครับ เป็นกิจกรรมกลุ่ม อาจดัดแปลงจากวอล์คแรลลี่ เหมือนเล่นเกมส์หาขุมทรัพย์ แต่เป็น Case Study ที่เกี่ยวกับ ISO เช่น CAR การ Audit อย่างที่คุณ ISO Man เคยเสนอไว้ ให้เคสไป แล้วในกลุ่มไป Brain Stroming กัน แข่งกับเวลา และตอบถูกได้คะแนนสะสม วัตถุประสงค์ตรงนี้คือได้ทั้งความรู้ และความมันส์

ในทางการฝึกอบรมเรียกว่าเป็น Accelerated Leaning Technique ครับ

เก็บคะแนนไปเรื่อยๆ จะมีทั้งสาระและบันเทิง พอช่วงสุดท้ายก็มารวมคะแนนกัน

อันนั้นเป็นกิจกรรมช่วงเช้านะครับ เที่ยงก็ทานข้าว สังสรร ร้องคาราโอเกะ (ถ้ามี)

บ่ายมีสัมมนาในห้อง เป็นบทสรุปของภาคเช้า และต่อยอดความรู้เพิ่มเติม เช่นอาจเป็นเรื่อง ISO19011 หรือพวก Shapen Your Audit Skill

และอาจมี Guest Speaker ในบางช่วงครับ โดยเชิญจากภายนอก ในหัวข้อที่น่าสนใจ

ก่อนจบก็แจกรางวัลกัน เหมือนเดิม

คร่าวๆ ก่อนก็แล้วกัน เป็นการโยนหินถามทาง หากมีสมาชิกไม่เห็นด้วยเยอะ จะได้กลับลำได้ทัน biggrin.gif

เสนอแนะได้ครับ เต็มที่ ทั้งหัวข้อ รูปแบบ และสถานที่ ยังมีเวลาครับ...

3 4 ขวดก็ได้ เอิ๊กๆๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#34 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 20 May 2009 - 01:43 PM

งานนี้ พี่แมว จะไปด้วยไหมค่ะ
อยากเจอจังเยย

#35 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 20 May 2009 - 01:44 PM

QUOTE(DooK @ May 20 2009, 01:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนต้นๆ พอเข้าใจครับ และมาถึงที่ต้องสนับสนุนเต็มที่เอาประโยคท้ายนี่แหละครับ อิอิ laugh.gif laugh.gif

เสียดายเหลือเกินที่เดี๋ยวนี้ สุขภาพไม่ดีเหมือนก่อน แม้จะดื่มได้บ้าง แต่หากถี่เกินไป หรือดื่มแบบสามล้อถูกหวยเหมือนเมื่อก่อน
ก็คงจะจากโลกนี้ไปก่อนวัยอันควร บางเดือนใช้โคว้ต้าเต็มเป้าหมายไปแล้ว หลายๆ งาน ต้องตัดใจไม่ไปมันซะเลย แต่รอบนี้ จะรักษาโคว้ต้าเหล่านั้นไว้ปล่อยเต็มแก่ในงานนี้โดยฉะแพะ เอ๊ย เฉพาะครับ

"

#36 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 21 May 2009 - 09:39 AM

QUOTE(DooK @ May 20 2009, 01:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อ๋อออ....อย่างงี้นี่เอง biggrin.gif biggrin.gif

#37 iso_man

iso_man

Posted 21 May 2009 - 10:57 AM

อ้าวคุณweb ต้องการให้ช่วยอะไรก้อบอกนะครับเดือนกรกฎาคม ได้อยู่เพราะ Upgrade เสร็จประมาณปลายเดือนมิถุนายน ส่วนไอ้ที่ 2-3 ขวดนะขอเป็นน้ำผลไม้ได้ไหม เลิกทานน้ำอัมฤิทธิ์นานกว่าสิบปีแย๊วครับ อิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#38 NuNing

NuNing

Posted 21 May 2009 - 05:17 PM

อยากไปด้วย แต่ไม่มีรถอ่ะจ้า ครั้งที่ 2 ก็พลาดไปทีละ ติดรถไปด้วยได้มะอ่ะคะ อิอิ หรือถ้ามีเป็นรถตู้เหมาไปเลยก็น่าจะดีนะคะ

#39 pugbung_bee

pugbung_bee

Super Member

Posted 21 May 2009 - 09:48 PM

congratualtions.gif ดีใจค่ะ ที่จะ meeting อีก อยากไปด้วยจะได้ไหมค่ะ

ทำอย่างไร ถึงจะได้ไปค่ะ

#40 patchara

patchara

Posted 22 May 2009 - 05:00 AM

น่าสนใจ ลองกำหนดวันคร่าวๆ เลยดีมั้ยคะ
แต่ละคนจะได้มีเวลาเตรียมตัวเนิ่นๆ

เรื่องค่าใช้จ่าย กำหนดมาคร่าวๆ ก็ดีนะคะ
รอบนี้ ต้องแชร์กันๆ นอกสถานที่ คชจ.คงเยอะคะ

หากต้องขออนุมัติ จะได้คิวก่อนด้วย อิๆ

สถานที่นครนายกก็สะดวกดี ไม่ไกลเลย
แล้วก็ใกล้ทีมงาน วมต. ด้วย laugh.gif

ตอนแรกลังเล เพราะเห็นว่ามี 2 วัน ไม่ค่อยสะดวก
ถ้าไปเช้ากลับเย็น หรือกลับดึก พอได้ค่า wub.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users