Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet #6 สำรวจเรื่องที่นอน และอาหารการกิน

• Please log in to reply
51 replies to this topic

#21 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 29 February 2012 - 11:05 AM

แผนที่ครับ เป็นแผนที่เขื่อนขุนด่านปราการชล โฮมสเต์ที่เราจะไปนี้ อยู่ก่อนถึงเขื่อนนิดเดียวครับ

เป็นแผนที่ที่ดูยากหน่อย เดี๋ยวจะพยายามอธิบาย หรือเดี๋ยวจะหาแผนที่ที่ดูง่ายกว่านี้ครับ

วิธีเดินทางนะครับ

ถ้ามาจากกรุงเทพ ให้ไปทางถนนรังสิต นครนายก (หรือรังสิต องครักษ์) ตั้งต้นจากฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิตก็ได้ครับ ขับมาทางที่บอกว่าไปธัญบุรี นครนายก อะไรประมาณนี้แหละ ขับยาวมาเลย ข้ามวงแหวนรอบนอก มาทางถนนรังสิต นครนายก (305) จนกระทั่งมาโผล่ที่นครนายกครับ ดูจากแผนที่ ให้เลี้ยวซ้าย มาโผล่ตรงบ้านนา หรือแยกโรงเรียนนายร้อย จปร.ก็ได้ครับ

หากมาทางชลบุรี หรือมาทางวงแหวนรอบนอกตะวันออก ให้มองหาทางลงที่เขียนว่า นครนายกครับ ก็จะไปลงเส้น 305 รังสิต นครนายกเช่นกัน ขับไปเรื่อยๆ จนกระทั่งถึงนครนายก (เลี้ยวซ้ายตรงบ้านนา หรือ จปร. เหมือนที่ผมอธิบายไว้ข้างบน)

พอถึงนครนายก ตรงถนนสุวรรณศร (33) แล้ว ในแผนที่จะดูงงๆ แต่ไม่ต้องงง เลี้ยวขวา ไปทางที่จะไปน้ำตกสาริกา หากเลี้ยวผิดมาทางซ้าย ก็คือจะมาสระบุรีับ้านผม ไปทางขวาเท่านั้น ตรงไปเรื่อยๆ ไม่ต้องเข้าเมืองนครนายก ตรงมาทางที่จะไปปราจีณ

แล้วมันจะมีแยกไฟแดงเลี้ยวขวาไปปราจีณบุรี ไม่ต้องไป ให้ตรงมา (มาเส้น 3049) ดูป้าย น้ำตกสาริกา นางรอง อะไรพวกนี้แหละ ตรงมา จะผ่านวัดหลงพ่อปากแดง ตลาดโรงเกลือ 100% ทางขวามือ ตรงมาอีก จนกระทั่งมีทางแยกไปเขื่อนขุนด่านปราการชลทางขวามือ ไปทางขวาครับ ตาต้องไวนิด มาด้วยกันก็ช่วยๆ กันดูป้ายครับ

ก่อนถึงทางขึ้นเขื่อน (ดูปร๊าดเดียวก็รู้ครับว่าเป็นเขื่อน) น่าจะสัก 500 เมตรนี่แหละ (ไม่แน่ใจครับ) มีทางเลี้ยวขวาเล็ก มีเขียนป้ายว่า ท่าด่านโฮมสเตย์ เลี้ยวโลด สักพักก็จะเจอครับ

ที่เราจะไป ไม่ใช่ท่าด่านโฮมเสตย์นะครับ อาศัยป้ายทางเข้าของเขาเฉยๆ

เซฟเบอร์ผมไว้ด้วยนะครับ 081-9918508 ต้องสื่อสารบอกกันครับ หากไปถึงบริเวณนั้นแล้ว

#22 webmaster

webmaster

Posted 29 February 2012 - 11:08 AM

1. webmaster และผู้ติดตาม 1 คน เอาเต๊นท์ไปเองครับ
2. Dook และคุณอ้อ เอาเต๊นท์ไปเองครับ
3. ISO_MAN เช่าเต๊นท์ใหญ่
4. เอ กะ น้องขิง เอาเต๊นทฺไปเองค่ะ + คุณจิ
5. พี่กระเช้าสีดา และผู้ติดตาม 2 ท่าน เอาเต๊นท์ไปเอง
6. คุณโก้ เช่าเต๊นท์หลังเล็ก

#23 iso_man

iso_man

• Super Power Members

Posted 29 February 2012 - 08:14 PM

น้องเอจัดซื้อสิ่งของต่อไปนี้ด่วน
1. เครื่องต้มยำ+พริก+มะนาว (20 ลูก)
2. หอมใหญ่ 2 หัว + ผักชี + ผักบุ้ง + แตงกวา
3. ผลไม้มาด้วยอิอิ
4. อยากทานมันเผาก็ซื้อมาด้วย
ขอบใจจ๊ะ

QUOTE((( เอ )) @ Feb 28 2012, 11:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณโก้ ยืนยันมาว่าไปครับ

และขอเช่าเต๊นท์ หลังเล็ก (2 คน) 300 บาท พร้อมเครื่องนอน แต่ว่าไปคนเดียวไม่มีผู้ติดตามค่ะ

อ.เวป ค่ะ เอขอแผนที่หน่อยนะคะ
เอกลัวจะพาสาวๆไปหลงกันจ้ากลัวพาไปโผล่เขมร อิอิ และก็จะได้ส่งให้คุณโก้ด้วยค่ะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#24 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 29 February 2012 - 09:30 PM

QUOTE(iso_man @ Feb 29 2012, 08:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น้องเอจัดซื้อสิ่งของต่อไปนี้ด่วน
1. เครื่องต้มยำ+พริก+มะนาว (20 ลูก)
2. หอมใหญ่ 2 หัว + ผักชี + ผักบุ้ง + แตงกวา
3. ผลไม้มาด้วยอิอิ
4. อยากทานมันเผาก็ซื้อมาด้วย
ขอบใจจ๊ะ

จัดไปตามคำขอจร้าเจ้าพี่

หากเอจะวิ่งสาย 331 จะต้องเลี้ยวจุดไหนค่ะ
ว่าจะออกเดินทางจากชลบุรีสัก 9 โมงเช้า

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#25 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Premium Member

• Power Members

Posted 29 February 2012 - 10:42 PM

จะให้ผมจัดซื้อ จัดหาอะไรเพิ่มเติมบอกได้เลยนะ ไม่ต้องเกรงใจ รถมีที่ว่างเหลือ จะตามไปข่วงบ่ายๆ ครับ

#26 webmaster

webmaster

Posted 29 February 2012 - 11:24 PM

QUOTE((( เอ )) @ Feb 29 2012, 09:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดไปตามคำขอจร้าเจ้าพี่

หากเอจะวิ่งสาย 331 จะต้องเลี้ยวจุดไหนค่ะ
ว่าจะออกเดินทางจากชลบุรีสัก 9 โมงเช้า

331 ออกมาทางมอเตอร์เวย์เลยครับ ออกตรงบ้านบึงก็ได้ มาทางกรุงเทพ พอเลยสนามบินสุวรรณภูมิมาแล้ว ชิดๆ ซ้ายไว้ และออกมาทางที่จะไปบางปะอิน มองป้ายดีๆ นะครับ ถ้าตรงโลดเข้าไป ก็เข้ากรุงครับ ไปถนนพระรามเก้า

ออกมาทางที่จะไปบางปะอิน ทางก็จะพาม้วนมาถนนวงแหวนรอบนอกตะวันออก (กาญจนาภิเษก) สักพักก็เจอด่านเก็บเงินทับช้าง

คือออกทางออกบางปะอินที่ว่านี้แล้ว จะผ่านด่านเก็บเงิน 2 ด่าน อันแรกคือด่านทับช้าง ขับไปอีกสักพัก อีกอันคือด่านธัญบุรี เลยด่ายเก็บเงินธัญบุรีไม่ไกล ก็มองหาทางออกไปนครนายกครับ น่าจะใกล้ๆ กับทางออกรังสิตนั่นแหละ หรืออาจเป็นทางออกเดียวกันก็ได้ ผมก็จำไม่ค่อยได้ คือออกวงแหวนมาแล้ว ถ้าไปทางซ้ายจะไปรังสิต แต่มาทางขวาจะไปนครนายก มองหาป้ายนครนายกไว้ครับ

ลองหาแผนที่ติดมือไว้สักอันก็ดีครับ ดูๆ ในกูเกิ้ลก็ได้

#27 webmaster

webmaster

Posted 29 February 2012 - 11:34 PM

อัพเดท รายการที่ผมหาซื้อไว้แล้วนะครับ

1. น้ำปลา
2. น้ำมันหอย
3. น้ำมันพืช
4. ซีอิ๊วขาว
5. เต้าเจียว
6. ไข่ไก่ (20 ฟอง)
7. หอมแดง
8. ผักกาดดอง
9. กุนเชียง

แล้วก็มีเพิ่มเติมจากลิสต์ที่เชฟสั่งมา ก็มี

ซอสมะเขือเทศ
ซอสพริก
ซอสปรุงรส แม๊กกี้

อุปกรณ์ที่ไปรื้อค้นจากห้องครัวที่ออฟฟิศ ก็ได้ กระทะเล็ก 1 ใหญ่ 1 ตะหลิว ทัพพี มีด หม้อแกง 1 ใบ

เมื่อกี้โทรคุยกับคุณดุก แกจะเอาเตาอังโล่ไป พร้อมถ่านสำหรับปิ้งย่าง

#28 iso_man

iso_man

Posted 01 March 2012 - 08:30 AM

ตกลงเขามีไฟให้ใช้ไหมครับในการหุงข้าวถ้าไม่มีจะได้จัดเตรียมวิธีหุงแบบโบราณไปครับ ว่าแต่ลืมข้าวสารกันหรือเป่าครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#29 DooK

DooK

Posted 01 March 2012 - 10:22 AM

จานป๊อปทำอาหาร รับประกันความอร่อยครับ

เตรียมมาม่า ไปเผื่อหน่อยก็ดีนะครับ เผื่ออาหารฝีมือ Chef จะอร่อยเกินไป 555555 (แกล้งแซวจานป๊อป)

ลายเซ็น

#30 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 01 March 2012 - 10:28 AM

เอจะไป เส้น 331ไปถึงพนมสารคาม เลี้ยวเข้าราชสาร์น ตรงไปสู้ อ.ศรีมโหสถ(3347) ผ่านบ้านสร้าง เข้าปราจีน (3076) เข้าสู่นครนายก

Attached Thumbnails

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#31 DooK

DooK

Posted 01 March 2012 - 10:45 AM

QUOTE((( เอ )) @ Mar 1 2012, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอจะไป เส้น 331ไปถึงพนมสารคาม เลี้ยวเข้าราชสาร์น ตรงไปสู้ อ.ศรีมโหสถ(3347) ผ่านบ้านสร้าง เข้าปราจีน (3076) เข้าสู่นครนายก

ระวังจะหลงนา คุณเอ เคยใช้เส้นทางหรือเปล่าครับ
ลายเซ็น

#32 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 01 March 2012 - 10:49 AM

QUOTE(DooK @ Mar 1 2012, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ระวังจะหลงนา คุณเอ เคยใช้เส้นทางหรือเปล่าครับ

เคยไปเมื่อ 3 ปีที่แล้วจร้า แต่ไม่เป็นไรเอออกจากชลไม่เกิน 10 โมงเช้า รับรองไปถึงก่อน 6 โมงเย็นแน่นอน 55

#33 Akka

Akka

Premium Member

• Power Members

Posted 01 March 2012 - 11:04 AM

คุณเอ ปายเส้นแปดริ้วดิ วิ่งไปทางเส้นบางนำเปรี้ยว ไปง่ายกว่านะ

#34 DooK

DooK

Posted 01 March 2012 - 11:27 AM

QUOTE(Akka @ Mar 1 2012, 11:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณเอ ปายเส้นแปดริ้วดิ วิ่งไปทางเส้นบางนำเปรี้ยว ไปง่ายกว่านะ

จริงครับ ไปออกองครักษ์เลย ผมเคยใช้เส้นทางนี้

แต่ เอาเส้นที่คุณเอสะดวกดีกว่า ถ้่าไม่คุ้นเดี๋ยวจะลำบากครับ
ลายเซ็น

#35 iso_man

iso_man

Posted 01 March 2012 - 12:39 PM

เดี๋ยวผมตามไปครับไปทางเส้นแปดริ้ว ออกบางน้ำเปรี้ยว เข้าบ้านนา ไปนครนายก ขึ้นเขาใหญ่และวกกลับมาครับอิอิ

#36 DooK

DooK

Posted 01 March 2012 - 12:40 PM

QUOTE(iso_man @ Mar 1 2012, 12:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวผมตามไปครับไปทางเส้นแปดริ้ว ออกบางน้ำเปรี้ยว เข้าบ้านนา ไปนครนายก ขึ้นเขาใหญ่และวกกลับมาครับอิอิ

แวะไปเที่ยวปราสาทหินพิมาย ก่อนก็ได้ครับ อิอิ
ลายเซ็น

#37 iso_man

iso_man

Posted 01 March 2012 - 01:07 PM

เปิดกิจกรรมคิดเลขเร็วที่เต๊นท์ผมใครสนใจจองที่เลยอิอิ

#38 DooK

DooK

Posted 01 March 2012 - 01:47 PM

QUOTE(iso_man @ Mar 1 2012, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เปิดกิจกรรมคิดเลขเร็วที่เต๊นท์ผมใครสนใจจองที่เลยอิอิ

คิดเลขไม่เก่ง แต่ซ่อนเก่ง รับพิจารณาไหมครับ
ลายเซ็น

#39 iso_man

iso_man

Posted 01 March 2012 - 02:03 PM

น่านๆๆๆเป็นพวกอมไต๋แน่น่า

QUOTE(DooK @ Mar 1 2012, 01:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดเลขไม่เก่ง แต่ซ่อนเก่ง รับพิจารณาไหมครับ

#40 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 01 March 2012 - 02:17 PM

เอาแค่คิดเลขนะ ไม่เอาสี หรือว่าตัวใหญ่ตัวเล็ก 555
หากนับแต่แต้มเอา อิอิ

หรือเราจะพากันเลี้ยงปู เลี้ยงปลา เลี้ยงไก่ เลี้ยงกุ้ง เลี้ยงเสือดีนะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users