Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet #6 สำรวจเรื่องที่นอน และอาหารการกิน

• Please log in to reply
51 replies to this topic

#41 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 01 March 2012 - 03:03 PM

ช่วงนี้เลี้ยงหมูแต่ว่าเปลี่ยนไปเลี้ยงอย่างอื่นก็ดีนะ จัดมาเลยยายเอ ใครเลี้ยงไม่เป็นต้องเต้นอย่างเดียวอิอิ

QUOTE((( เอ )) @ Mar 1 2012, 02:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาแค่คิดเลขนะ ไม่เอาสี หรือว่าตัวใหญ่ตัวเล็ก 555
หากนับแต่แต้มเอา อิอิ

หรือเราจะพากันเลี้ยงปู เลี้ยงปลา เลี้ยงไก่ เลี้ยงกุ้ง เลี้ยงเสือดีนะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#42 DooK

DooK

Posted 01 March 2012 - 03:19 PM

ปลูกน้ำเต้า ดีกว่าครับ อิอิ
ลายเซ็น

#43 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 01 March 2012 - 09:40 PM

QUOTE((( เอ )) @ Mar 1 2012, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอจะไป เส้น 331ไปถึงพนมสารคาม เลี้ยวเข้าราชสาร์น ตรงไปสู้ อ.ศรีมโหสถ(3347) ผ่านบ้านสร้าง เข้าปราจีน (3076) เข้าสู่นครนายก

เส้นทางนี้เมื่อก่อนผมใช้บ่อย แต่ไม่แนะนำแต่แรกเพราะกลัวหลง จะเป็นทางไม่ใหญ่มากครับ

จากราชสาส์น ตรงไปบ้านสร้าง จะเป็นทางเล็ก เป็นทุ่งนาซะส่วนใหญ่ ตรงไปจนถึงบ้านสร้างจะเป็นเหมือนสามแยก เป็นชุมชนร้านค้า ตลาด อะไรประมาณนี้ เลี้ยวขวานิดนึง แล้วเลี้ยวซ้าย จะเจอทางไปนครนายก จะมีปั๊ม ปตท.เล็กๆ อยู่นะ

ตรงนี้คิดว่าอาจจะงงๆ ถ้างงจอดถามเลยครับ ว่าไปนครนายกทางไหน มันอยู่แถวๆ นั้นแหละครับ พอได้ทางไปนครนายกแล้ว ก็ขับตรงมาเรื่อยๆ อาจมีให้เลี้ยวบ้าง ดูป้ายนครนายกด้วยครับ รู้สึกว่าอีกสี่สิบกว่ากิโล ก็จะมาถึงนครนายกครับ โดยไม่ต้องไปผ่านปราจีณบุรี

มาถึงนครนายก ถ้าเจอถนนสุวรรณศรก็เลี้ยวขวา ไปทางสาริกา

เอ๋.. ไปอ่านอีกที คุณเอก็เคยใช้ทางนี้แล้วนี่.. น่าจะมาถูกอยู่นา

#44 webmaster

webmaster

Posted 01 March 2012 - 09:50 PM

แล้วคุณเล็กล่ะครับ เห็นลงชื่อไว้กระทู้ก่อน ยังไม่ได้บอกเลยว่า จะขนเต๊นท์ไปเองหรือเปล่าครับ

#45 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 02 March 2012 - 12:36 PM

พรุ่งนี้เจอกันทุกคนนะคะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#46 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 02 March 2012 - 05:01 PM

ตกลงว่าพรุ่งนี้เอจะไปเส้นบางน้ำเปรี้ยวนะจ๊ะ
จะออกจากชลบุรีประมาณ 10 โมงนิดๆค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#47 webmaster

webmaster

Posted 02 March 2012 - 05:47 PM

ตกลงมีไฟฟ้าใช้ครับ มีปลั๊กอยู่ตรงซุ้มริมน้ำ

ผมจะเอาหม้อหุงข้าวไป 2 ใบ และข้าวสาร 1 ถุงครับ คิดว่าน่าจะพอ

#48 webmaster

webmaster

Posted 02 March 2012 - 05:51 PM

มาถึงกันซักเที่ยงก็ดีนะครับ จะได้มาทานข้าวกลางวันกันร้านแถวนั้น มีร้านไก่ย่าง ส้มตำ หลายร้านน่าอร่อยครับ

ที่มาถึงได้ประมาณเที่ยง หรือก่อนเที่ยงก็น่าจะมี ผม คุณดุก คุณเอ ก็น่าจะถึงประมาณนี้ครับ

#49 DooK

DooK

Posted 02 March 2012 - 07:11 PM

บทสรุป เตาอั้งโล่ พร้อมถ่านหุงข้าว พร้อมนะครับ
ลายเซ็น

#50 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 02 March 2012 - 08:37 PM

QUOTE(webmaster @ Mar 2 2012, 05:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาถึงกันซักเที่ยงก็ดีนะครับ จะได้มาทานข้าวกลางวันกันร้านแถวนั้น มีร้านไก่ย่าง ส้มตำ หลายร้านน่าอร่อยครับ

ที่มาถึงได้ประมาณเที่ยง หรือก่อนเที่ยงก็น่าจะมี ผม คุณดุก คุณเอ ก็น่าจะถึงประมาณนี้ครับ

ค่ะน่าจะประมาณเที่ยงค่ะ อ.เวป
รถเอก็จะมี น้องขิง น้องจี และก็น้องเอ อิอิ

ไม่หลงทางแน่นอนค่ะ

คุณโก้จะออกพนัสช่วงเที่ยงๆ คิดว่าน่าจะถึงประมาณ บ่าย สอง

#51 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Premium Member

• Power Members

Posted 02 March 2012 - 09:03 PM

QUOTE(webmaster @ Mar 2 2012, 05:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมน่าจะถึงประมาณเที่ยงเหมือนกัน จานเว๊ป ตกลงจะใ้ห้ผมเตรียมลังพร้อม น้ำแข็งไหมครับ จะได้จัดหาไปจากบ้านเลย

#52 iso_man

iso_man

Posted 03 March 2012 - 08:22 AM

ตอบแทนจัดมาเลยครับเพราะตอนนี้ไม่มีอิอิ

QUOTE(กระเช้าสีดา @ Mar 2 2012, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมน่าจะถึงประมาณเที่ยงเหมือนกัน จานเว๊ป ตกลงจะใ้ห้ผมเตรียมลังพร้อม น้ำแข็งไหมครับ จะได้จัดหาไปจากบ้านเลย

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users