Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

มีเรื่องมาให้อ่าน (สนุกๆ)

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

#1 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 03 December 2008 - 02:44 PM

พอดีไปเจอในเว็บมา ลองอ่านดูครับ
กรุณาอ่านทุกบรรทัดนะครับ
---------------------------
คืนนั้นเป็นคืนที่เงี่ยบสงบและเปล่าวเปลี่ยว
----------------------------
เขากำลังวางหูโทรศัพท์ ขณะที่ผมเดินเข้าไปหาเขา เขาชวนให้
------------------------------
ผมนั่งกินเหล้ากับเขา เราคุยกันเรื่อง
------------------------------
ตลกขบขัน บางทีก็เรื่องของเพื่อนฝูง รวมทั้งเรื่อง
สัพเพเหระมากมาย เราดื่มกันแก้วแล้วแก้วเล่า เรื่องราว
-------------------------------
ที่เขาเล่า ทำให้ผมนึกถึงสมัยเด็ก ๆ เสียงหัวเราะ
เริ่มพรั่งพรูออกมา เรื่องเก่า ๆ ที่ผมเคย
-----------------------------
ทำสิ่งต่าง ๆ ร่วมกับเขามา เขายังพูดถึงเรื่องเพื่อนที่เคย
-------------------------------
ชกต่อยกับเขาสมัยเด็ก ๆ แล้วคนรักเก่าของผม
ก็มาห้าม และบอกให้พื่อนคนนั้นคืนหนังสือ
ที่เขาเป็นคนแย่งชิงไป เขาเป็นเพื่อนที่ผมรักมาก
เพื่อนอีกคนนั้นทำธุรกิจร่วมกับเขา
แต่ในขณะเดียวกันก็เกลียดเขามาก เป็นเพื่อนที่ทำเลว
เลวกับเขาหลายครั้ง แต่เขาก็ใส่ใจ เขาให้ข้อคิด
กับผมหลายเรื่อง เมื่อเห็นว่าดึกแล้ว ผมก็เดินไปส่งเขาที่รถ
--------------------------------
เขาบอกผมว่า ไม่ต้องเป็นห่วงว่าเขาจะเมา แต่ผมไม่สบายใจ
--------------------------------
ผมมองจนเขาขับรถออกไป แล้วผทจึงค่อยขับตาม
---------------------------------
แต่เขาขับเร็วมาก จนคลาดสายตามผมไป ผมร้อนใจมาก
จนถึงที่เปลี่ยวแห่งหนึ่ง หัวใจผมเต้นรัว ผมหยุดรถที่มุมตึก
กำลังจะเดินไปหาเขาที่รถ ผมคิดว่าเขาคงจะเมามาก แต่ภาพที่ผมเห็น มีผู้ชาย
ดึงและกระชากเขาออกมาจากรถ ฟาดเขาด้วยไม้ท่อนโต
----------------------------------
ครั้งแล้ว ครั้งเล่า ปากก็พรำแต่ตะโกนด่า
----------------------------------
แก้แค้น ! ! แกมาขัดผลประโยชน์ทำไม ผม
---------------------------------
แอบมองอยู่ มือสั่น หัวใจแทบหยุดเต้น ผู้ชายคนนั้นคง
เกลียดเขาเข้าไส้ ถึงได้ฆ่าเขาอย่างโหด***ม
ผมมองไม่เห็นหน้าฆาตกร ตรงนั้นมืดมาก
เขาตาย เลือดไหลนองไปที่พื้น ผม
แทบจะทรุดลงตรงนั้น ผมช่วยอะไรเขาไม่ได้เลย ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าใคร
เป็นคนฆ่าเขา.....

ตอนนี้สงสัยมั้ยครับว่าใครเป็นคนฆ่า
ถ้าสงสัยกลับไปอ่านใหม่อีกรอบ

แต่อ่านบรรทัดเว้นบรรทัดนะครับ.....แล้วคุณจะรู้คำตอบ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#2 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 03 December 2008 - 04:41 PM

ประโยชน์ใช่ไหมอ่ะ

เพราะเค้าไปขัดผลประโยชน์งัย

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 03 December 2008 - 05:20 PM

ผมเป็นคนฆ่าเขา....

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 04 December 2008 - 08:49 AM

คุณท้อป ไปฆ่าเค้าทำมัยง่า

ฮี่ ฮี่ ฮี่

#5 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 04 December 2008 - 09:22 AM

QUOTE(tik815 @ Dec 4 2008, 08:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณท้อป ไปฆ่าเค้าทำมัยง่า

ฮี่ ฮี่ ฮี่

อ๊ะ...จริงเหรอ?? คุณท๊อป
555

#6 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 04 December 2008 - 10:41 AM

ในที่สุดเราก็เจอ ฆาตกรจนได้
รอมาตั้งนาน 555555
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#7 ring

ring

Premium Member

• Power Members

Posted 04 December 2008 - 11:13 AM

อ้าว เราเองนี่หว่า ทำไปได้

#8 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 19 December 2008 - 03:31 PM

wacko.gif ทำไปได้
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#9 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 19 December 2008 - 04:44 PM

angry.gif โหดร้ายที่สุด ฆ่าเขาทำไม่ ใจร้าย

ฆาตกรตัวจริงถูกเปิดเผย 555 laugh.gif laugh.gif laugh.gif
"

#10 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 20 December 2008 - 12:19 AM

อ้าว ซวยเลย กำ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users