Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอบคุณงาน Meet&Greet #4 ที่ทำให้พวกเราได้พบปะกัน

• This topic is locked This topic is locked
39 replies to this topic

#21 raider

raider

Premium Member

• Power Members

Posted 24 May 2010 - 01:47 PM

QUOTE(catdyeye_1234 @ May 24 2010, 01:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องบอกว่าซาลาเปาอร่อยมาก ๆ เลยละ ได้ชิมไป 2 ใส้ "หมูสับ+ครีม" (แบบว่าขโมยของลุงมาครึ่งอัน 555) "ของเขาดีจริง ๆ" 4228.gif
ขอบคุณคุณเรือน้อยมาก ๆ เลย ที่อุตสาห์คิดถึงพวกเรา ทำของอร่อย ๆ มาให้หม่ำกัน พุงแป้กันไปเลยค่ะ

ส่วนเรื่องเพลง ก่อนอื่นต้องขออภัยพี่เวป ก่อนเลย ที่ส่งเรื่องมาให้แต่แคทงานเข้าเลยไม่ได้เช็คเมล์ การซ้อมเลยอาจน้อยไปนิด ได้ไปซ้อมก่อนร้องจริง
ไม่ถึงชั่วโมง และอาจทำได้ไม่ดีเท่่าที่ควร ประกอบกับยังมีอาการหวัดลงคอด้วย เลยทำให้ขาดหายไปบางช่วง ต้องขออภัยนะค่ะ เนื้อเพลงความหมายดีมาก ๆ
หากทุกท่านได้ร้องพร้อม ๆ กัน คงจะซึ้งกว่าร้องคนเดียวแน่ ๆ ค่ะ (ถือเป็นเพลงประจำเวปก้อได้เลยนะนี่)

ขอบคุณพี่เวปที่ให้โอกาส และขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่ลุ้น และคอยให้กำลังใจนะค่ะ

wave.gif family1.gif wave.gif family1.gif

เพลงดี คนร้องดี มี pick guitar ดี ครับทั้ง อ.เวป และคุณ แคท
ครั้งหน้าถ้าเรื่องเพลงหรือ ดนตรี ผมพอจะช่วยได้ครับ

#22 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 May 2010 - 02:00 PM

QUOTE(raider @ May 24 2010, 01:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลงดี คนร้องดี มี pick guitar ดี ครับทั้ง อ.เวป และคุณ แคท
ครั้งหน้าถ้าเรื่องเพลงหรือ ดนตรี ผมพอจะช่วยได้ครับ

ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ เห็นชอบ จริง ๆ เราตั้งวงกันได้เลยนะค่ะ
พี่เอ๋ พี่ตู่ อ.เวป เล่นกีตาร์
เดี๋ยวให้พี่ pop (iso_man เป็นมือกลอง)
คุณ pop (อยากรู้ไม่อยากถาม) และคุณ TOP ตีฉิ่ง
ท่าน อ. dook อ.นุกูล เป็นมือเบส
คุณออย คุณเอ คุณติ๊ก คุณโอ๋ น้องนุ้ย น้องนิดา เป็นแด๊นเซอร์ ดีมัยค่ะ

ส่วนพวกเราที่เหลือ ประสานเสียง 5555555 ตั้งวง ตั้งวง

wave.gif wave.gif wave.gif

#23 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 24 May 2010 - 02:00 PM

QUOTE(เรือน้อย @ May 24 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ตกงานอยู่ ทำซาลาเปา ปะทังชีวิตไปก่อน ก็ฝากเนื้อฝากตัวกับ อ.นุกูล ด้วยนะเออ...อิอิ
อ้อ.. จะบอกคุณป๊อบว่าไม่ได้เล่นตัวนะ ถ้าสั่งมาก็จะทำให้น่ะแหละ

อ้อ... อยากบอกว่า เพลงพิเศษ เมื่อวานนี้ไพเราะมากค่ะ ซึ้งจับใจชาว ISOTHAI
ส่วนตัว หวังว่า หากวันหน้าได้ทำงานในวงการ ISO อีก ก็จะขอพัฒนาตัวเองเพื่อจะได้แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
กับเพื่อนๆ มากกว่าที่ผ่านมา smiley-signs001.gif

เรื่อน้อย

คุณเรือน้อยครับ
อยากบอกว่า เจอกันกี่ครั้งๆ ก็ยังสวยเหมือนเดิมน่ะครับ
ขอบคุณสำหรับซาลาเปา ไส้ครีมอร่อยมากขอบอก มูมมามเพราะความอร่อยจนซาลาเปาติดคอแน๊ะ
เรื่องงาน เดี๋ยวช่วยดูให้น่ะครับ ว่างๆก็ร่อน Resume มาได้เลยครับ คงไม่ต้องบอกน่ะว่าส่งไปที่ไหน เรารู้กันอยู่แล้ว (hahaha)
ที่ช่วยไม่ใช่เพราะซาลาเปาน่ะครับ แต่เป็นเพราะ เรามันครอบครัวเดียวกัน

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#24 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 24 May 2010 - 02:22 PM

QUOTE(catdyeye_1234 @ May 24 2010, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกต้องนะคร๊าบบบบบบบบบ เห็นชอบ จริง ๆ เราตั้งวงกันได้เลยนะค่ะ
พี่เอ๋ พี่ตู่ อ.เวป เล่นกีตาร์
เดี๋ยวให้พี่ pop (iso_man เป็นมือกลอง)
คุณ pop (อยากรู้ไม่อยากถาม) และคุณ TOP ตีฉิ่ง
ท่าน อ. dook อ.นุกูล เป็นมือเบส
คุณออย คุณเอ คุณติ๊ก คุณโอ๋ น้องนุ้ย น้องนิดา เป็นแด๊นเซอร์ ดีมัยค่ะ

ส่วนพวกเราที่เหลือ ประสานเสียง 5555555 ตั้งวง ตั้งวง

พี่แคท รู้สึกเครื่องดนตรีผมไม่เข้าพวกอ่ะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#25 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 24 May 2010 - 03:49 PM

QUOTE(catdyeye_1234 @ May 24 2010, 02:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ธ่อเอ๊ยยยย....คุณป้าแคท ก้อ....แค่ให้ออยล์นั่งหายใจยังเพี้ยนเลยอ่ะ

ให้ออยล์ไปเต้นเนี๊ยนะ.... stretcher.gif stretcher.gif

#26 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 24 May 2010 - 03:58 PM

QUOTE(เรือน้อย @ May 24 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบพระคุณอาจารย์ ทีมงาน และกรรมการหน้าเก่า ที่จัดงานดีๆ แบบนี้ให้กับพวกเราอีกนะคะ

ที่นี่มีคนเก่ง และคนที่มีความรู้เยอะ
เรือน้อยไม่ได้เก่ง และไม่ได้มีความรู้มากพอที่จะนำมาแบ่งปันกับเพื่อนๆ ได้
แต่เพราะสัมผัสได้ว่าที่นี่ เพื่อนๆ น่ารัก และมีน้ำใจแบ่งปันเรียนรู้ จึงอยากเป็นส่วนหนึ่งของสังคมนี้
แต่มาร่วมกิจกรรมครั้งแล้วครั้งเล่า โดยไม่ได้ช่วยอะไร ก็รู้สึกเขิน เลยเอาซาลาเปามาแก้เขิน น่ะ
ก็ดีใจมากที่เพื่อนๆ ชอบทาน คราวหน้าจะเอาไปฝากอีกนะ

ตอนนี้ตกงานอยู่ ทำซาลาเปา ปะทังชีวิตไปก่อน ก็ฝากเนื้อฝากตัวกับ อ.นุกูล ด้วยนะเออ...อิอิ
อ้อ.. จะบอกคุณป๊อบว่าไม่ได้เล่นตัวนะ ถ้าสั่งมาก็จะทำให้น่ะแหละ

อ้อ... อยากบอกว่า เพลงพิเศษ เมื่อวานนี้ไพเราะมากค่ะ ซึ้งจับใจชาว ISOTHAI
ส่วนตัว หวังว่า หากวันหน้าได้ทำงานในวงการ ISO อีก ก็จะขอพัฒนาตัวเองเพื่อจะได้แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
กับเพื่อนๆ มากกว่าที่ผ่านมา smiley-signs001.gif

เรื่อน้อย

ขอบคุณคุณเรือน้อยมากค่ะ สำหรับซาลาเปาอร่อยมากๆ ฝรั่งคอนเฟิร์มให้ค่ะ

#27 น้องมีตังค์

น้องมีตังค์

Posted 24 May 2010 - 04:36 PM

แง้ ๆ ไม่ได้อยู่คนเดียวเย้ยอ่ะ......ฮื่อ ๆ
ถ้าคลาวหน้ามีอีก อย่าลืมชักชวนนะค่ะ...
ไปด้วยคนนะ....
ปล..ถ้าว่างงงงงงงงงงงงงง
ช่วงนี้งานเข้าตลอดเลยอ่ะ

#28 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 24 May 2010 - 04:42 PM

QUOTE(น้องมีคังค์ @ May 24 2010, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แง้ ๆ ไม่ได้อยู่คนเดียวเย้ยอ่ะ......ฮื่อ ๆ
ถ้าคลาวหน้ามีอีก อย่าลืมชักชวนนะค่ะ...
ไปด้วยคนนะ....
ปล..ถ้าว่างงงงงงงงงงงงงง
ช่วงนี้งานเข้าตลอดเลยอ่ะ

ถ้าจำไม่ผิด มุขนี้มีคนเล่นบ่อยแล้วมั๊งค๊ะ

โอกาสหน้าอย่ารับงานเดินแบบ ถ่ายละคร อะรัยพวกเนี๊ยอีกนะคะ จัดคิวให้ ISOTHAI หน่อยคร๊า

smiley-computer005.gif smiley-computer005.gif

#29 iso_man

iso_man

Posted 24 May 2010 - 06:06 PM

ขอบคุณท่านเวปที่มีเวทีให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้พบปะเจอกันแลกเปลี่ยนความรู้ ประสบการณ์ และที่สำคัญได้ทานซาลาเปาอะหย่อย ใครแอบถ่ายรูปเราตอนทานนี่ยังไม่ให้ตั้งตัวเลย รู้สึกจะเป็น Oil ซังแน่ แต่น่านแหระครับสาหนุกสาหนานกันไป ขอเสนอท่านเวปควรมีสมาชิกแบบถาวรด้วยมะ แบบไปไหนไปด้วยช่วย 5 บาท ผมว่าช่วยกันจัดตั้งเป็นสมาชิกถาวรก็ดีเหมือนกันนะครับ จะได้ช่วยคุณเวปคิดประสานงาน ติดต่อ ไม่อยากให้รู้สึกว่าเหนื่อยคนเดียว และท่านที่ไม่เคยได้ลองสัมผัสงานแบบนี้แนะนำครั้งหน้าลองไปดูซิครับแล้วจะเข้าใจว่าม
ีคนเข้าใจการทำงานเราอีกเยอะอิอิ 4228.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#30 raider

raider

Posted 24 May 2010 - 06:11 PM

Good Idea ครับคุณแคท
สวนใหญ่สมาชิกเรา สามารถเล่นดนตรีได้หลายท่าน แต่อาจจะหลายแนว

1. พี่ตู่ กะ คุณ top อาจจะชอบแนวเพลง สากล เล่นกีต้าร์
2. คุณกรีฑา ไม่แน่ใจว่าชอบเพลงแนวไหน แต่ก็ชอบเล่นกีต้าร์เช่นกัน
3. อ. เวปน่าจะออกเป็นแนว pop Rock (เดาถูกหรือเปล่าไม่รู้)
4. ส่วนผมชอบเพื่อชีวิต ๆๆๆๆ

ผมว่ามีคนชอบหลาย ๆ แนวก็ดีเหมือนกัน จะได้หลากหลาย ครั้งหน้าถ้ามีโอกาส น่าจะลองนำเครื่องดนตรีที่ตัวเองถนัด ติดรถไปด้วยก็ดีเหมือนกันนะ
ครับ เผื่อว่าคะแนนกิจกรรมทำได้ไม่ดี อาจจะขอเพิ่มคะแนนด้วยการร้องเพลงแทน อิอิ

โครงการหน้า ฉิ่งฉาบทัว จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#31 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 24 May 2010 - 08:25 PM

ประทับใจ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านเลยครับ

เพิ่งมาครั้งแรก แต่เหมือนเคยรู้จักกันมาเมื่อชาติปางก่อน

ขอขอบคุณสำหรับงานดีๆแบบนี้ครับ

#32 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 24 May 2010 - 08:54 PM

ตกลง รอบหน้าจัดที่เชียงใหม่ก็จะไปกันใช่ไหมครับพี่น้อง ขอเสียงหน่อยยยยย rofl.gif

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#33 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 24 May 2010 - 08:58 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ May 24 2010, 08:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลง รอบหน้าจัดที่เชียงใหม่ก็จะไปกันใช่ไหมครับพี่น้อง ขอเสียงหน่อยยยยย rofl.gif

ไหนๆขอแล้ว ก็ให้ซะเลย เสียง เย้ เย้

ว่าแต่ เมื่อไรจะแจกไพ่ อีกอ่ะ น้อง Toppy ที่น่ารักของสาวๆ smiley-computer005.gif

#34 Khongkwan

Khongkwan

Supreme Member

Posted 24 May 2010 - 11:38 PM

ขอบคุณอาจาร์ยเวบที่ทำให้ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรมดีๆแบบนี้นะค่ะ
ขอบคุณสำหรับซาลาเปาจากคุณเรือน้อยด้วยเช่นกันค่ะ อร่อยมั่กมักเลย
และขอบคุณทุกๆคนที่ทำให้กิจกรรมครั้งนี้เต็มไปด้วยสาระ และความเฮฮา
รวมถึงความสามัคคีของสมาชิกทุกท่านค่ะ

#35 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Posted 26 May 2010 - 02:24 PM

เมื่อแรกคบได้พบประสบรัก แรกรู้จักใกล้ชิดสนิทสนม
เมื่อกลับมาโลมาเพื่อเกลียวกลม จึงนิยมชมชื่นซาบซึ้งใจ

ขอคารวะเพื่อนชาวยุทธ์ ISO THAI ทุกท่าน

เอ้า! กรึบ กรึบ

#36 iso_man

iso_man

Posted 26 May 2010 - 03:06 PM

เอางั้นเลยเหรอครับคุณ Food ชาติปางก่อน แต่ผมจำได้ว่ามีใครหน่าแบบปากสั่น ทำหน้าแบบนางงามตอนรับรางวัลอันนี้รวมด้วยไหมครับแต่ปางก่อน อิอิ

QUOTE(Food Safety @ May 24 2010, 08:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประทับใจ เพื่อนๆสมาชิกทุกท่านเลยครับ

เพิ่งมาครั้งแรก แต่เหมือนเคยรู้จักกันมาเมื่อชาติปางก่อน

ขอขอบคุณสำหรับงานดีๆแบบนี้ครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#37 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 26 May 2010 - 03:14 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ May 24 2010, 08:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>

แว็บมาตามข่าว เชียงใหม่หรอ ไป ๆ ๆ ๆ ยก 2 มือเลย
ไปก่อนละ วันนี้ CB เข้าตรวจค่ะ ขณะนี้โดนไปแล้ว 2 CAR กับ 3 OFI

smiley-angry017.gif smiley-angry017.gif smiley-angry017.gif

#38 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 26 May 2010 - 03:56 PM

เย้ๆๆๆๆๆๆ ไปด้วยๆๆๆๆๆๆๆ...เชียงใหม่ เชียงใหม่ จาไปเชียงใหม่

งั้นวันนี้รีบออกจากออฟฟิศดีกว่า ไปเลือกซื้อเต๊นท์

เอ๊ะ.....จะเอาเต๊นท์ได้นอนคนเดียว รึเต๊นท์แบบนอนได้ทั้งโขลงดีน๊า...

smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif

#39 iso_man

iso_man

Posted 26 May 2010 - 04:27 PM

ไปไหนไปด้วยช่วยสามบาท ขึ้นเขาลงห้วยช่วยเลยเต็มที่ ไปเชียงใหม่แอ่วสาวเหนือได้ก่า อ้ายมักหลาย ไปโลด

#40 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 26 May 2010 - 05:18 PM

ไปจริงดิ เชียงใหม่ waaaht.png

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users