Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ปีใหม่นี้ไปเที่ยวกันที่ไหน

• This topic is locked This topic is locked
33 replies to this topic

#21 Waree

Waree

Supreme Member

• Power Members

Posted 25 November 2008 - 01:36 PM

เหมือนกับทุก ๆ ปีละค่ะ หยุดแค่ 31 กับ 1 นอกนั้น หาลาพักร้อน(หนาว) เอาเอง....
แผนปลายปียังไม่มีเลยค่ะ รอน้องโบ...อยู่ ป่านฉะนี้แล้ว ยังประเมินผลกันยังไม่เสร็จแล้ว (สงสัยเราจะเสร็จ....ก่อน) ยังเสียว ๆ อยู่เลย โรงงานรอบ ๆ ข้าง นโยบายรายวันออกมาให้เสียวอยู่เรื่อยๆ ohmy.gif
แต่ที่แน่ ๆ 5 ธันวานี้ ไปทำบุญบริจาคของที่โรงเรียนแถว ๆ วังน้ำเขียว...
ส่วนปลายปี ถ้าไกลสุด ก็ปิ๊กบ้านเจียงใหม่ ไปฮับแม่มาแฮ่วบ้านอิหล้านี่แหละค่ะ....ถ้าแม่เปลี่ยนใจไม่มา ก็คงอยู่แถว ๆ นี้ละค่ะ... sleep.gif

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#22 Nuch

Nuch

Supreme Member

Posted 25 November 2008 - 02:20 PM

ที่บริษัทฯ หยุด ตั้งแต่ 27/12/08 เปิด 05/01/09 เลยค่ะ แต่ก็คงไม่ได้ไปไหน เพราะช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีค่ะ

#23 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 25 November 2008 - 02:22 PM

QUOTE(nut @ Nov 24 2008, 04:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
safe house ของคุณนุกูลเนี้ยภาษาอีสานเขาเรียก เถียงนาน้อย ใช่หรือเปล่า ฤดูนี้เขาไม่จับกบกันแล้วจ้า ต้องจับตั๊กแตน (บ้านนอกของจริง) จะกลับบ้านไปกินน้ำพริกฝีมือแม่ ให้หน่ำใจไปเลย สุขใดไม่เท่าไปอยู่พร้อมหน้ากัน (ไม่กล้าไปเที่ยวที่อื่นกลัวพ่อแม่จะน้อยใจ อิๆๆ)

คุณ nut ครับ รู้ลึก รู้จริงอย่างนี้ แสดงว่าเป็นแฟนพันธ์แท้ต่างจังหวัดแน่ๆ hahaha
อย่าลืมเอาตั๊กแตนทอดมาฝากกันบ้างน่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#24 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Super Member

Posted 26 November 2008 - 10:54 AM

เพิ่งรู้น่ะนี่ว่า webmaster ของเราก่อเป๊นคนเมืองโตยกั๋นเจ้า...

#25 นุกูล

นุกูล

Posted 26 November 2008 - 02:04 PM

QUOTE(o-ple @ Nov 25 2008, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เคยเห็นรูปมาก่อน แต่อ่านแล้วขำดีค่ะ 5555555 ตรงที่บอกใช้แฟลชช่วยคงไม่พอ ต้องมาทั้งคอนโด เนี่ย laugh.gif laugh.gif

อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกรีแลกซ์ ดีค่ะ ที่บริษัทหยุด 9 วัน แต่มีแว่ว ๆ มาว่า อาจได้หยุดยาวกว่านั้นอีก ยังไม่รู้จะไปใช้ตังค์ที่มีอยู่น้อยนิดที่ไหนดีเลยปีนี้ ............

hahaha
ขำได้ครับ แต่อย่าขำมาก เดี๋ยวขี้แตกขี้แตน สงสารคนข้างๆ (สิ่งแวดล้อมเป็นพิษ)

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#26 iso_man

iso_man

Posted 26 November 2008 - 02:07 PM

ใกล้ปีใหม่ ของผมหยุด 5 วัน ว่าจะทำ 5ส. กันที่บ้านหลังจากที่สะสมมานาน(ที่โรงงานเอี่ยม) รวมทั้งจัดเลี้ยงแบบย่อยในครอบครัวและเพื่อนข้างเคียง ไม่อยากไปไหนคนเยอะกลัวเกิดอุบัติเหตุ อย่างไรก็ขอให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เดินทางด้วยความปลอดภัย ทำอะไรก็ขอใ้ห้ตั้งสติ ก่อนสตาร์ททุกเรื่อวงนะคร๊าบๆๆ laugh.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#27 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 26 November 2008 - 07:02 PM

ที่บริษัทฯ หยุด 5 วันค่ะ
ม่ะได้ไปเที่ยวไหน แต่ไปบวชพรามณ์ค่ะ
ใครสนใจบ้างค่ะ...
แถว ๆ บางนา ค่ะ
ฝึกจิตให่สงบค่ะ
เตรียมตัวไว้รบกับงาน
ตอนบริษัทฯ เปิดค่ะ

#28 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 27 November 2008 - 08:39 AM

QUOTE(คนตัวเล็ก @ Nov 26 2008, 07:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่บริษัทฯ หยุด 5 วันค่ะ
ม่ะได้ไปเที่ยวไหน แต่ไปบวชพรามณ์ค่ะ
ใครสนใจบ้างค่ะ...
แถว ๆ บางนา ค่ะ
ฝึกจิตให่สงบค่ะ
เตรียมตัวไว้รบกับงาน
ตอนบริษัทฯ เปิดค่ะ

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#29 Warittha

Warittha

Posted 22 December 2008 - 12:01 PM

กระทู้นี้ relax ดีค่ะ ช๊อบชอบ
หยุด 9 วันค่ะ 27 ธค - 4 มค พอพวกเรา set วันหยุดกันแบบนี้ ให้ bigboss เซ็นต์ เจอโวยเลย พวกยูจะปิดบริษัทไอเหรอ 555
ไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านค่ะ พอดีได้โอกาส เกาะเพื่อนเที่ยว

#30 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 27 December 2008 - 10:50 PM

หยุด 9 วัน แต่ไม่รู้จะไปไหน
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#31 ทิ.

ทิ.

Posted 29 December 2008 - 12:49 PM

- กลับต่างจังหวัด...ครับ!
(จังหวัดสุดท้ายของภาคเหนือ
จังหวัดแรกของภาคกลาง... ครับ!!!)

" ʵ

#32 DEMO

DEMO

Premium Member

Posted 29 December 2008 - 01:36 PM

สวัสดีปีใหม่ ทุกๆท่านครับ ขอให้รวยๆ ขอให้มีความสุขมากๆ โรคภัยอย่ามี คิดสิ่งใดก็ให้สมหวังน่ะครับ

ดีใจด้วยครับท่านที่มีเวลาท่องเที่ยว ส่วนคนที่ไม่ได้ไปไหนก็เอาไว้โอกาสหน้าน่ะครับ

ผมหยุด 5 วัน ไม่ได้ไปเที่ยว ต้องเปิดร้านอาหาร เพราะช่วงนี้ลูกค้ากำลังใช้จ่ายเงินอยู่
(ว่าจะปิดร้าน สัก 2 วันเหมือนกัน)

ขอให้เดินทางปลอดภัยทุกๆท่าน เก็บรูปมาให้ดูบ้างน่ะครับ

#33 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 30 December 2008 - 03:44 PM

QUOTE(เพื่อน @ Dec 29 2008, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>

- กลับต่างจังหวัด...ครับ!
(จังหวัดสุดท้ายของภาคเหนือ
จังหวัดแรกของภาคกลาง... ครับ!!!)

สงสัยเราจะอยู่ใกล้ๆ กันนะ
อย่าลืมแวะมากินข้าวที่บ้านด้วยนะคะ...รออยู่...กิ กิ

#34 osborne

osborne

Premium Member

• Interests:Computer, Network

Posted 30 December 2008 - 04:53 PM

อยู่บ้านล่ะครับ งบน้อย เศรษฐกิจไม่ดี ขับรถเที่ยวตลาดแถวบ้านดีกว่า (บ้านโป่ง / ราชบุรี) ของกินเยอะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users