Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ปีใหม่นี้ไปเที่ยวกันที่ไหน

• This topic is locked This topic is locked
33 replies to this topic

#1 น้ำชา

น้ำชา

Premium Member

• Power Members

Posted 21 November 2008 - 10:23 AM

เฮาซิกลับไปเยี่ยมพ่อแม่ ที่สุรินทร์จ้า ไปเที่ยวเมืองช้างกันบ่:rolleyes:

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 21 November 2008 - 10:26 AM

ของผมหยุดยาวครับ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปเที่ยวไหน มีใครแนะนำสถานที่น่าสนใจบ้างมั้ยครับ?
ลายเซ็น

#3 aurora

aurora

Posted 21 November 2008 - 11:26 AM

laugh.gif ที่บริษัทหยุด 9 วัน ก็คงกลับบ้านค่ะ พาพ่อ กับ แม่ และพี่ๆ น้องๆ ไปเที่ยว ตอนนี้อากาศที่เขาใหญ่กำลังดีลองไปเที่ยวนะ ค่ะ (โปรโมตบ้านเกิดเต็มที่ค่ะ) laugh.gif

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 21 November 2008 - 01:19 PM

ผมก็หยุด 9 วัน ยังไม่ได้คิดเลยจะไปไหน ดูโบนัส ก่อน

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 21 November 2008 - 01:27 PM

หยุด 5 วันเอง
จะไปงานแต่งงานน้องสาวที่ต่างจังหวัดค่ะ
(แหม...ช่างเลือกวันแต่งได้เหมาะจริงๆ อดเที่ยวเลยเรา)

#6 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 21 November 2008 - 02:45 PM

ปีใหม่..คงไม่ได้เที่ยวหรอกค่ะ เพราะงานหยุดแค่ 2 วันเอง (31 กะ 1)

แต่ไม่น้อยใจหรอกค่ะ เพราะอาทิตย์หน้า ลาพักร้อนจะไปเที่ยวฮ่องกง กับครอบครัว ค่ะ

#7 นุกูล

นุกูล

Posted 21 November 2008 - 03:52 PM

QUOTE(nut @ Nov 21 2008, 10:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เฮาซิกลับไปเยี่ยมพ่อแม่ ที่สุรินทร์จ้า ไปเที่ยวเมืองช้างกันบ่:rolleyes:

คุณ nut ไปใกล้ๆกันเลยน่ะครับ
ผมจะไปเที่ยวบ้านพักตากอากาศที่บุรีรัมย์ครับ
และจะเลยไป safe house ที่ปลายนาด้วย คิดถึงบ้านครับ
ใครไปเที่ยวที่ไหน อย่าลืมเก็บภาพสวยๆมาฝากกันด้วยน่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#8 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 21 November 2008 - 03:58 PM

QUOTE(panisa.k @ Nov 21 2008, 02:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปีใหม่..คงไม่ได้เที่ยวหรอกค่ะ เพราะงานหยุดแค่ 2 วันเอง (31 กะ 1)

แต่ไม่น้อยใจหรอกค่ะ เพราะอาทิตย์ลาพักร้อนหน้าจะไปเที่ยวฮ่องกง กับครอบครัว ค่ะ

เหมือนผมเลย หยุดแค่สองวัน
คงไม่ได้ไปไหน นอกจากรอรับสมาชิกใหม่ของบ้านครับ smile.gif

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#9 onumaaom

onumaaom

Super Member

Posted 21 November 2008 - 04:39 PM

บรืษัทเราหยุด 5 วัน
จาไปเที่ยวเหนือ ณ.เชียงรายและเชียงใหม่ โอ้ย.....ตื่นเต้นได้ไปครั้งแรก
สุดยอดไปเล้ย.....
555+

#10 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 21 November 2008 - 05:10 PM

คุณนุกูล "จะไปจับกบที่ safe house ที่ปลายนา" หรือเปล่าค่ะ

ฮี่ ฮี่ อาวมาฝากด้วยน๊า

#11 ดอกฝิ่น

ดอกฝิ่น

Super Member

Posted 21 November 2008 - 06:12 PM

แหม...มีคนในเว็บไปเที่ยวแถวๆ เดียวกันแล้ว นึกว่าจะมีแต่คนไปเที่ยวทางอีสานหมดเลย ที่แท้คุณ onumaaom ก็ไปเหนือเหมือนกันเลย แล้วเจอกันที่เชียงใหม่-เชียงราย โดยเฉพาะที่ ปาย คงอยู่หลายวันค่ะ....ถ้าโบนัสออกมาพอเที่ยวนะค่ะ...555...

#12 นุกูล

นุกูล

Posted 21 November 2008 - 08:28 PM

QUOTE(tik815 @ Nov 21 2008, 05:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณนุกูล "จะไปจับกบที่ safe house ที่ปลายนา" หรือเปล่าค่ะ

ฮี่ ฮี่ อาวมาฝากด้วยน๊า

ใครแซวว่าผมจะไปจับกบที่ safe house แหม!
ทุกวันนี้ไม่มีกบให้จับแล้วครับ อาศัยจับเขียด จับกระสือกินแทน (hahaha)
ไม่มีที่ไหนสุขใจเหมือนบ้านเราครับ คิดถึงพ่อคิดถึงแม่ แกคงรอหน้าลูกๆอย่างเรากลับไปหาแกครับ
เคยมีอยู่ปีหนึ่ง ไม่ได้กลับ เพื่อนๆก็มาเล่าให้ฟังว่าแกอิจฉาพ่อแม่คนอื่นๆเขาที่ลูกกลับบ้าน
ผมฟังแล้ว น้ำตาแทบไหลครับ รู้สึกไม่ดีเลย ปีนี้ขอแก้ตัวครับ จะไปเมากับพ่อให้แป๊ดเลยครับ
อ้าวววววววววว....หมดแก้ว......แล้วก็ ห ม ด สะ ติ เ ย ย ....

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#13 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 22 November 2008 - 10:06 AM

unsure.gif น่าอิจฉาจังเลยนะคะหยุดกันตั้งหลายวันแหนะ นิดาน่ะ หยุดแค่ 2 วันเอง (31 กะ 1)

คงไม่ได้ไปไหนไกลน่ะ ว่าจะไปจันทบุรีนี้แหละ (ใกล้ดี) โบนัสยังไม่ออกด้วย ต้องรอตรุษจีนน่ะ

อยากหยุดพักผ่อนนาน ๆ เหมือนคนอื่นบ้างจัง ถ้าใครไปเที่ยวที่ไหนก็ถ่ายรูปสวย ๆ มาให้ดูด้วยนะคะ

โดยเฉพาะคนที่ไปเหนือน่ะ อยากไปเหมือนกันแต่หยุดแค่ 2 วันเอง คงต้องรอปีหน้าแหละ

ไม่มีตังค์ซื้อตั๋วเครื่องบิน ฮือๆๆๆๆๆๆ อยากไปเที่ยวปาย unsure.gif
"

#14 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 22 November 2008 - 10:42 AM

ผมปิ๊กบ้านที่เหนือครับ.. rolleyes.gif

เอางี้นะ.. กลับมาจะมาเปิดกระทู้ (ใครเปิดก็ได้ครับ) โชว์ภาพไปเที่ยวกัน เป็นกระทู้เปิดเผยหน้าตาเป็นครั้งแรก ขอให้สมาชิกทั้งหลาย เตรียมภาพเด็ดๆ สักคนละภาพสองภาพ หรือมากกว่านี้ก็ได้ครับ มาอวดกัน หรือจะเปิดกระทู้นำเที่ยวแข่งกะพันทิปก็ได้ครับ

คุณนุกูลเวลาถ่ายภาพ อย่าลืมบอกให้ช่างภาพแถวบ้านเปิดแฟลชด้วยนะครับ เห็นที่ถ่ายๆ มา มันมืดๆ เหลือเกิน laugh.gif

#15 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 22 November 2008 - 01:04 PM

อิจฉา ท่านที่มีโปรแกรมแล้วจัง
แคทไม่รู้จะไปไหนเลย "ไม่มีที่ไป" เห็นคนไปเที่ยวแล้วน่าสนุก ใครไม่ได้ไปไหน หรือไม่มีที่ไปเหมือนแคท น่านัดมาเจอกันบ้างเนอะ

#16 นุกูล

นุกูล

Posted 22 November 2008 - 10:27 PM

QUOTE(webmaster @ Nov 22 2008, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมปิ๊กบ้านที่เหนือครับ.. rolleyes.gif

เอางี้นะ.. กลับมาจะมาเปิดกระทู้ (ใครเปิดก็ได้ครับ) โชว์ภาพไปเที่ยวกัน เป็นกระทู้เปิดเผยหน้าตาเป็นครั้งแรก ขอให้สมาชิกทั้งหลาย เตรียมภาพเด็ดๆ สักคนละภาพสองภาพ หรือมากกว่านี้ก็ได้ครับ มาอวดกัน หรือจะเปิดกระทู้นำเที่ยวแข่งกะพันทิปก็ได้ครับ

คุณนุกูลเวลาถ่ายภาพ อย่าลืมบอกให้ช่างภาพแถวบ้านเปิดแฟลชด้วยนะครับ เห็นที่ถ่ายๆ มา มันมืดๆ เหลือเกิน laugh.gif

มิได้ขอรับ webmaster ที่เคารพ จริงๆแล้วเคยเป็นคนผิวขาวมาก่อนขอรับ พอดีเจอภาวะโลกร้อนในปัจจุบันทำร้ายขอรับ
สีขาวเลยถูกแทนด้วยสีดำขอรับ อีกอย่างเป็นการรักษา concept ของคนบุรีรัมย์ด้วยขอรับ
" ตัวดำแต่ใจขาว นั่นหนอชาวบุรีรัมย์ "
สงสัยปีนี้ใช้แฟลชช่วยคงไม่พอครับ ต้องมาทั้งคอนโดถึงจะเอาอยู่ครับ

#17 น้ำชา

น้ำชา

Posted 24 November 2008 - 04:46 PM

safe house ของคุณนุกูลเนี้ยภาษาอีสานเขาเรียก เถียงนาน้อย ใช่หรือเปล่า ฤดูนี้เขาไม่จับกบกันแล้วจ้า ต้องจับตั๊กแตน (บ้านนอกของจริง) จะกลับบ้านไปกินน้ำพริกฝีมือแม่ ให้หน่ำใจไปเลย สุขใดไม่เท่าไปอยู่พร้อมหน้ากัน (ไม่กล้าไปเที่ยวที่อื่นกลัวพ่อแม่จะน้อยใจ อิๆๆ)

#18 TRITACT

TRITACT

Posted 25 November 2008 - 09:23 AM

น่าอิจฉาทุกคนเลยหยุดยาว ที่บริษัทหยุดแค่ 3 วัน ( 30 / 31 และก้อ 1 ) ได้เที่ยวกรุงเทพฯ เต็มที่แน่นอน เหอ เหอ blink.gif laugh.gif sad.gif ขอให้เที่ยวสนุกมีความสุขทุกคนนะจ๊ะ เดินทางปลอดภัย โชคดีปีใหม่ทู๊กคนเลย congratualtions.gif ;

#19 o-ple

o-ple

Posted 25 November 2008 - 11:41 AM

QUOTE(nukool2001 @ Nov 22 2008, 10:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มิได้ขอรับ webmaster ที่เคารพ จริงๆแล้วเคยเป็นคนผิวขาวมาก่อนขอรับ พอดีเจอภาวะโลกร้อนในปัจจุบันทำร้ายขอรับ
สีขาวเลยถูกแทนด้วยสีดำขอรับ อีกอย่างเป็นการรักษา concept ของคนบุรีรัมย์ด้วยขอรับ
" ตัวดำแต่ใจขาว นั่นหนอชาวบุรีรัมย์ "
สงสัยปีนี้ใช้แฟลชช่วยคงไม่พอครับ ต้องมาทั้งคอนโดถึงจะเอาอยู่ครับ

ไม่เคยเห็นรูปมาก่อน แต่อ่านแล้วขำดีค่ะ 5555555 ตรงที่บอกใช้แฟลชช่วยคงไม่พอ ต้องมาทั้งคอนโด เนี่ย laugh.gif laugh.gif

อ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกรีแลกซ์ ดีค่ะ ที่บริษัทหยุด 9 วัน แต่มีแว่ว ๆ มาว่า อาจได้หยุดยาวกว่านั้นอีก ยังไม่รู้จะไปใช้ตังค์ที่มีอยู่น้อยนิดที่ไหนดีเลยปีนี้ ............

#20 nong

nong

Posted 25 November 2008 - 12:33 PM

[quote name='มือใหม่' date='Nov 22 2008, 10:06 AM' post='3135']
unsure.gif น่าอิจฉาจังเลยนะคะหยุดกันตั้งหลายวันแหนะ นิดาน่ะ หยุดแค่ 2 วันเอง (31 กะ 1)

คงไม่ได้ไปไหนไกลน่ะ ว่าจะไปจันทบุรีนี้แหละ (ใกล้ดี) โบนัสยังไม่ออกด้วย ต้องรอตรุษจีนน่ะ

อยากหยุดพักผ่อนนาน ๆ เหมือนคนอื่นบ้างจัง ถ้าใครไปเที่ยวที่ไหนก็ถ่ายรูปสวย ๆ มาให้ดูด้วยนะคะ

โดยเฉพาะคนที่ไปเหนือน่ะ อยากไปเหมือนกันแต่หยุดแค่ 2 วันเอง คงต้องรอปีหน้าแหละ

ไม่มีตังค์ซื้อตั๋วเครื่องบิน ฮือๆๆๆๆๆๆ อยากไปเที่ยวปาย unsure.gif

มาเยยตอนนี้ที่จันทบุรีกำลังมีงาน ตากสินรำลึก มีสินค้า Otop ให้เลือกตั้งหลายอย่างหลายจังหวัดเลยทีเดียว ที่บริษัทหยุดแค่ 2 วันเหมือนกันเลยค่ะ ไปเที่ยวใหนไกลๆไม่ได้เลย น่าอิจฉาคนที่ได้หยุดหลายวันจังเลยเนอะ wink.gif และช่วงนี้อากาศเปลี่ยนดูแลสุขภาพกันด้วยนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users