Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยแนะนำสถาบันฝึกอบรม ISOแบบ Inhouse Training หน่อยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
19 replies to this topic

#1 aumweena

aumweena

Posted 17 March 2010 - 02:28 PM

ช่วยแนะนำสถาบันฝึกอบรม ISO แบบ In-house Training ให้หน่อยค่ะ
แบบอยากให้แนะนำหลาย ๆ ที่ จะได้มีทางเลือก
พอดีมีแผนทำ ISO Refreshment ประมาณกลางปี ค่ะ

#2 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 March 2010 - 02:35 PM

ที่นี่ ก็มีบริการด้านนี้อยู่น่ะครับ
อ่านดูที่หน้า Homepage สิ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 aumweena

aumweena

Posted 17 March 2010 - 02:42 PM

ขอบคุณมากมายค่ะ

#4 Suppadej

Suppadej

Posted 17 March 2010 - 02:43 PM

QUOTE(aumweena @ Mar 17 2010, 02:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วยแนะนำสถาบันฝึกอบรม ISO แบบ In-house Training ให้หน่อยค่ะ
แบบอยากให้แนะนำหลาย ๆ ที่ จะได้มีทางเลือก
พอดีมีแผนทำ ISO Refreshment ประมาณกลางปี ค่ะ

QUOTE(นุกูล @ Mar 17 2010, 02:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่นี่ ก็มีบริการด้านนี้อยู่น่ะครับ
อ่านดูที่หน้า Homepage สิ

ใช่ครับที่ Isothai ด้วย
ซึ่งไว้วันหน้าต้องลองนำเสนอเจ้านายเพื่อเป็นทางเลือกใหม่ครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#5 iso_man

iso_man

Posted 17 March 2010 - 02:49 PM

ลองใช้ที่นี่ดูบ้างนะครับ คุณเวปแกใจดี เข้าใจระบบมากดีเลยทีเดียว ผม confirm ถึงแม้จะไม่เคยใช้บริการแต่จากการได้เข้าร่วมกิจกรรมและพูดคุยมานานกว่า 1 ปี ขอยืนยัน นอนยันครับว่า ISOTHAI ช่วยท่านได้จริง (ผมไม่มีผลประโยชน์ทับซ้อนนะครับ อิอิ) 4220.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 17 March 2010 - 04:06 PM

ไม่ต้องอวยกันจนถึงขนาดนั้นหรอกครับท่าน smiley-computer005.gif

จริงๆ ถ้าไม่เกี่ยงว่า เป็นสถาบัน หรือบิ๊กเนมอะไร ในเว็บนี้ คนที่มีศักยภาพ หรือความสามารถที่จะทำ Inhouse Training ได้ มีมาก ขนาดจัดงานพบปะทีแทบจะเดิน (พุง) ชนกัน แถมสนนราคาก็น่าจะถูกกว่าสถาบันต่างๆ เสียอีก

เอาเป็นว่าอ่านๆ ลีลาการตอบในเว็บบอร์ด แล้วสนใจเบอร์ เอ๊ย..ท่านไหน ก็ติดต่อไปได้ครับ lol.gif

#7 Suppadej

Suppadej

Posted 17 March 2010 - 10:03 PM

QUOTE(นุกูล @ Mar 17 2010, 02:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่บ้านท่าน อย่านิ่งดูดาย ปั้นวัว ปั้นควาย ให้ลูกท่านเล่น smiley-eatdrink004.gif

ลบออกให้แล้ว ถ้าผมทำให้คุณไม่พอใจ

ผมขอแสดงการรับทราบ และขอบคุณสำหรับคำประชดประชันนี้
ผมจะจำคำพูดนี้ของคุณใส่สมองอันน้อยนิดของผมไว้
พอดีผมไม่ทราบว่าที่นี่ห้ามแนะนำที่อื่น
แล้วต้องขอโทษคุณด้วยมี่ผมสอดมาแสดงความคิดเห็นในเวปนี้
เพราะผมก็แนะนำด้วยความไม่รู้ และไม่ได้คิดอะไรมากของผม
จนต้องถูกคุณว่ากล่าวแรงๆแบบนี้ (ครั้งหลังว่าผมตรงๆก็ได้ไม่ต้องมาเขียนสุภาษิตประชดผม เพราะความหมายของสุภาษิตนี้ ผมว่ามันค่อนข้างแรงมากๆสำหรับตัวผม)
โดยผมเห็นว่าที่บริษัทใช้บริการของใครอยู่ก็เลยนำมาแนะนำเพื่อนๆ
แล้วการกระทำครั้งนี้ผมก็ไม่ได้รับผลประโยขน์อะไรกับทั้งสอง CB นี้
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#8 fudy

fudy

Super Member

Posted 18 March 2010 - 09:29 AM

หรือสิ่งที่ผมคิดไว้จะเป็นจริงนะขอรับ ลองเข้าไปทบทวนดูตามlinkนี้นะขอรับ

http://www.isothai.c...?showtopic=3638

#9 ต๊อกAsst.QMR

ต๊อกAsst.QMR

Supreme Member

• Power Members

Posted 18 March 2010 - 11:43 AM

ใจเย็นๆกันนะครับ พี่ น้อง... sweat.gif

#10 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

Posted 18 March 2010 - 11:55 AM

QUOTE(Suppadej @ Mar 17 2010, 10:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลบออกให้แล้ว ถ้าผมทำให้คุณไม่พอใจ

ผมขอแสดงการรับทราบ และขอบคุณสำหรับคำประชดประชันนี้
ผมจะจำคำพูดนี้ของคุณใส่สมองอันน้อยนิดของผมไว้
พอดีผมไม่ทราบว่าที่นี่ห้ามแนะนำที่อื่น
แล้วต้องขอโทษคุณด้วยมี่ผมสอดมาแสดงความคิดเห็นในเวปนี้
เพราะผมก็แนะนำด้วยความไม่รู้ และไม่ได้คิดอะไรมากของผม
จนต้องถูกคุณว่ากล่าวแรงๆแบบนี้ (ครั้งหลังว่าผมตรงๆก็ได้ไม่ต้องมาเขียนสุภาษิตประชดผม เพราะความหมายของสุภาษิตนี้ ผมว่ามันค่อนข้างแรงมากๆสำหรับตัวผม)
โดยผมเห็นว่าที่บริษัทใช้บริการของใครอยู่ก็เลยนำมาแนะนำเพื่อนๆ
แล้วการกระทำครั้งนี้ผมก็ไม่ได้รับผลประโยขน์อะไรกับทั้งสอง CB นี้

ขอโทษครับ เท่าที่ผมทราบเวปนี้ไม่เคยมีกฎในการห้ามแนะนำที่อื่นเลยนะครับ
จะมีก็แต่กฎในการใช้ห้องซื้อขายซึ่งไม่เกี่ยวกับกรณีของโพสต์นี้เลย
อาจจะเป็นเพราะความหวังดีของสมาชิกทีอยากแนะนำบริการของเวปนี้เท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องอื่นผมไม่ขอออกความเห็นครับ

แต่อย่างไรก็ตามผมเชื่อว่าสมาชิกทุกท่านอยากให้เวปนี้อยู่กับสมาชิกไปตลอด
Oooo

#11 DooK

DooK

Posted 18 March 2010 - 11:58 AM

คนไทยรักกัน นะครับ
ลายเซ็น

#12 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 18 March 2010 - 04:00 PM

เอ่อ..ใจเย็นๆ ครับพี่น้อง sweat.gif

ผมว่าเข้าใจผิดกันนะครับ ผมดูเจตนาแต่ละท่านแล้ว ทุกคนมีแต่ความปรารถนาดี ที่จะช่วยสร้างสรรค์สังคมนี้ครับ

เรื่องการแนะนำที่อื่น ผมไม่ได้ห้ามหรอกครับ แนะนำได้ เพราะคิดว่ากรณีนี้ ไม่ได้มีเจตนาขายของอยู่แล้ว ผมว่าพวกเราส่วนใหญ่ดูเจตนาออกครับ

และผมไม่ว่า ไม่รำคาญ ไม่เสียหน้าอะไรทั้งสิ้น หากเป็นการแนะนำโดยใจปรารถนาดี

จะเคืองก็แต่พวกที่พยายามมาขายของผิดห้องแค่นั้น ถ้าเข้าถูกห้องผมก็ไม่ว่า

ยังไงสังคมนี้ มันก็หนีไม่พ้นคำถามเรื่องพวกนี้ครับ อบรมที่ไหนดี CB ที่ไหนดี อะไรพวกนี้แหละ ซึ่งคำตอบมันก็คงไปจำกัดไม่ได้ว่า ต้องแนะนำที่นั่น ห้ามแนะนำที่โน่น เพราะสมาชิกก็คงมีประสบการณ์ ความเห็นที่หลากหลาย ที่อยากแชร์

ส่วนสมาชิกหลายท่านที่พยายามสนับสนุนธุรกิจผม ก็ขอขอบพระคุณครับ ถ้าใครที่จำได้ ผมเคยโพสปรามไว้หลายครั้งว่า (บางครั้งมีลบ) ไม่ต้องเชียร์กันมากนัก ไม่ใช่ไม่ชอบนะ โคตรชอบเลยแหละ แต่บางทีอาจทำให้สมาชิกอีกบางส่วนที่อาจดูว่าเป็นทีมหน้าม้า อะไรประมาณนั้น

ยังไงก็ยังอยากให้เป็นสังคม ที่แสดงความคิดเห็นได้โดยอิสระครับ แต่ขอให้อยู่ในกรอบที่กำหนดไว้เท่านั้น

เอาเป็นว่า ขอพลิกวิกฤตให้เป็นโอกาสจากกระทู้นี้ก็แล้วกัน

ต่อไปไม่ต้องอวยผมมากหรอกครับ เพราะผมก็โฆษณาโต้งๆ อยู่แล้ว ในส่วนอื่นๆ ของเว็บ ซึ่งเช็คดูแล้ว ก็ไม่ค่อยมีใครไปเปิดดูสักเท่าไหร่ sad.png แต่เท่านั้นก็เพียงพอแล้วครับ

สงสัย Meet & Greet จะห่างหายไปหน่อย biggrin.gif เดี๋ยวจะรีบๆ ดำเนินการนะครับ อย่าเพิ่งเครียดกันนะ พี่น้อง...

#13 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 18 March 2010 - 04:31 PM

ใจเย็นๆ นะพ่อหนุ่มมมม
เท่าที่รู้จักน้านุกูลมาตั้งแต่ก่อนงาน M & G ครั้งที่ 1 มั่นใจว่า
การแซวของน้านุกูล แค่ต้องการหยอกเอินแบบคนกันเอง
ศัพท์แสงก็เป็นศัพท์พื้นบ้าน และไม่มีเจตนาจะแซวให้ใครเจ็บใจเล่น
กากี๊นั้ง แค่เข้าใจกันผิดเท่านั้นเองล่ะน่า...
อย่างนี้แล้วกันนะครับ ด้วยความที่รักทั้งสองคน...
จอมโจรฯ ขอโทษคุณโจ้แทนน้านุกูล และ ก็ขอโทษน้านุกูลแทนคุณโจ้
แล้วกันนะครับ 4228.gif

"

#14 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 18 March 2010 - 05:02 PM

หากความเห็นจากที่รู้จักกันทั้งสองท่านไม่ว่าจะเป็นคุณโจ้ หรือพี่นุกูล
เอคิดว่าครั้งนี้คงเป็นการเข้าใจผิดค่ะ เอเชื่อว่าครั้งนี้พี่เขาคงไม่ได้ตั้งใจที่จะว่าอะไรที่รุนแรง
เพราะว่าพี่เขาจะเป็นการคุยอะไรประมาณนี้มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วไม่ได้เลือกปฏิบัติกั

ใครคนใดคนหนึ่ง
เพราะฉะนั้นแล้ว อยากให้เข้าใจกันนะคะ

พี่นุกูลก็เป็นคนมีน้ำใจแบ่งกันและช่วยเหลือเพื่อนๆมาโดยตลอด
ส่วนคุณโจ้ก็เป็นอีกท่านที่เริ่มเข้ามาแบ่งปัน สิ่งที่มีให้เพื่อนๆ

เพราะฉะนั้นแล้วรักกันไว้นะคะ ครอบครัวเดียวกัน อาจมีกระทบกันบ้าง แต่ก็คือความรู้สึกดีที่เราได้อยู่ร่วมกันจ้า

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#15 raider

raider

Premium Member

Posted 19 March 2010 - 08:38 AM

อากาศมันร้อนครับช่วงนี้ สักพักคงดีขึ้น ทั้ง อ.นุกูล และคุณ Suppadej ต่างก็เป็นผู้ที่ให้ความรู้และแบ่งปัน อาจจะตีความหมายกันผิดไปหน่อย ก็ขอให้ใจเย็นครับ เราเหมือนพี่น้องกัน ต้องรักกันและช่วยเหลือกัน และควรพร้อมที่จะให้อภัยกัน การให้มีมากมายหลายอย่าง แต่การให้ที่ยิ่งใหญ่อีกอย่างหนึ่งคือ การให้อภัยครับ

เท่าที่รู้จัก อ. นุกูล และเคยได้ใช้บริการในการอบรม มาแกเป็นคนที่ให้ความรู้และ มีทักษะในการสอนที่ดี รวมถึง มีแฝงมุกตลก และรวมถึง มีสุภาษิตเยอะ
ส่วนคุณ Suppadej ก็แบ่งปันความรู้และแนะนำสิ่งดี ๆ เช่นกัน

ขอให้บรรยากาศกลับมาสู่ปกติโดยเร็วด้วยเถอะ .......สาธุ

#16 chada

chada

Posted 19 March 2010 - 10:29 AM

เท่าที่ดูน่าจะเป็นการเข้าใจผิดกันนิดหน่อยนะคะ

ไงก้อ ohmy.gif ร๊ากก๊าน รักกัน sweat.gif ดีกันนะคะ

ขอให้บรรยากาศเวปกลับมาเป็นเหมือนเดิมนะ เพี้ยง cheekkiss.gif

#17 ทิ.

ทิ.

Posted 19 March 2010 - 10:38 AM

-----> http://www.isothai.c...p?showtopic=680

" ʵ

#18 iso_man

iso_man

Posted 19 March 2010 - 01:45 PM

อ้าวมีอะไรกันเหรอหนุ่มๆๆ อย่าซีเรียสมากนะครับ ทำใจเย็นๆมองในแง่ดี ก็ได้มีการคุยเข้าใจกันมากขึ้น การขัดแย้งเพื่อก็ให้เกิดความเข้าใจและสร้างสรรค์ ผมว่าก็รู้จักทั้งสองคนนะครับ ไม่น่าจะมีอะไรกันเดี๋ยวเจอกัน M&G4 ก็จับมือฉลองกันซะหน่อย 4230.gif pepsi1.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#19 นุกูล

นุกูล

Posted 19 March 2010 - 09:46 PM

QUOTE(raider @ Mar 19 2010, 08:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อากาศมันร้อนครับช่วงนี้ สักพักคงดีขึ้น ทั้ง อ.นุกูล และคุณ Suppadej ต่างก็เป็นผู้ที่ให้ความรู้และแบ่งปัน อาจจะตีความหมายกันผิดไปหน่อย ก็ขอให้ใจเย็นครับ เราเหมือนพี่น้องกัน ต้องรักกันและช่วยเหลือกัน และควรพร้อมที่จะให้อภัยกัน การให้มีมากมายหลายอย่าง แต่การให้ที่ยิ่งใหญ่อีกอย่างหนึ่งคือ การให้อภัยครับ

เท่าที่รู้จัก อ. นุกูล และเคยได้ใช้บริการในการอบรม มาแกเป็นคนที่ให้ความรู้และ มีทักษะในการสอนที่ดี รวมถึง มีแฝงมุกตลก และรวมถึง มีสุภาษิตเยอะ
ส่วนคุณ Suppadej ก็แบ่งปันความรู้และแนะนำสิ่งดี ๆ เช่นกัน

ขอให้บรรยากาศกลับมาสู่ปกติโดยเร็วด้วยเถอะ .......สาธุ

ขอบคุณครับพ่อหนุ่ม อี ออส และสมาชิกท่านอื่นๆ ที่ช่วยเตือนสติ
ผมต้องขออภัยมณี ศรีสุวรรณ จันทโครพ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ และ ต้องขอโทษอาจารย์ภูเบนทร์ (webmaster) ด้วยน่ะครับ ที่ทำให้บรรยากาศในบ้านออกแนวอึมครึม

ขอโทษด้วยน่ะคร๊าบ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#20 Old man

Old man

• Interests:No Action , Talk Only.

Posted 21 March 2010 - 11:51 AM

เป็น post เก่าๆ ของคุณ suppadej ครับ

http://www.isothai.c...art=#entry32785

..............................

QUOTE(DooK @ Mar 19 2010, 04:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาน่าๆๆ ๆๆ

ผมว่าเข้าใจผิดกันเล็กน้อยนะครับ อย่าถือโทษโกรธเคืองกันมากไป อยู่ร่วมกัน ก็มีกระทบกระทั่งกันบ้าง เป็นธรรมดานะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users