Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

หา file ของฝากอยากจัง

• This topic is locked This topic is locked
10 replies to this topic

#1 fudy

fudy

Super Member

Posted 29 October 2009 - 04:37 PM

ช่วงนี้ทำไมไม่มีผู้รู้นำ File ที่มีประโยชน์มาฝากเหมือนเมื่อก่อนกันบ้างนะ เผื่อว่าสมาชิกและตัวข้าพเจ้าจะได้อาศัย
นำความรู้ต่างๆมาใช้เพื่อประดับความรู้ หรือว่าผู้รู้กลัวว่าจะมีผู้อื่นกีดกันจึงไม่กล้านำ File มาฝาก

น่าคิดนะขอรับ

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 29 October 2009 - 05:34 PM

ที่ห้องของฝาก เก็บไปหมดแล้วเหรอครับ มันเยอะมาเลยนะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

Posted 29 October 2009 - 05:36 PM

QUOTE(fudy @ Oct 29 2009, 04:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงนี้ทำไมไม่มีผู้รู้นำ File ที่มีประโยชน์มาฝากเหมือนเมื่อก่อนกันบ้างนะ เผื่อว่าสมาชิกและตัวข้าพเจ้าจะได้อาศัย
นำความรู้ต่างๆมาใช้เพื่อประดับความรู้ หรือว่าผู้รู้กลัวว่าจะมีผู้อื่นกีดกันจึงไม่กล้านำ File มาฝาก

chin.gif จริงๆแล้วไฟล์ต่างๆี่ที่ผู้ใจดีทุกท่านเอามาแนบไว้ให้เก็บกันนั้น
มีกระจายอยู่เกือบทุกห้อง ไม่ได้อยู่แค่ในห้องของฝากนะครับ(เก็บหมดแล้วรึยัง)

ส่วนประเด็นที่ว่าช่วงนี้ไม่ค่อยมีไฟล์มาแจกอาจจะเป็นเพราะว่า
ผู้ใจดีเหล่านั้นยังไม่มีเวลาว่างมาเข้าเวป

แล้วประเด็นที่ว่าผู้รู้กลัวว่าจะมีผู้อื่นกีดกันจึงไม่กล้านำ File มาฝาก
ผมว่าคงไม่มีใครมากีดกันให้ไม่ให้แจกหรอกครับ เพราะว่าเป็นสิทธิ
ของเจ้าของไฟล์ที่นำมาแจก จะปล่อยไว้ให้โหลดหรือลบออกก็ได้นี่ครับ chin.gif

ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ
Oooo

#4 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 29 October 2009 - 06:48 PM

QUOTE(fudy @ Oct 29 2009, 04:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เราอยู่กันเป็นครอบครัวใหญ่อาจจะมีบ้างที่จะไม่เข้าใจกันหรือเข้าใจไม่ตรงกันบ้างแต่
เราก็สามารถอยู่ร่วมกันได้อย่างดี และสามารถปรับเข้าหากันได้ (ไม่มีการกีดกันแน่นอนค่ะเพราะว่าที่นี่ไม่มีการลบไฟล์ของใครนอกจากเจ้าตัวจะลบเอง)
File ของฝากก็มีกันมาเรื่อยๆนะคะ จนทุกวันนี้ที่เอได้มาจากทุกกระทู้ยังศึกษาไม่หมดด้วยซ้ำใจเย็นๆนะคะ (หากอยากได้ไฟล์ไหนเพิ่มก็ขอเพื่อนๆดูค่ะ จะได้ช่วยกันแชร์)
คนที่มอบไฟล์หรือข้อมูลเขารักและมอบสิ่งที่ตัวเองรู้ให้กันจากใจโดยไม่ได้สิ่งตอบแทน
ด้วยความเต็มใจ
ข้อมูลต่างๆด้านระบบบางครั้งก็ไม่ใช่ว่าจะมีคำตอบเดียวที่ชัดเจนและถูกต้องเสมอไปค่ะ มันต้องมีการแชร์กันให้ได้คำตอบที่ดีที่สุดก็แค่นั้นเองจ้า เพื่อประโยชน์ของคนอ่านและคนที่นำไปใช้ค่ะ

family1.gif family1.gif family1.gif family1.gif family1.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#5 fudy

fudy

Posted 30 October 2009 - 09:49 AM

ขอขอบพระคุณขอรับที่ช่วยแนะนำ
ที่ถามหาคือ File ใหม่ๆนะขอรับ ส่วนของเก่าได้อ่านและทำความเข้าใจแล้วช่วงไม่ได้เป็นสมาชิก
เพราะได้ติดตามอ่านมานานพอควร อดใจไม่ไหวเลยต้องสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะขอรับ

#6 Suppadej

Suppadej

Posted 30 October 2009 - 10:03 AM

อาจารย์เวปครับ
มีข้อสงสัยครับ

ถ้าคุณ fudy บอกว่าช่วงที่ยังไม่สมัครเป็นสมาชิก
แล้วทำไมคุณ fudy ถึงบอกว่าสามารถอ่าน File ได้ล่ะครับ
เพราะมันต้อง Download มาไม่ใช่หรือครับ

Refer. http://www.isothai.com/index.php?pid=4

สิทธิประโยชน์ที่สมาชิกเว็บไซด์ isothai.com จะได้รับ

1. สามารถเข้าถึงข้อมูลในเว็บไซด์ ได้มากกว่าผู้เข้าชมทั่วไป เช่น สามารถดาวน์

โหลดเอกสารต่างๆ เช่นตัวอย่าง Procedure, Check List ใน

หน้า“ดาวน์โหลด” ได้ สามารถอัพโหลด, ดาวน์โหลด ข้อมูลในหน้า “ของ

ฝากจากสมาชิก” ได้

2. ได้รับสิทธิ์ ในการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ ที่เว็บไซด์ได้จัดขึ้น เช่น กิจกรรม

Meet & Greet, ฝึกอบรม สัมมนา ในราคาสมาชิก ฯลฯ

3. ได้รับข้อมูลข่าวสาร จากทางเว็บไซด์ ที่จะส่งให้สมาชิกทางอีเมล์

ผมเลยงงว่าทำไมคุณ fudy ถึงอ้างว่า
"ส่วนของเก่าได้อ่านและทำความเข้าใจแล้วช่วงไม่ได้เป็นสมาชิก
เพราะได้ติดตามอ่านมานานพอควร อดใจไม่ไหวเลยต้องสมัครเป็นสมาชิกด้วยคนนะขอรับ"

และเมื่อกี้ผมก็ได้ลอง Verify ดู โดยการ log out เพื่อให้เป็นบุคคลทั่วไป แล้วผมก็ลองเข้าไป Download ดู ก็พบว่าไม่สามารถ Downfile ไฟล์ได้อยู่ดี

เลย งง ว่า ที่ คุณ fudy อ้างไว้ก่อนที่จะสมัครเป็นสมาชิกทำได้อย่างไรครับ
เพราะคุณ fudy เพิ่งเป็นสมัครเป็นสมาชิกเมื่อวันที่ 13-October 09 ครับ

smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif smiley-signs028.gif
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#7 fudy

fudy

Posted 30 October 2009 - 10:18 AM

มีพรรคพวกเขาส่ง file ความรู้มาให้ผมอ่าน ซึ่งพรรคพวกผมเป็นสมาชิกตั้งนานแล้ว

#8 iso_man

iso_man

Posted 30 October 2009 - 10:20 AM

ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเท่าไรครับจะทำ ISO17025 เดี๋ยวพอมีเวลาจะเอาของดีๆๆมาฝากเพิ่มให้นะครับ อดใจรอหน่อยนะครับทุกท่าน smiley-computer005.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#9 Suppadej

Suppadej

Posted 30 October 2009 - 10:22 AM

ส่งไปให้อ่านทุกไฟล์เลยหรือครับ

เก่งจังครับ อยากมีเพื่อนๆดี อย่างที่คุณ fudy มีจังครับ

ขนาดผมมาทยอยอ่านเรื่อยๆ ยังอ่านไม่ครบเลยครับ (ผมว่ามันมีเยอะมากๆๆๆๆๆๆ)

และถ้าคุณ fudy มีขัอมูลความรุ้อะไรดีๆ ก็มา Post แนะนำหรือแบ่งปันใน Web นี้ เพื่อให้ผมและเพื่อนๆ มีความรู้เพิ่มขึ้นด้วยนะครับ

Thank you in advance krub.

smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#10 fudy

fudy

Posted 30 October 2009 - 10:27 AM

ผมเขามาศึกษาหาความรู้จาก Website นี้ตั้งแต่สมัย Websiteเก่าก่อนจะมาปรับปรุงจนถึงทุกวันนี้

#11 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 30 October 2009 - 12:09 PM

QUOTE(fudy @ Oct 30 2009, 10:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเขามาศึกษาหาความรู้จาก Website นี้ตั้งแต่สมัย Websiteเก่าก่อนจะมาปรับปรุงจนถึงทุกวันนี้

ลูกค้าเก่านะเนีย

เพื่อนใช้ login อะไรเหรอ เผื่อผมรู้จัก ครับ ผมก็เป็นสมาชิกมานานเหมือนกันครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users