Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กระทู้บ่น !!

• Please log in to reply
513 replies to this topic

#81 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 January 2009 - 01:02 PM

แย่แล้วลดวันทำงานแล้ว แต่ยังไม่ลดเงินเดือน ไปเอาวันหยุดปลายปีมาใช้ก่อน ถ้ายังไม่ดี ลดเงินเดือนแน่ๆๆๆ..............โอ๊ยเครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#82 kiebaby

kiebaby

Posted 23 January 2009 - 04:22 PM

angry.gif ขอบ่นบ้าง

สืบเนื่องจากรัฐบาลชุดก่อนมีนโยบายช่วยเงินสนับสนุนเพื่อไปพัฒนาชุมชนตามจำนวนคนในพื
้นที่ ทำให้บริษัทที่ทำอยู่อ่ะ ขอความร่วมมือ (แต่ความจริงบังคับ) ให้พนักงานโอนย้ายทะเบียนบ้านเข้ามาอยู่ที่ทะเบียนของบริษัทอ่ะ

ไม่อยากย้าย ไม่อยากเปลี่ยน ใครไม่โอน ใครไม่ย้าย พิจารณาในการจ้างออกด้วยนะ เซ็งเป็ดๆๆๆๆๆ

ปีที่แล้วก้อย้ายทางเข้า - ออกโรงงาน (ปิดทางเข้าอีกทางไว้สำหรับจอด ฮ. อ่ะ ) ให้ใช้เส้นทางเดียวกับรถบรรทุกสินค้าเข้าโรงงาน มีทั้งฝุ่นไม้ ทั้งขี้เถ้า เดินก้อไกลกว่าเดิม โอ๊ยๆๆๆๆ รถก้อวิ่งเร็ว ป้ายจำกัดความเร็วมีก้อไม่สนใจ จป.ก้อทำไรไม่ได้ รปภ.ยิ่งแรล้วใหญ่

เบื่อๆๆๆ

ป.ล.มีข้ออ้างไหนบ้างที่จะทำให้ไม่ต้องย้ายทะเบียนบ้านอ่ะ ไม่อยากเร้ยนะ

dry.gif kiebaby

#83 เอ๋อเหรอ.

เอ๋อเหรอ.

Premium Member

• Power Members

Posted 24 January 2009 - 09:31 AM

"QMR เป็นลาภลอย หรือทุกข์ลาภ"
(แอบเอามาจากหนังสือ Inet-QMR)
น่าจะเป็นทุกข์ลาภสำหรับตัวเองมากกว่าได้ตำแหน่งมาแบบไม่ค่อยเต็มใจสักเท่าไหร่ ทุกสิ่งทุกอย่างเจ้านายจะโยนให้คนเดียวเต็ม ๆ แบบว่า...เธอรู้เรื่องระบบคนเดียว ไม่มีใครรู้เท่าเธออะไรประมาณนั้น...คน...ก็สอนยากซะเหลือเกิน...บอกอย่างทำอย่าง...
ไม่เคยคิดจะร่วมมือทำงานกันดีๆ เลยสักนิดแถมพวงท้ายตำแหน่งอีกอย่างคือ QA Supervisor (ที่นี้ไม่มีผู้จัดการ) เหมือนหัวโขนที่เค้าใส่ให้ไว้เท่านั้น...การตัดสินใจก็ไม่สามารถกระทำได้ทุกเรื่อง..
.
ทำงานด้านระบบมาเกือบ 7 ปี ไม่เคยโดนด่าสักวัน....อยู่ที่นี้เจ้านายด่าทุก ๆ วัน...เจ้านายเป็นประเภทแบบว่า...ทำอะไรก็แล้วแต่ต้องอยู่ในสายตาฉันตลอดเวลา...ไม่ป
ล่อยให้เราทำงานเอง ...เหมือนเราเป็นเด็ก ๆ ที่ไม่รู้จักโต ... บริหารงานแบบครอบครัว...(ไต้หวัน) 1 ปี 5 เดือน เหนื่อยขอบอก...เราเองต้องดูทั้งสองส่วน มี Injection and Press ทำอยู่คนเดียวนี้แระ...ลูกค้า Claim งานกลับมอบว่าทำไมเราหาปัญหาไม่เจอ ประมาณว่าเค้าเสียหน้า แต่ก่อนที่เราไม่เข้ามาทำงานลูกค้า Claim ทุกวัน เดียวนี้ปัญหาลดลงเกือบ 90% ก็ยังไม่เข้าใจเค้าอยู่ดีว่าทำไม...เราก็พยายามเต็มทีแล้ว...เคยออกไปแล้ว 1 ครั้ง แต่ด้วยความสงสารเค้าไม่มีใครก็กลับมาช่วย (ทั้ง ๆ ที่เราเองก็ได้งานใหม่ที่ดีกว่า...) งงตัวเองเหมือนกันกลับมาทำไม บางครั้งทำงานเครียดตลอดทั้งวัน ยิ่งวันไหนถ้ามีแม่พิมพ์มาทดลองใหม่ๆ ไม่ต้องกลับบ้านกันล่ะ...โน้นแระกว่าจะได้กลับก็สักตีสาม...หรือจนกว่างานจะเสร็จ คนอื่นอยู่ก็ไม่ได้...(ลูกน้อง) จะถามหาตลอดไม่อยู่ก็ด่า...โอ๊ย....ชีวิตมีแต่ความเครียดทุกวัน แต่สัปดาห์นี้ดีหน่อย...นายไม่อยู่ไปต่างประเทศ...ค่อยหายใจแบบทั่วท้องหน่อย...อันไ
หนไม่เกี่ยวข้องกับเราก็จะให้เรารับรู้ทุกเรื่อง (แค่ลูกค้าก็จะแย่อยู่แล้ว) ใครทำงานด้านนี้มีหนักใจ เหนื่อยใจแบบนี้กันบ้างไหมค่ะ...

อึดอัดค่ะ...ขอระบายหน่อยเถอะ...
ไม่ไหวแล้ว...เราคงต้องแสวงหาสิ่งที่ดี ๆ ให้ตัวเองบ้างแล้ว...
ถ้าเจองานกดดัน หนักแค่ไหนไม่เคยบ่นสักคำ ... แต่เจ้านายไร้เหตุผลอันนี้รับไม่ได้เลยจริง ๆๆ

เป็นสมาชิกใหม่ครับ อยากระบายบ้าง..แต่ขอยืมข้อความคุณตัวเล็กแล้วกัน โดนใจจริงๆ

#84 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 24 January 2009 - 03:10 PM

เป็นแรงใจสู้ต่อไปครับ.............

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#85 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 18 February 2009 - 04:20 PM

เซง................งานเยอะขึ้นตังน้อยลง ตัด 25 % อีก...จะไปหัดกินหญ้าแล้ว.............ฮอย............

#86 wi-wi

wi-wi

Premium Member

Posted 19 February 2009 - 07:50 AM

เมื่อเช้าเพิ่งอ่านประกาศ บริษัทจะมีการเลิกจ้างพนักงานค่ะ กลัวจัง sad.gif

#87 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 23 February 2009 - 03:11 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 18 2009, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เซง................งานเยอะขึ้นตังน้อยลง ตัด 25 % อีก...จะไปหัดกินหญ้าแล้ว.............ฮอย............

วันนี้วันหยุด วันแรกที่ตัด 25 % ครับ

ไม่มีไรทำ อยู่บ้าน เซงๆๆๆ

#88 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 23 February 2009 - 03:53 PM

เริ่มเบื่อแระ
งานช้ามาก
เอกสารก้อช้า
ระบบก้อช้า
เอกสารฉบับนึง
พิจารณาตั้ง 3 วัน
จะทันกินมั๊ยเนี๊ยะ
+-+-+-+-+-
สบายจัยแระ ปัยทำงานต่อ

#89 Yakuza

Yakuza

Supreme Member

Posted 23 February 2009 - 04:55 PM

บ่นกันจัง
ขอบ่นมั่ง
ทำคนเดียว
ไม่มีใครเข้าใจ
หัวหน้าก็ต่างชาติ
ตอนพรีเซ้นก็ไม่มีใครขัด
อีตอนทำจริง
ผมว่างั้นนะ งี้นะ
เหมือนไม่อยากทำ
ขัดตลอด
ขอให้ได้แย้ง
สุดท้ายก็มาทำ
แล้วก็ช้ากว่าคนอื่น
หัวหน้าก็ให้ทวง
เราก็ทวงแล้ว
นำเสนอก็แล้ว
ช่วยแนะนำก็แล้ว
ก็มันไม่ยอมทำ

จะทำได้ไหมบริษัทนี้เนี่ย ISO
สงสัยจะห่างไกลมาก

ก็สู้ต่อไปละกัน
คนอื่นที่ให้ความร่วมมือยังมี

ดีขึ้นละ ไปทำงานต่อดีกว่า

kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#90 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 24 February 2009 - 09:40 AM

แย่แล้ว!!!!!!!!! เดือนหน้า ทำงาน อาทิตย์เว้นอาทิตย์แล้วววววววววววววววววววววว

#91 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 24 February 2009 - 09:56 AM

หมายความ ว่า คุณtop ทำ 1 อาทิตย์ แล้วหยุด 1 อาทิตย์เลยหรือครับ (หยุด 7 วันเลยอ่ะนะ)หยุดทั้งโรงงานเลยหรือ
แล้ว เงินจ่ายกันอย่างไรกันเนี่ย
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#92 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 24 February 2009 - 11:05 AM

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ Feb 24 2009, 09:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หมายความ ว่า คุณtop ทำ 1 อาทิตย์ แล้วหยุด 1 อาทิตย์เลยหรือครับ (หยุด 7 วันเลยอ่ะนะ)หยุดทั้งโรงงานเลยหรือ
แล้ว เงินจ่ายกันอย่างไรกันเนี่ย

ก็วันทำงงาน ที่หยุด หัก 25 % ของรายได้ในวันนั้นๆๆครับ ไปหาสูตรน้ำเต้าหู้มาขายดีกว่า

#93 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 24 February 2009 - 07:30 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 24 2009, 09:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แย่แล้ว!!!!!!!!! เดือนหน้า ทำงาน อาทิตย์เว้นอาทิตย์แล้วววววววววววววววววววววว

อยากหยุดแบบนี้บ้างจัง
ทำงานตัวเป็นเกลียว
หัวเป็นน็อตแล้วเนี้ย

ที่บริษัทฯ จะเอาเครื่อง CNC มาอีก
ตายแน่เรา.....

#94 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

Posted 24 February 2009 - 08:20 PM

ใจเย็นๆๆๆ คุณTOP อากาศร้อนใช่ไหม อยู่ที่ทำงานเย็นสบาย ที่ทำงานพี่ก็เริ่มเมษานี้เหมือนกัน ยังกังวลอยู่เนี่ยว่าหลังสงกรานต์จะเป็นอย่างไร

คุณคนตัวเล็กก็อดทนหน่อยนะเป็นกำลังใจให้จ๊ะ

#95 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 25 February 2009 - 10:28 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 24 2009, 11:05 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็วันทำงงาน ที่หยุด หัก 25 % ของรายได้ในวันนั้นๆๆครับ ไปหาสูตรน้ำเต้าหู้มาขายดีกว่า

ป้าเล็กมี JOB อะไรดีๆก็บอกๆมาบ้างก็ดีนะครับ อยู่ใกล้ๆแค่นี้เอง

#96 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 25 February 2009 - 09:34 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 25 2009, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ป้าเล็กมี JOB อะไรดีๆก็บอกๆมาบ้างก็ดีนะครับ อยู่ใกล้ๆแค่นี้เอง

ตอนแรกได้ 2 ที แต่ให้ที่ปรึกษาที่นึงเสนอราคาไปแล้วค่ะ
บอกช้าไปนะหลานเอ้ย...................
บอกเร็วกว่านี้คงได้แล้วแระ....
เด๋วจะดูๆ ให้นะหลาน

#97 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 25 February 2009 - 10:11 PM

QUOTE(คนตัวเล็ก @ Feb 25 2009, 09:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนแรกได้ 2 ที แต่ให้ที่ปรึกษาที่นึงเสนอราคาไปแล้วค่ะ
บอกช้าไปนะหลานเอ้ย...................
บอกเร็วกว่านี้คงได้แล้วแระ....
เด๋วจะดูๆ ให้นะหลาน

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ อิอิ

#98 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 19 March 2009 - 10:33 AM

ขอบ่นมั่ง angry.gif ช่วงนี้ไม่มีเวลาพักผ่อนเลย

พอก่อนดีกว่า ยิ่งคิดยิ่งเครียด sleep.gif sleep.gif sleep.gif
"

#99 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 March 2009 - 11:11 AM

QUOTE(มือใหม่ @ Mar 19 2009, 10:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบ่นมั่ง angry.gif ช่วงนี้ไม่มีเวลาพักผ่อนเลย

งานก็เยอะ เงินก็เท่าเดิม ทำงาน จ-ส

หยุดวันอาทิตย์ ต้องไปเรียนอีก (แต่ก็เพื่ออนาคต)

เย็นมาอยากดูเมียหลวงก็ไม่ได้ดู happy.gif

ต้องอ่านหนังสือ ทำรายงาน

เดือนหน้าเตรียมอบรมใหญ่

อยากสาดน้ำสงกรานต์ก็คงไม่ได้เล่น

สิ้นเดือนสิ้นใจ งานมากมาย

ต้องทำ KPIs , Monthly Report

สรุป KAIZEN , 5S , QCC ,SGA

และอื่น ๆ อีกมากมาย

ยิ่งมีพวกชอบทวงงาน ทั้งที่ยังไม่ใกล้ถึงเวลา

หรือว่าชอบทวงถามเวลาที่เรากำลังทำอยู่

เห็น ก็ เห็นว่ากำลังทำยังถามอีกว่าเสร็จรึยัง

ก่อนหน้านี้บอกไม่รีบ อีตอนนี้แล้วมาทวง

วันนึง ๆ ไม่ทำไรหรอก นั่งทำงานตัวเอง(ไม่เกี่ยวกะบริษัท)

เราเป็นลูกน้องก็พูดอะไรไม่ได้

ทำไมไม่ออกไปทำให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยล่ะ

จะมานั่งกินเงินเดือนบริษัททำไม งานก็ไม่ได้ทำอยู่แล้ว

ยังไงคนที่ทำก็เราอยู่แล้ว ตัวเองนั่งรอเซ็นต์อย่างเดียว

ความดีความชอบล่ะเค้าตัวเองหมด เวลามีปัญหาล่ะก้อ

น้องมันทำค่ะ พอดีไม่ได้ตรวจสอบ คราวหน้าจะตรวจสอบให้นะคะ

แล้วลายเซ็นต์ใครล่ะเซ็นต์รับทราบเนี่ย ดูบ้างมั๊ย

ของคุณไม่ใช่หรอ แล้วบอกไม่ได้ดู (กอ-อู-ล่ะเซ็ง)

พอก่อนดีกว่า ยิ่งคิดยิ่งเครียด sleep.gif sleep.gif sleep.gif

ว่าวซะยาวเลย สงสัยจะหายเครียดละมั้ง

#100 ทิ.

ทิ.

Posted 19 March 2009 - 11:17 AM

- โทรฯมาหาผม....จะได้ คลายเครียด! (หรือว่าจะเครียดหนักกว่าเดิม ก็ไม่รู้!!!) ครับ rolleyes.gif

" ʵ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users