Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กระทู้บ่น !!

• Please log in to reply
513 replies to this topic

#61 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 December 2008 - 08:09 AM

QUOTE(มือใหม่ @ Nov 28 2008, 04:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีเพื่อนแล้วเรา นึกว่ามีแค่คนเีดียวอ่ะ อิอิ happy.gif

เรื่องมีอยู่ว่าบริษัทข้าง ๆ ที่นิดาทำงานอยู่ เค้าเป็นสามีของเจ้าของบริษัทที่นิดาทำงานอยู่

แล้วบริษัทข้าง ๆ เค้าบอกว่าปีหน้า (ที่ำกำลังจะถึง) ไม่มีปรับเงินเดือน ไม่มีโบนัส หยุดเสาร์อาทิตย์

แต่ดีอย่างนึงคือไม่ลดเงินเดือน แล้วบริษัทสามีเค้าทำอย่างนี้ แล้วบริษัทภรรยา อย่างเราจะเป็นงัยล่ะ

เงินเดือนไม่ได้ปรับ โบนัสก็ไม่ได้รับ บ้านก็ยังผ่อนไม่หมด น้องยังเรียนไม่จบ พ่อแม่ก็แก่เฒ่า แย่ แน่ ๆๆ

ส่งสัยต้องเก็บตังค์ไว้ซื้อวัว & ควาย แล้วกลับไปเลี้ยงที่บ้อนนอกแล้วเรา แย่นะ U_U unsure.gif

อย่าไปกลัว บริษัทนั้นเจ้าของเป็นลูกน้องของบริษัทคุณนิดา
เขาอาจะสั่งตัดงบ เพื่อมาจ่ายให้บริษัทคุณนิดาก็ได้ (คิดแบบเข้าข้างตัว)
แหมคุณนิดาอยู่กับ บก.สูงสุดซะอย่าง 5555

Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#62 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 02 December 2008 - 08:46 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 29 2008, 09:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่เป็นร่มโพร่มไซรต่อไปนะ อิอิ

แหม ๆ ๆ ๆ คุณหลานก็พูดเกินไป...

#63 Fin

Fin

Posted 02 December 2008 - 02:06 PM

อยากระบายเหมือนกันค่ะ
แบบว่า CB จะเข้ามา Audit วันที่ 12 ธันวา นี้แล้ว แต่ว่า QMR ไม่ได้ช่วยทำอะไรให้ดีขึ้นเลย (เพราะเป็นคนใหม่) หนักอยู่ที่เราคนเดียว ตอนนี้กำลังทำใจให้สบาย
แล้วค่อยๆทำทีละเรื่อง เดี๋ยวไม่งั้น เละค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ ชาว ISO ทุกคนสู้ๆนะคะ (บอกตัวเองเหมือนกัน) tnp.gif

#64 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 02 December 2008 - 06:07 PM

QUOTE(Fin @ Dec 2 2008, 02:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากระบายเหมือนกันค่ะ
แบบว่า CB จะเข้ามา Audit วันที่ 12 ธันวา นี้แล้ว แต่ว่า QMR ไม่ได้ช่วยทำอะไรให้ดีขึ้นเลย (เพราะเป็นคนใหม่) หนักอยู่ที่เราคนเดียว ตอนนี้กำลังทำใจให้สบาย
แล้วค่อยๆทำทีละเรื่อง เดี๋ยวไม่งั้น เละค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้ ชาว ISO ทุกคนสู้ๆนะคะ (บอกตัวเองเหมือนกัน) tnp.gif

ให้กำลังใจค่ะ...
ท้อได้...แต่อย่าถอย
สู้ ๆๆๆๆ ค่ะ

#65 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 02 December 2008 - 07:47 PM

ชลบุรีหนาวแล้ว ดูแลสุขภาพด้วยครับ ไข้หวัดกินแล้ว

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#66 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

• Interests:ISO, Productivity

Posted 02 December 2008 - 09:40 PM

กะว่าจะไม่อ่านกะทู้นี้แล้วเชียว ผ่านไปผ่านก็ข้ามๆไปวันนี้ไม่รู้คิดไงนะครับพี่น้อง
ในประเด็นของคุณBanbung บอกได้คำเดี่ยวครับทำใจเพราะมันยังคงจะซึมไปแบบนี้ไปอีกปีสองปีนะครับ
แต่ในวิกฤตก็มีโอกาศนะครับหากองค์กรเราผ่านช่วงนี้ไปได้เราก็จะเป็นผู้ที่มีโอกาศมาก
ที่สุด

Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#67 o-ple

o-ple

Posted 08 December 2008 - 09:02 AM

ช่วง ปลายปีนี้ เศรษฐกิจไม่ดี ไม่รู้จะได้โบนัสตามที่ประกาศไว้อ๊ะป่าว อุตส่าห์ plan ไว้จะซื้อนู้นซื้อนี่ ใจแป้วไปแล้วครึ่งนึง เฮ้อ เซงเลยอ่ะ .... แต่มาคิด ๆ ดูอีกที ก็ยังดีก่าตกงานล่ะกัน...... เฮ้อ huh.gif

#68 o-ple

o-ple

Posted 08 December 2008 - 09:05 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Dec 2 2008, 07:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชลบุรีหนาวแล้ว ดูแลสุขภาพด้วยครับ ไข้หวัดกินแล้ว

เห็นตัวโต ๆ ป่วยเป็นเหมียนนนนกัลล นะคะคุณ Toppy . Take care naka. toyou.gif

#69 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 16 December 2008 - 11:06 AM

สงสัยโรงงานได้หยุดก่อนกำหนดซะละ Order หมด

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#70 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 16 December 2008 - 11:15 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Dec 16 2008, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยโรงงานได้หยุดก่อนกำหนดซะละ Order หมด

555 biggrin.gif biggrin.gif
อุ๊บ!! จะดีใจด้วย..ดีมั๊ยเนี่ย?? huh.gif

#71 nantapong

nantapong

Supreme Member

• Power Members

Posted 17 December 2008 - 04:22 PM

เจ้านายไม่เข้าใจทำทำไม ทั้งโรงงานรู้เรื่องอยู่คนเดียว ปวดหัวมากๆ
สวดชินบัญชร เช้า-กลางวัน-เย็น รับรองได้ผล สมาธิเกิด ปัญญามี
คนอื่นไม่รู้ก็จงไม่รู้ต่อไป กบในกะลา

#72 o-ple

o-ple

Posted 17 December 2008 - 05:14 PM

QUOTE(nantapong @ Dec 17 2008, 04:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้านายไม่เข้าใจทำทำไม ทั้งโรงงานรู้เรื่องอยู่คนเดียว ปวดหัวมากๆ
สวดชินบัญชร เช้า-กลางวัน-เย็น รับรองได้ผล สมาธิเกิด ปัญญามี
คนอื่นไม่รู้ก็จงไม่รู้ต่อไป กบในกะลา

เอาธรรมะเข้าช่วย เข้าท่าทีเหมือนกันค่ะ
อย่ายอมแพ้ค่ะ สู้สู้ สู้ตาย .......... rolleyes.gif

#73 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

• Interests:ISO, Productivity

Posted 17 December 2008 - 10:01 PM

แวะมาอ่านเฉยๆ สู้ๆ
Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#74 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 18 December 2008 - 01:59 PM

สรุป บ. ให้หยุด 26 ด้วย บังคับให้เป็นพักร้อนต่างหากเซงเลย

#75 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 18 December 2008 - 03:15 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Dec 18 2008, 01:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุป บ. ให้หยุด 26 ด้วย บังคับให้เป็นพักร้อนต่างหากเซงเลย

ปัยเที่ยวไหนง่า....อย่าลืมของฝาก....
ไม่ด้ายงก......แค่.....อยากด้าย......กิ กิ

#76 ทิ.

ทิ.

Posted 18 December 2008 - 03:32 PM

- แวะเข้ามาอ่าน... ครับ!!!

- สวัสดีปีใหม่... ทุกท่าน..ครับ!!!

" ʵ

#77 iso_man

iso_man

Posted 18 December 2008 - 03:52 PM

เป็นกำลังใจให้ทุกท่าน ผ่านวิกฤตินี้ไปได้ด้วยดี ของผมไม่กระทบเท่าไรยังมีโอที และงานจนถึงกลางปีหน้า สุขสันต์วันปีใหม่ทุกท่านชาว ISO THAI toyou.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#78 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 26 December 2008 - 03:48 PM

toyou.gifเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆสมาชิก anigif3.gif ทุกคนครับ anigif10.gif
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#79 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Posted 26 December 2008 - 04:43 PM

ขอระบายด้วยคน

ทั้งเครียด ทั้งเซ็ง ทำระบบแทบตาย เจ้านายไม่ค่อยเห็นมีมารมาคอยขัดขวาง แต่อยากได้งานดี ๆ ประหยัดก็สุด ๆ
ไปไหน ๆ ก็เหมือนเดิน ไม่เพิ่มเติมความคิด เซ็งเป็ด....เลย ปีใหม่แล้ว ขอระบายครั้งสุดท้าย ปีหน้าฟ้าใหม่
การเมืองใหม่ โลกน่าจะสดใสบ้างเนอะ !!! (แอบหวังเล็ก ๆ) สู้ ๆ กันต่อไปนะค่ะ ทุกปัญหาน่าจะมีทางแก้ไข
และทางออกด้วยตัวของมันเอง

เครียดส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ที่น่าจะดีกว่า
ขอให้เพื่อน ๆ สมาชิกมีความสุขกับช่วงเทศกาลปีใหม่นี้ และตลอดไปนะค่ะ สุขภาำพแข็งแรง ร่ำรวย ๆ ๆ ๆ
ท่านใดเดินทางไปเที่ยวต่างจัดหวัด ก็เก็บบรรยากาศมาฝากคนไม่ได้ไปไหนด้วยเน้อ

Happy new year 2009 ja...

anigif4.gif anigif10.gif anigif10.gif

#80 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 27 December 2008 - 12:17 PM

ปีหน้าคงต้องบ่นเรื่อง Orderไม่เข้าแทนละครับ
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users