Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กำลังอยู่ในช่วงทดสอบครับ มีปัญหาอะไรโพสไว้ที่นี่เลยครับ

• This topic is locked This topic is locked
56 replies to this topic

#1 isothai.com

isothai.com

Administrator

• Administrators

Posted 04 August 2008 - 11:20 AM

เนื่องจากเริ่มเปิดใหม่อีกครั้ง ถ้ามีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเว็บบอร์ด หรือเว็บไซด์ โพสไว้กระทู้นี้เลยครับ หรือถ้าโพสไม่ได้ ก็อีเมลมา ตามอีเมลด้านล่างเว็บได้เลยครับ กำลังเร่งปรับปรุงให้ใช้งานได้เต็มร้อยครับ

webmaster

ISOTHAI.COM เพิ่มช่องทางการติดต่อและการติดตามข่าวสารใหม่ที่.. :drool:

59b2900aa03cb2182a51cdb520b535b657370345   9eb60bc8bf2b004e4db7d1cc0d5f1d8c26408ffa

8380dbac36ebbb51568853a4b1e7f3201c1d4df5

กดที่รูปด้านล่าง Like Face book ISOTHAI FANPAGE เลยจ้าา

21a9c1809691853e4f99b72f8298ea50cedebb6e

#2 TRITACT

TRITACT

Premium Member

• Power Members

Posted 06 August 2008 - 11:58 AM

1) ในช่องสมาชิก Online มันดีเกินไปหรือเปล่าครับ

ความคิดผมรู้สึกว่ามันเปิดเผยมากเกินไป ตั้งเป็นชั้นของสมาชิกไหมครับเช่น
ผู้อาวุโสขึ้นไปเท่านั้นจึงจะมีสิทธิ์เปิดได้
กลุ่มแรกเกิดให้รอโตหน่อยค่อยมีสิทธิ์ใช้งานตรงนี้

2) น่าจะมีชอง Online Chat ไว้คุยปัญหากันตอน Online นะครับ หรือทำเป็นเวลานัดหมาย online ก็ได้
ในกรณีสมาชิกที่ต้องการความช่วยเหลือ

ไม่รู้ว่าความคิดเห็นผมเป็นเช่นไหร เชิญสมาชิกทุกท่านแนะนำหรือเสนอแนะเพิ่มเติมได้เลยครับ

#3 TaNaRaT

TaNaRaT

Super Member

Posted 20 August 2008 - 09:54 AM

สวยงามค่ะ

หน้าบ้านรูปแบบใหม่ สวยงามใช้งานง่าย ดีค่ะ

คุ้มค่าแก่การรอคอย...........................

ติดตาม แวะ เข้ามา นาน มากกกกกกกกกกกกก แล้ว

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 September 2008 - 07:10 PM

สวยงามกว่าเดิมเยอะเลยครับ
กลังจากเข้ามาเล่นประมาณ 1 อาทิตย์ ก็มีอยู่เรื่องนึงครับ คือ

ตัวหนังสือที่โพส สีจีดๆๆไปหน่อย ทำให้อ่านยากน่ะครับ ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือป่าว ยิ่งตอบกลับแบบมีข้อความเดิมติมด้วยยิ่งจีดเลย

ตรงอื่นๆสุดยอดครับ

ผมตัวอย่างเวปที่คนใช้เยอะๆๆ ลงดู

www.rcweb.net/ek
http://www.welovecivic.com/forum/

เป็นเวปคนใช้รถ Civic ครับ ชัดดี

ขอบคุณครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 isothai.com

isothai.com

Posted 09 September 2008 - 11:40 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Sep 8 2008, 07:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยงามกว่าเดิมเยอะเลยครับ
กลังจากเข้ามาเล่นประมาณ 1 อาทิตย์ ก็มีอยู่เรื่องนึงครับ คือ

ตัวหนังสือที่โพส สีจีดๆๆไปหน่อย ทำให้อ่านยากน่ะครับ ไม่รู้คนอื่นเป็นหรือป่าว ยิ่งตอบกลับแบบมีข้อความเดิมติมด้วยยิ่งจีดเลย

ตรงอื่นๆสุดยอดครับ

ผมตัวอย่างเวปที่คนใช้เยอะๆๆ ลงดู

www.rcweb.net/ek
http://www.welovecivic.com/forum/

เป็นเวปคนใช้รถ Civic ครับ ชัดดี

ขอบคุณครับ

laugh.gif แก้ไขตัวหนังสือที่โพส ให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ tongue.gif

ISOTHAI.COM เพิ่มช่องทางการติดต่อและการติดตามข่าวสารใหม่ที่.. :drool:

59b2900aa03cb2182a51cdb520b535b657370345   9eb60bc8bf2b004e4db7d1cc0d5f1d8c26408ffa

8380dbac36ebbb51568853a4b1e7f3201c1d4df5

กดที่รูปด้านล่าง Like Face book ISOTHAI FANPAGE เลยจ้าา

21a9c1809691853e4f99b72f8298ea50cedebb6e

#6 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 09 September 2008 - 03:30 PM

QUOTE(isothai.com @ Sep 9 2008, 11:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
laugh.gif แก้ไขตัวหนังสือที่โพส ให้เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ tongue.gif

ขอบคุณครับ แจ๋มเลย.........

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 18 September 2008 - 11:59 AM

พบปัญหาอีกนิดครับ
1. ผมลอง อัพไฟด์รูปภาพเข้าครับ แต่ว่า Download ไม่ได้ ขึ้นว่า

Error มีความผิดพลาดเกิดขึ้นระหว่างการดำเนินการ
มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น กรุณาอ่านคำแนะนำ เพื่อเป็นช่วยในการแก้ไขปัญหา

หากไม่สามารถแก้ไขปัญหาด้วยตนเองได้ กรุณาติตด่อผู้ดูแลระบบเพื่อช่วยเหลือ แก้ไขปัญหานี้

พบข้อผิดพลาดดังต่อไปนี้
คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้งานส่วนนี้ เป็นไปได้ที่ผู้ดูแลระบบสงวนไว้ให้กับสมาชิกของเว็บหรือกลุ่มบางกลุ่มเท่านั้นที่สาม
ารถใช้งานได้

2. ช่วงตอนที่เรา อัพโหลดไฟด์ไปแล้ว แถบเครื่องมือ ที่ว่า ตัวช่วยจัดการไฟด์แนบ(1) พอกดดู ช่องการใช้งาน เล็กมาก ถ้าไม่ได้เปิดหน้าต่างให้เต็มจอ ต้องเปิดหน้าต่างให้เต็ม ถึงจะมองเห็นทั้งหมด

ปล.อีกนิดนะครับ
ขอแสดงความคิดเห็น
ถ้าเป็นไฟด์รูปภาพ น่าจะแสดงรูปภาพในข้อความทันทีเลย จะดีว่านะครับ ส่วนไฟด์นามสกุลอื่นก็ให้ Download เหมือนเดิม
ที่ว่าให้แสดงภาพเลย เผื่อบางที่ผู้ใช้งาน อาจมีภาพสวยๆมาให้ชม โดยที่ไม่ต้องกด Download ให้เสียเวลา.... ทำให้เวปบอร์ดน่าใช้ขึ้นไปอีกนิดครับ

#8 mickymonster

mickymonster

• System Operator

Posted 19 September 2008 - 11:42 AM

Test ...

Attached Thumbnails

#9 Anthika ISOTHAI

Anthika ISOTHAI
  • Guests

Posted 19 September 2008 - 11:59 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Sep 18 2008, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พบปัญหาอีกนิดครับ
1. ผมลอง อัพไฟด์รูปภาพเข้าครับ แต่ว่า Download ไม่ได้ ขึ้นว่า

Error มีความผิดพลาดเกิดขึ้นระหว่างการดำเนินการ
มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น กรุณาอ่านคำแนะนำ เพื่อเป็นช่วยในการแก้ไขปัญหา

หากไม่สามารถแก้ไขปัญหาด้วยตนเองได้ กรุณาติตด่อผู้ดูแลระบบเพื่อช่วยเหลือ แก้ไขปัญหานี้

พบข้อผิดพลาดดังต่อไปนี้
คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้งานส่วนนี้ เป็นไปได้ที่ผู้ดูแลระบบสงวนไว้ให้กับสมาชิกของเว็บหรือกลุ่มบางกลุ่มเท่านั้นที่สาม
ารถใช้งานได้

2. ช่วงตอนที่เรา อัพโหลดไฟด์ไปแล้ว แถบเครื่องมือ ที่ว่า ตัวช่วยจัดการไฟด์แนบ(1) พอกดดู ช่องการใช้งาน เล็กมาก ถ้าไม่ได้เปิดหน้าต่างให้เต็มจอ ต้องเปิดหน้าต่างให้เต็ม ถึงจะมองเห็นทั้งหมด

ปล.อีกนิดนะครับ
ขอแสดงความคิดเห็น
ถ้าเป็นไฟด์รูปภาพ น่าจะแสดงรูปภาพในข้อความทันทีเลย จะดีว่านะครับ ส่วนไฟด์นามสกุลอื่นก็ให้ Download เหมือนเดิม
ที่ว่าให้แสดงภาพเลย เผื่อบางที่ผู้ใช้งาน อาจมีภาพสวยๆมาให้ชม โดยที่ไม่ต้องกด Download ให้เสียเวลา.... ทำให้เวปบอร์ดน่าใช้ขึ้นไปอีกนิดครับ

จัดการแก้ไขในเรื่องรูปภาพให้แล้วค่ะ และเพิ่มการใส่โค้ดอักษรวิ่งในลายเซ็นให้ด้วยจ้า
ส่วน "ตัวช่วยจัดการไฟด์แนบ(1)" ไม่ต้องกดแนบไฟล์แค่ทำการอัพโหลดรูปภาพปกติก็สามารถทำได้ค่ะ ตอนนี้รูปภาพโชว์ปกติแล้ว
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

Attached Images

#10 iso_man

iso_man

Posted 19 September 2008 - 12:01 PM

ถึงคุณwebmaster
ทำไมเวลาผมโพสแสดงความคิดเห็นแล้ว โปรแกรมชอบเด้งออกว่าไม่ได้เป็นสมาชิกและต้องคอยใส่ user_name and code ทุกครั้งเลย ไม่ทราบผมทำผิดขั้นตอนหรือเปล่า แต่ทุกครั้งที่เข้าไปแล้วระบบก็จะตอบรับ แต่เมื่อจะโพสก็เป็นอีก รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ไขด้วยครับ
iso_man
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#11 Amsept

Amsept

Posted 19 September 2008 - 01:23 PM

QUOTE(iso_man @ Sep 19 2008, 12:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงคุณwebmaster
ทำไมเวลาผมโพสแสดงความคิดเห็นแล้ว โปรแกรมชอบเด้งออกว่าไม่ได้เป็นสมาชิกและต้องคอยใส่ user_name and code ทุกครั้งเลย ไม่ทราบผมทำผิดขั้นตอนหรือเปล่า แต่ทุกครั้งที่เข้าไปแล้วระบบก็จะตอบรับ แต่เมื่อจะโพสก็เป็นอีก รบกวนช่วยบอกวิธีแก้ไขด้วยครับ
iso_man

toyou.gif ทดสอบแล้วไม่มีปัญหาอะไรนะคะ แต่ลองวิธีนี้ดูไหมคะ เริ่มจากลองย้ายเครื่องคอมพิวเตอร์ที่ทำการ Login ดูคะ แล้วได้ผลเป็นอย่างไรก็แจ้งผลด้วยนะคะ ขอบคุณคะสำหรับคำแนะนำ

#12 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 September 2008 - 03:52 PM

QUOTE(แจง Isothai @ Sep 19 2008, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดการแก้ไขในเรื่องรูปภาพให้แล้วค่ะ และเพิ่มการใส่โค้ดอักษรวิ่งในลายเซ็นให้ด้วยจ้า
ส่วน "ตัวช่วยจัดการไฟด์แนบ(1)" ไม่ต้องกดแนบไฟล์แค่ทำการอัพโหลดรูปภาพปกติก็สามารถทำได้ค่ะ ตอนนี้รูปภาพโชว์ปกติแล้ว
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ขอบคุณครับ
แต่โชว์เล็กไปหน่อยนะครับ น่าจะใหญ่สุด เท่าความกว้างของช่องเขียนข้อความ ลองพิจารณนะครับ

ใส่โค๊คตัวอักษรวิ่งทำไงครับ ไม่มีคำสั่งตัวอย่างเลย thankyou.gif huh.gif huh.gif huh.gif huh.gif

#13 Anthika ISOTHAI

• Guests

Posted 19 September 2008 - 04:08 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Sep 19 2008, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ
แต่โชว์เล็กไปหน่อยนะครับ น่าจะใหญ่สุด เท่าความกว้างของช่องเขียนข้อความ ลองพิจารณนะครับ

ใส่โค๊คตัวอักษรวิ่งทำไงครับ ไม่มีคำสั่งตัวอย่างเลย thankyou.gif huh.gif huh.gif huh.gif huh.gif

พี่คะรูปที่พี่บอกว่าให้อัพโหลดใหญ่เท่าของจริง ชิมิ เด๋วแจงจัดการให้นะคะ
ส่วนพวกโค้ดอักษรวิ่งก็เหมือนที่พี่แต่งใน hi5 แหละค่ะ หุหุ ไปแอบดู hi5 พี่มาแร้นนน เอิ๊ก ๆๆๆ ตัวอย่างก็ในนี้เลยค่ะ

http://www.bloggang....k...20&gblog=33

ปล.ใช้แต่งบล็อกก็ได้นะคะพี่ ส่วนเรื่องโค้ดอื่น ๆๆ ต้องทดลองหาใส่ดูค่ะ เพราะว่า isothai.com เค้า ปั๊ต-ตา-นา แร้นน

#14 Anthika ISOTHAI

• Guests

Posted 23 September 2008 - 10:39 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Sep 19 2008, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ

เราได้ทำการปรับขนาดรูปที่ต้องการอัพโหลดแล้วค่ะ แต่ให้สูงสุดแค่ 1000x1000 นะคะ ขอบคุณสำหรับ

Attached Images

#15 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 23 September 2008 - 12:58 PM

QUOTE(แจง Isothai @ Sep 23 2008, 10:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เราได้ทำการปรับขนาดรูปที่ต้องการอัพโหลดแล้วค่ะ แต่ให้สูงสุดแค่ 1000x1000 นะคะ ขอบคุณสำหรับ

ขอบคุณ คุณแจงมากๆๆเลย น่ารักยังใจดีอีก อิอิ

#16 Anthika ISOTHAI

• Guests

Posted 23 September 2008 - 02:15 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Sep 23 2008, 12:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ คุณแจงมากๆๆเลย น่ารักยังใจดีอีก อิอิ

toyou.gif โหยยยยยย ชมกานซ้าง้าน laugh.gif ดีน๊า ที่ออฟฟิชมีชั้นสอง ม่ะง้านนนน ลอยแร้นนนน เอิ๊ก ๆๆๆ thankyou.gif

#17 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 06 October 2008 - 01:27 PM

ขอถามเรื่องการจัดการเอกสารแนบครับ

เท่าที่ใช้ จะมีพื้นที่ให้ 500 KB ใช่ไหมครับ ผมแนบเอกสารไป ประมาณ 5-6 อัน ก็จะเต็มแล้ว 500 KB

ถ้าผมลบเอกสารแนบไป กระทู้ที่ผมลงไว้ ก็ ไม่มีประโยชน์เลย เพราะ เอกสารแนบไม่มีแล้ว

ดังนั้นรบกวนพิจารณา เอกสารที่จะแนบลงกระทู้ ไม่จำกัดได้ไหมครับ บางทีมีขอดีๆๆอยากมาแจก มันเต็มซะก่อน

จำกัดเฉพาะ ข้อความก็พอครับ

พิจารณาด้วยครับ.......Toppy ISO ชลบุีรี

#18 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 07 October 2008 - 09:10 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Oct 6 2008, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามเรื่องการจัดการเอกสารแนบครับ

เท่าที่ใช้ จะมีพื้นที่ให้ 500 KB ใช่ไหมครับ ผมแนบเอกสารไป ประมาณ 5-6 อัน ก็จะเต็มแล้ว 500 KB

ถ้าผมลบเอกสารแนบไป กระทู้ที่ผมลงไว้ ก็ ไม่มีประโยชน์เลย เพราะ เอกสารแนบไม่มีแล้ว

ดังนั้นรบกวนพิจารณา เอกสารที่จะแนบลงกระทู้ ไม่จำกัดได้ไหมครับ บางทีมีขอดีๆๆอยากมาแจก มันเต็มซะก่อน

พิจารณาด้วยครับ.......Toppy ISO ชลบุีรี

ขอสนับสนุนเรื่องนี้นะคะ เพราะว่าตัวนิดาเองก็แนบไฟล์ไปแค่ 2 ไฟล์เองน่ะ

แต่ก็เกือบจะ 400 kb แล้วนะ จะแนบ อีกคงเต็มแน่เลยอ่ะ

ทำอย่างไรดีนะ

"

#19 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 07 October 2008 - 01:49 PM

ระวังไอ้ตัว wellness ด้วยครับ

มันเข้ามาอีกแล้ว angry.gif

#20 isothai.com

isothai.com

Posted 10 October 2008 - 11:06 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Oct 6 2008, 01:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>

Test

Attached Files

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users