Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

บทความหรือความเห็น

• This topic is locked This topic is locked
28 replies to this topic

#21 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 March 2009 - 02:13 PM

ถ้าเป็นเขตปริมณฑลแถๆบ้านผม เขาไม่เรียกว่าเป็น "บทความ" หรอกน่ะครับ...จริงๆ
แบบนี้ เขาเรียกกันว่า "บทคววม" ออกสำเนียงไปทางเวียงจันทน์นิสนึงคับ
แก้เครียดครับ อากาศร้อนแล้ว เดี๋ยวใจจะร้อนตามไปด้วยครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#22 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 06 March 2009 - 04:07 PM

ขอเรียกงานเขียนพื้นที่ส่วนนี้ว่า 'นิราศรัก (คุณภาพ)ออนไลน์' ได้ป่ะ จะได้ match กับน่าตา และความโรแมนติกของเพื่อนๆ สมาชิกอีกจั๊กกะหน่อยนึงน่ะ กิ้ว กิ้ว wub.gif
"

#23 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 06 March 2009 - 04:12 PM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Mar 6 2009, 04:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเรียกงานเขียนพื้นที่ส่วนนี้ว่า 'นิราศรัก (คุณภาพ)ออนไลน์' ได้ป่ะ จะได้ match กับน่าตา และความโรแมนติกของเพื่อนๆ สมาชิกอีกจั๊กกะหน่อยนึงน่ะ กิ้ว กิ้ว wub.gif

ผมว่า เอาเป็น นิยายรัก .... ดีไหมครับพี่
เดี๋ยวจะได้หา พระเอก นางเอก กันไปเลย
นางเอก คงหาเอาแถวนี้ไม่ยากหรอกครับ
laugh.gif laugh.gif อิๆๆๆ laugh.gif laugh.gif
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#24 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

• Power Members

Posted 06 March 2009 - 04:12 PM

กระทู้แรงนะ
แต่!! มุมมองย่อมแตกต่างกัน อย่างน้อยก็ได้รู้ว่า "บทความ" คืออะไร
อย่าจริงจังมากไปครับ อะไรที่สื่อออกมาแล้วมีคนนำไปใช้อย่างได้ผลก้อโอเค แล้วครับ

#25 ไก่ทอดหาดใหญ่

ไก่ทอดหาดใหญ่

• Interests:ISO, Productivity

Posted 06 March 2009 - 07:54 PM

ขอนิดนึงละกัน ผมเองก็เป็นคนหนึงที่มีบทความอยู่หลายอัน

1. ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ เพราะจริงๆแล้วผมเห็นตั้งแต่เปิดกระทู้ใหม่ๆ แล้วที่จริงก็.... นิดนึงครับแต่ก็เหมือนกับทุกท่านที่ให้ให้ความเห็นเหมือนกันคือวัตถุประสงค์คือต้องก
าร shear กันมากกว่า

2. ก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ผมจะได้ระมัดระวัง และศึกษาให้มากกว่านี้
Email:(Mail and Data)
theerawut.thanomdee@gmail.com

#26 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Posted 06 March 2009 - 09:11 PM

จะเรียกบทความ หรือ ความเห็นอะไรก็อย่าซีเรียสกันเลยนะ
แต่ที่รู้ๆ สามารถนำมาปรับใช้กับชีวิตการทำงานได้ก็แล้วกัน และมีประโยช์มากสำหรับสมาชิกซึ่งมีที่นี่ที่เดียวที่เราแบ่งปันความรู้กันได้โดยบริส
ุทธิ์ใจ

#27 ทิ.

ทิ.

Posted 07 March 2009 - 07:00 AM

- ความหมายของบทความ ....ครับ!!!

[attachment=605:_วามหมาย_อ_บ__วาม.doc]

" ʵ

#28 มือใหม่

มือใหม่

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 10 March 2009 - 04:24 PM

QUOTE(ทิ. @ Mar 7 2009, 07:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>

- ความหมายของบทความ ....ครับ!!!

[attachment=605:_วามหมาย_อ_บ__วาม.doc]

โหลดไฟล์ไม่ได้อีกแล้วค่ะคุณทิ อ่านมาตั้งนาน ต้น ๆ กระทู้เครียดเลยค่ะ

นิดาเองก็ไม่ค่อยเข้าใจคำว่าบทความมากหรอกนะคะ แต่ถ้าให้นิดาเลื่อกอ่าน

ระหว่าง "บทความ" และ "ความคิดเห็น" นิดาว่าความคิดเห็นน่าจะเข้าใจง่ายกว่านะะค

ตามประสาคนความรู้น้อยอย่างนิดา ถ้าอะไรที่เป็นทางการมาก อ่านแล้วน่าเบื่อค่ะ

ขอโทษด้วยถ้าความเห็นที่นิดาบอกออกไป ไม่ถูกใจใครหลายคน unsure.gif

(อ่านมาจนจบกระทู้ยังเครียดอยู่เลย ทำไงดีล่ะ คุณทิ โฟล์โหลดไม่ได้จร้า laugh.gif )
"

#29 non

non

Posted 19 May 2009 - 06:09 PM

QUOTE(ไก่ทอดหาดใหญ่ @ Mar 6 2009, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอนิดนึงละกัน ผมเองก็เป็นคนหนึงที่มีบทความอยู่หลายอัน

1. ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ เพราะจริงๆแล้วผมเห็นตั้งแต่เปิดกระทู้ใหม่ๆ แล้วที่จริงก็.... นิดนึงครับแต่ก็เหมือนกับทุกท่านที่ให้ให้ความเห็นเหมือนกันคือวัตถุประสงค์คือต้องก
าร shear กันมากกว่า

2. ก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ผมจะได้ระมัดระวัง และศึกษาให้มากกว่านี้

ผมว่าคุณไก่ทอดอย่าท้อแท้ครับ

เค้าก็บอกแล้วว่าเป็นสังคมแห่งการแบ่งปันกัน

มีเพื่อนๆเข้ามาเก็บจำนวนมาก

ถ้าใครเห็นว่า ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร ก็หาเว๊ปที่เค้ามีวิชาการมากๆดูแล้วกัน

คุณ web พยายามต่อไปนะครับ พวกเราได้เห็นถึงความตั้งใจ และความเหนื่อยยากของคุณ

ไม่ว่าการกู้โปรแกรมที่...พวกไม่หวังดีปล่อยไวรัส(ซึ่งตอนนี้กำลังโดนอีกแล้ว)

หรือการส่งสติกเกอร์ (อย่างดี) ให้พวกเราด้วยทุนตัวเอง

ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้ามา

เอาแค่นี้ก่อนแล้วกัน เดี๋ยวเพื่อนๆคงเข้ามาช่วยกันแชร์..... toyou.gif

อยากให้ช่วยย้ายกระทู้นี้ไปที่สังคมชาวไอเอสโอครับ อยู่ในนี้เพื่อนๆมองไม่ค่อยเห็น รบกวนท่านเจ้าของเว๊ปด้วยนะครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users