Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet#6 Part 2 เปิดรับสมัครแล้วครับ

• Please log in to reply
63 replies to this topic

#41 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 February 2012 - 01:37 PM

วันเสาร์ผมตามไปช่วงเย็นๆๆนะครับ เนื่องจากช่วงเช้าติดประชุมงาน safety&enviornement เดี๋ยวตามไปแน่นอนครับ 4237.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#42 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 19 February 2012 - 08:04 PM

ผมได้เตรียมซื้ออุปกรณ์ที่จำเป็น สำหรับรับประทานอาหารมาแล้วนะครับ

1. จาน, ถ้วย แบบย่อยสลายได้ เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม lol.gif
2. ช้อมส้อม, ช้อน พลาสติก
3. แก้วน้ำ, ถ้วยกาแฟ
4. ถ้วยเล็กใส่ซอส
5. ถุงขยะ

และอื่นๆ ที่จะเตรียมไปก็คือ

1. เตาแก้สปิคนิค
2. กระทะ, หม้อ , ตะหลิว, ทัพพี
3. น้ำมันพืช, น้ำปลา, ซอสพริก, ซอสมะเขือเทศ
4. น้ำดื่ม คิดว่าจะซื้อเป็นแกลลอนมีหูหิ้ว
5. บัลเลนไทน์ 1 ขวด

ใครมีกระติกน้ำแข็งใบใหญ่ๆ บ้างครับ ช่วยเอาติดรถไปด้วย หลายๆ ใบก็ดีครับ เผื่อไว้

#43 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 19 February 2012 - 08:09 PM

ตอนนี้ ที่น่าจะไปแน่ๆ ก็คือ

1. DooK + 1 ผู้ติดตาม/ เดี๋ยวผมซื้อไส้กรอกไป 2 กิโลครับ จะปิ้ง ย่าง ทอด ก็ว่ากันไป/ กิจกรรมที่ผมคิดว่าตัวเองพอจะทำได้ ก็คงเป็น ATV ส่วนล่องแก่ง ขอบายจ้า
2.((เอ)) ผู้ติดตามยังหาไม่เจอ / เอจะเอาบาร์บิคิวหมูไปย่าง 30 ไม้ / กิจกรรม จะเล่นน้ำข้างที่พัก อิอิชอบ
3. Khing + ไม่มี / เนื่องจากติดรถพี่เอไปขออนุญาตแวะซื้อทางผ่านแล้วกันนะคะ / กิจกรรม ได้หมดค่ะ อะไรก็ได้ เหอะๆๆๆๆๆ
4. pop + หลายผู้ติดตาม หรือตามไปติดๆๆ /ใครอยากทานฝีมือผมบอกว่าแล้วเอาซี่โครงหมูไปหมักบาบีคิวให้ทานกันดีไหนจาน ดุก แต่ครั้งก่อนเราเป็นเนื้อหมู ครั้งนี้เปลี่ยนเป็นซี่โครงซัก 3 โลน่าจะไหวอิอิ
5. webmaster + ผู้ติดตาม ผมจะเอาเตาแก้สปิคนิคไป และอุปกรณ์ทำครัวที่จำเป็นบางอย่าง ส่วนอย่างอื่น เดี๋ยวดูอีกทีนะครับว่าขาดเหลืออะไร ส่วนพวกวัตถุดิบหลักๆ ถ้าคนไปเยอะ ผมว่า ซื้อไปทีเดียวแล้วค่อยแชร์ๆ กันก็ได้นะครับ เช่น ข้าว, หมู, ไก่ อะไรก็ว่าไป ส่วนสมาชิกเอาไป อาจจะเอาไปเป็นอาหารเสริมอาหารหลักอีกที
6. คนตัวเล็ก....ผู้ติดตามค่ะ / P' Pop ค่ะ
7. คุณโก้

อย่างต่ำนี่ก็ น่าจะ 10 คนเข้าไปแล้วครับ

มีคนไม่ไปช่วงเช้าหลายท่านเหมือนกัน คิดว่าคงไม่เน้นกิจกรรมภาคกลางวันหรอกครับ เน้นภาคเย็นกับกลางคืนมากกว่า

#44 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 February 2012 - 09:18 PM

QUOTE(webmaster @ Feb 18 2012, 09:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้สึกมี๊ทแอนด์กรี๊ดครั้งก่อนๆ ท๊อปก็เบี้ยวงานแต่งเพื่อน เพื่อมางานครั้งหนึ่งแล้วไม่ใช่เร๊อะ.. อีกสักครั้งจะเป็นไรไป drool.gif

ล้อเล่นน่ะ.. ยังไงก็น่าเสียดาย หากสมาชิกระดับรางวัลจะไม่ได้มาร่วมงาน

คือรอบที่แล้ว โดนด่าไปแล้ว

รอบนี้คนสำคัญมากเลย อยากไปนะครับ แต่ไม่ได้จริงๆๆ แงๆๆๆ

ไม่แน่อาจ ไปเจอกันเช้าวันอาทิตย์ก็ได้นะครับ .................ถ้าไหว

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#45 iso_man

iso_man

Posted 20 February 2012 - 08:02 AM

เห็นรายการแล้วงานนี้มีเมาแน่อิอิ แต่ผมไม่ดื่มครับเดี๋ยวเตรียมน้ำผลไม้ไปด้วยแล้วกันเพื่อสุขภาพ ใครไม่ไปเสียดายหน้าดูงานนี้เดี๋ยวจัดกิจกรรมเกมไปด้วยดีก่า

QUOTE(webmaster @ Feb 19 2012, 08:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ ที่น่าจะไปแน่ๆ ก็คือ

1. DooK + 1 ผู้ติดตาม/ เดี๋ยวผมซื้อไส้กรอกไป 2 กิโลครับ จะปิ้ง ย่าง ทอด ก็ว่ากันไป/ กิจกรรมที่ผมคิดว่าตัวเองพอจะทำได้ ก็คงเป็น ATV ส่วนล่องแก่ง ขอบายจ้า
2.((เอ)) ผู้ติดตามยังหาไม่เจอ / เอจะเอาบาร์บิคิวหมูไปย่าง 30 ไม้ / กิจกรรม จะเล่นน้ำข้างที่พัก อิอิชอบ
3. Khing + ไม่มี / เนื่องจากติดรถพี่เอไปขออนุญาตแวะซื้อทางผ่านแล้วกันนะคะ / กิจกรรม ได้หมดค่ะ อะไรก็ได้ เหอะๆๆๆๆๆ
4. pop + หลายผู้ติดตาม หรือตามไปติดๆๆ /ใครอยากทานฝีมือผมบอกว่าแล้วเอาซี่โครงหมูไปหมักบาบีคิวให้ทานกันดีไหนจาน ดุก แต่ครั้งก่อนเราเป็นเนื้อหมู ครั้งนี้เปลี่ยนเป็นซี่โครงซัก 3 โลน่าจะไหวอิอิ
5. webmaster + ผู้ติดตาม ผมจะเอาเตาแก้สปิคนิคไป และอุปกรณ์ทำครัวที่จำเป็นบางอย่าง ส่วนอย่างอื่น เดี๋ยวดูอีกทีนะครับว่าขาดเหลืออะไร ส่วนพวกวัตถุดิบหลักๆ ถ้าคนไปเยอะ ผมว่า ซื้อไปทีเดียวแล้วค่อยแชร์ๆ กันก็ได้นะครับ เช่น ข้าว, หมู, ไก่ อะไรก็ว่าไป ส่วนสมาชิกเอาไป อาจจะเอาไปเป็นอาหารเสริมอาหารหลักอีกที
6. คนตัวเล็ก....ผู้ติดตามค่ะ / P' Pop ค่ะ
7. คุณโก้

อย่างต่ำนี่ก็ น่าจะ 10 คนเข้าไปแล้วครับ

มีคนไม่ไปช่วงเช้าหลายท่านเหมือนกัน คิดว่าคงไม่เน้นกิจกรรมภาคกลางวันหรอกครับ เน้นภาคเย็นกับกลางคืนมากกว่า

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#46 *Khing*

*Khing*

Premium Member

• Power Members
  • Interests:ISO9001
    ISO14001
    OHSAS18001
    TS16949

Posted 20 February 2012 - 09:03 AM

QUOTE((( เอ )) @ Feb 13 2012, 03:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณโก้มารายงานตัวเพิ่มว่า "ไป" แต่แค่ยังแอบเข้าเวปไม่ได้อิอิ แฟนพันธุ์แท้(เดี๋ยวเอาปูอัดกะวาซาบิไปฝาก)

เพื่อนๆท่านใดยังไม่เคยไปร่วมกลุ่ม ลองดูสักครั้งนะคะ

ฝังชลบุรี รถเอรับได้อีก 2 คนนะคะ สนใจยกมือไปด้วยกันได้ค่ะ

ไปคุยปรึกษาปัญหากันแบบสบายๆ ใครมีคำถามอะไรก็เอาไปถามได้ ถามไปกินไป สนุก ได้คำตอบและได้ความรู้มากมาย

น้องใหม่หากใครเขินๆอายๆ ทักทายเอมาก่อนได้จ้า เหมือนน้องขิง เดี๋ยวนี้ชินกันไปแหละ 555

แหมก็พี่เอ ใจดีซะขนาดนี้ congratualtions.gif

#47 iso_man

iso_man

Posted 20 February 2012 - 09:08 AM

ปกติเธอได้รับฉายา นางฟ้าผู้พกมีดโกน 555555555555

QUOTE(Khing#HF# @ Feb 20 2012, 09:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แหมก็พี่เอ ใจดีซะขนาดนี้ congratualtions.gif

#48 Khongkwan

Khongkwan

Supreme Member

Posted 20 February 2012 - 02:49 PM

แงแง

ติดภารกิจกับที่บ้านอะค่ะ เศร้าใจเลย
ครั้งหน้าฟ้าใหม่ ขอเกาะรถไปด้วยนะคร๊ะ
เข้ามาติดตามกิจกรรมตลอดค่า

#49 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 20 February 2012 - 10:27 PM

QUOTE(iso_man @ Feb 20 2012, 09:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปกติเธอได้รับฉายา นางฟ้าผู้พกมีดโกน 555555555555

แสนดีเป็นนางฟ้าประจำ แต่คารมมารเป็นบางเวลา stretcher.gif

งานนี้ใครๆก็พากันติดภาระกิจ งั้นเราไปเล่นน้ำข้างที่พักก็ได้ excited.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#50 omi

omi

Posted 22 February 2012 - 09:09 AM

อดไปตลอด ไม่เคยได้ลงชื่อกับเค้าสักที ติดงานแต่ง 2 วัน 2 งาน งานเข้าจริ๊งๆ

#51 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 22 February 2012 - 09:13 AM

QUOTE(omi @ Feb 22 2012, 09:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อดไปตลอด ไม่เคยได้ลงชื่อกับเค้าสักที ติดงานแต่ง 2 วัน 2 งาน งานเข้าจริ๊งๆ

เสียดายนะครับ คิดจะไปหลายครั้งแล้วแต่ไม่พร้อมไม่ตรงกับวันหยุด
ใจอยากไปครั้งแรกซะหน่อยเป็นสมาชิกมาหลายปีแล้ว พลาดอีกตามเคย

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#52 iso_man

iso_man

Posted 22 February 2012 - 09:27 AM

ตัวอย่างรายการอาหาร

Attached Images

#53 DooK

DooK

Posted 22 February 2012 - 03:01 PM

ดัน
ลายเซ็น

#54 mudjarin

mudjarin

Posted 22 February 2012 - 03:19 PM

QUOTE(DooK @ Feb 22 2012, 03:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดัน

อยากไปด้วยจังคะ กำลังเบื่อ อยากหนีกรุง ขอรายละเอียดงานได้มั้ยคะ

#55 iso_man

iso_man

Posted 22 February 2012 - 03:29 PM

ไปที่ โพสแรกแล้วกดตาม Link ในโพสเลยครับ

QUOTE(mudjarin @ Feb 22 2012, 03:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปด้วยจังคะ กำลังเบื่อ อยากหนีกรุง ขอรายละเอียดงานได้มั้ยคะ

#56 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 22 February 2012 - 08:07 PM

QUOTE(mudjarin @ Feb 22 2012, 03:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อืม หน้าแรกโลด

#57 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 22 February 2012 - 09:11 PM

เชิญเลยนะคะไปด้วยกัน รับรองว่าไม่โดดเดี่ยวแน่นอน
คนบ้านนี้เป็นกันเองทุกคนเลยค่ะ
smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#58 iso_man

iso_man

Posted 23 February 2012 - 04:57 PM

้hello พี่โอ๋ยังไม่ได้รับกาแฟที่ส่งมาเลยนะครับ รออยู่หน่าอิอิ

QUOTE(Food Safety @ Feb 22 2012, 08:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม หน้าแรกโลด

#59 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 23 February 2012 - 08:44 PM

QUOTE(iso_man @ Feb 23 2012, 04:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
้hello พี่โอ๋ยังไม่ได้รับกาแฟที่ส่งมาเลยนะครับ รออยู่หน่าอิอิ

ส่งไปรษณีย์แบบธรรมดาสุดๆ ที่พระนครศรีอยุธยา คาดว่าน่าจะถึงในอีกไม่กี่วันนี้มั๊งครับ

#60 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Posted 24 February 2012 - 10:55 PM

เคลียร์คิวอยู่หลายวัน งานนี้ สามารถพาผู้บัญชาการที่บ้านไปด้วยได้ไหมครับ (ผบทบ.)

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users