Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet#6 Part 2 เปิดรับสมัครแล้วครับ

• Please log in to reply
63 replies to this topic

#21 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 13 February 2012 - 03:12 PM

คุณโก้มารายงานตัวเพิ่มว่า "ไป" แต่แค่ยังแอบเข้าเวปไม่ได้อิอิ แฟนพันธุ์แท้(เดี๋ยวเอาปูอัดกะวาซาบิไปฝาก)

เพื่อนๆท่านใดยังไม่เคยไปร่วมกลุ่ม ลองดูสักครั้งนะคะ

ฝังชลบุรี รถเอรับได้อีก 2 คนนะคะ สนใจยกมือไปด้วยกันได้ค่ะ

ไปคุยปรึกษาปัญหากันแบบสบายๆ ใครมีคำถามอะไรก็เอาไปถามได้ ถามไปกินไป สนุก ได้คำตอบและได้ความรู้มากมาย

น้องใหม่หากใครเขินๆอายๆ ทักทายเอมาก่อนได้จ้า เหมือนน้องขิง เดี๋ยวนี้ชินกันไปแหละ 555

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#22 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 13 February 2012 - 08:15 PM

QUOTE(DooK @ Feb 13 2012, 11:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โอกาสหน้ายังมีครับพี่โอ๋ พบกันเมื่อชาติต้องการครับ smile.gif

ทำปานประหนึ่งจะไปเกณฑ์ทหาร smiley-computer005.gif

#23 DooK

DooK

Posted 14 February 2012 - 02:35 PM

ดันกันไป สงสัยงานนี้ยังไม่ตัดสินใจกันอีกเยอะนะนี่
ลายเซ็น

#24 pruksachart

pruksachart

Supreme Member

• Power Members

Posted 14 February 2012 - 03:17 PM

เสียดายจัง
ไม่สะดวก แล้วค่ะ กะว่าจะพาผู้ชายไปเปิดตัว ซะหน่อย อิอิอิ

ว้า เสียดายจัง sweat.gif

#25 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 15 February 2012 - 08:20 PM

เอ พี่ส่งกาแฟ ไปให้ช่วยชิมเช้าวันอาทิตย์ โดยส่งไปให้พี่ป๊อปแล้วนะครับ

ช่วยด้วยจ้า

#26 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 16 February 2012 - 09:24 AM

QUOTE(Food Safety @ Feb 15 2012, 08:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ พี่ส่งกาแฟ ไปให้ช่วยชิมเช้าวันอาทิตย์ โดยส่งไปให้พี่ป๊อปแล้วนะครับ

ช่วยด้วยจ้า

ขอบคุณมากนะคะพี่โอ๋ ผลการชิมเป็นอย่างไรจะแจ้งอีกทีค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#27 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 16 February 2012 - 06:24 PM

ดันหน่อยครับ.. ตั้งทาร์เก็ทสมาชิกไว้ที่ 15 คนก็แล้วกัน ยังไม่รวมผู้ติดตาม

คุณเอ พอจะรับหน้าที่เป็นแม่ครัวใหญ่ได้มั๊ยครับ ยังไงผมจะได้คุยเรื่องอาหารการกินโดยรายละเอียดอีกที

คิดเมนูเผื่อเลยก็ได้ครับ อย่างน้อยก็ต้องมีมื้อเย็นวันเสาร์ กับเช้าวันอาทิตย์ครับ

อุปกรณ์ผมจะเอาไป พวกเตาแก้ส, กระทะ, ตะหลิว, หม้อ

วัตถุดิบอาหารมื้อหลักอาจแชร์กันก็ได้ครับ

#28 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 16 February 2012 - 08:06 PM

QUOTE(webmaster @ Feb 16 2012, 06:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดันหน่อยครับ.. ตั้งทาร์เก็ทสมาชิกไว้ที่ 15 คนก็แล้วกัน ยังไม่รวมผู้ติดตาม

คุณเอ พอจะรับหน้าที่เป็นแม่ครัวใหญ่ได้มั๊ยครับ ยังไงผมจะได้คุยเรื่องอาหารการกินโดยรายละเอียดอีกที

คิดเมนูเผื่อเลยก็ได้ครับ อย่างน้อยก็ต้องมีมื้อเย็นวันเสาร์ กับเช้าวันอาทิตย์ครับ

อุปกรณ์ผมจะเอาไป พวกเตาแก้ส, กระทะ, ตะหลิว, หม้อ

วัตถุดิบอาหารมื้อหลักอาจแชร์กันก็ได้ครับ

อ.เวป จร้า เรื่องการทำอาหารให้นำทีมโดย พี่ป๊อบ isoman ได้เลยค่ะ ฝีมือเชลล์ชวนชิมแน่นอน (เอนะลูกมือพอไหว ฝีมือห่างไกลพี่ป๊อบมากมาย)
อยากทานอะไร บอกได้เลยพี่ป๊อบจัดให้ สำหรับการจัดหาวัตถุดิบให้เอช่วยอะไรบอกได้เลยนะคะสะดวกดำเนินการให้ได้ค่ะ

อยากให้สมาชิกไปด้วยกันเยอะๆนะคะ ไปร่วมสนุกกัน

#29 iso_man

iso_man

Posted 16 February 2012 - 08:19 PM

อ้าวสมาชิกทำไมน้อยจังละครับ เดี๋ยวเรื่องอาหารผมจัดให้ชุดใหญ่เลยครับใครอยากทานไรบอก ตัวอย่างอาหารที่สามารถทำได้
มื้อเย็น
1. กุ้งอบวุ้นเส้น
2. ปลาราดพริก
3. ซุปเปอร์ขาไก่
4. หมู/ไก่ทอดกระเทียมพริกไทย
5. ข้าวผัดสารพัดอย่าง
6. หมูมะนาว
มื้อเช้า
1. อเมริกันเบรกฟัดดดด
2. ข้าวต้มสารพัดเนื้อสัตว์
แล้วแต่สะดวก ความอร่อยสอบถามได้กับผู้ที่เคยลิ้มรสไปบ้างแล้ว55555 เชลล์ไม่ต่้องมาชิม แม่ช้อยไม่ต้องมารำอิอิ

QUOTE((( เอ )) @ Feb 16 2012, 08:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ.เวป จร้า เรื่องการทำอาหารให้นำทีมโดย พี่ป๊อบ isoman ได้เลยค่ะ ฝีมือเชลล์ชวนชิมแน่นอน (เอนะลูกมือพอไหว ฝีมือห่างไกลพี่ป๊อบมากมาย)
อยากทานอะไร บอกได้เลยพี่ป๊อบจัดให้ สำหรับการจัดหาวัตถุดิบให้เอช่วยอะไรบอกได้เลยนะคะสะดวกดำเนินการให้ได้ค่ะ

อยากให้สมาชิกไปด้วยกันเยอะๆนะคะ ไปร่วมสนุกกัน

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#30 webmaster

webmaster

Posted 16 February 2012 - 10:13 PM

อ้าว.. พ่อครัวใหญ่อยู่นี่เอง อร่อยแน่ๆ smiley-eatdrink020.gif

#31 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 17 February 2012 - 08:51 AM

พี่ป๊อบเอจะกินบาบิคิว ซี่โครงหมูคร๊าป
เดี๋ยวเอจะหาซื้อข้าวโพดกะมันไปย่างกินคู่กัน อิอิ

#32 DooK

DooK

Posted 17 February 2012 - 08:56 AM

ยังไงผมยืนยันจะเอาไส้กรอกพร้อมซอสพริกและซอสมะเขือเทศไปนะครับ และคงหนีบพวกถ่านกับเตาไปด้วยครับ
ลายเซ็น

#33 iso_man

iso_man

Posted 17 February 2012 - 01:06 PM

ได้เลยครับว่าแต่ไส้กรอกนี่อีสานรสเปรี้ยวนี่ไม่ต้องเอาซอสมาก็ได้ครับอิอิ

QUOTE(DooK @ Feb 17 2012, 08:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังไงผมยืนยันจะเอาไส้กรอกพร้อมซอสพริกและซอสมะเขือเทศไปนะครับ และคงหนีบพวกถ่านกับเตาไปด้วยครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#34 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 17 February 2012 - 11:03 PM

กรี๊ด...............................

ผมไปไม่ได้อ่ะ ....เพื่อนสนิทดันมาแต่งงานคืนวันเสาร์อ่ะครับ ..............อดเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆ 4219.gif 4219.gif 4219.gif

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#35 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 18 February 2012 - 09:30 AM

QUOTE(DooK @ Feb 17 2012, 08:56 AM) <{POST_SNAPBACK}>

จานดุกขอเฟรชฟายด้วยได้ป่ะค่ะ...
(หนีบไปด้วยได้ไหมค่ะ)

#36 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 18 February 2012 - 09:32 AM

1. DooK + 1 ผู้ติดตาม/ เดี๋ยวผมซื้อไส้กรอกไป 2 กิโลครับ จะปิ้ง ย่าง ทอด ก็ว่ากันไป/ กิจกรรมที่ผมคิดว่าตัวเองพอจะทำได้ ก็คงเป็น ATV ส่วนล่องแก่ง ขอบายจ้า
2.((เอ)) ผู้ติดตามยังหาไม่เจอ / เอจะเอาบาร์บิคิวหมูไปย่าง 30 ไม้ / กิจกรรม จะเล่นน้ำข้างที่พัก อิอิชอบ
3. Khing + ไม่มี / เนื่องจากติดรถพี่เอไปขออนุญาตแวะซื้อทางผ่านแล้วกันนะคะ / กิจกรรม ได้หมดค่ะ อะไรก็ได้ เหอะๆๆๆๆๆ
4. pop + หลายผู้ติดตาม หรือตามไปติดๆๆ /ใครอยากทานฝีมือผมบอกว่าแล้วเอาซี่โครงหมูไปหมักบาบีคิวให้ทานกันดีไหนจาน ดุก แต่ครั้งก่อนเราเป็นเนื้อหมู ครั้งนี้เปลี่ยนเป็นซี่โครงซัก 3 โลน่าจะไหวอิอิ
5. webmaster + ผู้ติดตาม ผมจะเอาเตาแก้สปิคนิคไป และอุปกรณ์ทำครัวที่จำเป็นบางอย่าง ส่วนอย่างอื่น เดี๋ยวดูอีกทีนะครับว่าขาดเหลืออะไร ส่วนพวกวัตถุดิบหลักๆ ถ้าคนไปเยอะ ผมว่า ซื้อไปทีเดียวแล้วค่อยแชร์ๆ กันก็ได้นะครับ เช่น ข้าว, หมู, ไก่ อะไรก็ว่าไป ส่วนสมาชิกเอาไป อาจจะเอาไปเป็นอาหารเสริมอาหารหลักอีกที
6. คนตัวเล็ก....ผู้ติดตามค่ะ / P' Pop ค่ะ

จะนำอะไรไปด้วยเด๋วคิดก่อนจะบอกอีกทีนะค่ะ

#37 DooK

DooK

Posted 18 February 2012 - 09:49 AM

QUOTE(คนตัวเล็ก @ Feb 18 2012, 09:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จานดุกขอเฟรชฟายด้วยได้ป่ะค่ะ...
(หนีบไปด้วยได้ไหมค่ะ)

ได้เลยคุณเล็ก แต่ของผมไป late หน่อยนะ ติดงานช่วงเช้าครับ
ลายเซ็น

#38 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 18 February 2012 - 09:54 AM

QUOTE(DooK @ Feb 18 2012, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้เลยคุณเล็ก แต่ของผมไป late หน่อยนะ ติดงานช่วงเช้าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

#39 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Posted 18 February 2012 - 05:31 PM

QUOTE(DooK @ Feb 18 2012, 09:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>

หนีบเฟรชฟายไปค่ะ...(ขอแก้ตัว)

#40 webmaster

webmaster

Posted 18 February 2012 - 09:19 PM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 17 2012, 11:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กรี๊ด...............................

ผมไปไม่ได้อ่ะ ....เพื่อนสนิทดันมาแต่งงานคืนวันเสาร์อ่ะครับ ..............อดเลย แงๆๆๆๆๆๆๆๆ 4219.gif 4219.gif 4219.gif

รู้สึกมี๊ทแอนด์กรี๊ดครั้งก่อนๆ ท๊อปก็เบี้ยวงานแต่งเพื่อน เพื่อมางานครั้งหนึ่งแล้วไม่ใช่เร๊อะ.. อีกสักครั้งจะเป็นไรไป drool.gif

ล้อเล่นน่ะ.. ยังไงก็น่าเสียดาย หากสมาชิกระดับรางวัลจะไม่ได้มาร่วมงาน

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users