Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การประเมิน Aspect

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 ติ๊ก

ติ๊ก

Premium Member

• Power Members

Posted 20 January 2009 - 03:39 PM

สวัดดีค่ะ สมาชิกทุกท่าน
ขอสอบถามเรื่อง การประเมิน Aspect หน่อยนะคะ ถ้าเป็นการทำงานนอกบริษัท เราต้องประเมินงานนั้นหรือเปล่าคะ
เช่น เป็นบริษัทรับกำจัดกากอุตสาหกรรม และต้องนำรถเข้าไปจัดเก็บที่บริษัทอืน แล้วเราต้องประเมินขั้นตอนของการจัดเก็บหรือเปล่า
รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่านด้วยนะคะ ขอบคุณคะ laugh.gif

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 January 2009 - 03:55 PM

กิจกรรมทางตรง (กิจกรรมขององค์กรเอง) ตามข้อกำหนด 4.3.1 a) ไม่มีการระบุข้อยกเว้นเอาไว้ ดังนั้น ไม่ว่ากิจกรรมนั้น จะเกิดในที่ตั้ง หรือ นอกที่ตั้งขององค์กรก็ตาม จึงจำเป็นจะต้องได้รับการประเมิน Aspects และ สำหรับกิจกรรมทางอ้อม (กิจกรรมของ ผู้ที่ปฏิบัติงานในนามขององค์กร/ผู้ที่ปฏิบัติงานให้องค์กร) นั้นให้ประเมินเท่าที่องค์กรจะสามารถทำได้ หรือมีอิทธิพลที่จะผลักดันครับ

ดู 4.3.1 a) ประกอบนะจ๊ะ

4.3.1 a) เพื่อชี้บ่งลักษณะปัญหาสิ่งแวดล้อมอันเกิดจากกิจกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการขององค์กรที่อยู่ในขอบข่ายของระบบการจัดการสิ่งแวดล้อม ทั้งที่สามารถควบคุมได้และที่สามารถมีส่วนผลักดัน คำนึงถึงลักษณะปัญหาสิ่งแวดล้อมเหล่านั้นเมื่อมีการวางแผนเกี่ยวกับพัฒนาการใหม่ๆ หรือกิจกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการใหม่หรือกิจกรรม ผลิตภัณฑ์และบริการที่มีการเปลี่ยนแปลง

หากมีเวลาลองพิจารณา Aspect Assessment Form ดูหน่อยนะครับ
http://www.isothai.c...p?showtopic=836
"

#3 ติ๊ก

ติ๊ก

Premium Member

• Power Members

Posted 20 January 2009 - 04:15 PM

ขอบคุณสำหรับทางสว่างนะคะ และขอบคุณมาก ๆ สำหรับข้อมูลดี ๆ ที่มีประโยชน์ในการทำงานที่แนบมาให้ toyou.gif thankyou.gif

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users