Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

งง ครับ ตั้งชื่อกระทู้แล้วอยู่ได้ไม่ถึงวัน ก็หาของเก่าไม่พบ อะไรเนี่ย

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 PAISAL

PAISAL

Posted 19 January 2009 - 06:44 PM

ผมดีใจที่มีเว๊ป แบบนี้เป็นของคนไทย สร้างสรรค์ดีครับ แต่ขอเสนอเพิ่มเติมได้หรือไม่ครับ

หัวข้อทำใมอยู่ได้แค่วันต่อวันละครับ ทำใมไม่มีหัวข้อเดียวแล้วอยู่ได้สัก 1 เดือนละครับบางครับเป็นมีปัญหาที่ทุกคนช่วยตอบแล้วคือเข้าใจกันแล้ว แต่อีก 1 เดือนถัดมามีสมาชิกใหม่มาเพิ่มก็ถามคำถามเดิมๆอีก คนที่ตอบไปแล้วก็เซ็งพอดี คือตอบแต่เรื่องซ้ำๆ แล้วจะมีความก้าวหน้าในวิชาชีพได้อย่างไร สมาชิกเก่าๆก็เบื่อซิครับ เพราะบางครั้งเป็นสมาชิกมานานมีแต่เรื่องเดิมๆจากสมาชิกใหม่ ดังนั้นควรมีหัวข้อที่เคยตอบไปแล้วน่าจะอยู่ได้นานๆนะ เพื่อคนใหม่จะได้ไปคนการตอบปัญหาที่สมาชิกท่านอื่นๆได้ถามไปแล้ว ช่วยกันออกความเห็นหน่อยครับ

paisal.buakarm@hotmail.com

#2 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

• Power Members

Posted 19 January 2009 - 09:37 PM

เห็นด้วย กับ K. PAISAL มาก ๆๆ เพราะบางกระทู้มีประโยช์มากแต่พอจะกลับมาอ่านอีกครั้ง หรือ มีเพื่อนท่านอื่นแนะนำเพิ่มเติม ก็หาไม่พบชะแล้ว.

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 January 2009 - 12:26 AM

ผมถึงได้ทำลิ้งไว้ที่ลายเซ็นต์ผมนี่ไง

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 ทิ.

ทิ.

Posted 20 January 2009 - 09:33 AM

- ใส่หมายเลข ของกระทู้
จะทำให้อ้างอิงได้ สะดวกและง่าย ต่อการค้นหา

" ʵ

#5 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 20 January 2009 - 10:46 AM

ขอขอบคุณสมาชิกที่ให้คำแนะนำนะครับ ขอชี้แจงดังนี้ครับ

ผมเข้าใจว่าคุณ PAISAL คงหมายถึงกระทู้หน้าแรกหรือเปล่าครับ ที่อยู่วันต่อวัน หรือส่วนใหญ่ไม่ถึงวันกระทู้ก็ตกแล้ว หากจะดูรายชื่อกระทู้ทั้งหมดคงต้องมาดูในหน้าเว็บบอร์ดครับ ซึ่งแบ่งเป็นห้องๆ กระทู้คงไม่ตกเร็วถึงขนาดวันต่อวันแน่นอน และไม่หายไปไหนครับ แต่อาจหาไม่เจอ rolleyes.gif

จริงๆ แล้วเว็บบอร์ดใหญ่ๆ ก็จะมีลักษณะนี้ครับ คือกระทู้ตกเร็ว โดยเฉพาะที่คนโพสเยอะๆ เช่นพันทิพ บางทีแป๊บเดียวหาไม่เจอแล้ว กระทู้ไหนที่มีสาระดี สมาชิกก็ต้องช่วยๆ กันดันขึ้นมาให้มันมาอยู่บนๆ หน่อยครับ จะได้เห็นได้ชัด หรือถ้ากระทู้ดีๆ จริงๆ แนะนำให้เป็นกระทู้ปักหมุดก็ได้ครับ จะได้ไม่เลื่อนไปไหนได้ แต่จะปักหมุดเยอะเกินไปก็คงไม่ได้ครับ

ขอบคุณคุณ Top นะครับ ที่ช่วยแนะนำสมาชิก อยากให้สมาชิกที่ไม่ค่อยได้อ่านกระทู้มากนัก ช่วยตัวเองก่อน โดยการ Search ครับ ถ้ายังไม่ได้คำตอบค่อยตั้งกระทู้ใหม่

สักพัก อาจต้องทำคลังกระทู้พิเศษ เก็บกระทู้เก่าที่มีสาระ เป็นเหมือนห้องสมุดครับ เห็นหลายเว็บเขาทำกัน

#6 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 20 January 2009 - 11:14 AM

QUOTE(webmaster @ Jan 20 2009, 10:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอขอบคุณสมาชิกที่ให้คำแนะนำนะครับ ขอชี้แจงดังนี้ครับ

ผมเข้าใจว่าคุณ PAISAL คงหมายถึงกระทู้หน้าแรกหรือเปล่าครับ ที่อยู่วันต่อวัน หรือส่วนใหญ่ไม่ถึงวันกระทู้ก็ตกแล้ว หากจะดูรายชื่อกระทู้ทั้งหมดคงต้องมาดูในหน้าเว็บบอร์ดครับ ซึ่งแบ่งเป็นห้องๆ กระทู้คงไม่ตกเร็วถึงขนาดวันต่อวันแน่นอน และไม่หายไปไหนครับ แต่อาจหาไม่เจอ rolleyes.gif

จริงๆ แล้วเว็บบอร์ดใหญ่ๆ ก็จะมีลักษณะนี้ครับ คือกระทู้ตกเร็ว โดยเฉพาะที่คนโพสเยอะๆ เช่นพันทิพ บางทีแป๊บเดียวหาไม่เจอแล้ว กระทู้ไหนที่มีสาระดี สมาชิกก็ต้องช่วยๆ กันดันขึ้นมาให้มันมาอยู่บนๆ หน่อยครับ จะได้เห็นได้ชัด หรือถ้ากระทู้ดีๆ จริงๆ แนะนำให้เป็นกระทู้ปักหมุดก็ได้ครับ จะได้ไม่เลื่อนไปไหนได้ แต่จะปักหมุดเยอะเกินไปก็คงไม่ได้ครับ

ขอบคุณคุณ Top นะครับ ที่ช่วยแนะนำสมาชิก อยากให้สมาชิกที่ไม่ค่อยได้อ่านกระทู้มากนัก ช่วยตัวเองก่อน โดยการ Search ครับ ถ้ายังไม่ได้คำตอบค่อยตั้งกระทู้ใหม่

สักพัก อาจต้องทำคลังกระทู้พิเศษ เก็บกระทู้เก่าที่มีสาระ เป็นเหมือนห้องสมุดครับ เห็นหลายเว็บเขาทำกัน

น่านสิคะ..พี่Web
สมาชิกใหม่คงไม่ทราบว่า จะต้องหากระทู้เก่าที่เมนูเว็บบอร์ดอ่ะค่ะ
แต่บางทีก็น่าเบื่อเหมือนกันนะคะ..ที่สมาชิกใหม่ไม่หาข้อมูลเก่าก่อน
เอาแต่โพสๆๆๆๆ..ขออย่างเดียว
พี่ๆสมาชิกเก่าก็เบื่อกันแย่เลยค่ะ dry.gif dry.gif

#7 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

• Power Members

Posted 20 January 2009 - 09:05 PM

ขอบคุณมากที่แนะนำสมาชิกใหม่ให้ทราบอีกครั้ง อย่าเพี่งเบื่อเลยนะจ๊ะ ต่อไปจะไม่ถามอีกแล้ว สัญญา!!!!!!

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users