Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอตัวอย่างเอกสาร ใบ CPAR

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 Riso thailand

Riso thailand

Posted 11 October 2018 - 11:23 AM

ใครมีเอกสารใบ CPAR ช่วยส่งตัวอย่างมาให้หน่อยค่ะ  คือเนื่องจากรอบ External Audit จากภายนอก ทางทีม Auditor แนะนำว่าในปัจจุบันเขาไม่มีส่วนที่ต้องมีการป้องกันแล้ว ดังนั้นเลยอยากทราบว่าเขาใช้เอกสารการออกใบ CPAR อย่างไรค่ะ ใครมีตัวอย่างรบกวนส่งมาให้ดูหน่อยค่ะ iso@rith.riso.biz ขอบคุณค่ะ

#2 IATF MAN

IATF MAN

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 October 2018 - 01:17 PM

ใครมีเอกสารใบ CPAR ช่วยส่งตัวอย่างมาให้หน่อยค่ะ  คือเนื่องจากรอบ External Audit จากภายนอก ทางทีม Auditor แนะนำว่าในปัจจุบันเขาไม่มีส่วนที่ต้องมีการป้องกันแล้ว ดังนั้นเลยอยากทราบว่าเขาใช้เอกสารการออกใบ CPAR อย่างไรค่ะ ใครมีตัวอย่างรบกวนส่งมาให้ดูหน่อยค่ะ iso@rith.riso.biz ขอบคุณค่ะ

ใช้ CAR อย่างเดียว ครับ PAR ข้อกำหนดใหม่ไม่มี เอาของเดิมที่มีมา Revise ก็ใช้ได้เหมือนเดิมครับ

#3 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 11 October 2018 - 02:17 PM

- สำหรับ ISO 9001:2015 Versionนี้ จะมีแต่เฉพาะใบ CAR (ข้อกำหนด 10.2) ในส่วนเรื่อง

การป้องกัน (PAR) จะถูกโยกเปลี่ยนไปเป็นข้อกำหนด 6.1 และ 10.3 ดังนั้นเราสามารถแสดงหลักฐาน

และเอกสารให้ Auditor ดูได้เลย ในกระบวนการที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการประเมินความเสี่ยง (ข้อกำหนด 6.1)

และการปรับปรุงอย่างต่อเนื่อง (ข้อกำหนด 10.3) ....ครับ

- รายละเอียดเกี่ยวกับข้อกำหนด PAR ที่ถูกเปลี่ยนไป .... ครับ

Attached Files

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users