Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอเชิญร่วมบริจาคสิ่งของสู้น้องๆด้อยโอกาส ณ วัดทุ่งเหียง

• This topic is locked This topic is locked
87 replies to this topic

#41 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 09 March 2011 - 08:09 AM

QUOTE(Deeh @ Mar 8 2011, 02:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดันๆๆ ทาง บ. ขอเข้าไปมีส่วนร่วมด้วยค่ะ ทางเรากำลังดำเนินการคร๊า smiley-eatdrink004.gif

ยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะน้องดี้
ใกล้ถึงวันจะนัดร่วมตัวยังไงว่าอีกทีนะคะ
ฝากขอบคุณบริษัทดี้ด้วยนะคะ อิ่มบุญอิ่มใจไปด้วยกันค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#42 PomPam

PomPam

Premium Member

• Power Members

Posted 09 March 2011 - 08:14 AM

ขออนุญาตินำลิงค์กระทู้นี้ส่งข้อมูลให้เพื่อนดูครับ
เนื่องจาก ได้แจ้ง เพื่อนๆ ไป และเพื่อนๆ มีความสนใจ
ในการร่วมบริจาก และอาจร่วมไปในกิจกรรมนี้ด้วย..

#43 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 09 March 2011 - 01:11 PM

ผมมีของกิฟชอพเก่าเก็บอยู่กล่องใหญ่ๆ ครับ สามารถแจกเด็กๆ ตอนเล่นเกมส์ได้

แล้วก็เครื่องเขียนเก่าเก็บ อยู่อีกจำนวนหนึ่ง เยอะเหมือนกัน สามารถบริจาคได้

ผมว่า น่าจะยกระดับการชุมนุม เอ๊ย.. ยกระดับกิจกรรม ไปเป็น Meet & Greet ย่อย ได้เลยนะครับ

แต่ผมขอเป็นเพียงสมาชิกผู้ร่วมกิจกรรมก็แล้วกัน หรือหากต้องการความช่วยเหลืออื่นๆ ก็ขอให้คุณเอบอกมาได้ครับ

อยากระดมพลพรรคสมาชิกไปทำบุญกันครับ

ไปบริจาคของ, เล่นเกมส์กับเด็กๆ, เลี้ยงอาหารกลางวัน, เล่นดนตรี ร้องเพลงให้เด็กๆ ฟัง เหมือนที่ดาราเขาชอบทำกันน่ะครับ smiley-signs007.gif

งานแบบนี้ คิดถึงคุณ ISO_MAN เลย ครับ ว่างม๊ะ วันที่ 27 biggrin.gif

#44 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 09 March 2011 - 02:07 PM

ครั้งนี้เอติดต่อไปในนามทีมสมาชิกชาว ISOTHAI ค่ะ

โหขอเยอะมากเลยค่ะ อ.เวป แผนคราวๆ มีเลี้ยงไอติมน้องค่ะ เรื่องเลี้ยงอาหาร น้องๆกินตอนเพลหลังหลวงพ่อไปเรียบร้อยแล้ว เลยไม่ได้เลี้ยงค่ะ
สำหรับกิจกรรมก็เริ่มให้ทีมงานกองหนุนคิดเกมส์บ้างแล้วค่ะ เพราะว่าน้องๆเยอะ อาจแจกจ่ายไม่ทั่วถึง อาจต้องใช้ความสามารถกันหน่อย

เรื่องระดมทุนตั้งงบคร่าวๆกันไว้ที่ 10,000 บาท
โดยแบ่งเป็น 3 ส่วนคือ
1.เลี้ยงเพลพระ ตั้งงบไว้ 2,000 บาท
2.เลี้ยงไอติมและขนมให้น้องๆ ตั้งไว้ที่ 2,000 บาท (ช่วงทำกิจกรรมกับน้องๆค่ะ)
3.สำหรับการจัดซื้อจัดหาสิ่งที่ทางวัดขาด เช่นของใช้ต่าง ๆ ข้าวสาร เครื่องปรุงรส น้ำมัน น้ำตาล ม่าม่า ปลากระป๋อง ตั้งไว้ที่ 6,000 บาท
ปล. หากงบได้มากกว่าที่ตั้งไว้เราจะเอางบมาลงที่ข้อ3 และอาจแบ่งไปเพิ่มข้อ2อีกนิดหน่อยค่ะ

งานนี้คุณพี่ ISOMAN คือกองหนุน อย่างดีเลยค่ะงานนี้
ตอนนี้ได้โจทย์ใหญ่จากเอไปอยู่กำลังดำเนินการอยู่ค่ะ
รายชื่อคราวๆที่จะไปในเบื้องต้น
ที่ประสงค์ร่วมเดินทาง เดี๋ยวรอคอนเฟิมอีกครั้ง
1 เอ
2 พี่ isoman
3 ชาย Toppy
4 คนตัวเล็ก (คุณเล็ก)
5 คุณดี้ (พร้อมทีมงานที่บริษัท)
6 คุณป๋อมแป๋ม
7 พี่เปา เปา
8 คุณนุ้ย รอเคลียคิวก่อน

อยากให้ อ.เวป และทีมงานมาด้วยมากๆเลยค่ะ ลองเคลียคิวทองหน่อยนะคะ
หากใกล้วันหลายท่านเอก็อยากให้แสดงตัวไปด้วยกันเยอะๆนะคะ
ครั้งนี้เป็นการทำบุญ และทำทานพร้อม

งานนี้ใครไปยกมือได้เลยนะคะ ขอบอกก่อนนะว่า ห้ามบอกว่าไม่รู้จักใคร เพราะว่าศรีเบื่อคำนี้แล้วจร้า เพราะว่าเราที่นี่รู้จักกันทุกคน

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#45 iso_man

iso_man

Posted 09 March 2011 - 02:16 PM

อิอิไม่ไปไม่ได้ครับ งานบุญใหญ่แบบนี้ไม่พลาดแน่ตอนนี้ได้รวบรวมของอยู่ครับ ประสานกับทีมผู้จัดแบบเงียบๆๆนะครับ ไปกันเยอะๆนะครับ น่าสงสารน้องด้อยโอกาสนะครับ แต่ขอบอกงานนี้ไม่มีใครเป็นเจ้าภาพนะครับ ร่วมด้วยช่วยกันใครอยากได้บุญก็ร่วมกันทำครับ หาซื้อไม่ได้อิอิ คิดถึงทีมงานอ.เวปเหมือนกัน ได้ข่าวว่ามีแข่งฮุลาฮุบบบอะไนี่แหระก๊ากกกก

QUOTE(webmaster @ Mar 9 2011, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมีของกิฟชอพเก่าเก็บอยู่กล่องใหญ่ๆ ครับ สามารถแจกเด็กๆ ตอนเล่นเกมส์ได้

แล้วก็เครื่องเขียนเก่าเก็บ อยู่อีกจำนวนหนึ่ง เยอะเหมือนกัน สามารถบริจาคได้

ผมว่า น่าจะยกระดับการชุมนุม เอ๊ย.. ยกระดับกิจกรรม ไปเป็น Meet & Greet ย่อย ได้เลยนะครับ

แต่ผมขอเป็นเพียงสมาชิกผู้ร่วมกิจกรรมก็แล้วกัน หรือหากต้องการความช่วยเหลืออื่นๆ ก็ขอให้คุณเอบอกมาได้ครับ

อยากระดมพลพรรคสมาชิกไปทำบุญกันครับ

ไปบริจาคของ, เล่นเกมส์กับเด็กๆ, เลี้ยงอาหารกลางวัน, เล่นดนตรี ร้องเพลงให้เด็กๆ ฟัง เหมือนที่ดาราเขาชอบทำกันน่ะครับ smiley-signs007.gif

งานแบบนี้ คิดถึงคุณ ISO_MAN เลย ครับ ว่างม๊ะ วันที่ 27 biggrin.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#46 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 10 March 2011 - 12:43 PM

อัพเดทยอดที่ได้รับค่ะ

สรุปทุนจะที่นำไปเลี้ยงเพลพระอาพาธและซื้อของให้น้อง รวม 2,710 บาท

1. เอ (เงินค้างในบัญชี ณ วันที่ 1 มีค) ขอร่วมอิ่มบุญ 336 บาท
2. พี่ๆน้องๆ จากบริษัทไทย โทเน๊กซ์ จำกัด ร่วมอิ่มบุญ 500 บาท >> (1 มีค)
3. คุณkapomnuy ร่วมอิ่มบุญด้วย 300 บาท >>(3 มีค)
4. คุณนุ้ยKhongkwan ร่วมอิ่มบุญ 400 บาท >> ( 4 มีค )
5. พี่ๆน้องๆ จากบริษัทโคโทบูกิ เทค ร่วมอิ่มบุญข้าวสาร 3 ถุง และเงิน 1,174 บาท >> ( 9 มีค )

ขอบคุณพี่เปาเปาที่เป็นธุระเรื่องจัดหาม่าม่าให้นะคะ

#47 สันติ เสียสละ

สันติ เสียสละ

Super Member

Posted 10 March 2011 - 05:45 PM

QUOTE((( เอ )) @ Mar 9 2011, 02:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครั้งนี้เอติดต่อไปในนามทีมสมาชิกชาว ISOTHAI ค่ะ

โหขอเยอะมากเลยค่ะ อ.เวป แผนคราวๆ มีเลี้ยงไอติมน้องค่ะ เรื่องเลี้ยงอาหาร น้องๆกินตอนเพลหลังหลวงพ่อไปเรียบร้อยแล้ว เลยไม่ได้เลี้ยงค่ะ
สำหรับกิจกรรมก็เริ่มให้ทีมงานกองหนุนคิดเกมส์บ้างแล้วค่ะ เพราะว่าน้องๆเยอะ อาจแจกจ่ายไม่ทั่วถึง อาจต้องใช้ความสามารถกันหน่อย

เรื่องระดมทุนตั้งงบคร่าวๆกันไว้ที่ 10,000 บาท
1.เลี้ยงเพลพระ ตั้งงบไว้ 2,000 บาท
2.เลี้ยงไอติมและขนมให้น้องๆ ตั้งไว้ที่ 2,000 บาท (ช่วงทำกิจกรรมกับน้องๆค่ะ)
3.สำหรับการจัดซื้อจัดหาสิ่งที่ทางวัดขาด เช่นของใช้ต่าง ๆ ข้าวสาร เครื่องปรุงรส น้ำมัน น้ำตาล ม่าม่า ปลากระป๋อง ตั้งไว้ที่ 6,000 บาท
ปล. หากงบได้มากกว่าที่ตั้งไว้เราจะเอางบมาลงที่ข้อ3 และอาจแบ่งไปเพิ่มข้อ2อีกนิดหน่อยค่ะ

งานนี้คุณพี่ ISOMAN คือกองหนุน อย่างดีเลยค่ะงานนี้
ตอนนี้ได้โจทย์ใหญ่จากเอไปอยู่กำลังดำเนินการอยู่ค่ะ
รายชื่อคราวๆที่จะไปในเบื้องต้น
ที่ประสงค์ร่วมเดินทาง เดี๋ยวรอคอนเฟิมอีกครั้ง
1 เอ
3 ชาย Toppy
5 คุณดี้ (พร้อมทีมงานที่บริษัท)

อยากให้ อ.เวป และทีมงานมาด้วยมากๆเลยค่ะ ลองเคลียคิวทองหน่อยนะคะ
หากใกล้วันหลายท่านเอก็อยากให้แสดงตัวไปด้วยกันเยอะๆนะคะ
ครั้งนี้เป็นการทำบุญ และทำทานพร้อม

งานนี้ใครไปยกมือได้เลยนะคะ ขอบอกก่อนนะว่า ห้ามบอกว่าไม่รู้จักใคร เพราะว่าศรีเบื่อคำนี้แล้วจร้า เพราะว่าเราที่นี่รู้จักกันทุกคน

#48 สันติ เสียสละ

สันติ เสียสละ

Super Member

Posted 10 March 2011 - 06:00 PM

ตอนนี้ผมได้นำเรื่องการทำบุญครั้งนี้บอกประชาสัมพันธ์ผ่านทางฝ่ายบุคคลภายในบริษัทฯข
องผมด้วย ซึ่งอาจจะมีพนักงานบางส่วน
เดินทางไปร่วมงานบุญครั้งนี้ด้วย รบกวนคุณเอช่วย Update ข่าวสารให้ทราบด้วยครับว่ารวบรวมของบริจากเมื่อไร ที่ไหน อย่างไร
ยินดีมากครับที่ได้มีโอกาสร่วมงานบูญในครั้งนี้โดยเฉพาะอย่างยิ่งผ่านทาง ISO THAI

แล้วพบกันที่งานบุญครับ

E-mail yunyong.choksamai@hexacolor.co.th

#49 Deeh

Deeh

Supreme Member

Posted 10 March 2011 - 07:24 PM

QUOTE((( เอ )) @ Mar 9 2011, 02:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>

1 เอ
3 ชาย Toppy

พี่เอ เรื่องข้าวสารและอาหารแห้งบางส่วนทางเราตอนนี้มีวางแผนบ้างแล้ว ตอนนี้ที่ได้คำตอบมาก็คือ ข้าวสาร 1 กระสอบค่ะ ถ้าลดในส่วนนี้ได้ให้พี่จัดเลยค่ะ

#50 iso_man

iso_man

Posted 10 March 2011 - 07:27 PM

ง่าๆๆๆของพี่มีหนึ่งถุงแหระกำลังรวบรวมอยู่ครับ เดี๋ยวไม่ทันอิอิ

QUOTE(Deeh @ Mar 10 2011, 07:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่เอ เรื่องข้าวสารและอาหารแห้งบางส่วนทางเราตอนนี้มีวางแผนบ้างแล้ว ตอนนี้ที่ได้คำตอบมาก็คือ ข้าวสาร 1 กระสอบค่ะ ถ้าลดในส่วนนี้ได้ให้พี่จัดเลยค่ะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#51 WIT_WIT

WIT_WIT

Posted 11 March 2011 - 07:48 AM

อยากไป อะคับ งานบุญดีๆๆอย่างนี้ แล้วของที่จะทำบุญจะฝากให้ที่ไหนดีอะครับ เกรงว่าวันงานจะไม่สะดวกอะคับ............

#52 นุกูล

นุกูล

Posted 11 March 2011 - 08:16 AM

น้องเอ
ตอนนี้พี่อยู่ต่างจังหวัด ถ้าจะจัดส่งสิ่งของไปให้ จะให้ส่งไปที่ไหนดีครับ
พี่ส่งไปให้น้องเอที่ Lentus ได้ไหม ยังไงตอบกลับด้วยน่ะครับ
โครงการดีๆแบบนี้ นุกูลขอร่วมด้วยช่วยอีกแรงครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#53 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 11 March 2011 - 08:21 AM

ขอบคุณ พี่ยรรยง (สันติ เสียสละ) ร่วมอิ่มบุญจัดเกี่ยวกับการเลี้ยงไอติมให้กับน้องๆ 2,000 บาท

สรุปทุนจะที่นำไปเลี้ยงเพลพระอาพาธและซื้อของให้น้อง รวม 4,710 บาท

1. เอ (เงินค้างในบัญชี ณ วันที่ 1 มีค) ขอร่วมอิ่มบุญ 336 บาท
2. พี่ๆน้องๆ จากบริษัทไทย โทเน๊กซ์ จำกัด ร่วมอิ่มบุญ 500 บาท >> (1 มีค)
3. คุณkapomnuy ร่วมอิ่มบุญด้วย 300 บาท >>(3 มีค)
4. คุณนุ้ยKhongkwan ร่วมอิ่มบุญ 400 บาท >> ( 4 มีค )
5. พี่ๆน้องๆ จากบริษัทโคโทบูกิ เทค ร่วมอิ่มบุญข้าวสาร 3 ถุง และเงิน 1,174 บาท >> ( 9 มีค )
6. พี่ยรรยงค์ (สันติ เสียสละ) ร่วมอิ่มบุญ >> 2,000 บาท เพื่อเป็นทุนนำไปจัดเลี้ยงไอติมให้กับน้องๆ >> (10 มีค )

แนวร่วมการเดินทางที่ชัดเจน
1. เอ
2. พี่ isoman
3. ชาย Toppy
4. คนตัวเล็ก (คุณเล็ก)
5. คุณดี้ (พร้อมทีมงานที่บริษัท)
6. พี่เปา เปา (พร้อมครอบครัวและทีมงานแผนก)
7. พี่ อ.DOOK
8. พี่ยรรยง (พร้อมทีมงานที่บริษัท)

ไปด้วยกันเยอะๆนะคะ แจ้งชื่อไว้ได้เลยนะคะ

การรวบรวมของหากท่านใดที่จะไปร่วมกิจกรรมด้วย รบกวนเป็นศูนย์กลางรวมของให้หน่อยนะคะ
สำหรับท่านที่ประสงคฺจะฝากบุญไป ให้ติดต่อเอได้ค่ะ เบอร์โทร หน้าแรกของกระทู้ค่ะ

#54 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 11 March 2011 - 08:46 AM

พี่เอ มีไรให้ช่วยก็บอกนะครับ ช่วงนี้งานเข้าจริงๆๆ ฮือๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#55 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 11 March 2011 - 08:52 AM

QUOTE(Deeh @ Mar 10 2011, 07:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>

จัดการได้เลยค่ะน้องดี้ หลังรวบรวมได้แล้ว ดี้สรุปให้พี่ทีนะคะว่าเราได้อะไรแล้วบ้าง (ประมาณวันที่ 24 มีค )
พี่จะได้อยู่ปริมาณและเงินที่มีอยู่ว่าจะนำไปซื้ออะไรเพิ่มเติมได้ จะได้เอาแบบที่น้องได้รับประโยชน์แบบเต็มร้อยยิ้มจ้า

..............................................................................
Toppy>>>พี่เอ มีไรให้ช่วยก็บอกนะครับ ช่วงนี้งานเข้าจริงๆๆ ฮือๆๆ
พี่เอตอบ>>>>>งานยุ่งพี่ไม่ว่า แค่โอนมา 5000 พี่ก็ดีใจแล้ว อิอิ
...............................................................................

QUOTE(นุกูล @ Mar 11 2011, 08:16 AM)
น้องเอ
ตอนนี้พี่อยู่ต่างจังหวัด ถ้าจะจัดส่งสิ่งของไปให้ จะให้ส่งไปที่ไหนดีครับ
พี่ส่งไปให้น้องเอที่ Lentus ได้ไหม ยังไงตอบกลับด้วยน่ะครับ
โครงการดีๆแบบนี้ นุกูลขอร่วมด้วยช่วยอีกแรงครับ
++++++++++++++++++++++++++++++++++
พี่นุกูล จัดมาได้ที่บริษัทได้เลยค่ะ
อิ่มบุญ อิ่มใจไปด้วยกันค่ะ
ขอบคุณนะคะ ขนาดว่าป่วยอยู่ยังมีแก่ใจให้กับน้องๆ ขอให้หายไวไวนะคะ

................................................................................
.....................................................
ウィト >> อยากไป อะคับ งานบุญดีๆๆอย่างนี้ แล้วของที่จะทำบุญจะฝากให้ที่ไหนดีอะครับ เกรงว่าวันงานจะไม่สะดวกอะคับ............
เอตอบ >> โทรหาเอได้ค่ะ 081 7231623

#56 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 11 March 2011 - 12:49 PM

QUOTE(iso_man @ Mar 10 2011, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ง่าๆๆๆของพี่มีหนึ่งถุงแหระกำลังรวบรวมอยู่ครับ เดี๋ยวไม่ทันอิอิ

หยัง..ยังกล้าเอามาคุยกับเขานะพี่เรา (ไปได้ของแจกมาตั้ง 1 กิโล ในวันสตรีสากลแล้วไปเกี่ยวอะไรกับเขา)

แต่ยังไงไม่ว่าจะมากหรือน้อย น้องก็รับด้วยความเต็มใจจร้า แต่ข้างบนแซวกันเล่น

#57 App-Ple-Pao

App-Ple-Pao

Supreme Member

Posted 12 March 2011 - 08:04 AM

น้องเอ....บะหมี่สำเร็จรูป 500 ก้อน ได้แน่นอน.. จะไปรับของที่โรงงานผลิตยำยำ...ในวันศุกร์ที่ 25 มีนา จ๊ะ...พี่ใส่รถพี่ไปเองนะไม่ต้องห่วง...ส่วนเงินทำบุญตอนนี้ยังมียอดที่ไม่แน่นอนเดี
๋ยวบอกอีกทีนะ เพราะมีคนมาร่วมบุญเรื่อยๆๆ

#58 iso_man

iso_man

Posted 12 March 2011 - 08:43 AM

น่านดิเจ้านายให้ไปเป็นหน้าม้าครับ พอดีที่บริษัทผู้บริหารได้รางวัลด้วย แต่ก็แปลกจิงๆๆนะทั้งงานมีผู้ชายไม่กี่คนเอง แต่ของแจกเราเก็บมาเพื่อน้องๆๆเพียบครับอิอิ

QUOTE((( เอ )) @ Mar 11 2011, 12:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หยัง..ยังกล้าเอามาคุยกับเขานะพี่เรา (ไปได้ของแจกมาตั้ง 1 กิโล ในวันสตรีสากลแล้วไปเกี่ยวอะไรกับเขา)

แต่ยังไงไม่ว่าจะมากหรือน้อย น้องก็รับด้วยความเต็มใจจร้า แต่ข้างบนแซวกันเล่น

#59 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 14 March 2011 - 08:25 AM

ขอบคุณมากนะคะ คุณโจ้ Suppadej อิ่มบุญอิ่มใจด้วย 500 บาทจร้า

และ ไม่แน่ใจนะคะว่าจาก บริษัท ชิงเดนเก้น นิคมนวนคร เอดูข้อมูลจากที่โอนมา ไม่แน่ใจว่าโอนจากตู้นี้หรือว่าอย่างไหร่ ท่านแกนนำคือผู้ใดรายงานตัวด้วยนะคะ แต่รับอิ่มบุญไว้แล้วค่ะ 1.598 บาท

สรุปทุนจะที่นำไปเลี้ยงเพลพระอาพาธและซื้อของให้น้อง รวม 6,808 บาท

6. พี่ยรรยงค์ (สันติ เสียสละ) ร่วมอิ่มบุญ >> 2,000 บาท เพื่อเป็นทุนนำไปจัดเลี้ยงไอติมให้กับน้องๆ >> (10 มีค )
7. คุณโจ้ Suppadej ร่วมอิ่มบุญ >> 500 บาท >> ( 13 มีค )
8. บริษัท ชิงเดนเก้น นิคมนวนคร ร่วมอิ่มบุญ 1,598 บาท >> ( 13 มีค ) อยากให้มารายงานตัวหน่อยนะคะ ว่ารายละเอียดถูกต้องไหม๊

พี่เปาเปา>>>>น้องเอ....บะหมี่สำเร็จรูป 500 ก้อน ได้แน่นอน.. จะไปรับของที่โรงงานผลิตยำยำ...ในวันศุกร์ที่ 25 มีนา จ๊ะ...พี่ใส่รถพี่ไปเองนะไม่ต้องห่วง...ส่วนเงินทำบุญตอนนี้ยังมียอดที่ไม่แน่นอนเดี
๋ยวบอกอีกทีนะ เพราะมีคนมาร่วมบุญเรื่อยๆๆ
น้องเอ>>>>>จร้า ขอบคุณนะคะ เบาแรงไปเยอะมากเลยค่ะ เริ่มเห็นชัดเจนหลายอย่างแล้ว

ไอติมพร้อม ม่าม่าพร้อม ข้าวสารพร้อม และอื่นๆรอสรุปอีกที

#60 Satookibi

Satookibi

Premium Member

Posted 14 March 2011 - 10:01 AM

รายงานตัวช้าไปหน่อย จากอ้อยและเพื่อนๆบริษัทซิงเดนเก็น นวนครเองจร้า ร่วมอิ่มบุญด้วย ยอดบริจาค 1,598 ตามนั้นค่ะคุณเอ ฝากทำบุญด้วยค่ะ โอกาสหน้าถ้ามีคงได้ไปร่วมด้วยค่ะ

QUOTE((( เอ )) @ Mar 14 2011, 08:25 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากนะคะ คุณโจ้ Suppadej อิ่มบุญอิ่มใจด้วย 500 บาทจร้า

และ ไม่แน่ใจนะคะว่าจาก บริษัท ชิงเดนเก็น นิคมนวนคร เอดูข้อมูลจากที่โอนมา ไม่แน่ใจว่าโอนจากตู้นี้หรือว่าอย่างไหร่ ท่านแกนนำคือผู้ใดรายงานตัวด้วยนะคะ แต่รับอิ่มบุญไว้แล้วค่ะ 1.598 บาท

สรุปทุนจะที่นำไปเลี้ยงเพลพระอาพาธและซื้อของให้น้อง รวม 6,808 บาท

7. คุณโจ้ Suppadej ร่วมอิ่มบุญ >> 500 บาท >> ( 13 มีค )
8. บริษัท ชิงเดนเก็น นิคมนวนคร ร่วมอิ่มบุญ 1,598 บาท >> ( 13 มีค ) อยากให้มารายงานตัวหน่อยนะคะ ว่ารายละเอียดถูกต้องไหม๊

พี่เปาเปา>>>>น้องเอ....บะหมี่สำเร็จรูป 500 ก้อน ได้แน่นอน.. จะไปรับของที่โรงงานผลิตยำยำ...ในวันศุกร์ที่ 25 มีนา จ๊ะ...พี่ใส่รถพี่ไปเองนะไม่ต้องห่วง...ส่วนเงินทำบุญตอนนี้ยังมียอดที่ไม่แน่นอนเดี
น้องเอ>>>>>จร้า ขอบคุณนะคะ เบาแรงไปเยอะมากเลยค่ะ เริ่มเห็นชัดเจนหลายอย่างแล้ว

ไอติมพร้อม ม่าม่าพร้อม ข้าวสารพร้อม และอื่นๆรอสรุปอีกที

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users