Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ใครพอมีความรู้เกี่ยวกับ CSR บ้างรบกวนด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 NooMam

NooMam

Supreme Member

• Power Members

Posted 05 January 2009 - 04:20 PM

ใครพอมีความรู้เกี่ยวกับ CSR บ้างรบกวนด้วยค่ะ คือเป้นกิจกรรมเพื่อสังคมน่ะค่ะ คือเพื่อนคนใหนที่พอมีข้อมูลหรือรูปแบบของกิจกรรมรบกวนส่งมาให้ดูด้วยน่ะค่ะ
Varunluk@hotmail.com

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 05 January 2009 - 04:27 PM

กำลังดำเนินการอยู่ครับเข้าร่วมโครงการกับสภาอุตสาหกรรม และสถาบันสิ่งแวดล้อม เป็นโครงการนำร่อง ซึ่งจะมีผู้เชี่ยวชาญเข้ามาให้คำปรึกษา แต่หลักการเบื้องต้นคือ เป็นการดำเนินกิจกรรมภายในและภายนอกองค์กรที่คำนึงถึงผลกระทบต่อสังคม ด้วยการใช้ทรัพยากรที่มีอยู่ในองค์กรหรือทรัพยากรจากภายนอกอย่างสมดุล มีการดำเนินะูรกิจภายใต้หลักจริยธรรมและการกำกับที่ดีควบคู่ไปกับการใส่ใจและดูแลสัง
คมและสิ่งแวดล้อม เพื่อนำไปสู่การพัฒนาอุตสาหกรรมอย่างยั่งยืน
ที่บริษัทจัดทำไปหนึ่งโครงการ คือ
แจกหลอดประหยัดไฟเบอร์ 5 ให้กับชุมชนรอบโรงงานเพื่อลดภาวะโลกร้อน และการใช้พลังงานเมื่อปลายปี 2551 rolleyes.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 NooMam

NooMam

Supreme Member

• Power Members

Posted 05 January 2009 - 04:39 PM

คุณ ISO_man พอมีรายละเอียดของโครงการรึเปล่าค่ะ รบกวนส่งให้บ้างสิค่ะ Varunluk@hotmail.com

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 05 January 2009 - 04:45 PM

QUOTE(mam @ Jan 5 2009, 04:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ ISO_man พอมีรายละเอียดของโครงการรึเปล่าค่ะ รบกวนส่งให้บ้างสิค่ะ Varunluk@hotmail.com

เขาหมดเขตแล้วเมื่อ 30 ธันวาคม 2551 ครับ อย่างนี้ดีไหมครับลองโทรสอบถามที่คุณสุกัญญา โทร.02-3451261-4 E-mail sukanyaieoff.fti.or.th ก่อนว่าเต็มไหม และสมัครได้เลยเป่า toyou.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 berseak1

berseak1

Hornor Member

Posted 05 January 2009 - 05:04 PM

ไม่รู้พอได้ไหมนะ

#6 berseak1

berseak1

Posted 05 January 2009 - 05:11 PM

เอาใหม่

#7 MR.A

MR.A

Super Member

Posted 06 January 2009 - 08:33 AM

ลองอ่านดูนะครับ เข้าเว็บของcsr.or.thดูจะได้ความรู้เพิ่มขึ้นนะครับ
MR.A

Attached Files

#8 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Posted 06 January 2009 - 08:51 AM

ขอบคุณ คุณMR.A นะครับ
thankyou.gif ที่นำข้อมูลมาแบ่งปัน
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users