Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ แบบว่าโดนมาอ่วมเลย 555

• This topic is locked This topic is locked
11 replies to this topic

#1 Akka

Akka

Premium Member

• Power Members

Posted 24 December 2010 - 10:17 AM

โคน Audit 14001 2004 (Electronic Parts)เมื่อวานนี้ ก้เลยได้รถมาหลายคันครับ smiley-signs028.gif

1. เรื่องการประเมินความสอดคล้องของกฎหมาย Copy ของเก่ามา ยังไม่ทันสมัยพอ อุปการะคุณท่านใดมีบ้างครับ
2. การประเมิน Environment Aspect

ขอบคุณครับ
โก้

#2 But

But

Posted 24 December 2010 - 11:23 AM

QUOTE(Akka @ Dec 24 2010, 10:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โคน Audit 14001 2004 (Electronic Parts)เมื่อวานนี้ ก้เลยได้รถมาหลายคันครับ smiley-signs028.gif

1. เรื่องการประเมินความสอดคล้องของกฎหมาย Copy ของเก่ามา ยังไม่ทันสมัยพอ อุปการะคุณท่านใดมีบ้างครับ
2. การประเมิน Environment Aspect

ขอบคุณครับ
โก้

--- ที่ไม่ทันสมัยนี้คืออะไรค่ะ กฏหมาย / รึตัวกิจกรรมที่เพิ่มเข้ามาในบริษัทแล้วคุณไม่ได้ดูว่ามีกฏหมายที่เกี่ยวข้องไหม /แล้วประเมินความสอดคล้องหรือป่าว
อิเลคทรอนิค เหมือนกันแต่กิจกรรมอาจจะต่างกัน / แต่ละบริษัทไม่เหมือนกันนะค่ะ

#3 Akka

Akka

Posted 24 December 2010 - 12:41 PM

พอดีพึ่งมาเริ่มที่นี้อะครับและไม่เคยมี ประสบกาน เรื่อง 14001 ด้วย ของผมมีหน่วยงาน
1.Auto Insert
2.SMT/SMD
3.Manual Insert หลักๆประมาณนี้ครับ
แต่โดนเรื่องการประเมิน Aspect ของ SMT เรื่องไม่มีการประเมินอากาศเสีย ผมประเมินแค่กลิ่น เพราะเรามีตัวดูดอากาศ และมีการตรวจวัดจากหน่วยงานภายนอก
และเรื่องกฎหมายยังไม่ Update ครับ

#4 But

But

Posted 24 December 2010 - 02:02 PM

QUOTE(Akka @ Dec 24 2010, 12:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีพึ่งมาเริ่มที่นี้อะครับและไม่เคยมี ประสบกาน เรื่อง 14001 ด้วย ของผมมีหน่วยงาน
1.Auto Insert
2.SMT/SMD
3.Manual Insert หลักๆประมาณนี้ครับ
แต่โดนเรื่องการประเมิน Aspect ของ SMT เรื่องไม่มีการประเมินอากาศเสีย ผมประเมินแค่กลิ่น เพราะเรามีตัวดูดอากาศ และมีการตรวจวัดจากหน่วยงานภายนอก
และเรื่องกฎหมายยังไม่ Update ครับ

1.ประเมินเพิ่มเรื่องที่ขาด
2. update กฏหมาย ปกตืที่บริษัทใช้ www.Siamsafety.com ค่ะ

#5 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 24 December 2010 - 02:42 PM

ถ้าบอกแบบนี้ในระบบของISO แสดงว่ามีปัญหาสองส่วนคือ
1. การทบทวน aspect ไม่มีใครดูแลให้ชัดเจน และไม่ได้ทบทวนตามรอบระยะเวลาที่กำหนด
2. ไม่มีผู้รับผิดชอบที่ชัดเจนในการติดตามกฎหมายที่เกี่ยวข้อง จึงทำให้ไม่มีการ Update กฎหมาย นอกจาก Update แล้วต้องมีคนประเมินเรื่องความสอดคล้องของกฎหมายกับกิจกรรมขององค์กรด้วยนะครับ
แนวทางการแก้ไข
1. ทำการ Reviewed Aspect ใหม่ให้สอดคล้องทั้งหมด โดยปัญหาเรื่องมลภาวะ หรือ มลพิษ ให้มองให้ครอบคลุมกับ Output ที่ประเมินออกมา เช่น มีอากาศ น้ำ เสียง กลิ่น ควัน หรือไม่ แล้วกำหนดวิธีการจัดการในแต่เรื่องให้ชัดเจน
2. กำหนดผู้รับผิดชอบติดตามกฎหมายใหม่ และผู้ที่จะประเมินความสอดคล้องของกฎหมาย เพื่อพิจารณาว่าจะเกี่ยวข้องกับกิจกรรมของบริษัทหรือไม่อย่างไร
โชคดีครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 Akka

Akka

Posted 24 December 2010 - 03:12 PM

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ จะไปทำตามคำแนะนำครับ

#7 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 24 December 2010 - 07:24 PM

อ่วม อรทัย... tongue.gif

#8 Suppadej

Suppadej

Posted 25 December 2010 - 08:34 AM

QUOTE(Food Safety @ Dec 24 2010, 07:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่วม อรทัย... tongue.gif

นักร้องใหม่หรือครับพี่

สงสัยเป็นคู่แข่งของ ต่าย อรทัย ^^

อิอิ อ่ะ ล้อ เล่ง คร้าบบบบบบ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#9 iso_man

iso_man

Posted 25 December 2010 - 09:30 AM

ก๊ากกกกกกกกกกก คิดได้ยังคุณโจ้ smiley-eatdrink004.gif

QUOTE(Suppadej @ Dec 25 2010, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นักร้องใหม่หรือครับพี่

สงสัยเป็นคู่แข่งของ ต่าย อรทัย ^^

อิอิ อ่ะ ล้อ เล่ง คร้าบบบบบบ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#10 Akka

Akka

Posted 25 December 2010 - 10:19 AM

ไอเดียดีครับ แบบไม่ให้เครียดไง เจ๋วครับ

#11 Diggar

Diggar

Posted 22 January 2011 - 04:11 PM

Environmental Aspect ครับ

QUOTE(Akka @ Dec 24 2010, 10:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ขอบคุณครับ
โก้

Attached Files

#12 Nu Kang

Nu Kang

Posted 22 January 2011 - 05:30 PM

ขอบคุณครับ
โก้

อยากได้นโยบายเกี่ยวกับการตรวจเยี่ยมผู้ขายอ่ะค่ะ ต้องนำเสนอวันอังคารนี้....ช่วยหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users