Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

เครื่องตรวจจับโลหะ

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 aumi

aumi

Supreme Member

• Power Members

Posted 02 December 2010 - 05:01 PM

สอบถามหน่อยค่ะ จำเป็นใหมค่ะ ว่าเครื่องตรวจจับโลหะต้องสามารถทำการตรวจจับได้ทั้ง Fe ,Non Fe, SUS เนื่องจากซื้อเครื่องตรวจจับโลหะมาแล้วทางผู้ขายบอกว่าไม่สามารถ ตรวจจับ ค่า Non Fe ได้
อย่างนี้จะใช้ได้ใหมค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 02 December 2010 - 07:35 PM

จำเป็นต้องตรวจจับได้ทั้ง 3 ชนิด เพราะ non ferrous คืออะไร

ก็คือ Metal ที่ไม่ใช่ Ferrous ครับ เช่น ทองแดง ทองเหลือง อลูมินัม เป็นต้น

ผู้ขายอาจจะไม่เข้าใจความสามารถของเครื่องเค้าหรือเปล่า

#3 ปีปีโป้ปะปะปีปีโป้

ปีปีโป้ปะปะปีปีโป้

Premium Member

Posted 04 December 2010 - 02:40 PM

QUOTE(Food Safety @ Dec 2 2010, 07:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จำเป็นต้องตรวจจับได้ทั้ง 3 ชนิด เพราะ non ferrous คืออะไร

ก็คือ Metal ที่ไม่ใช่ Ferrous ครับ เช่น ทองแดง ทองเหลือง อลูมินัม เป็นต้น

ผู้ขายอาจจะไม่เข้าใจความสามารถของเครื่องเค้าหรือเปล่า

ที่ใช้อยู่ก็สามารถนะครับ ถ้าซื้อมาแล้ว ก็ลองเอาลวดทองแดงเส้นเล็กๆ ขันทองเหลือง เหรียญ 50 ตังค์ เหรียญบาท ผ่านดูด็ได้
เดี๋ยวก็รู้ว่าสามารถหรือเปล่า

#4 Food Safety

Food Safety

Posted 09 December 2010 - 08:42 PM

QUOTE(Food Safety @ Dec 2 2010, 07:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>

พอดีเป็นสมาชิกวารสาร For Quality และเมื่อเดือนที่แล้วมีข้อมูลเรื่อง Metal detector พอดี

เลยขออนุญาตนำมาลงไว้ให้เพื่อนๆได้นำไปประยุกต์ใช้ได้ครับ

โดยครั้งนี้เป็นเรื่อง Metal detector ที่กล่าวตามข้อกำหนด BRC ซึ่งคุณสุวิมล สุระเรืองชัย ช่วยขยายความให้ครับ

Attached Images

#5 aumi

aumi

Supreme Member

Posted 06 January 2011 - 03:45 PM

เข้าใจแล้วคะ ขอบคุณอาจารย์มากนะค่ะ

#6 Food Safety

Food Safety

Posted 06 January 2011 - 03:53 PM

QUOTE(aumi @ Jan 6 2011, 03:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เข้าใจแล้วคะ ขอบคุณอาจารย์มากนะค่ะ

We care , We share. smiley-eatdrink004.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users