Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากไป Relax ด้วยจัง

• This topic is locked This topic is locked
17 replies to this topic

#1 nes_biglegs

nes_biglegs

Premium Member

• Power Members

Posted 19 November 2010 - 11:35 AM

อยากไป Relax ด้วยจัง แต่ไม่กล้า ไม่รู้จักใคร กลัวไม่มีคนคุยด้วยอ่ะ เศร้า

#2 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 November 2010 - 11:58 AM

QUOTE(nes_biglegs @ Nov 19 2010, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไป Relax ด้วยจัง แต่ไม่กล้า ไม่รู้จักใคร กลัวไม่มีคนคุยด้วยอ่ะ เศร้า

ไปสิค่ะ ทำไมจะไม่กล้าละคะ
ตอนนี้มีสมาชิกที่ไปที่ยังไม่เคยรู้จักใครเลยไป 2-3 ท่านแล้วค่ะ ตอนนี้เราอาศัยทำความรู้จักคุยกันทางเมล์
ไม่ต้องกลัวว่าไม่มีคนคุยด้วยนะคะ เพราะพวกเราถือคติว่าทุกคนคือเพื่อนกันไม่มีคำว่าใหม่หรือเก่าแล้วเราไม่คุย
รับรองค่ะว่างานนี้ทุกคนเป็นเองมาก ไม่ต้องกลัวนะคะ หากไม่มีใครคุยด้วยเอจะคุยเป็นเพื่อนตลอดงานเลย 555
อย่างที่เอบอกทุกคนมีครั้งแรกเสมอ อิอิ (อยากให้ไปด้วยจริงๆนะคะ เมล์คุยกับเอหรือคุณท๊อปก่อนก็ได้จะได้รู้จักกัน)
หลายคนที่เอคุยด้วยก็จะอาการว่าไม่กล้าไปเพราะว่าไม่รู้จักใคร รับรองว่าไปแล้วจะรู้

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 November 2010 - 12:00 PM

ไม่ไปยิ่งไม่รู้จัก

ต้องรีบไปอย่างแรงเลย ขออีเมลติดต่อหน่อยครับบบบบบ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 November 2010 - 12:03 PM

อ๋อ เนสนิเอง เดียวไปตามถึงบ้านเลย เหอๆๆๆ

อย่างน้อยก็รู้จักผมคนนึงหละ 555

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#5 lak_gift

lak_gift

Supreme Member

Posted 19 November 2010 - 12:20 PM

อยากไปด้วยต้องลงชื่อไว้ก่อนมั้ยค่ะ พอดีว่าอยู่ชลบุรีรอบนอก ๆ เหมือนกัน

#6 iso_man

iso_man

Posted 19 November 2010 - 12:25 PM

เห็นด้วยอย่างแรงครับกับความเห็นของน้องเอ น้องใหม่ๆๆควรจะไปนะครับ พวกพี่เจอกันบ่อยแหระอิอิ จะได้มีอะไรสอบถามและคุยกันได้ง่ายขึ้น คอนเฟิร์มครับว่าน้องเอแกคุยได้ยาวนานจริงๆๆ นี่มีส ISOTHAI กำลังทำหน้าที่อยู่นะครับ อิอิ

QUOTE((( เอ )) @ Nov 19 2010, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปสิค่ะ ทำไมจะไม่กล้าละคะ
ตอนนี้มีสมาชิกที่ไปที่ยังไม่เคยรู้จักใครเลยไป 2-3 ท่านแล้วค่ะ ตอนนี้เราอาศัยทำความรู้จักคุยกันทางเมล์
ไม่ต้องกลัวว่าไม่มีคนคุยด้วยนะคะ เพราะพวกเราถือคติว่าทุกคนคือเพื่อนกันไม่มีคำว่าใหม่หรือเก่าแล้วเราไม่คุย
รับรองค่ะว่างานนี้ทุกคนเป็นเองมาก ไม่ต้องกลัวนะคะ หากไม่มีใครคุยด้วยเอจะคุยเป็นเพื่อนตลอดงานเลย 555
อย่างที่เอบอกทุกคนมีครั้งแรกเสมอ อิอิ (อยากให้ไปด้วยจริงๆนะคะ เมล์คุยกับเอหรือคุณท๊อปก่อนก็ได้จะได้รู้จักกัน)
หลายคนที่เอคุยด้วยก็จะอาการว่าไม่กล้าไปเพราะว่าไม่รู้จักใคร รับรองว่าไปแล้วจะรู้

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 19 November 2010 - 12:46 PM

QUOTE(lak_gift @ Nov 19 2010, 12:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปด้วยต้องลงชื่อไว้ก่อนมั้ยค่ะ พอดีว่าอยู่ชลบุรีรอบนอก ๆ เหมือนกัน

ลงชื่อไวได้ค่ะ ถ้ายังไงเมล์เบอร์โทรมาให้ด้วยนะคะ
จะได้ตามได้ถูกเผื่อหลงทาง 555

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#8 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 19 November 2010 - 12:54 PM

QUOTE(iso_man @ Nov 19 2010, 12:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นด้วยอย่างแรงครับกับความเห็นของน้องเอ น้องใหม่ๆๆควรจะไปนะครับ พวกพี่เจอกันบ่อยแหระอิอิ จะได้มีอะไรสอบถามและคุยกันได้ง่ายขึ้น คอนเฟิร์มครับว่าน้องเอแกคุยได้ยาวนานจริงๆๆ นี่มีส ISOTHAI กำลังทำหน้าที่อยู่นะครับ อิอิ

ว่าไปนะพี่ เออยากส่งต่อตำแหน่งแล้วนะเนี๊ย อยากให้มี M&G5ไวไว จะได้ลงจากตำแหน่งซะที555
ไวเจอกันที่งานห้องสมุทรปราการะจ๊ะ

#9 Ae1461

Ae1461

Posted 19 November 2010 - 01:57 PM

QUOTE(nes_biglegs @ Nov 19 2010, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>

พี่น้องครับถ้าไปแล้วเราจะไปกินไปจ่ายกันยังไง สิ่งที่แสดงสถานะของเราคืออะไร มีป้ายสมาชิก ชมรม หรือเปล่า หรือว่าต่างคนต่างไป
มีจุดมุ่งหมายแค่ Relax บางแสน แล้วใครจะกล้าพูดคุยกัน ถ้าหากมีบัตรให้จองไปถึงลงทะเบียนชมรม อย่างนั้นว่าไปอย่าง จู่ๆ เดินเข้า
ไปไม่รู้จักใคร มาทำอะไร วัตถุประสงค์ คืออะไรก็ไม่รู้ รู้แค่ว่าเค้านัดมารวมกันที่นี่ ใครกินใครจ่าย ออกกันยังไงก็ไม่รู้ ขึ้นมาลอยๆ ไม่มี
จังหวะจะโคน............... การที่เราจะมารวมกันพูดคุยปรึกษากันมันก็ดี แต่ให้มีอะไรที่มันน่าสนใจ และน่าเชื่อถือหน่อย ไปทบทวนกัน
อีกรอบนึงนะครับ....พี่น้อง

#10 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 19 November 2010 - 02:11 PM

QUOTE(Ae1461 @ Nov 19 2010, 01:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่น้องครับถ้าไปแล้วเราจะไปกินไปจ่ายกันยังไง สิ่งที่แสดงสถานะของเราคืออะไร มีป้ายสมาชิก ชมรม หรือเปล่า หรือว่าต่างคนต่างไป
มีจุดมุ่งหมายแค่ Relax บางแสน แล้วใครจะกล้าพูดคุยกัน ถ้าหากมีบัตรให้จองไปถึงลงทะเบียนชมรม อย่างนั้นว่าไปอย่าง จู่ๆ เดินเข้า
ไปไม่รู้จักใคร มาทำอะไร วัตถุประสงค์ คืออะไรก็ไม่รู้ รู้แค่ว่าเค้านัดมารวมกันที่นี่ ใครกินใครจ่าย ออกกันยังไงก็ไม่รู้ ขึ้นมาลอยๆ ไม่มี
จังหวะจะโคน............... การที่เราจะมารวมกันพูดคุยปรึกษากันมันก็ดี แต่ให้มีอะไรที่มันน่าสนใจ และน่าเชื่อถือหน่อย ไปทบทวนกัน

ขออนุญาติทำความเข้าใจกันนิดหน่อยนะคะ
การที่เราจัดให้มีการพบปะกันเกิดขึ้นก็เพื่อทำการพบปะพูดคุยกันตามธรรมดาฉันพี่น้องร
่วมงานสายเดียวกันหรือว่าเพื่อนๆสมาชิก ISOTHAI ซึ่งเราก็ได้จัดให้มีการพบปะกันขึ้นก็หลายครั้งหลายที่ซึ่งไม่ได้รวมถึงการจัดโดยตรง
ของ อ.เวป
การจัดพบปะไม่มีดีพิธีรีตรองอะไร หรือว่ามีอะไรแอบแฝง เป็นการทานข้าวกันเพื่อพบปะพูดคุยหรือว่าทำความรู้จัก โดยค่าอาหารและค่าเครื่องดื่มเราก็ใช้การแชร์เท่าๆกัน เมื่อมีการเรียกเก็บค่าอาหารค่ะ

#11 Ae1461

Ae1461

Posted 19 November 2010 - 02:16 PM

QUOTE((( เอ )) @ Nov 19 2010, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออนุญาติทำความเข้าใจกันนิดหน่อยนะคะ
การที่เราจัดให้มีการพบปะกันเกิดขึ้นก็เพื่อทำการพบปะพูดคุยกันตามธรรมดาฉันพี่น้องร
่วมงานสายเดียวกันหรือว่าเพื่อนๆสมาชิก ISOTHAI ซึ่งเราก็ได้จัดให้มีการพบปะกันขึ้นก็หลายครั้งหลายที่ซึ่งไม่ได้รวมถึงการจัดโดยตรง
ของ อ.เวป
การจัดพบปะไม่มีดีพิธีรีตรองอะไร หรือว่ามีอะไรแอบแฝง เป็นการทานข้าวกันเพื่อพบปะพูดคุยหรือว่าทำความรู้จัก โดยค่าอาหารและค่าเครื่องดื่มเราก็ใช้การแชร์เท่าๆกัน เมื่อมีการเรียกเก็บค่าอาหารค่ะ

แล้วจะรู้ได้ไงว่าใครเป็นใคร ใครคือสมาชิกมีอะไรแสดงสถานะ งั้นวินมอเตอร์ไซต์เดินเข้าไปบอกว่าเป็นสมาชิกก็นั่งทานข้าวพูดคุยกันก็ได้หรอครับ

#12 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 19 November 2010 - 02:25 PM

QUOTE(Ae1461 @ Nov 19 2010, 01:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ok ครับ จะตอบทีละประเด็นนะ

ถาม กินกันจ่ายกันยังไง
คำตอบ คือ บิลมาเท่าไรก็หารเลย ง่ายไหมครับ อิอิ ไม่คิดมาก

ถาม สิ่งที่แสดงสถานะของเราคืออะไร มีป้ายสมาชิก ชมรม หรือเปล่า หรือว่าต่างคนต่างไป
มีจุดมุ่งหมายแค่ Relax บางแสน แล้วใครจะกล้าพูดคุยกัน

ตอบ ไม่มีป้ายอะไรครับ แค่แนะนำตัวธรรมดา แค่นี้แย่งกันพูดจะแย่อยู่แล้ว จากประสบการณืที่ผ่านมาครับ คนที่มาก็ไม่ได้เยอะมากมายอะไร แต่ถ้าเยอะจริงๆ อาจจะทำป้ายให้ครับ ตอนนี้มันไม่เยอะ

ถาม ถ้าหากมีบัตรให้จองไปถึงลงทะเบียนชมรม อย่างนั้นว่าไปอย่าง จู่ๆ เดินเข้าไปไม่รู้จักใคร มาทำอะไร วัตถุประสงค์ คืออะไรก็ไม่รู้ รู้แค่ว่าเค้านัดมารวมกันที่นี่ ใครกินใครจ่าย ออกกันยังไงก็ไม่รู้ ขึ้นมาลอยๆ ไม่มีจังหวะจะโคน..............

ตอบ คือต้องเข้าใจลักษณะงานหน่อยนะครับว่า งานนี้ไม่ได้เป็นทางการ ลองไปดูรูปเก่าๆกว่าบรรยาศเป็นแนวไหน อยู่ๆคงไม่เดินมาหรอกครับ เพราะโดยปกติ จะนัดหมายกันก่อน การมาครั้งนี้ก็ก็มากินข้าวกันหละครับ ไม่ได้ลอยๆ จัดมา 2 ครั้งแล้ว ไม่มีอะไรมาก ก็จะมี ชาว ISO รุ่นเก่าๆแรกๆ แล้วก็ อ.ภูเบญจ์ เจ้าของเวปก็มาด้วย ส่วนใหญ่เขาก็รู้จักกันอยู่แล้ว ส่วนสมาชิกใหม่ที่มาเขาก็ กลมกลืนดีไม่มีปัญหาอะไร อย่างครั้งที่แล้ว ก็มีคุณตัวเล็ก แล้วก็น้องนิดา ก็ขอมาด้วย ทั้งๆที่ไม่รู้จักใครเลย เมลมาหาผมแล้วก็โทรนัดมาเลย ก็สนุกราบรื่นประทับใจดีครับ

ถาม การที่เราจะมารวมกันพูดคุยปรึกษากันมันก็ดี แต่ให้มีอะไรที่มันน่าสนใจ และน่าเชื่อถือหน่อย ไปทบทวนกันอีกรอบนึงนะครับ....พี่น้อง

ตอบ งานมีหลายลักษณะครับ งานวิชาการ งานทางการ งานพบปะ งานไม่ทางการ งานกินข้าวมีหลายงานครับ อยู่ที่เราชอบงานลักษณะแบบไหน แล้วก็เราก็เลือกเข้างานดูครับ..ว่าเราเหมาะสมกับงานไหน .....

ตอบโดนรวมประมาณนี้..... นะ อย่าไปคิดมากครับ

#13 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 19 November 2010 - 02:34 PM

QUOTE(Ae1461 @ Nov 19 2010, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วจะรู้ได้ไงว่าใครเป็นใคร ใครคือสมาชิกมีอะไรแสดงสถานะ งั้นวินมอเตอร์ไซต์เดินเข้าไปบอกว่าเป็นสมาชิกก็นั่งทานข้าวพูดคุยกันก็ได้หรอครับ

ต้องขออภัยนะคะที่ผ่านมาเอคงคิดน้อยเกินไปสำหรับการนัดพบปะกันเนื่องจากว่าเราจะรู้ว
ัตถุประสงค์ที่คิดง่ายๆว่าอยากเจอเพื่อนที่ทำงานสายเดียวกันค่ะ เลยทำให้ไม่ได้มองอะไรที่เป็นปัญหาและมองไปไกลขนาดนั้น
สำหรับวินมอเตอร์ไซต์หรือว่าเป็นคนอื่นที่นอกเหนือจากนี้หากเขาทำระบบหรือบอกว่าเป็น
สมาชิกเราก็พร้อมที่จะต้อนรับเขาค่ะ

#14 iso_man

iso_man

Posted 19 November 2010 - 02:49 PM

ขออภัยท่านAe1461 ที่ขอตอบโพสของท่านนะครับ ขอแชร์นิดหนึ่ง เรื่องนี้คิดง่ายๆๆเลยครับ น้องๆๆเขาอยากทานข้าวกัน พบปะพูดคุยแบบสนุกสนานอย่างไม่เป็นทางการ คงเข้าใจว่าทางการนะครับไม่มีการขายตั๋ว บัตรคอนเสริต เพราะฉะนั้นการไปจึงอย่างมากก็ดูที่หน้าร้านมีบอกว่าโต๊ะสมาชิก ISOTHAI ต่อให้เป็นวินมอเตอร์ไซด์ หรือ ขับรถร่วมบริการ มาบอกว่าผมทำ ISO ครับ ขอร่วมด้วยได้ไหมก็ยินดีต้อนรับนะครับ แต่ก็อยากให้ทุกคนช่วยลงชื่อนิดหนึ่ง เพราะตอนเอามาโพสในเวปจะได้รู้ใครเป็นใคร ท่านลองไปก่อนดูซะครั้งดีไหมแบ้วจะรู้ว่าบรรยากาศอบอุ่นขนาดนั้น ถ้าพอว่างก็มาที่สมุทรปราการก่อนก็ได้นะครับ ผมยินดีต้อนรับวันที่ 10 ทุกวันนี้พวกน้องๆๆทำงานก็ระเบีียบจัดแล้วครับ ปล่อยวางซะบ้าง ใ้ห้ใจเบิกบาน ลดพิธีรีรองลงแล้วท่่านจะพบความสุขจริง มีเพื่อนจริงๆๆ บวกบ้างนะครับอิอิ bash.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#15 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 19 November 2010 - 09:29 PM

QUOTE(Ae1461 @ Nov 19 2010, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อย่าคิดมากครับ ถ้ามาพบปะสักครั้ง แล้วจะเข้าใจว่า meeting ย่อยเป็นอย่างไร

ทำใจดีดีไว้ครับ เวลามาแล้ว ไม่มีพิธีรีตรองอะไรมาก เป็นตัวของตัวเอง แล้วท่านจะค้นพบความจริง...งงป่าวครับ ถ้า งง ขอโทษด้วย smiley-computer005.gif

#16 CHART-K

CHART-K

Posted 19 November 2010 - 10:53 PM

ในฐานะสมาชิกใหม่น๊ะครับ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่กี่สัปดาห์ ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยน๊ะครับ

-ผมว่าการไปพบปะพูดคุยกันในครั้งนี้คำว่า ลงทะเบียนหรืออะไรทำนองนี้ความจำเป็นมันขึ้นอยู่กับสิ่งที่เราจะทำ วันนี้เราเพียงแค่พบปุะพูดคุยกัน รู้จักกันขอความรู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน นั่นแหละครับสำคัญกว่าลงทะเบียน
-บางครั้งการไปลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมแบบเป็นทางการ พอเสร็จจากการสัมมนา ผมกลับไม่ได้รู้จักเพื่อนใหม่เลย เพราะฉะนั้นการพบปะครั้งนี้มันจะส่งผลได้ทั้งน้องใหม่อย่างผมที่จะได้รู้จักผู้ที่มี
ความรู้มากกว่า้เรา รวมถึงได้พบ เพื่อน พี่ น้อง อยากไปมากเลยครับ ไปแน่นอน
-สำหรับเพื่อนๆ น้องใหม่ยังไงไปกันเยอะๆน๊ะครับ

จากน้องใหม่

#17 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 20 November 2010 - 05:06 AM

QUOTE(CHART-K @ Nov 19 2010, 10:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ในฐานะสมาชิกใหม่น๊ะครับ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่กี่สัปดาห์ ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นหน่อยน๊ะครับ

-ผมว่าการไปพบปะพูดคุยกันในครั้งนี้คำว่า ลงทะเบียนหรืออะไรทำนองนี้ความจำเป็นมันขึ้นอยู่กับสิ่งที่เราจะทำ วันนี้เราเพียงแค่พบปุะพูดคุยกัน รู้จักกันขอความรู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน นั่นแหละครับสำคัญกว่าลงทะเบียน
-บางครั้งการไปลงทะเบียนเข้าร่วมกิจกรรมแบบเป็นทางการ พอเสร็จจากการสัมมนา ผมกลับไม่ได้รู้จักเพื่อนใหม่เลย เพราะฉะนั้นการพบปะครั้งนี้มันจะส่งผลได้ทั้งน้องใหม่อย่างผมที่จะได้รู้จักผู้ที่มี
ความรู้มากกว่า้เรา รวมถึงได้พบ เพื่อน พี่ น้อง อยากไปมากเลยครับ ไปแน่นอน
-สำหรับเพื่อนๆ น้องใหม่ยังไงไปกันเยอะๆน๊ะครับ

จากน้องใหม่

ถูกใจ...ใช่เลย

#18 DooK

DooK

Posted 20 November 2010 - 12:14 PM

ผมไม่รู้ครับ ผมเมา...... อิอิ

อย่าซีเรียสขนาดนั้นครับคุณ Ae1461

ผมว่าแค่เดินเข้ามาใน Relax แล้วถามหาคนที่มาจาก ISO Thai จากนั้นเดินเข้ามาทักทาย แนะนำตัว ก็น่าจะโอเคแล้วล่ะครับ

หรือถ้ากังวลว่ามาแล้วจะทำตัวไม่ถูก เดี๋ยวผมบอกน้องเด็กเสิร์ฟเค้าไว้ก็ได้ครับ ให้เขียนป้ายหน้าร้านว่า ISO Thai ชลบุรี นั่งอยู่โต๊ะไหน แล้วก็เดินเข้ามา

สบายใจขึ้นยังครับ
ลายเซ็น

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users