Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISO 10004

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 Chai

Chai

Posted 03 September 2008 - 12:50 AM

พอดีเจ้านายต้องการให้ศึกษาการทำระบบ ISO10004 ตอนนี้ยังไม่มีข้อมูลว่าข้อกำหนดเป็นอย่างไรบ้างรบกวนสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 03 September 2008 - 07:31 AM

ถ้ามีเวลา ลองเปิดอ่านข้อกำหนดดูก่อนนะครับ ผมว่าน่าจะ Search เอาจากในอินเทอร์เน็ตนี้ได้ไม่ยาก (เพราะผมก็หาเอาจากในนี้แหละ แหะๆ)

ใช้หลัก PDCA ช่วยในการทำความเข้าใจ

หายใจเข้า-ออกลึกๆ (น่าจะพอช่วยได้)
จากนั้นถ้ามีคำถามอะไร ค่อยมาโพสท์ถามเอาในนี้ก็ได้ครับ มีเพื่อนๆ สมาชิกรอให้ความช่วยเหลืออยู่เพียบ
ลายเซ็น

#3 somboon

somboon

Premium Member

• Power Members

Posted 03 September 2008 - 09:22 AM

อ่านข้อกำหนดก็คงยังไม่เข้าใจหรอกครับ เอาง่ายๆ ไปทำได้เลย

ให้รวบรวมกฎหมายสิ่งแวดล้อม แล้วสรุปว่าองค์กรเราเกี่ยวข้องกับข้อกฎหมายข้อไหนบ้าง และลงมือทำให้มันถูกต้อง

ถ้าทำได้ ก็น่าจะเดินเข้าสู่ ISO 14001 30% ได้แล้วล่ะมั้ง

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users