Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

CAR การควบคุมเอกสาร

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 eve_narak

eve_narak

Premium Member

• Power Members

Posted 17 September 2010 - 05:22 PM

เพื่อนสามชิกคะ พอดีว่าที่บริษัทได้ CAR การควบคุมเอกสาร เรื่องของลายเซ็นการอนุมัติเอกสาร บริษัทใช้เอกสารอิเล็กทรอนิกส์ เผยแพร่ผ่าน server ซึ่งในเอกสารมีลายเซ็นที่ทาง DCC สแกนเก็บไฟล์ไว้
และเมื่อมีการอนุมัติเอกสารโดยใบ DAR จะทำการใส่ลายเซ็นการอนุมัติในเอกสารให้ เค้าบอกว่าจะต้องกำหนดเป็นขั้นตอนใน Procedure เลยอยากจะขอตัวอย่าง หรือคำแนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิกหน่อยค่ะ ว่าจะต้องเขียนละเอียดขนาดไหน ช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ ..ขอบคุณค่ะ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 September 2010 - 05:35 PM

โหใ้ห้ CAR เลยเหรอโหดเหมือนกันนะอิอิ ถ้าทาง Electornic ตอนส่งไปให้อนุมัติก็ให้เขาใส่เองซิครับ เขียน Procedure DC จะส่ง File ไปให้ผู้มีอำนาจอนุมัติพิจารณา หากอนุมัติให้ mail แจ้งกลับทา่ง DC จะนำลายเซ็นของผู้มีอำนาจอนุมัติแปะบนเอกสารดังกล่าว ก็น่าจะชัดเจนดีนะลองพิจารณาดูครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 eve_narak

eve_narak

Posted 17 September 2010 - 05:37 PM

QUOTE(iso_man @ Sep 17 2010, 05:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โหใ้ห้ CAR เลยเหรอโหดเหมือนกันนะอิอิ ถ้าทาง Electornic ตอนส่งไปให้อนุมัติก็ให้เขาใส่เองซิครับ เขียน Procedure DC จะส่ง File ไปให้ผู้มีอำนาจอนุมัติพิจารณา หากอนุมัติให้ mail แจ้งกลับทา่ง DC จะนำลายเซ็นของผู้มีอำนาจอนุมัติแปะบนเอกสารดังกล่าว ก็น่าจะชัดเจนดีนะลองพิจารณาดูครับ

อันนั้นอ่ะเขียนแล้วค่ะ แต่ยังไม่เพียงพอ จะต้องระบุถึงวิธีการที่ DCC เค้าแปะลายเซ็นเลยอ่ะ ก้อเลยสงสัยว่าต้องเขียนอย่างไร

#4 iso_man

iso_man

Posted 17 September 2010 - 05:48 PM

เอาขนาดนั้นเลย ปกติของพี่ใช้ทำเป็น Print รูปภาพการทำงาน แล้วทำเป็นขั้นตอนแต่ละขั้นของการทำงานอันนี้ชัดเจนชัวร์
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 Aviation_ISO

Aviation_ISO

Posted 17 September 2010 - 06:43 PM

ลองคลิกแและโหลดดูนะคะคิดว่าน่าจะพอช่วยได้ smiley-signs003.gif

http://www.isothai.c...c...f=11&t=3203

Best Regards,

Nittayanan E. (Nheung)
QA Aviation 
E-mail: diow3954@hotmail.com
Cell Phone: +66 815992150

#6 นุกูล

นุกูล

Posted 18 September 2010 - 02:59 AM

สร้าง Folder ใน Public Drivs สัก 3 Folder ครับ

For review
For approve
Approved

เอกสารที่อยู่ใน Approved จะเป็นเอกสารที่ถูกนำมาวางไว้โดยผู้ที่มีอำนาจอนุมัติเอกสาร ดังนั้น DCC สามารถจัดการกับเอกสารใน Folder นี้ได้เลย
ประมาณนั้น

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#7 eve_narak

eve_narak

Posted 21 September 2010 - 10:26 AM

QUOTE(นุกูล @ Sep 18 2010, 02:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สร้าง Folder ใน Public Drivs สัก 3 Folder ครับ

For review
For approve
Approved

เอกสารที่อยู่ใน Approved จะเป็นเอกสารที่ถูกนำมาวางไว้โดยผู้ที่มีอำนาจอนุมัติเอกสาร ดังนั้น DCC สามารถจัดการกับเอกสารใน Folder นี้ได้เลย
ประมาณนั้น

แล้วเรื่องการ Control ลายเซ็นผู้มีอำนาจการอนุมัติละคะ พอดีว่าตอนนี้ที่ทำอยู่ก้อคือ อนุมัติโดยใบ DAR และก้อเอาลายเซ็นที่สแกนไว้มาแปะในเอกสารอ่ะ ตรงนี้เราต้อง control ยังงัยคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users