Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับเรื่อง ISO 9000:2008

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 neung5641

neung5641

Posted 11 September 2010 - 11:49 PM

รบกวนผู้รู้ครับ พอดีผมต้องการ ข้อมูลรายละเอียดของ ISO 9000:2008 ประวัติความเป็นมา หลักการ วิธีการดำเนินงานอย่างละเอียด

และตัวอย่างองค์กรหรือหน่วยงานที่นำไปใช้และได้รับการรับรอง โดยระบุ สถานที่ตั้ง ชื่อหน่วยงานหรือองค์กรและประวัติความเป็นมา รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับตอนนี้ซีเรียสมากครับ

เพราะหาไม่ค่อยจะได้ ผมจะป.ตรีแล้วครับทำรายงานส่งอาจารย์ติดอยู่วิชานี้ตัวเดียวครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย (neung5641@hotmail.com)

#2 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 September 2010 - 07:26 AM

QUOTE(neung5641 @ Sep 11 2010, 11:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนผู้รู้ครับ พอดีผมต้องการ ข้อมูลรายละเอียดของ ISO 9000:2008 ประวัติความเป็นมา หลักการ วิธีการดำเนินงานอย่างละเอียด

และตัวอย่างองค์กรหรือหน่วยงานที่นำไปใช้และได้รับการรับรอง โดยระบุ สถานที่ตั้ง ชื่อหน่วยงานหรือองค์กรและประวัติความเป็นมา รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับตอนนี้ซีเรียสมากครับ

เพราะหาไม่ค่อยจะได้ ผมจะป.ตรีแล้วครับทำรายงานส่งอาจารย์ติดอยู่วิชานี้ตัวเดียวครับ ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย (neung5641@hotmail.com)

น้องต้องติดต่อ MD ของบริษัทนั้นๆแล้วล่ะครับ
ถามจากเพื่อนๆน้องดูก็ได้ ใครมีป๊าหรือม๊า เป็นเจ้าของบริษัทที่ทำ ISO9001 บ้าง
เพราะพี่ๆคงให้รายละเอียดเชิงลึกขนาดนั้นกับเราลำบากหน่อยน่ะครับ เพราะมันอาจจะเป็นข้อมูลสำคัญของแต่ละบริษัทพอสมควร

แต่ถ้าน้องอยากรู้ว่า มีที่ไหนบ้างที่ได้รับการรับรอง ISO9001 ไปบ้างแล้ว น้องลองสืบค้นดูข้อมูลจาก
www.tisi.go.th หรือ ค้นหาจาก website ของผู้ให้การรับรอง (cb-certify body) ก็ได้ เช่น tuv rheinland, sgs, bvt, bvqi, urs, moody, masci

ลองดูครับ สู้ๆ โชคดีน่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 berseak1

berseak1

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 September 2010 - 07:44 AM

ลองหาวารสารอ่านดูก็ได้นี่ครับ (For Quality) มั้ง ส่วนประวัติ หลักการความเป็นมา google ก็หาเจอแล้วล่ะ

อืม ยังไงดีล่ะ โพสต์แบบนี้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เหมือนจะให้คนในเวปทำการบ้านให้น่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users