Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การสวมใส่อุปกรณ์ PPE

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 nes_biglegs

nes_biglegs

Premium Member

• Power Members

Posted 08 September 2010 - 10:51 AM

พนักงานทำงานโดยไม่สวมใส่อุปกรณ์ป้องกันความปลอดภัย
จะออก CAR ข้อกำหนด ไหนดีค่ะ
ช่วยหน่อยเถอะค่ะ ขี้เกียจหา ขี้เกียจคิด ไม่สบายมาก ปวดหัว
ขอบคุณผู้ใจดี ขอให้เจริญๆ

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 September 2010 - 02:47 PM

ถ้าผมไม่ตอบ จะมีัปัญหาไหมครับนี่ 555555

ข้อกำหนดของมาตรฐานไหนล่ะครับ ไม่บอกเลย มีตั้งหลายมาตรฐาน แล้วเพื่อนๆ จะตอบถูกกันไหมนั่น
ลายเซ็น

#3 นุกูล

นุกูล

Posted 09 September 2010 - 07:29 AM

QUOTE(DooK @ Sep 8 2010, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าผมไม่ตอบ จะมีัปัญหาไหมครับนี่ 555555

ข้อกำหนดของมาตรฐานไหนล่ะครับ ไม่บอกเลย มีตั้งหลายมาตรฐาน แล้วเพื่อนๆ จะตอบถูกกันไหมนั่น

ผมก็อยากจะช่วยเหมือนกันน่ะครับอาจารย์ Dook แต่พอดีว่าผมขี้เกียจถาม ขี้เกียจพิมพ์อ่ะครับ รู้สึกไม่สบายตัวด้วย ว๊า ไปดีกว่า

ขอติง จขกท นี๊สนึงน่ะครับ ถือซ่ะว่าเป็น OFI จากเพื่อนๆที่เป็นห่วงน้องแล้วกัน
น้องทำงาน น้องเจอปัญหา น้องเข้ามาใน web เข้ามาขอรบกวน มาขอความช่วยเหลือ มาขอน้ำใจจากเพื่อนๆที่นี่ ซึ่งปกติทุกคนเขาก็มีงานมีการทำ ใหญ่ๆโตๆ งานยุ่งกันทั้งวัน
แต่น้องกลับให้ข้อมูลมาจึ๋งเดียว แล้วยังบอกอีกว่าขี้เกียจอย่างนั้น ขี้เกียจอย่างนี้ ผมว่าน้องคิดหรือรู้สึกแบบนั้นได้น่ะ แต่ไม่น่าพิมพ์มันออกมาเลยน่ะครับ
คนที่อยากจะช่วยคง sad ไม่น้อย

ลองดูครับ ลองปรับดู ขืนปล่อยไว้นานๆอาจจะติดเป็น behavior ได้ เดี๋ยวจะเข้าข่ายเหมือนในรูปภาพ มันจะไม่ดีกับตัวน้องเอาน่ะครับ

Attached Images

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 09 September 2010 - 08:20 AM

QUOTE(nes_biglegs @ Sep 8 2010, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พนักงานทำงานโดยไม่สวมใส่อุปกรณ์ป้องกันความปลอดภัย
ช่วยหน่อยเถอะค่ะ ขี้เกียจหา ขี้เกียจคิด ไม่สบายมาก ปวดหัว

สั้นๆ ง่ายๆ บ้างอย่างคิดได้ แต่ไม่ควรพิมพ์ออกมามันสะเทือนใจ บ้างทีแม้มันจะเป็นความจริงจากตัวเรา แต่ถ้าจะให้ใครช่วยเหลือก็อย่าถ่ายทอดมันออกมาดีกว่านะจ๊ะ

ยินดีช่วยเหลือนะคะ แต่ตามความเหมาะสมคะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#5 O-ae

O-ae

Posted 09 September 2010 - 09:22 AM

QUOTE(nes_biglegs @ Sep 8 2010, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ส่วนมากที่โรงงานจะทำระบบมาตรฐานแรงงานไทยอยู่ค่ะ จะออกในข้อกำหนด TLS 5.11 ค่ะ

#6 iso_man

iso_man

Posted 09 September 2010 - 10:41 AM

อ่านแล้วสะท้อนใจเหมือนกันครับ น้องๆที่เข้ามาขอความช่วยเหลือส่วนใหญ่พี่ๆๆขาประจำก็จะช่วยเสนอแนวคิดหรือตอบให้เสม
อ แต่บ้างครั้งการใช้คำควรระมัดระวังหน่อยนะครับ เพราะดูเหมือนว่าไม่ได้ใช้ความพยายามในการค้นหาก่อนแล้วค่อยมาถามหรือสร้างมั่นใจว่า
สิ่งที่เราได้มาถูกต้องหรือไม่ เอาใหม่ครับคนเราพลาดผิดกันได้มั่ง จขกท ช่วยบอกหน่อยครับว่าทำงานตามระบบอะไร
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 นุกูล

นุกูล

Posted 09 September 2010 - 10:47 AM

QUOTE(iso_man @ Sep 9 2010, 10:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านแล้วสะท้อนใจเหมือนกันครับ น้องๆที่เข้ามาขอความช่วยเหลือส่วนใหญ่พี่ๆๆขาประจำก็จะช่วยเสนอแนวคิดหรือตอบให้เสม
อ แต่บ้างครั้งการใช้คำควรระมัดระวังหน่อยนะครับ เพราะดูเหมือนว่าไม่ได้ใช้ความพยายามในการค้นหาก่อนแล้วค่อยมาถามหรือสร้างมั่นใจว่า
สิ่งที่เราได้มาถูกต้องหรือไม่ เอาใหม่ครับคนเราพลาดผิดกันได้มั่ง จขกท ช่วยบอกหน่อยครับว่าทำงานตามระบบอะไร

คนไทยรักกัน
เราให้อภัยกันและกันได้เสมอครับ (แต่ถ้าจะ add ใส่ลงใน FMEA ด้วย ก็คงจะดีไม่น้อยน่อ)

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users