Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอถามเรื่องข้อกำหนดในการออก CAR ค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
1 reply to this topic

#1 Q Mania

Q Mania

Premium Member

• Power Members

Posted 16 August 2010 - 08:54 PM

เรียนปรึกษาค่ะ

คือว่า ทางส่วนงาน HR ได้มีการนำหัวข้อฝึกอบรมมาจาก Training Needs Survey แบบดิบๆเลย คือไม่ผ่านการวิเคราะห์และประชุมกับ Line Manager ใดๆ ทั้งสิ้น รวมทั้งไม่ได้อ้างอิงกับ functional skill ใน Job Profile ด้วย ทำให้หัวข้อฝึกอบรมใน Training Year Plan ดูสะเปะสะปะมาก จะให้เป็นข้อบกพร่อง ควรให้เป็นข้อ 6.2.2 ดี หรือควรเป็นในส่วนเรื่องการวิเคราะห์ข้อมูลที่ได้มา 8.4 ดีคะ

ขอบคุณค่ะ

#2 Q Mania

Q Mania

Premium Member

• Power Members

Posted 17 August 2010 - 08:34 AM

ดันกระทู้คำถาม เนื่องจากยังไม่มีใครตอบค่ะ กลัวตกเร็ว รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users