Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนขอเอกสาร ข้อกำหนด ISO 9001:2008 ด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 kanta

kanta

Posted 29 June 2010 - 04:40 PM

รบกวนขอเอกสาร QM Procedure ของ IT และ Infrastructor ,Outsorce ,Competent ด้วยค่ะ
เพราะว่าจะเปลี่ยนเป็น Version 2008 ยังไม่ได้ update ข้อมูลจาก Version 2000 เลยค่ะ เกรงว่าจะไม่ทันเพราะจะหมดอายุแล้ว พ.ย 53 นี้ รบกวนด้วยนะคะ

#2 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 29 June 2010 - 07:20 PM

QUOTE(kanta @ Jun 29 2010, 04:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนขอเอกสาร QM Procedure ของ IT และ Infrastructor ,Outsorce ,Competent ด้วยค่ะ
เพราะว่าจะเปลี่ยนเป็น Version 2008 ยังไม่ได้ update ข้อมูลจาก Version 2000 เลยค่ะ เกรงว่าจะไม่ทันเพราะจะหมดอายุแล้ว พ.ย 53 นี้ รบกวนด้วยนะคะ

นิ๊สนึง คำว่า Outsource หรือ Outsourced Process เขียนแบบนี้ครับ
ไม่ใช่ Outsorce น่ะครับ เห็นไหมคนอ่านเขางง เลยไม่มีใครเข้ามาช่วยตอบ

นอกเหนือจากที่คุณขอมาข้างบน คุณอาจต้องขอหรือหาเพิ่มเติม ตามรายการดังนี้ด้วยน่ะครับ

1. ทะเบียนข้อกำหนดกฏหมายและกฏระเบียบที่เกี่ยวข้องกับผลิตภัณฑ์และบริการ
2. Procedure เรื่องการควบคุมเอกสาร (เอกสารจากภายนอก)
3. การควบคุมสภาพแวดล้อมในการปฏิบัติงาน
4. Procedure เรื่องการควบคุมเครื่องมือวัดและอุปกรณ์วัด (อุปกรณ์วัด และ เครื่องมือวัดที่เป็น Software)
5. การควบคุมทรัพย์สินของลูกค้า
6. การปฏิบัติการแก้ไขและป้องกัน (การวิเคราะห์สาเหตุ (s) และ การทวนสอบประสิทธิผลของการแก้ไขป้องกัน)

เดี๋ยวติด NC น่ะ ถ้ามีข้อบกพร่องข้างต้น

สู้ๆครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 kanta

kanta

Posted 30 June 2010 - 11:41 AM

ขอบคุณมากนะคะ คุณนุกูลมี ตัวอย่าง Procedure รึเปล่าคะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users