Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

M&G IV เนื่องด้วยสถานการณ์ไม่ปกติ

• This topic is locked This topic is locked
49 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 20 May 2010 - 09:00 AM

เนื่องด้วยสถานการณ์ ดังที่เรารู้ๆ กันอยู่ ไม่ทราบว่า สมาชิกที่จะมาร่วมงาน เห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ไม่ทราบว่าท่านใดมีผลกระทบ ที่จะทำให้มาร่วมงานไม่ได้หรือเปล่าครับ

จริงๆ แล้ว งานถูกเตรียมไว้แล้วประมาณ > 90% รวมทั้งคอนเฟิร์ม แขกรับเชิญ สถานที่ อาหงอาหาร อุปกรณ์ รวมถึงสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ไว้แล้ว ซึ่งทางผู้จัดเอง ก็คงอยากจะจัดเต็มที่ ตามกำหนดการที่ตั้งไว้

แต่เหตการณ์เมื่อวาน (เคอร์ฟิว) ทำให้ต้องทบทวนและขอความเห็นสมาชิกที่จะมาร่วมงานกันอีกรอบ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า วงกว้างของผลกระทบ มันขนาดไหน โดยเฉพาะในแง่ของสวัสดิภาพและความปลอดภัย

ขอความเห็น ท่านที่จะมาร่วมงานกันอีกครั้งนะครับ ว่ายังยืนยัน เหมือนเดิมว่า จะให้จัดวันที่ 23 หรืออยากจะให้เลื่อนออกไป ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ต้องดูสถานที่ว่างวันไหน และเวลาของผู้จัด (ผมและทีมงาน) รวมถึงทุกท่านก็ต้องมาตั้งหลัก ดูสมุดจดคิวงานกันใหม่อีกรอบ

หรือยังยืนยันว่า อยากให้จัดวันเดิม อาจเปลี่ยนกำหนดการ เลิกเร็วขึ้นหน่อย (กลัวติดเคอร์ฟิว) หรือประมาณนี้ หรือบางท่านอาจจะคิดว่า ดีแล้ว ไม่อยากอยู่ กทม. พอดี

หรือบางท่านอยู่โซนอื่น ไม่ได้รับผลกระทบอยู่แล้ว ก็บอกด้วยครับ จากใบสมัคร ส่วนใหญ่จะอยู่โซนสมุทรปราการ, ชลบุรี, ระยอง มีกรุงเทพบ้าง แต่ไม่แน่ใจครับ ต้องถามไถ่กันก่อน

บางทีคำถามผม เหมือนจะชี้นำนิดๆ ซึ่งอาจไม่เหมาะสำหรับเป็นคำถามที่ใช้ในการ Audit sad.png แต่ก็จำเป็นต้องถามครับ

ขออภิปรายกันวันนี้สักวันหนึ่ง นะครับ แล้วเย็นๆ ผมจะสรุปอีกที ต้องขออภัยที่ทำให้เกิดความสับสนนะครับ

#2 MR_Rainy

MR_Rainy

Premium Member

• Power Members

Posted 20 May 2010 - 09:25 AM

QUOTE(webmaster @ May 20 2010, 09:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เนื่องด้วยสถานการณ์ ดังที่เรารู้ๆ กันอยู่ ไม่ทราบว่า สมาชิกที่จะมาร่วมงาน เห็นเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ไม่ทราบว่าท่านใดมีผลกระทบ ที่จะทำให้มาร่วมงานไม่ได้หรือเปล่าครับ

จริงๆ แล้ว งานถูกเตรียมไว้แล้วประมาณ > 90% รวมทั้งคอนเฟิร์ม แขกรับเชิญ สถานที่ อาหงอาหาร อุปกรณ์ รวมถึงสิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ไว้แล้ว ซึ่งทางผู้จัดเอง ก็คงอยากจะจัดเต็มที่ ตามกำหนดการที่ตั้งไว้

แต่เหตการณ์เมื่อวาน (เคอร์ฟิว) ทำให้ต้องทบทวนและขอความเห็นสมาชิกที่จะมาร่วมงานกันอีกรอบ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า วงกว้างของผลกระทบ มันขนาดไหน โดยเฉพาะในแง่ของสวัสดิภาพและความปลอดภัย

ขอความเห็น ท่านที่จะมาร่วมงานกันอีกครั้งนะครับ ว่ายังยืนยัน เหมือนเดิมว่า จะให้จัดวันที่ 23 หรืออยากจะให้เลื่อนออกไป ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ต้องดูสถานที่ว่างวันไหน และเวลาของผู้จัด (ผมและทีมงาน) รวมถึงทุกท่านก็ต้องมาตั้งหลัก ดูสมุดจดคิวงานกันใหม่อีกรอบ

หรือยังยืนยันว่า อยากให้จัดวันเดิม อาจเปลี่ยนกำหนดการ เลิกเร็วขึ้นหน่อย (กลัวติดเคอร์ฟิว) หรือประมาณนี้ หรือบางท่านอาจจะคิดว่า ดีแล้ว ไม่อยากอยู่ กทม. พอดี

หรือบางท่านอยู่โซนอื่น ไม่ได้รับผลกระทบอยู่แล้ว ก็บอกด้วยครับ จากใบสมัคร ส่วนใหญ่จะอยู่โซนสมุทรปราการ, ชลบุรี, ระยอง มีกรุงเทพบ้าง แต่ไม่แน่ใจครับ ต้องถามไถ่กันก่อน

บางทีคำถามผม เหมือนจะชี้นำนิดๆ ซึ่งอาจไม่เหมาะสำหรับเป็นคำถามที่ใช้ในการ Audit sad.png แต่ก็จำเป็นต้องถามครับ

ขออภิปรายกันวันนี้สักวันหนึ่ง นะครับ แล้วเย็นๆ ผมจะสรุปอีกที ต้องขออภัยที่ทำให้เกิดความสับสนนะครับ

เราอยู่แถว พระราม 2-บางขุนเทียน คิดว่าการเดินทางไม่น่ามีปัญหา แล้วท่านท่านอื่นล่ะคะ (ถ้ามีใครผ่านมาทางนี้แวะรับไปด้วยก็น่าจะอุ่นใจขึ้น ฮิฮิ...)

#3 Toppy ('o')

Toppy ('o')

• Super Power Members

Posted 20 May 2010 - 09:36 AM

ผมยัง โอเคครับ มาได้สบายเหมือนเดิม

เมื่อคืนกินก๋วยเตี๋ยว 4 ทุ่ม ตำรวจมาไล่ให้กลับบ้าน ยังไม่ทันหมดชามเลย เซง...555

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#4 Oil_Chang

Oil_Chang

Hornor Member

Posted 20 May 2010 - 09:40 AM

ออยล์ อยู่ปทุมธานีค่ะ(ซานเมียง)

วันก่อนโดน ระเบิดไม่ทราบขนาดที่โลตัส 3 ลูกเต็มๆ

เมื่อวาน ระเบิดไม่ทราบขนาดแต่มีพลังทำลายล้างผลาญสูงมาก 2 ลูกที่ไฟแดงหน้าคอนโดไฟดับไปตามๆกัน(อินเทรนด์)

เมื่อคืนนอนหดในกระดองดีกว่าปลอดภัยสุด (ไม่รู้ว่าจะกลัวทำไม)

ขณะที่นอนเล่นผีผ้าห่มอยู่นั้นก้อมีเสียงเฮริคอร์ปเตอร์ บินผ่านน่านฟ้าลำแล้วลำเล่า ???

เหมือนอยู่ในเหตุการณ์สงครามโลกเลยค่ะ ตื่นเต้นดี ได้กลิ่นไอโกโบริมากขึ้น (ตรงไหนเนี่ย)

แต่ยังไงก้อยืนยันอยากให้จัดนะคะ สำหรับเส้นทางหลบหนี(ความวุ่นวาย)ออยล์เตรียมพร้อมกับสถานการณ์แล้วค่ะ

มาถึงขึ้นนี้แล้วถอยไม่ได้ค่ะ เข้าใจค่ะคนที่เป็นแม่งานเนี่ยเหนื่อยสุดๆค่ะเอาใจช่วยนะคะ สู้ๆค่ะ

#5 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 20 May 2010 - 09:48 AM

QUOTE(Oil_Chang @ May 20 2010, 09:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ออยล์ อยู่ปทุมธานีค่ะ(ซานเมียง)

วันก่อนโดน ระเบิดไม่ทราบขนาดที่โลตัส 3 ลูกเต็มๆ

เมื่อวาน ระเบิดไม่ทราบขนาดแต่มีพลังทำลายล้างผลาญสูงมาก 2 ลูกที่ไฟแดงหน้าคอนโดไฟดับไปตามๆกัน(อินเทรนด์)

เมื่อคืนนอนหดในกระดองดีกว่าปลอดภัยสุด (ไม่รู้ว่าจะกลัวทำไม)

ขณะที่นอนเล่นผีผ้าห่มอยู่นั้นก้อมีเสียงเฮริคอร์ปเตอร์ บินผ่านน่านฟ้าลำแล้วลำเล่า ???

เหมือนอยู่ในเหตุการณ์สงครามโลกเลยค่ะ ตื่นเต้นดี ได้กลิ่นไอโกโบริมากขึ้น (ตรงไหนเนี่ย)

แต่ยังไงก้อยืนยันอยากให้จัดนะคะ สำหรับเส้นทางหลบหนี(ความวุ่นวาย)ออยล์เตรียมพร้อมกับสถานการณ์แล้วค่ะ

มาถึงขึ้นนี้แล้วถอยไม่ได้ค่ะ เข้าใจค่ะคนที่เป็นแม่งานเนี่ยเหนื่อยสุดๆค่ะเอาใจช่วยนะคะ สู้ๆค่ะ

แล้วทำไมไม่ส่งใบสมัครกับรูปไปซะทีล่ะ งง ???

ขอรออยู่นะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#6 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 20 May 2010 - 09:57 AM

อ้าว...ก้อนึกว่าคุณท็อปจะเป็นธุระให้

เห็นเก็บรูปออยล์ไปตั้งเยอะ...... อิ อิ

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 20 May 2010 - 10:07 AM

QUOTE(Oil_Chang @ May 20 2010, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว...ก้อนึกว่าคุณท็อปจะเป็นธุระให้

เห็นเก็บรูปออยล์ไปตั้งเยอะ...... อิ อิ

toothgrin.png nemoflow.png

#8 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 20 May 2010 - 10:12 AM

นิดนึงนะ ไม่ได้กัดมานานละ..ว่าแต่เครื่องดื่มอ่ะ นอกจากน้ำเปล่า แล้วอะรัยเพิ่มอีกป่าวววว

drool.gif drool.gif

excited.gif excited.gif

#9 iso_man

iso_man

Posted 20 May 2010 - 10:16 AM

ผมคงมีปัญหาแน่เพราะถ้าประกาศยังไม่ยกเิลิกกลับสุพรรณบ่ได้ แต่คงต้องดูอีกทีครับว่ารัฐบาลจะว่าไง แต่อีกช่วงหนึ่ง 29-30 พฤษภาคมก็คงจะดีเหมือนกัน แต่รู้สึกเหมือนสมาชิกไปสมัครไปส่วนใหญ่ไม่น่ามีปัญหานะครับ เอาเสียงส่วนรวมครับผมยังไงก็ได้หาทางออกไว้แหระอิอิ 4220.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#10 isothai.com

isothai.com

Administrator

Posted 20 May 2010 - 10:53 AM

QUOTE(Oil_Chang @ May 20 2010, 09:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>

^
^
^
กร๊ากกกก ลุงท็อป

ISOTHAI.COM เพิ่มช่องทางการติดต่อและการติดตามข่าวสารใหม่ที่.. :drool:

59b2900aa03cb2182a51cdb520b535b657370345   9eb60bc8bf2b004e4db7d1cc0d5f1d8c26408ffa

8380dbac36ebbb51568853a4b1e7f3201c1d4df5

กดที่รูปด้านล่าง Like Face book ISOTHAI FANPAGE เลยจ้าา

21a9c1809691853e4f99b72f8298ea50cedebb6e

#11 webmaster

webmaster

Posted 20 May 2010 - 11:07 AM

QUOTE(iso_man @ May 20 2010, 10:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมคงมีปัญหาแน่เพราะถ้าประกาศยังไม่ยกเิลิกกลับสุพรรณบ่ได้ แต่คงต้องดูอีกทีครับว่ารัฐบาลจะว่าไง แต่อีกช่วงหนึ่ง 29-30 พฤษภาคมก็คงจะดีเหมือนกัน แต่รู้สึกเหมือนสมาชิกไปสมัครไปส่วนใหญ่ไม่น่ามีปัญหานะครับ เอาเสียงส่วนรวมครับผมยังไงก็ได้หาทางออกไว้แหระอิอิ 4220.gif

เดี๋ยวอาจคำนวณเวลาให้กลับทันนะครับ เช่น เลิกเร็วนิดนึง ถ้าไม่เถลไถล ออกนอกเส้นทาง ก็น่าจะทัน หรือแวะสระบุรี smiley-eatdrink004.gif เพราะไม่มีเคอร์ฟิว

พูดถึงสุพรรณ เมื่อวาน มาวงแหวนตะวันตก จะกลับสระบุรี ได้ข่าวว่า มีปิดถนนแถวๆ วังน้อย ผมเลยขับเข้าทางสุพรรณเลยครับ ไปถึงสุพรรณแล้ว (ป้ายจังหวัด) แล้ววกออกมาทางอยุธยา เข้าทางท่าเรือ ตามแต่ที่ป้า Nevigator จะพาไป กว่าจะมาถึงบ้าน sexygirl.png

รู้งี้แวะนอนสุ 1000 ก็ดีแล้ว

#12 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 20 May 2010 - 11:15 AM

QUOTE(isothai.com @ May 20 2010, 10:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
^
^
^
กร๊ากกกก ลุงท็อป

ลุงเค้าชินแล้วล่ะ น้องแจง

โดน กัดนิดๆหน่อยๆจาเป็งรายปายยยยยย 55+

#13 SL4

SL4

Posted 20 May 2010 - 12:21 PM

ถึงไหนถึงกันครับ ไม่มีปัญหาครับ...
--Learning from mistaken--

#14 Kreetha

Kreetha

Posted 20 May 2010 - 01:01 PM

กำหนดการเดิมไม่มีปัญหาครับ ผมไปแน่นอน wave.gif
Oooo

#15 นุกูล

นุกูล

Posted 20 May 2010 - 01:47 PM

เดี๊ยน ขอ confirm ด้วยคนครับ
เลิกเร็วหน่อยเผื่อคนบ้านไกลหรือคนเมืองกรุง ก็น่าจะเป็นแผนรองรับที่โอเคน่ะครับ
ทีมงานและอาจารย์ภูเบนทร์อุตส่าห์สละเวลาส่วนตัว เพื่อมาจัดงานให้พวกเรา อีกอย่างงานก็เตรียมการกันเกือบ 100% แล้ว ถ้าจะเลื่อนไป ก็ไม่รู้จะพร้อมกันอีกเมื่อไหร่ ยาวไปดีกว่าครับ

กินกบตัวนั้นซ่ะ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#16 กระเช้าสีดา

กระเช้าสีดา

Posted 20 May 2010 - 03:56 PM

สถานการณ์คงไม่น่ามีอะไรเพิ่มเติมมั้งครับ จากนี้ไปอีก 3 วัน จุดจัดงานอยู่ๆไกลสมรภูมิรบ ผมอยู่ปทุมธานี ติดเคอร์ฟิว ยาว แต่ถ้าเลิกงาน 4 โมงเย็น
กลับถึงบ้านไม่เกิน 3 ชั่วโมง ก็ OK Keep walking ครับ

#17 ohoh

ohoh

Posted 20 May 2010 - 04:58 PM

OK ด้วยคนค่ะ แต่ขอติดรถใครก็ได้ด้วยนะค่ะ
ช่วยแจ้งกลับด้วยค่ะ
มิงั้นอดไปแน่เลย

#18 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 20 May 2010 - 05:19 PM

ติ๊ก กะ นุ้ย จะโบกรถไปค่ะ แล้วจะเกาะคนใจดีกลับค่ะ กะลังมองหาคนใจดีค่ะ อิอิ 4228.gif

#19 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 20 May 2010 - 05:39 PM

QUOTE(tik815 @ May 20 2010, 05:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ติ๊ก กะ นุ้ย จะโบกรถไปค่ะ แล้วจะเกาะคนใจดีกลับค่ะ กะลังมองหาคนใจดีค่ะ อิอิ 4228.gif

อยู่แถวไหนอ่ะ ถ้าพระราม2 ก็แวะรับได้เด้อ

#20 webmaster

webmaster

Posted 20 May 2010 - 05:45 PM

คุณโอ๋ (Ohoh) อยู่แถวๆ เทพารักษ์ครับ ใกล้ๆ ร้านที่ชาวเราเคยไปสังสรรค์คราวก่อน ร้านใบไม้ร่าเริง อะไรประมาณนี้แหละ

ใครสะดวก แวะรับคุณโอ๋ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users