Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

แจ้งข่าว อัพเดทงาน Meet & Greet #2

• This topic is locked This topic is locked
38 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 14 November 2008 - 01:11 PM

ขอแจ้งข่าว กับกติกาคร่าวๆ ของการจัดงาน Meet & Greet #2 ครับ

คาดว่าจะจัดประมาณมกราคมครับ ระยะเวลาน่าจะเหมือนครั้งที่ 1 คือครึ่งวัน ของวันเสาร์

คอนเสปต์ก็คงยังเหมือนเดิม คือ วิชาการครึ่งหนึ่ง วัด เอ๊ย.. เอนเตอร์เทนครึ่งหนึ่ง เป็นแบบ Edutainment Concept ครับ (จริงๆ อาจเป็นสัก 70:30 วิชาการเยอะหน่อย)

โดยวิชาการก็จะจับกระแสร้อน ผมคิดดูแล้วมกราก็คงไม่มีอะไรร้อนเท่า ISO9001:2008 Transition ผมได้ตระเตรียม ทาบทามวิทยากรแล้วบางส่วนครับ รับรองว่าพิเศษจริงๆ

ทีนี้ สมาชิกที่จะเข้าร่วม ผมขอสกรีนแบบนี้นะครับ ผมอยากให้สิทธิกับคนที่มีส่วนร่วมกับทางเว็บเยอะๆ ก่อน ซึ่งตรงนี้วัดได้จากระดับสมาชิก หรือดูจากขีด คล้ายๆ สํญญาณโทรศัพท์มือถือนั่นแหละ ใครมีมากได้สิทธิก่อน ทั้งที่จะพิจารณาเฉพาะกรณีที่มีสมาชิกสมัครเข้ามามากเกินจำนวนที่จะรับได้ แต่ถ้าไม่เกินก็รับได้หมดครับ

อ้อ.. Meet & Greet ครั้งที่ 1 คนไปร่วมประมาณ 40 คน ถ้าจำไม่ผิด คราวนี้กะว่าน่าจะสัก 50 คนขึ้นไป คราวก่อนมีหลายคนสมัครแล้วไม่มา ทำให้ขนมเอย เอกสารเอย เหลือเพียบเลยครับ แต่ผมต้องจ่ายตังค์กับสิ่งนี้ไปแล้ว.. sad.gif คราวนี้ขอชัวร์ๆ หน่อยนะครับ

ทุกอย่างที่พูดมา เป็นแค่แนวคิดนะครับ อยากจะขอความเห็นเพื่อนๆ สมาชิกด้วย ว่าเห็นว่ายังไงกันบ้าง smile.gif ขอความเห็นด้วยครับ

#2 DooK

DooK

• Super Power Members

Posted 14 November 2008 - 01:16 PM

ขออนุญาตเรียกพี่ภูเบนทร์ละกันนะครับ ถือโอกาสทำตัวเองให้อายุน้อยลง อิอิ

ได้วันเสาร์ก็เยี่ยมเลยครับ ว่าแต่ว่า จะจัดที่ไหนล่ะครับ

มาจัดแถวๆ ชลบุรีละสุดยอดเลย สมาชิกเยอะด้วย

พอจะเป็นไปได้มั้ยครับพี่
ลายเซ็น

#3 webmaster

webmaster

Posted 14 November 2008 - 01:32 PM

QUOTE(DooK @ Nov 14 2008, 01:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออนุญาตเรียกพี่ภูเบนทร์ละกันนะครับ ถือโอกาสทำตัวเองให้อายุน้อยลง อิอิ

ได้วันเสาร์ก็เยี่ยมเลยครับ ว่าแต่ว่า จะจัดที่ไหนล่ะครับ

มาจัดแถวๆ ชลบุรีละสุดยอดเลย สมาชิกเยอะด้วย

พอจะเป็นไปได้มั้ยครับพี่

เกรงว่าจะเป็นไปไม่ได้ครับ laugh.gif

สมาชิกที่อยู่โคราช ได้ด่าผมตายพอดี

ชาวชลบุรีเหมารถกันมา กอทอมอ ได้มั๊ยครับ biggrin.gif

#4 DooK

DooK

Posted 14 November 2008 - 01:41 PM

QUOTE(webmaster @ Nov 14 2008, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกรงว่าจะเป็นไปไม่ได้ครับ laugh.gif

สมาชิกที่อยู่โคราช ได้ด่าผมตายพอดี

ชาวชลบุรีเหมารถกันมา กอทอมอ ได้มั๊ยครับ biggrin.gif

สำหรับตัวผมคงไม่มีปัญหาครับ อันนั้นเป็นแค่ข้อเสนอแนะครับ

ว่าแต่ว่าจะเป็นที่ตรงไหนของกรุงเทพฯ ครับ พอจะมีไอเดียบ้างหรือยังครับ
ลายเซ็น

#5 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 14 November 2008 - 02:07 PM

เวปมาสเตอร์จะได้ไปป่าว โพส แค่ 52 เอง ณ. วันที่ 14-11-08 เวลา 14.07 น. โดยประมาณ อิอิ แซวๆๆๆ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#6 นุกูล

นุกูล

Posted 14 November 2008 - 10:45 PM

QUOTE(webmaster @ Nov 14 2008, 01:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

จัดที่เดิมก็น่าจะ OK น่ะครับอาจารย์ อาคารสถานที่ก็พร้อมดี
การเดินทางก็น่าจะสะดวกสำหรับสมาชิกที่มาจากแต่ละสถานที่ หรือแต่ละจังหวัด
อีกอย่าง ค่าใช้จายก็คงไม่สูงมากนัก เดี๋ยวอาจารย์ภูเบนทร์จะต้องควักกระเป๋าเหมือนครั้งที่แล้วอีก
รบกวนแย่เลยครับ
ผมคงจะขึ้นเครื่องจากสุวรรณภูมิมาลงดอนเมืองแล้วค่อยขี่เกวียนต่อมาได้ครับ (hahaha)
ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกครั้งครับ

ลูกศิษย์

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#7 webmaster

webmaster

Posted 16 November 2008 - 08:00 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Nov 14 2008, 02:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เวปมาสเตอร์จะได้ไปป่าว โพส แค่ 52 เอง ณ. วันที่ 14-11-08 เวลา 14.07 น. โดยประมาณ อิอิ แซวๆๆๆ

นั่นดิ.. ผมคงต้องเร่งทำยอดเหมือนกัน กลัวไม่ได้ไป rolleyes.gif

QUOTE(nukool2001 @ Nov 14 2008, 10:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดที่เดิมก็น่าจะ OK น่ะครับอาจารย์ อาคารสถานที่ก็พร้อมดี
การเดินทางก็น่าจะสะดวกสำหรับสมาชิกที่มาจากแต่ละสถานที่ หรือแต่ละจังหวัด
อีกอย่าง ค่าใช้จายก็คงไม่สูงมากนัก เดี๋ยวอาจารย์ภูเบนทร์จะต้องควักกระเป๋าเหมือนครั้งที่แล้วอีก
รบกวนแย่เลยครับ
ผมคงจะขึ้นเครื่องจากสุวรรณภูมิมาลงดอนเมืองแล้วค่อยขี่เกวียนต่อมาได้ครับ (hahaha)
ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆแบบนี้อีกครั้งครับ

ลูกศิษย์

ที่เดิมก็พิจารณาอยู่ครับ แต่เรื่องสถานที่ค่อยดูกันอีกทีครับ ที่เดิมสำหรับท่านที่ยังไม่ทราบก็คือ เคยจัดที่สถาบัน SME ธรรมศาสตร์รังสิตครับ

ลูกส่งลูกศิษย์อะไรก๊นอาจารย์นุกู๊ล มิบังอาจ มิบังอาจ laugh.gif

#8 นุกูล

นุกูล

Posted 17 November 2008 - 12:25 AM

QUOTE(webmaster @ Nov 16 2008, 08:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นั่นดิ.. ผมคงต้องเร่งทำยอดเหมือนกัน กลัวไม่ได้ไป rolleyes.gif

ที่เดิมก็พิจารณาอยู่ครับ แต่เรื่องสถานที่ค่อยดูกันอีกทีครับ ที่เดิมสำหรับท่านที่ยังไม่ทราบก็คือ เคยจัดที่สถาบัน SME ธรรมศาสตร์รังสิตครับ

ลูกส่งลูกศิษย์อะไรก๊นอาจารย์นุกู๊ล มิบังอาจ มิบังอาจ laugh.gif

โบราณว่าไว้ครับ เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัด ผู้ใหญ่ดีๆ นำพาไปในแนวทางปฏิบัติที่ดีๆ
เด็กก็เคารพนับถือครับ ให้วิชาความรู้เรา ก็ถือเป็นครูเป็นอาจารย์ของเราเช่นกัน...
งานนี้ ถ้ามีอะไรที่ผมพอช่วยได้ อาจารย์บอกได้น่ะครับผม...

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#9 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 17 November 2008 - 10:43 AM

สนใจครับ
อีกนานไหมครับถึงจะมีหมายกำหนดการที่แน่นอน ในเรื่อง เวลา สถานที่ และอื่นๆ
(แต่สงสัยคงไม่ได้ไปเพราะคลื่นความถี่มันต่ำนะครับ )
จะคอยติดตามครับ
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#10 teeo

teeo

Premium Member

• Power Members

Posted 17 November 2008 - 02:43 PM

รอครับ

คราวที่แล้วพลาด เพราะติด เทรน ครับ

#11 yuppy_yuppy

yuppy_yuppy

Posted 17 November 2008 - 03:20 PM

QUOTE(webmaster @ Nov 14 2008, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแจ้งข่าว กับกติกาคร่าวๆ ของการจัดงาน Meet & Greet #2 ครับ

คาดว่าจะจัดประมาณมกราคมครับ ระยะเวลาน่าจะเหมือนครั้งที่ 1 คือครึ่งวัน ของวันเสาร์

คอนเสปต์ก็คงยังเหมือนเดิม คือ วิชาการครึ่งหนึ่ง วัด เอ๊ย.. เอนเตอร์เทนครึ่งหนึ่ง เป็นแบบ Edutainment Concept ครับ (จริงๆ อาจเป็นสัก 70:30 วิชาการเยอะหน่อย)

โดยวิชาการก็จะจับกระแสร้อน ผมคิดดูแล้วมกราก็คงไม่มีอะไรร้อนเท่า ISO9001:2008 Transition ผมได้ตระเตรียม ทาบทามวิทยากรแล้วบางส่วนครับ รับรองว่าพิเศษจริงๆ

ทีนี้ สมาชิกที่จะเข้าร่วม ผมขอสกรีนแบบนี้นะครับ ผมอยากให้สิทธิกับคนที่มีส่วนร่วมกับทางเว็บเยอะๆ ก่อน ซึ่งตรงนี้วัดได้จากระดับสมาชิก หรือดูจากขีด คล้ายๆ สํญญาณโทรศัพท์มือถือนั่นแหละ ใครมีมากได้สิทธิก่อน ทั้งที่จะพิจารณาเฉพาะกรณีที่มีสมาชิกสมัครเข้ามามากเกินจำนวนที่จะรับได้ แต่ถ้าไม่เกินก็รับได้หมดครับ

อ้อ.. Meet & Greet ครั้งที่ 1 คนไปร่วมประมาณ 40 คน ถ้าจำไม่ผิด คราวนี้กะว่าน่าจะสัก 50 คนขึ้นไป คราวก่อนมีหลายคนสมัครแล้วไม่มา ทำให้ขนมเอย เอกสารเอย เหลือเพียบเลยครับ แต่ผมต้องจ่ายตังค์กับสิ่งนี้ไปแล้ว.. sad.gif คราวนี้ขอชัวร์ๆ หน่อยนะครับ

ทุกอย่างที่พูดมา เป็นแค่แนวคิดนะครับ อยากจะขอความเห็นเพื่อนๆ สมาชิกด้วย ว่าเห็นว่ายังไงกันบ้าง smile.gif ขอความเห็นด้วยครับ

อยากไปด้วยมากๆ ค่ะ แต่พึ่งเข้ามาเป็นสมาชิก ไม่รู้จาเปนไปได้ป่าว เพราะ ความถี่คงต่ำกว่าคนอื่นๆ แน่ๆ ค่ะ

#12 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 17 November 2008 - 03:24 PM

ขอไปด้วยคนค่ะ ... คราวที่แล้วไม่ได้ไป
แต่เอ....จะมีสิทธิไหมเนี้ย แบตน้อย

#13 Waree

Waree

Supreme Member

Posted 18 November 2008 - 09:56 AM

เข้ามาเช็คความถี่ค่ะ.... tongue.gif
อยากเข้าร่วมกิจกรรมดี ๆ แบบนี้บ้างค่ะ...อัพเกรด ISO บ้านนอกสักหน่อย...ฮิๆๆๆๆ

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#14 iso_man

iso_man

Posted 18 November 2008 - 11:58 AM

น่าสนใจมากเลย ขอไปด้วยนะครับ แต่ช่วงนี้เคลื่อนความถี่สั้นหน่อย งานเข้ามีประชุมบ่อยมากๆ ช่วยไม่ได้อยากเป็นหัวทำไมละ laugh.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#15 numaw

numaw

Super Member

Posted 18 November 2008 - 01:04 PM

อยากไปร่วมด้วยค่ะ .... แต่ยังเป็นมือใหม่มากๆ.... ไม่รู้จะมีสิทธิ์มั้ย

#16 webmaster

webmaster

Posted 20 November 2008 - 11:33 AM

คราวก่อนผมก็ตั้งเกณฑ์แบบนี้ แต่ประมาณว่า ใครสมัครเป็นสมาชิกก่อนได้สิทธิก่อน กรณีคนเต็ม แต่คราวก่อนที่สมัครมาได้ไปกันทุกคนครับ เนื่องจากไม่เต็ม laugh.gif

คราวนี้ก็คงเป็นเหมือนคราวก่อนครับ สมาชิกตอนนี้พันกว่าก็จริง แต่ก็คงไม่ได้หมายความว่าจะไปกันหมด แต่ก็ต้องเผื่อไว้ครับ เพราะถ้าแค่ไม่ถึง 10% ของสมาชิกที่อยากมาร่วมงาน ก็คงถือว่าแน่นเอี๊ยดๆ แล้วครับ

ผมคงเริ่มรับสมัครเป็นเรื่องเป็นราวคงกลางๆ ธันวา ปิดรับสมัครประมาณก่อนงาน สัก 1 อาทิตย์ ใครคิดว่าความถี่น้อย แต่อยากมา มีเวลาทำยอดถมเถครับ

เอ่อ.. มาตรการกรองอีกตัวหนึ่ง คือคงเก็บตังครับ คราวก่อนเก็บ 200 ต่อคน คราวนี้ยังไม่แน่ แต่ไม่มีการเก็บเอากำไรแน่นอนครับ

#17 นุกูล

นุกูล

Posted 20 November 2008 - 11:54 AM

QUOTE(webmaster @ Nov 20 2008, 11:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คราวก่อนผมก็ตั้งเกณฑ์แบบนี้ แต่ประมาณว่า ใครสมัครเป็นสมาชิกก่อนได้สิทธิก่อน กรณีคนเต็ม แต่คราวก่อนที่สมัครมาได้ไปกันทุกคนครับ เนื่องจากไม่เต็ม laugh.gif

คราวนี้ก็คงเป็นเหมือนคราวก่อนครับ สมาชิกตอนนี้พันกว่าก็จริง แต่ก็คงไม่ได้หมายความว่าจะไปกันหมด แต่ก็ต้องเผื่อไว้ครับ เพราะถ้าแค่ไม่ถึง 10% ของสมาชิกที่อยากมาร่วมงาน ก็คงถือว่าแน่นเอี๊ยดๆ แล้วครับ

ผมคงเริ่มรับสมัครเป็นเรื่องเป็นราวคงกลางๆ ธันวา ปิดรับสมัครประมาณก่อนงาน สัก 1 อาทิตย์ ใครคิดว่าความถี่น้อย แต่อยากมา มีเวลาทำยอดถมเถครับ

เอ่อ.. มาตรการกรองอีกตัวหนึ่ง คือคงเก็บตังครับ คราวก่อนเก็บ 200 ต่อคน คราวนี้ยังไม่แน่ แต่ไม่มีการเก็บเอากำไรแน่นอนครับ

เรื่องค่าใช้จ่าย คราวที่แล้วเก็บคนละ 200 แอบเห็นอาจารย์ควักกระเป๋าเพิ่มไปหลายพันไม่ใช่เหรอครับ
ถ้า 200 ไม่พอก็บอกได้น่ะครับ ขอเสนอที่คนละ 499 บาท
อีกบาทหนึ่งที่เหลือไว้โทรนัดกิ๊กหลังงานเลิกครับ (hahaha)

#18 iso_man

iso_man

Posted 20 November 2008 - 11:55 AM

OK. คร๊าบ wink.gif รับได้กับกติกา แต่ขอสมัครก่อนนะ (กลัวไม่ได้ไป ฮิฮิ)
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#19 nong

nong

Premium Member

Posted 20 November 2008 - 12:28 PM

อยากไปที่ชู๊ดเยย แต่ขีดน้อยแบบนี้จะไปได้ปล่าว wink.gif

#20 P-petch

P-petch

Posted 26 November 2008 - 02:08 PM

อยากไปด้วยจังค่ะ แต่ขีดน้อยแบบนี้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users