Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอ Training Year Plan template กับ Training Evaluation form ค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
15 replies to this topic

#1 Q Mania

Q Mania

Premium Member

• Power Members

Posted 03 February 2010 - 11:51 AM

ใครมี Annual Training Plan บ้างคะ ขอ share template ไปประยุกต์ใช้น่ะค่ะ ได้หลายๆ template มาศึกษาได้ยิ่งดีค่ะ

พอดีที่มีอยู่มันดูยุ่งๆ ยากๆ ดูแล้วสับสน อยากได้อย่างที่ดูง่ายขึ้นหน่อยอ่ะคะ

อยากได้ Training Evaluation form ที่มีคำถามที่ตรงประเด็นที่สามารถนำไปวิเคราะห์ผลได้อย่างมีประสิทธิผลด้วยอ่ะค่ะ ไครมีรบกวนขอ share ด้วยคนได้ไม๊คะ

ขอบคุณนะค้า......เกรงใจจัง ขอเยอะ

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 03 February 2010 - 05:40 PM

QUOTE(Q Mania @ Feb 3 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครมี Annual Training Plan บ้างคะ ขอ share template ไปประยุกต์ใช้น่ะค่ะ ได้หลายๆ template มาศึกษาได้ยิ่งดีค่ะ

พอดีที่มีอยู่มันดูยุ่งๆ ยากๆ ดูแล้วสับสน อยากได้อย่างที่ดูง่ายขึ้นหน่อยอ่ะคะ

อยากได้ Training Evaluation form ที่มีคำถามที่ตรงประเด็นที่สามารถนำไปวิเคราะห์ผลได้อย่างมีประสิทธิผลด้วยอ่ะค่ะ ไครมีรบกวนขอ share ด้วยคนได้ไม๊คะ

ขอบคุณนะค้า......เกรงใจจัง ขอเยอะ

น่าตาของแผนการฝึกอบรม อาจดูบ้านๆ ไม่ต้องสลับซับซ้อนนักก็ได้ ขอแค่ ตอบสนองต่อความจำเป็นขององค์กร และข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง และทำได้ตามแผนก็น่าจะเพียงพอแล้ว

งานฝึกอบรมที่บริษัทฯ ของจอมโจรฯ มีหน่วยงานที่ดูแลอยู่ 3 ส่วน อะไรที่เป็นภาพรวมๆ ก็เป็น HR ที่ดูแลไป อะไรที่เกี่ยวกับ งานระบบคุณภาพ สิ่งแวดล้อม และความปลอดภัย จอมโจรฯ ก็ดูแลไป ส่วนเนื้อหาที่เกี่ยวกับ operation ฝ่ายปฏิบัติการก็ดูแลไป เป็นเพียงบางส่วนที่ทำอยู่นะครับ

ส่วน training evaluation form จอมโจรฯ ไม่มีครับ แต่จะทำรายงานสรุปตาม KPIs ของการฝึกอบรมในแต่ละหลักสูตรเท่านั้นเองง่ะ

Attached Files

"

#3 Suppadej

Suppadej

Posted 03 February 2010 - 05:45 PM

พี่ต้อม
ขอเก็บไปอ่านเป็นความรู้ครับ
ขอบคุณครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#4 Q Mania

Q Mania

Posted 03 February 2010 - 06:54 PM

ขอบคุณมากนะคะคุณ จอมโจรฯ ไม่ทราบว่าบริษัทที่คุณจอมโจรทำงานอยู่เป็นบริษัท logistics หรือเปล่าคะ ถ้าใช่จะได้ขอความรู้เพิ่มเติมในส่วนของ process improvement และเรื่องระบบด้วยค่ะ

ตรงที่ "ทำรายงานสรุปตาม KPIs ของการฝึกอบรมในแต่ละหลักสูตร" ทำยังไงหรือคะ?

ขอบคุณค่ะ

#5 nantapong

nantapong

Supreme Member

Posted 03 February 2010 - 08:07 PM

smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif smiley-signs001.gif

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 03 February 2010 - 09:03 PM

QUOTE(Q Mania @ Feb 3 2010, 06:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากนะคะคุณ จอมโจรฯ ไม่ทราบว่าบริษัทที่คุณจอมโจรทำงานอยู่เป็นบริษัท logistics หรือเปล่าคะ ถ้าใช่จะได้ขอความรู้เพิ่มเติมในส่วนของ process improvement และเรื่องระบบด้วยค่ะ

ตรงที่ "ทำรายงานสรุปตาม KPIs ของการฝึกอบรมในแต่ละหลักสูตร" ทำยังไงหรือคะ?

ขอบคุณค่ะ

นอกจากจอมโจรฯ ที่รู้งูๆปลาๆ แล้ว เพื่อนสมาชิกในนี้ ระดับซื่อเป๋เรียกอาจารย์แทบจะเดินชนกันตาย ดังนั้น มีปัญหาอะไร หรือต้องการขอคำแนะนำก็โพสต์ลงมาในเว็บนี่ล่ะครับ

ส่วนรายงานสรุปฯ ที่ว่านั่น ปีที่แล้ว จอมโจรฯ ใช้เป็นหลักฐานในการประเมินความสำเร็จของการฝึกอบรม แต่ปีนี้คงไม่ได้ทำอย่างนั้นแล้ว เพราะกำลังทำ web application ง่ายๆ ขึ้นมาช่วย (แต่ก็ยังยึด concept เดิม) อยากดู บันทึกการฝึกอบรม ผู้ที่เกี่ยวข้องก็เรียกดูจาก web application ที่สร้างขึ้นมา แต่ตอนนี้ลองดูเอกสารที่แนบมานะครับ

Attached Files

"

#7 bktt44

bktt44

Hornor Member

Posted 04 February 2010 - 07:51 AM

#8 Suppadej

Suppadej

Posted 04 February 2010 - 08:46 AM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Feb 3 2010, 09:03 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นอกจากจอมโจรฯ ที่รู้งูๆปลาๆ แล้ว เพื่อนสมาชิกในนี้ ระดับซื่อเป๋เรียกอาจารย์แทบจะเดินชนกันตาย ดังนั้น มีปัญหาอะไร หรือต้องการขอคำแนะนำก็โพสต์ลงมาในเว็บนี่ล่ะครับ

ส่วนรายงานสรุปฯ ที่ว่านั่น ปีที่แล้ว จอมโจรฯ ใช้เป็นหลักฐานในการประเมินความสำเร็จของการฝึกอบรม แต่ปีนี้คงไม่ได้ทำอย่างนั้นแล้ว เพราะกำลังทำ web application ง่ายๆ ขึ้นมาช่วย (แต่ก็ยังยึด concept เดิม) อยากดู บันทึกการฝึกอบรม ผู้ที่เกี่ยวข้องก็เรียกดูจาก web application ที่สร้างขึ้นมา แต่ตอนนี้ลองดูเอกสารที่แนบมานะครับ

ขอบคุณครับพี่ต้อม
ท่านที่ซื่อเป๋เรียกว่าปรมาจารย์ (อยู่เหนือกว่าระดับซื่อเป๋เรียกอาจารย์) ครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#9 younjang

younjang

Posted 04 February 2010 - 10:39 AM

#10 ประพนวิทย์

ประพนวิทย์

Posted 04 February 2010 - 10:52 AM

ขอบคุณคะ
smiley-eatdrink004.gif smiley-eatdrink004.gif

#11 DCC

DCC

Posted 04 February 2010 - 02:43 PM

ขอบคุณมากค่ะ 4228.gif

#12 authailand

authailand

Posted 09 March 2010 - 01:53 PM

ขอบคุณครับ

#13 yothin555

yothin555

Posted 09 March 2010 - 02:15 PM

ขอบคุณมากครับ

#14 tawan-lp

tawan-lp

Posted 16 March 2010 - 11:40 AM

QUOTE(จอมโจรจอมใจ @ Feb 3 2010, 05:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าตาของแผนการฝึกอบรม อาจดูบ้านๆ ไม่ต้องสลับซับซ้อนนักก็ได้ ขอแค่ ตอบสนองต่อความจำเป็นขององค์กร และข้อกำหนดที่เกี่ยวข้อง และทำได้ตามแผนก็น่าจะเพียงพอแล้ว

งานฝึกอบรมที่บริษัทฯ ของจอมโจรฯ มีหน่วยงานที่ดูแลอยู่ 3 ส่วน อะไรที่เป็นภาพรวมๆ ก็เป็น HR ที่ดูแลไป อะไรที่เกี่ยวกับ งานระบบคุณภาพ สิ่งแวดล้อม และความปลอดภัย จอมโจรฯ ก็ดูแลไป ส่วนเนื้อหาที่เกี่ยวกับ operation ฝ่ายปฏิบัติการก็ดูแลไป เป็นเพียงบางส่วนที่ทำอยู่นะครับ

ส่วน training evaluation form จอมโจรฯ ไม่มีครับ แต่จะทำรายงานสรุปตาม KPIs ของการฝึกอบรมในแต่ละหลักสูตรเท่านั้นเองง่ะ

ขอบคุณมากคะ กะลังได้รับ car เรื่องนี้พอดีคะ

#15 WUTTOSAN

WUTTOSAN

Posted 30 March 2010 - 08:01 PM

ขอบคุณมากครับ ขอไปเป็นความรู้ครับ

#16 bobo12345

bobo12345

Posted 15 December 2010 - 08:31 PM

ขอด้วยนะ
รบกวนส่งเมล๋ที่ ratchichita@yahoo.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users