Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

กลับจากเที่ยวปีใหม่ เอารูปมาโพสกันดีกว่า

• Please log in to reply
48 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 05 January 2010 - 09:22 AM

คงจะกลับมาจากการท่องเที่ยวกันแล้ว โดยสวัสดิภาพนะครับ ไปไหนกันมาบ้าง เล่าสู่กันฟัง และเอารูปสวยๆ มาโพสกันเถอะครับ lol.gif

ผมเผ่นตั้งแต่วันที่ 28 ครับ ไปบ้านที่แพร่ก่อน และไปบ้านที่เชียงใหม่ต่อ มีบ้านสองที่ ถือโอกาสพาครอบครัวเที่ยวซะเลย

รูปแรกถ่ายที่สวนสัตว์เชียงใหม่ เป็นอควาเรี่ยมเปิดได้ไม่นาน ถ่ายกับแม่ และหลานชายครับ

อีกรูป เอาเท้าแช่น้ำสบายใจเฉิบ ที่น้ำพุร้อนสันกำแพงครับ แช่นานอีกนิดก็คงสุกพอดี sweat.gif

กลับมาที่แพร่ เจองานฤดูหนาวพอดี เลยแวะเที่ยวซะเลย

ครั้งหนึ่ง.. ครั้งหนึ่งเธอจำได้ไหม...สองเราเคยเที่ยวงานวัดบ้านใต้.. drinks.gif

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

• Super Power Members

Posted 05 January 2010 - 09:49 AM

รอดูด้วยครับ ไม่ได้ไปไหนเลยอ่ะ เฝ้าบ้าน อิอิ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 mutchy

mutchy

Premium Member

• Power Members

Posted 05 January 2010 - 11:07 AM

ไปเที่ยวมาเอารูปมาอวดค่ะ

แบบว่าชิวมาก แผ่นไปตั้งแต่วันที่ 26

เพิ่งมาถึง กทม.เมื่อวานเอง แฮ่ แทบกลายเป็นคนท้องถิ่นไปเลยค่ะ

รูปนี้ ที่ปางอุ๋งค่ะ หนาวมาก นี่ 8 โมงเช้านะคะ

นี่ถ่ายกะปายสะนีไทย...ใหญ่

สี่สาวค่ะ

แช่เท้าที่โป่งน้ำร้อน

คนหน้าสุดนี่ครูสมัยมัธยมนะคะเนี่ย ใครเชื่อมั่ง มัทยังมะอย่างเชื่อเลย อิอิ

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 05 January 2010 - 11:23 AM

QUOTE(mutchy @ Jan 5 2010, 11:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปเที่ยวมาเอารูปมาอวดค่ะ

แบบว่าชิวมาก แผ่นไปตั้งแต่วันที่ 26

เพิ่งมาถึง กทม.เมื่อวานเอง แฮ่ แทบกลายเป็นคนท้องถิ่นไปเลยค่ะ

รูปนี้ ที่ปางอุ๋งค่ะ หนาวมาก นี่ 8 โมงเช้านะคะ

นี่ถ่ายกะปายสะนีไทย...ใหญ่

สี่สาวค่ะ

แช่เท้าที่โป่งน้ำร้อน

คนหน้าสุดนี่ครูสมัยมัธยมนะคะเนี่ย ใครเชื่อมั่ง มัทยังมะอย่างเชื่อเลย อิอิ

น่ารักจัง...
.
.
..
.
ตู้ไป-สะ-นี อะ อิอิ jawdrop.gif

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 mutchy

mutchy

Posted 05 January 2010 - 11:27 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Jan 5 2010, 11:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่ารักจัง...
.
.
..
.
ตู้ไป-สะ-นี อะ อิอิ jawdrop.gif

555+

เด็กสติแตกก้อออกจะน่ารักนะคร้าคุณท๊อป อิอิ

#6 shiho

shiho

Posted 05 January 2010 - 01:06 PM

ไม่ได้ไปไหนเป็พิเศษ (ไม่ได้ติดกล้องไปด้วย)
กลับบ้านไปนอนกางเต้นนอนอยู่สวนน้อยหน่าของป้าที่เชียงดาว welcome.gif
ไปจากสมุทรสาคร คนเดียวไปถึงที่หมาย 1 ทุ่ม มีพวกรออยู่แล้ว 10 ก่าคน กางเต้นอาหารปิ้งย่างพร้อม excited.gif (โห มากันเยอะเยย)
มีการแสดง บี บอย (หลาน 2 ตัว) หุหุ stereo.gif เต้นกระจาย
ก่อนนับถอยหลังก็มีกิจกรรมเล็กๆ จับฉลากกล่าวคำขอบคุณคนที่เราจับได้ (ซึ้งดี) smiley-angry017.gif
เที่ยงคืนนับถอยหลังจุดพลุ จุดดอกไม้ไฟ เย้ เย้ สวยมั๊ก มายครับ
แล้วนั่งปิ้งย่างรอบกองไฟต่อ ขอบอกอากาสหนาวมากกกกกก
(ขอบอกงานนี้ No แอลกอฮอครับ)

ผ่านไปอีกปีแล้วครับ บะบายปีเก่า ขอบคุณที่มาส่งเราถึงปี 53 จะจำนายไปตลอดเลยนะ หุหุ thankyou.gif

#7 iso_man

iso_man

Posted 05 January 2010 - 02:29 PM

ไป count down ที่กทม. Central World มาแบบเด็กตจว. เข้ากทม.นะครับ แต่ขอบอกสาหนุกมาก

Attached Images

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 mutchy

mutchy

Posted 05 January 2010 - 02:37 PM

QUOTE(iso_man @ Jan 5 2010, 02:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไป count down ที่กทม. Central World มาแบบเด็กตจว. เข้ากทม.นะครับ แต่ขอบอกสาหนุกมาก

อยู่ กทม. แต่ไม่ไปเลย แบบว่ากลัวคนเยอะ

กลัวที่คนเยอะๆอ่ะค่ะ อิอิ

เดี๋ยวโจทก์ตามเจอ 555+

#9 shiho

shiho

Posted 05 January 2010 - 04:04 PM

QUOTE(mutchy @ Jan 5 2010, 02:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่ กทม. แต่ไม่ไปเลย แบบว่ากลัวคนเยอะ

กลัวที่คนเยอะๆอ่ะค่ะ อิอิ

เดี๋ยวโจทก์ตามเจอ 555+

ไปทำคนอกหักไว้เยอะละสิ tongue.gif

#10 mutchy

mutchy

Posted 05 January 2010 - 04:06 PM

QUOTE(shiho @ Jan 5 2010, 04:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปทำคนอกหักไว้เยอะละสิ tongue.gif

โอ๊ะ เสียหาย

ไม่มี๊ ไม่มีนะคร้า

เย้ย เหมือนงานจะเข้ามัทเลยนิ นั่งเงียบๆดีกว่างี้

#11 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 05 January 2010 - 07:08 PM

QUOTE(mutchy @ Jan 5 2010, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
555+

เด็กสติแตกก้อออกจะน่ารักนะคร้าคุณท๊อป อิอิ

สงสัยค่ะว่าแฝด หรือแค่พี่น้อง sex.gif
"

#12 มือใหม่

มือใหม่

Posted 05 January 2010 - 07:10 PM

QUOTE(webmaster @ Jan 5 2010, 09:22 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คงจะกลับมาจากการท่องเที่ยวกันแล้ว โดยสวัสดิภาพนะครับ ไปไหนกันมาบ้าง เล่าสู่กันฟัง และเอารูปสวยๆ มาโพสกันเถอะครับ lol.gif

ผมเผ่นตั้งแต่วันที่ 28 ครับ ไปบ้านที่แพร่ก่อน และไปบ้านที่เชียงใหม่ต่อ มีบ้านสองที่ ถือโอกาสพาครอบครัวเที่ยวซะเลย

รูปแรกถ่ายที่สวนสัตว์เชียงใหม่ เป็นอควาเรี่ยมเปิดได้ไม่นาน ถ่ายกับแม่ และหลานชายครับ

อีกรูป เอาเท้าแช่น้ำสบายใจเฉิบ ที่น้ำพุร้อนสันกำแพงครับ แช่นานอีกนิดก็คงสุกพอดี sweat.gif

กลับมาที่แพร่ เจองานฤดูหนาวพอดี เลยแวะเที่ยวซะเลย

ครั้งหนึ่ง.. ครั้งหนึ่งเธอจำได้ไหม...สองเราเคยเที่ยวงานวัดบ้านใต้.. drinks.gif

อยากแช่น้ำอุ่น แต่กรุงเตบฝนตก แถมร้อนมั๊ก มั๊ก อีกตะหาก T_T น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยว

"

#13 มือใหม่

มือใหม่

Posted 05 January 2010 - 07:11 PM

QUOTE(iso_man @ Jan 5 2010, 02:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>

เกือบได้เจอกัน ว่าจะไปเหมือนกัน แต่แวะดูหนังก่อน กว่าหนังจะจบก้อ เที่ยงคืนพอดี หุหุ

พี่ป๊อบไปกะกิ๊กด้วยน๊ะ น่าอิจฉา
"

#14 mutchy

mutchy

Posted 06 January 2010 - 08:37 AM

QUOTE(มือใหม่ @ Jan 5 2010, 07:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยค่ะว่าแฝด หรือแค่พี่น้อง sex.gif

ภาพไหนอ่ะคะ สงสัยคนไหนอ่า ว่าพี่น้องหรือฝาแฝดอ่ะค่ะ

#15 shiho

shiho

Posted 06 January 2010 - 09:39 AM

QUOTE(mutchy @ Jan 5 2010, 04:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ๊ะ เสียหาย

ไม่มี๊ ไม่มีนะคร้า

เย้ย เหมือนงานจะเข้ามัทเลยนิ นั่งเงียบๆดีกว่างี้

หุหุ เกิดมาน่ารักก็งี้แหละ อยากมีคนว่าเยอะ 555+ smiley-signs007.gif

#16 mutchy

mutchy

Posted 06 January 2010 - 11:46 AM

QUOTE(shiho @ Jan 6 2010, 09:39 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หุหุ เกิดมาน่ารักก็งี้แหละ อยากมีคนว่าเยอะ 555+ smiley-signs007.gif

เย้ยยยย เขิล

มีคนชมว่าน่ารัก เหอะๆ

ถ้ายรูปดูดีกว่าตัวจริงก้อมีชัยไปกว่าครึ่งงี้ละคร่า 555+

#17 kater

kater

Posted 06 January 2010 - 01:05 PM

สวัสดีค่ะ

เกตแอบเอารูปมาอวดด้วยคนค่ะ

ปีนี้เป็นปีเสือดู ลูกวัวอย่างเราต้องหาเกราะคุ้มกันภัยค่ะ ^____^

เกตไปไหว้ศาลหลักเมือง+วัดพระแก้ว+ศาลเจ้าพ่อเสือ มาค่ะ (มีแต่คนออกนอกกรุงเทพ เกตเข้ากรุงเทพกับเค้าซะหน่อย เหอะๆๆๆ)

(ว่าแต่จะมีใครอยากดูกับเราไหมเนี้ย แต่ไม่เป็นไรค่ะ ด้านได้ อายอด อวดรูป เหอะๆๆๆ)

เริ่มแรกแวะไปไหว้ศาลหลักเมืองกันก่อนนะคะ

วันนี้คนค่อนข้างเยอะมาก (ไม่รู้ว่าวันปกติเยอะหรือป่าว? แต่พี่ต้อบอกว่าไม่ค่อยเยอะ เยอะช่วงนี้ อ่ะ เชื่อไปก่อน อิอิ)
เราก้อต้องเข้าไปซื้อธูป เทียน ดอกไม้ ผ้า 3 สี น้ำมันขวดเล็ก (เดี๋ยวจะเอาไว้ใส่ตะเกียงตามวันเกิดค่ะ) แผ่นทอง สนนราคา 60 บาทค่ะ

#18 kater

kater

Posted 06 January 2010 - 01:11 PM

ต่อกันอีกซักหน่อยนะคะ แหะๆๆๆ บ้าเห่อ ^___^

#19 mutchy

mutchy

Posted 06 January 2010 - 01:14 PM

คุณเกดนี่สวยอ่ะ

เฮ้อ อยากไปมั่ง แต่เพื่อนเป็นคริสต์เกือบทั้งกลุ่ม ไปไหนทีลำบากตรงที่ วัดเพื่อนไม่ไปกานนี่ละ

อีกกก แอบหนีเพื่อนไปมั่งดีก่า ลูกวัว น้อยกลัวเสือดุเหมือนกาน อิอิ

#20 kater

kater

Posted 06 January 2010 - 01:16 PM

ต่อๆๆๆๆ อีกหน่อย ถ่ายมาเยอะๆๆๆ จริงๆๆๆ

พอแหละ เดี๋ยวคนอื่นเบื่อกันซะก่อน5555+

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users