Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รู้สึกเหมือนอยู่บ้าน

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

#1 สาวใต้

สาวใต้

Posted 19 December 2009 - 01:01 PM

ขอกราบสวัสดีกับพี่น้องชาว ISOTHAI ทุกท่าน
สาวใต้ขออนุญาตกล่าวแสดงความรู้สึกเกี่ยวกับ เว็ปนี้หน่อยค่ะ

....จากเดิมที่รู้สึกว่าตัวเองต้องทำงานตามลำพังด้าน ISO คนเดียวของที่ทำงาน
สงสัยอะไรก็ต้องค้นหาหนังสือ หรือค้นหาข้อมูลในเว็ปไซด์อื่นๆ ที่ไม่ค่อยจะเกี่ยวข้องซักเท่าไหร่กับงาน
นาน นานที ถึงจะเจอข้อมูลที่สงสัย

และในที่สุด สาวใต้ก็ได้ค้นพบเว็ปไซด์นี้จากการค้นหาข้อมูลที่สงสัย และไม่เข้าใจ แล้วก็มาเจอ.....บ้านที่แสนอบอุ่นหลังนี้ ....
อะไรที่สงสัย เจอได้ที่นี้ ไม่เข้าใจเรื่องอะไร มีผู้รู้คอยตอบให้ด้วยความเต็มใจ
โดยไม่ถูกบังคับให้ตอบ หรือต้องตอบเพราะธุรกิจทางการค้า

สุดท้ายรู้สืกอบอุ่นและอุ่นใจที่มีเว็ปไซด์ดีดีอย่างนี้ที่เมืองไทยของเรา
ขอให้อยู่ด้วยกันอย่างนี้ไปนาน ๆ เป็นที่ปรึกษาหารือกันไปอย่างนี้ตลอด ตราบที่โลกนี้ยังต้องมีงาน ISO อยู่น่ะค่ะ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ
˹

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 19 December 2009 - 01:11 PM

ดีใจที่คุณรู้สึกเช่นนั้น ผมว่าหลายท่านก็คิดเหมือนคุณ แต่ที่น่ายกย่องและขอขอบคุณท่านเวป ที่นำเสนอเวปดีๆมีที่ให้คนในวงการได้ระบาย หรือแชร์ประสบการณ์ ขอให้อยู่นานๆนะครับ 4228.gif
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 นับหนึ่ง

นับหนึ่ง

Premium Member

• Power Members

Posted 19 December 2009 - 01:49 PM

QUOTE(iso_man @ Dec 19 2009, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีใจที่คุณรู้สึกเช่นนั้น ผมว่าหลายท่านก็คิดเหมือนคุณ แต่ที่น่ายกย่องและขอขอบคุณท่านเวป ที่นำเสนอเวปดีๆมีที่ให้คนในวงการได้ระบาย หรือแชร์ประสบการณ์ ขอให้อยู่นานๆนะครับ 4228.gif

cheekkiss.gif เห็นด้วยกับคุณ iso_man ค่ะ น่ายกย่องและขอขอบคุณท่านเวป ที่นำเสนอเวปดีๆ

#4 patchara

patchara

Posted 20 December 2009 - 11:05 AM

เห็นด้วยคะ
ที่นี่ อบอุ่นจริงๆ anigif2.gif

#5 นุกูล

นุกูล

Posted 20 December 2009 - 07:59 PM

ยังไงก็ช่วยกันรักษาและช่วยกันส่งต่อวัฒนธรมดีดีแบบนี้ต่อๆไปด้วยน่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#6 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Posted 20 December 2009 - 08:22 PM

จอมโจรฯ เป็นสมาชิกอยู่หลายเว็บบอร์ด เช่น เว็บบอร์ดด้าน safety เว็บบอร์ดกีฬา ฯลฯ
ซึ่งก็มีเพียง ผู้คนในเว็บแห่งนี้กับ เว็บบอร์ดหงส์มารแซด เท่านั้นที่กล่าวได้อย่างไม่ลังเลว่า
เหมือนทุกคนกำลังอยู่ในสังคมไทย เมื่อสามสิบปีก่อน ที่ต่างก็มีความเอื้อเฟื้อ และหวังดีต่อกัน
คนบ้านเดียวกัน โดยไม่ได้ต้องการอะไร นอกจากอยากเห็น เพื่อนบ้านมีความสุข

เพียงแต่ว่า หลังๆ นี้ เนื้อหาที่น่าสนใจอาจจะดูลดน้อยลงไปเล็กน้อย แต่เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่
เราจะร่วมกันพัฒนา และผ่านอุปสรรค นี้ไปได้อย่างแน่นอน

"

#7 kero405

kero405

Supreme Member

Posted 20 December 2009 - 09:20 PM

kero405 ก็รู้สึกได้เช่นกันขอขอบคุณท่านเวปและเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่ร่วมกันทำให้บ้านนี้มีค
วามเอื้อเฟื้อและแบ่งปัน และkero405ก็พร้อมร่วมสนับสนุนให้ที่แห่งนี้เติบโตเป็นไม้ใหญ่ที่แผ่รากแก้ว รากฝอยแห่งปัญญาช่วยค้ำจุนและจรรโลง ให้สังคมนี้น่าอยู่ขึ้น

#8 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

Posted 20 December 2009 - 09:49 PM

ผมเองก็เช่นกันครับ ได้ความรู้และคำแนะนำจากสมาชิกหลายๆท่าน
ซึ่งล้วนแล้วแต่มีประโยชน์และสามารถนำมาประยุกต์ใช้หรือบางอย่าง
ก็นำไปใช้ได้แบบแทบไม่ต้องประยุกต์หรือแก้ไขเลย

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องยกเครดิตให้อาจารย์เวป ที่ริเริ่มสรรค์สร้างเวปแห่งนี้
และที่จะขาดเลยไม่ได้ก็คือสมาชิกผู้ใจดีทุกท่าน ที่ยอมเสียสละ
เวลาส่วนตัวมาช่วยให้ความรู้และคำแนะนำดีๆแก่เหล่าสมาชิกครับ
4230.gif 4228.gif
Oooo

#9 Mab

Mab

Posted 21 December 2009 - 07:52 PM

มาบคงรู้สึกเหมือนกับหลายๆท่านค่ะ เป็นบ้านที่น่าอยู่ อบอุ่น และพร้อมที่จะให้ความรู้โดยไม่หวังผลตอบแทน ได้เพียงคำว่าขอบคุณก็รู้สึกดีแล้ว สำหรับตัวเองเป็นสมาชิกใหม่ จากการค้นหาข้อมูลใน internet เลยได้มาเจอเวปนี้ค่ะ และได้ติดต่อเพื่อนได้ 1 คนแล้วคือคุณท๊อปค่ะ จากการแลกเปลี่ยนของขัวญกัน ได้สอบถามปัญหาไปแล้ว คุณท๊อปก็เต็มใจตอบ และ ช่วยเหลือเต็มที่ ค่ะ

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆ ที่ทางเวปมีให้ค่ะ

มาบ smiley-signs001.gif

#10 MRKAGA

MRKAGA

Supreme Member

Posted 22 December 2009 - 09:26 AM

ไหนๆก็จะสิ้นปีละ ขอขอบคุณท่านเวปและสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ เวปนี้เหมือนเป็นสังคมคุณภาพจริงๆ
มีการช่วยเหลือแนะนำกันโดยเต็มใจ หากมีการนอกลู่นอกทางก็จะมีการแนะนำตักเตือนกันแบบมิตรภาพ
สร้างสรรค์จริงๆ ก็มาช่วยกันขยายมิตรภาพของโลกไซเบอร์ไปสู่โลกภายนอกด้วยกันนะครับ ชาว ISO ....
Think first print later...save paper save the world.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users