Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อยากทราบว่าพลาสเตอร์ปิดแผลสีน้ำเงินที่สามารถตรวจจับได้ด้วย Matal detector มีขายที่ไหนบ้างครับ

• This topic is locked This topic is locked
13 replies to this topic

#1 กฤษฎากร

กฤษฎากร

Super Member

Posted 04 December 2009 - 04:30 PM

เพื่อนๆ สมาชิกครับ ผมกำลังหา Supplier ที่จำหน่าย พลาสเตอร์ปิดแผลสีน้ำเงินที่ตรวจจับได้ด้วยเครื่องตรวจจับโลหะอยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านใด รู้จักบริษัทที่จำหน่ายหรือเปล่าครับ หากโรงงานไหนใช้อยู่ รบกวนสอบถามให้หน่อยครับว่าซื้อมาจากที่ไหน ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 Ki_suraponFood

Ki_suraponFood

Posted 08 December 2009 - 12:23 PM

3M มีขายนะ กล่องละเท่าไรไม่รู้ จำไม่ได้น่ะจ๊ะ แต่มีหลาย Supplier อยู่นะลอง search ใน googel และให้ seach ในภาษาไทย พอ เพราะจะออกมาเฉพาะที่ขายในไทยนะ บ.ที่เราซื้อก็ประมาณนี้แหละ

#3 Crystal

Crystal

Posted 09 December 2009 - 02:10 PM

QUOTE(กฤษฎากร @ Dec 4 2009, 04:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อนๆ สมาชิกครับ ผมกำลังหา Supplier ที่จำหน่าย พลาสเตอร์ปิดแผลสีน้ำเงินที่ตรวจจับได้ด้วยเครื่องตรวจจับโลหะอยู่ ไม่ทราบว่ามีท่านใด รู้จักบริษัทที่จำหน่ายหรือเปล่าครับ หากโรงงานไหนใช้อยู่ รบกวนสอบถามให้หน่อยครับว่าซื้อมาจากที่ไหน ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ

ซื้อที่ร้าน T&B แถวๆพระราม2ค่ะ
รู้สึกจะยี่ห้อนีโอพลาสต์ 100 ชิ้น ประมาณ 190 บาทค่ะ
มีเบอร์ร้านด้วยนะค่ะ 086-9783040 ค่ะ

#4 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 09 December 2009 - 02:16 PM

คุณ Crystal
ขอบคุณมากครับ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#5 Crystal

Crystal

Posted 09 December 2009 - 02:20 PM

QUOTE(กฤษฎากร @ Dec 4 2009, 04:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คำว่า "Blue Plaster" ในข้อกำหนด ไม่จำเป็นต้องเป็นพลาสเตอร์ปิดแผลสีน้ำเงิน เป็นสีอะไรก็ได้ที่เครื่อง Metal Detector สามารถตรวจจับได้ นะจ๊ะ

#6 กฤษฎากร

กฤษฎากร

Posted 23 December 2009 - 05:15 PM

ขอบคุณทุกคำเสนอแนะครับ

#7 Harry007

Harry007

Posted 03 November 2010 - 11:32 PM

เป็น Metal bandage ซึ่งบริษัทผมสั่งจากต่างประเทศครับ
ผ่านการ validate ด้วย metal detector แล้วด้วย

จำไม่ได้ชื่ออะไร ไว้หามาให้นะครับ

#8 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 04 November 2010 - 08:20 PM

QUOTE(phipath @ Nov 3 2010, 11:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็น Metal bandage ซึ่งบริษัทผมสั่งจากต่างประเทศครับ
ผ่านการ validate ด้วย metal detector แล้วด้วย

จำไม่ได้ชื่ออะไร ไว้หามาให้นะครับ

ขอปูเสื่อ รอชม.... smiley-signs001.gif ล่วงหน้า

#9 Harry007

Harry007

Posted 05 November 2010 - 07:46 PM

ชื่อ METAL DETECABLE BANDAGE STRIP"

แผ่นจะเป็นสีน้ำเงิน (ด้านในจะเป็นพลาสเตอร์ สานรวมกับส่วนผสม metal ) ซึ่งใช้สำหรับปิดบาดแผลพนักงานที่ปฏิบัติงานใน line
ต้องทำการ validate กับ Metal detector เหมือนกับ Fe, Non-Fe

การ Validate ต้องครอบคลุมในส่วนพื้นที่ของ รังสี cross กันในตำแหน่งตรงกลางของพื่นที่เครื่อง ที่เป็นจุด weak ที่สุดของเครื่อง
รวมทั้งต้องมรการ Verified ด้วย

มี Certificate รับรองสำหรับสินค้าด้วยครับ

#10 Food Safety

Food Safety

Posted 05 November 2010 - 07:54 PM

QUOTE(phipath @ Nov 5 2010, 07:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชื่อ METAL DETECABLE BANDAGE STRIP"

แผ่นจะเป็นสีน้ำเงิน (ด้านในจะเป็นพลาสเตอร์ สานรวมกับส่วนผสม metal ) ซึ่งใช้สำหรับปิดบาดแผลพนักงานที่ปฏิบัติงานใน line
ต้องทำการ validate กับ Metal detector เหมือนกับ Fe, Non-Fe

การ Validate ต้องครอบคลุมในส่วนพื้นที่ของ รังสี cross กันในตำแหน่งตรงกลางของพื่นที่เครื่อง ที่เป็นจุด weak ที่สุดของเครื่อง
รวมทั้งต้องมรการ Verified ด้วย

มี Certificate รับรองสำหรับสินค้าด้วยครับ

มารอดูรูป ปลากรอบ

#11 Suppadej

Suppadej

Posted 05 November 2010 - 09:55 PM

QUOTE(Food Safety @ Nov 5 2010, 07:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มารอดูรูป ปลากรอบ

พี่ท่านครับ

ใช้คำศัพท์ผิดเวปไหมครับ (คำว่า "ปลากรอบ" อิอิ ^_____^)

เพราะคำนี้ คุ้นหู มากครับ ล้อเล่ง คร้าบบบบ
"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#12 Food Safety

Food Safety

Posted 06 November 2010 - 08:30 PM

QUOTE(Suppadej @ Nov 5 2010, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ท่านครับ

ใช้คำศัพท์ผิดเวปไหมครับ (คำว่า "ปลากรอบ" อิอิ ^_____^)

เพราะคำนี้ คุ้นหู มากครับ ล้อเล่ง คร้าบบบบ

smiley-computer005.gif smiley-computer005.gif smiley-computer005.gif

#13 Suppadej

Suppadej

Posted 20 November 2010 - 02:36 PM

อยากสอบถามเรื่องนี้เพิ่มเติมครับ
ได้ซื้อพลาสเตอร์ชนิดนี้ที่ร้าน T&B แถวๆพระราม2 ตามคุณ Crystal แนะนำแล้วครับ
แต่พนักงานนำไปใช้แล้วมี Feedback กลับมาว่ากาวไม่ค่อยเหนียว หลุดง่าย
จึงอยากทราบว่า คุณ Crystal เพื่อนๆ พี่ๆ พบปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ

แล้วพลาสเตอร์ชื่อ METAL DETECABLE BANDAGE STRIP ที่คุณ Harry007 แนะนำกาวเหนียวไหมครับ
และช่วยแนะนำ Vendor ที่จำหน่าย METAL DETECABLE BANDAGE STRIP ได้ไหมครับ

#14 Food Safety

Food Safety

Posted 21 November 2010 - 10:11 AM

QUOTE(Suppadej @ Nov 20 2010, 02:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากสอบถามเรื่องนี้เพิ่มเติมครับ
ได้ซื้อพลาสเตอร์ชนิดนี้ที่ร้าน T&B แถวๆพระราม2 ตามคุณ Crystal แนะนำแล้วครับ
แต่พนักงานนำไปใช้แล้วมี Feedback กลับมาว่ากาวไม่ค่อยเหนียว หลุดง่าย
จึงอยากทราบว่า คุณ Crystal เพื่อนๆ พี่ๆ พบปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ

แล้วพลาสเตอร์ชื่อ METAL DETECABLE BANDAGE STRIP ที่คุณ Harry007 แนะนำกาวเหนียวไหมครับ
และช่วยแนะนำ Vendor ที่จำหน่าย METAL DETECABLE BANDAGE STRIP ได้ไหมครับ

โจ้ เคยเห็นแบบที่เครื่อง X ray detect ได้บ้างหรือไม่

ที่โรงงานซื้อมาแบบ Band aid ที่มี Aluminum sheet อยู่ภายใน

ที่โรงงานพี่ตั้งค่า Xray สำหรับตรวจ FB ใน Aluminum sheet เลยทำให้ตรวจ Band Aid แบบนี้ไม่ได้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users