Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รบกวนสอบถามค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 N i n I

N i n I

Super Member

• Power Members

Posted 20 November 2009 - 04:52 PM

จำเป็นหรือไม่ที่เราจะต้องนำเรื่อง New Model เข้าประชุม Management review meeting

( ทาง sales ได้นำเรื่อง New Model เข้า Monthly meeting กับผู้บริหารในทุกๆเดือนอยู่แล้ว )

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 November 2009 - 04:59 PM

การประชุมจะต้องมีหัวข้อเหล่านี้เป็นอย่างน้อยครับ มากกว่านี้ไม่เป็นไร

a) ผลจากการตรวจประเมินต่าง ๆ
cool.gif ข้อมูลย้อนกลับจากลูกค้า
c) ผลการดำเนินการของกระบวนการและความสอดคล้องของผลิตภัณฑ์
d) สถานะของการดำเนินการป้ องกันและแก้ไข
e) การดำเนินการติดตามผลจากการทบทวนการจัดการครั้งที่ผ่านมา
f) การเปลี่ยนแปลงใดๆ ที่สามารถส่งผลกระทบต่อระบบการบริหารงานคุณภาพ และ
g) ข้อแนะนำต่างๆ เพื่อการพัฒนา

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 20 November 2009 - 05:05 PM

มาตรฐานกำหนดว่า เรื่องความคืบหน้า สถานะ ของกิจกรรม APQP หรือ New Model ที่คุณว่านี้
ต้องได้รับการทบทวน ที่เราเรียกว่า Management Review
ทีนี้ ต้องมาดูต่อครับ ว่าคุณระบุ หรือนิยามความหมายของการทำ Management Review ไว้ว่าอย่างไร
คงแค่ไปเพิ่มนิยามความหมายครับ ว่าการ Management Review ของเรา ครอบคลุมทั้งการจัดประชุมตามวาระ และ การประชุมย่อยกับผู้บริหารด้วย ก็ว่ากันไปครับ
เพราะที่ Sale เอาเข้าไปคุยกับผู้บริหารทุกเดือน ก็ถือว่าเป็นการ Review อยู่แล้วครับ และก็ดีแล้วด้วยครับ ทำต่อไปน่ะจิบัน

มาตรฐานเขาต้องการให้ผู้บริหารได้ติดตามทบทวนสถานะ ปัญหา หรือความคืบหน้าของกิจกรรม จะได้มีส่วนร่วมในการแสดงความคิดเห็น ให้แนวทาง หรือร่วมแก้ปัญหากับทีมงานครับ
พอตอน Mass Production จะได้ไม่มีปัญหาหลุดไปถึงลูกค้า ..................... เอย

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users