Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Spare part management

• This topic is locked This topic is locked
2 replies to this topic

#1 nuttap_c

nuttap_c

Posted 23 September 2009 - 12:46 PM

ตอนนี้ผมได้ดูแลเกี่ยวกับ การควบคุม spare part (Tooling & Die )
พอมีใครทราบเกี่ยวกับ สูตรการ ควบคุม สต็อกบ้างครับ เช่น MAx หรือ Min และ เมื่อไร ควรสั่ง หรือ Reorder
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ

#2 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 23 September 2009 - 01:39 PM

ขออนุญาตแชร์ครับ

จำนวน >>> ที่ผมทำอยู่ตอนนี้ควบคุมและเฝ้าติดตามที่จำนวนminimum
สูตรหรือวิธีการ >>> ส่วนวิธีการหาจำนวนผมใช้เทคนิค preventive/Predictive Maintenance ครับ
Lead time >>> ต้องตรวจสอบกับผู้ขายครับ

รอความเห็นจากท่านอื่นต่อครับ
Oooo

#3 chutter1026 @chonburi city

chutter1026 @chonburi city

Supreme Member

• Power Members

Posted 23 September 2009 - 05:50 PM

น่าสนใจครับ การบริหารอะไหล่ทดแทน
อาจารย์ท่านใดมีคำอธิบายช่วยด้วยนะครับ
อยากรู้เหมือนกัน
และขอถามเพิ่มเติมถึงการวิเคราะห์สถิติการสูญเสียอะไหล่ มาเป็น ตัวเลขในการจัดเตรียมสต๊อกด้วยนะครับ
คืออยากทราบว่าโอกาสที่จะสูญเสียนอกเหนือจาก การใช้งานเป็นประจำแล้ว ต้องคำนึงถึงอะไรบ้างนะครับ
"Focut to Basic"
By chutter1026
chat1026@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users