Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ถ้าไม่ทำตามที่ Procedure กำหนดไว้ ออก CAR ได้ไหมค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 warintorn

warintorn

Posted 17 August 2009 - 12:40 PM

ถ้าข้อกำหนดของ TS ไม่ได้กำหนดไว้ แต่มีการกำหนดใน Procedure ให้มีการปฏิบัติ
แล้วถ้าไม่ทำตามที่ Procedure กำหนดไว้ จะออก CAR ให้ได้ไหมคะ

#2 DOC

DOC

Premium Member

• Power Members

Posted 17 August 2009 - 01:16 PM

ต้องพิจารณาเป็นเรื่อง ๆค่ะ
ถ้าเขียนไว้ใน Procedure แต่ไม่ได้ปฏิบัติ ก็สามารถออก CAR ได้ค่ะ และต้องดูว่าเป็น minor หรือ major ถ้าไม่ทำแล้วมีผลกระทบมากหรือน้อยแค่ไหนค่ะ
ถ้าเป็นของเรานะคะ ถ้าไม่ทำครั้งแรกที่ตรวจเจอ จะให้เป็น OB ก่อนค่ะ ถ้ายังมาตรวจแล้วไม่ทำอีกก็เป็น CAR ไปค่ะ
แต่มันก็ต้องดูเป็นเรื่อง ๆ ไปค่ะ

#3 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 17 August 2009 - 02:07 PM

QUOTE(warintorn @ Aug 17 2009, 12:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าข้อกำหนดของ TS ไม่ได้กำหนดไว้ แต่มีการกำหนดใน Procedure ให้มีการปฏิบัติ
แล้วถ้าไม่ทำตามที่ Procedure กำหนดไว้ จะออก CAR ให้ได้ไหมคะ

บอกได้มั้ยครับว่าเป็นprocedureเกี่ยวกับเืรื่องอะไร และไม่ได้ปฏิบัติตามอย่างไร

===============================================
อธิบายอีกนิดนะครับ เดี๋ยวก็จะมีท่านผู้รู้มาตอบให้อีกที
Oooo

#4 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 17 August 2009 - 03:08 PM

ถ้าว่ากันแบบหัวสี่เหลี่ยมแล้ว ออกได้ครับ เนื่องจากเกณฑ์ในการตรวจประเมินก็รวมถึงเอกสารในระบบด้วย ออกก็ไม่ผิด

แต่ก็อย่างที่เพื่อนๆ ว่าไป ต้องดูก่อนว่าเรื่องอะไร ถ้ามันไม่ค่อยมีสาระมาก ประมาณว่า ออกไปแล้ว ก็ไม่ได้ช่วยทำให้ระบบคุณภาพดีขึ้น เปลืองกระดาษเปล่าๆ ก็ไม่ควรออกครับ

บางเรื่องให้เป็น OB ก็พอ อย่างที่เพื่อนๆ ว่า

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users