Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ไวรัส ตัวร้าย

• This topic is locked This topic is locked
7 replies to this topic

#1 natts

natts

Premium Member

• Power Members
  • Interests:ʹ

Posted 08 October 2008 - 08:40 AM

สวัสดีค่ะ พี่ Web และพี่ๆ สมาชิกทุกท่าน
Natts ขอฝากเรื่องการใช้งานบนอินเตอร์เนตกันอย่างระมัดระวังอย่างยิ่งโดยเฉพาะถ้าใช้อีเมล์ เช่น ยาฮู , ฮอต เมล์ , เอโอแอลฯลฯ
ข้อมูลนี้ได้รับมา โดยตรงจากทั้งไมโครซอฟท์ และ นอร์ตั้น นั้นผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ต อาจได้รับอีเมล์ที่มากับไฟล์ที่มีหัวข้อนำเสนอด้วยเพาเวอร์พ้อยท์ซึ่งมองดูไม่น่ามีอ
ันตรายอะไรเลย ว่า ' ชีวิตนี้สวยงาม ' (Life is beautiful.) ถ้าได้รับ อย่าเปิดไฟล์ ( ที่แนบมา ) โดยเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้นและจงลบมันทิ้ง! โดยทันที ถ้าเปิดไฟล์นี้ จะมีข้อความหนึ่งขึ้นมาบนจอกล่าว??ว่า ' ตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว , ชีวิตของคุณไม่สวยงามอีกต่อไปแล้ว ' โดยต่อเนื่องกัน เราจะสูญเสีย ( ข้อมูล ) ทุกสิ่งทุกอย่างในคอมฯและ คนที่ส่งเมล์มาหานั้นจะเข้าถึงชื่อ , อีเมล์และรหัสผ่านได้ทั้งหมด นี่คือไวรัสตัวใหม่ ซึ่งจะเริ่ม ปฎิบัติการแผลงฤทธิ์ในวันอังคารหลังเที่ยง AOL ได้ยืนยันว่ามันร้ายกาจ และซอฟท์แวร์( โปรแกรม ) แอนตี้ไวรัส ( ใดๆ ) ไม่สามารถทำลายมันได้ ไวรัสตัวนี้ถูกสร้างโดยแฮกเกอร์คนหนึ่งที่เรียกตัวเองว่า ' เจ้าของชีวิต ' ( Life owner)
ฉะนั้น พวกที่ป่าวนบอร์ดทั้งหลาย อาจจะมีไวรัสปะปนมา ขอให้พี่ Web ระวังพวกมันเป็นพิเศษด้วยนะคะ
ขอฝากเท่านี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

#2 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Super Power Members
  • Interests:-

Posted 08 October 2008 - 09:04 AM

ขอบคุณค่ะ

#3 DooK

DooK

Super Hornor Member

Posted 08 October 2008 - 09:09 AM

รับทราบ
ลายเซ็น

#4 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 08 October 2008 - 03:10 PM

angry.gif เราต้องระวังมันให้มากที่สุด

ขอบคุณมากนะคะที่รับบอก dry.gif unsure.gif
"

#5 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

Posted 08 October 2008 - 05:09 PM

ขอบคุณนะครับ ...

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#6 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 10 October 2008 - 04:46 PM

ขอบคุณครับ

รวมทั้งช่วยกันปกป้องเว๊ปจากผู้ไม่หวังดีด้วยนะครับ ชาวสมาชิกทุกท่าน

#7 RATCHAPHAN

RATCHAPHAN

Super Member

Posted 06 August 2010 - 10:29 AM

QUOTE(natts @ Oct 8 2008, 08:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีค่ะ พี่ Web และพี่ๆ สมาชิกทุกท่าน
Natts ขอฝากเรื่องการใช้งานบนอินเตอร์เนตกันอย่างระมัดระวังอย่างยิ่งโดยเฉพาะถ้าใช้อีเมล์ เช่น ยาฮู , ฮอต เมล์ , เอโอแอลฯลฯ
ข้อมูลนี้ได้รับมา โดยตรงจากทั้งไมโครซอฟท์ และ นอร์ตั้น นั้นผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ต อาจได้รับอีเมล์ที่มากับไฟล์ที่มีหัวข้อนำเสนอด้วยเพาเวอร์พ้อยท์ซึ่งมองดูไม่น่ามีอ
ันตรายอะไรเลย ว่า ' ชีวิตนี้สวยงาม ' (Life is beautiful.) ถ้าได้รับ อย่าเปิดไฟล์ ( ที่แนบมา ) โดยเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้นและจงลบมันทิ้ง! โดยทันที ถ้าเปิดไฟล์นี้ จะมีข้อความหนึ่งขึ้นมาบนจอกล่าว??ว่า ' ตอนนี้มันสายไปเสียแล้ว , ชีวิตของคุณไม่สวยงามอีกต่อไปแล้ว ' โดยต่อเนื่องกัน เราจะสูญเสีย ( ข้อมูล ) ทุกสิ่งทุกอย่างในคอมฯและ คนที่ส่งเมล์มาหานั้นจะเข้าถึงชื่อ , อีเมล์และรหัสผ่านได้ทั้งหมด นี่คือไวรัสตัวใหม่ ซึ่งจะเริ่ม ปฎิบัติการแผลงฤทธิ์ในวันอังคารหลังเที่ยง AOL ได้ยืนยันว่ามันร้ายกาจ และซอฟท์แวร์( โปรแกรม ) แอนตี้ไวรัส ( ใดๆ ) ไม่สามารถทำลายมันได้ ไวรัสตัวนี้ถูกสร้างโดยแฮกเกอร์คนหนึ่งที่เรียกตัวเองว่า ' เจ้าของชีวิต ' ( Life owner)
ฉะนั้น พวกที่ป่าวนบอร์ดทั้งหลาย อาจจะมีไวรัสปะปนมา ขอให้พี่ Web ระวังพวกมันเป็นพิเศษด้วยนะคะ
ขอฝากเท่านี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณครับ smiley-signs001.gif

#8 kool_time

kool_time

Posted 06 August 2010 - 03:32 PM

ผมได้ยินแล้วสะกิดใจเลยมีความรู้สึกว่าปัญหาเรื่องความปลอดภัยภายในระบบเน็ตเวิกของบ
ริษัทสำคัญมาก ทีนี้จะลองซาวเสียงดูครับ ผมคิดว่าจะจัดสัมมนาเกี่ยวกับระบบความปลอดภัยบน network และวิธีการป้องกัน โดยเชิญผู้มีคุณวุฒิมาบรรยายโดยอาจจะขอ สปอนเซอร์กับบริษัทที่ให้บริการด้านนี้อยู่แล้ว เพื่อนๆ คิดว่าดีไหมครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users