Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคำแนะนำในการรวมองค์กรด้วยค่ะ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 sicha

sicha

Premium Member

• Power Members

Posted 03 July 2009 - 04:44 PM

ตอนนี้ที่บริษัท จะยุบรวมกับบริษัทแม่ค่ะ toothgrin.png
ระบบก้อจะร่วมเป็นระบบเดียวกันค่ะ

จะใช่ QMR คนเดียวกัน แต่มี DCC 2คน เนื่องจากเป็นคนละสถานที่
แล้วเอกสารทุกอย่างที่เคยเป็นฟอร์มขององค์กรเดิม

ต้องยกเลิกมั้ยค่ะ
เช่น แบบฟอร์มต่างๆต้องใช้เป็นแบบเดียวกันกับโรงแม่หรือไม่?
ที่ถามแต่แบบฟอร์มเพราะเข้าใจว่าเนื่อหาและรายละเอียดเราสามารถใช้แบบเดิมได้
เนื่องจากยังครอบคุมการทำงานอยู่ เพียงแต่เปลียน โลโกองค์กรและฟอร์มให้เหมือนโรงแม่

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า?

แต่ที่กลุ่มมากกว่าก็คือ ระบบการควบคุมเอกสารนี่สิค่ะ stretcher.gif

เราเป็น DCC ที่โรงลูกแล้วเราต้องควบคุมเอกสารอย่างไร

ต้องแบ่งแยกจากโรงแม่อย่างชัดเจนหรือไม่

หรือแยกควบคุมเป็นคนละส่วนงานกัน

ผู้รู้และท่านอาจารย์ โปรดช่วยชี้ทางสว่างให้ DCC มือใหม่ด้วยค่ะ

ตอนนี้งงเป็นไก่ตาแตกแล้ว sad.png

#2 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Super Power Members
  • Interests:-

Posted 03 July 2009 - 04:57 PM

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ

ถึงแม้ QMR จะคนเดียวกัน
แต่ลักษณะงานของ 2 site ก้อต้องแตกต่างกัน
ที่สำคัญจะเปลี่ยนให้เปลืองเล่นทำไมค่ะ
ถ้า DCC เหลือคนเดียวก้ออีกเรื่องนะ

ถ้า DCC 2 คนก้อทำเป็น 2 มาตรฐาน
ของใครของมันเราก็ดูแลตามมาตรฐานของเรา
ส่วนอีกที่ก้อปล่อยให้เค้าทำตามมาตรฐานของเค้า
ขั้นตอนการควบคุมเอกสาร และบันทึกก็ทำตามในแบบของเรา
ที่สำคัญคือ มีการควบคุม
แม้ว่าจะเปลี่ยน QMR สักกี่คน งานก้อเหมือนเดิมค่ะ

เราก็มี 2 site เหมือนกัน
เดือนที่แล้ว DCC อีกที่ลาออก
วิ่งรอกแทบตายค่ะ 2 มาตรฐานเหมือนกัน อิอิ

รอท่านอื่นๆ อีกแล้วกันค่ะ
toyou.gif anigif10.gif

#3 sicha

sicha

Posted 04 July 2009 - 09:25 AM

ขอบคุณ คุณ tik185 มากค่ะสำหรับคุแนะนำ

#4 sicha

sicha

Posted 04 July 2009 - 09:26 AM

อุ้ย ขอโทษค่ะ คุณ tik 815 นี่นา cheekkiss.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users