Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISO ชลบุรี มีท่านใดไปร่วมกิจกรรม Meet & Greet #3 คะ

• This topic is locked This topic is locked
51 replies to this topic

#41 เอ๋อเหรอ.

เอ๋อเหรอ.

Premium Member

• Power Members

Posted 06 August 2009 - 05:07 PM

อยู่บางปู ตั้งใจวิ่งเส้น บางแค - บางบัวทอง พอไปถึงตัดเส้นแยก 345 ทางแยกไปสุพรรณ แล้วไงต่อดี

ไปเส้นสุพรรณได้เปล่าพี่ Wep

#42 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 06 August 2009 - 05:17 PM

QUOTE(b.boy @ Aug 6 2009, 05:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยู่บางปู ตั้งใจวิ่งเส้น บางแค - บางบัวทอง พอไปถึงตัดเส้นแยก 345 ทางแยกไปสุพรรณ แล้วไงต่อดี

ไปเส้นสุพรรณได้เปล่าพี่ Wep

ไม่ต้องไปสุพรรณครับ ขับตรงไปครับ ไปจนเจอ ทางต่างระดับอย่างที่ผมว่า ซ้ายมือไปอ.เสนา ขวามือจะไปสามโคก ปทุม

ไปซ้ายครับ ไปทางเสนา อีก สี่ห้ากิโลนี่แหละ

จุดตัดตรงนี้ ถ้าไม่เลี้ยว แต่ตรงไป อีกประมาณ 6 กม. จะไปขึ้นทางด่วน ไปแจ้งวัฒนะ บางโคล่ ครับ

#43 SL4

SL4

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 06 August 2009 - 05:24 PM

QUOTE(webmaster @ Aug 6 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
บูรพาวิถีนี่มันเส้นไหนครับ มีชื่อเล่นมั๊ย

คุณ SL4 ตั้งต้นจากที่ไหนครับ

จากบางพลี ถ้าจะมาทางวงแหวนยาวนะครับ มาทางวงแหวนตัดใหม่ ขึ้นจากแถวๆ เทพารักษ์ได้ ขับยาวมา ผ่านทางลงพวก สุขสวัสดิ์ พระราม 2 พวกนี้ ขับยาวมาผ่านทางที่จะไป บางแค บางใหญ่ บางบัวทอง ขับมาเรื่อยๆ จนเบื่อน่ะครับ.. sleep.gif

มาเจอทางต่างระดับที่เขามีป้ายบอกว่า ทางซ้ายไปเสนา เลี้ยวไปเลยครับ สี่ห้ากิโลก็ถึง

เอ.. ผมบอกทางนี่ จะทำให้หลงยิ่งกว่าเดิมหรือเปล่าเนี่ย chin.gif

ตั้งต้นจากบ้านฉาง ระยองครับ คงไปเส้นที่ อ. ภูเบนทร์ ว่าไว้ครับ ถึงเที่ยงก็ไม่เป็นไรครับ กินข้าวเลย
--Learning from mistaken--

#44 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 August 2009 - 08:09 AM

QUOTE(SL4 @ Aug 6 2009, 05:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตั้งต้นจากบ้านฉาง ระยองครับ คงไปเส้นที่ อ. ภูเบนทร์ ว่าไว้ครับ ถึงเที่ยงก็ไม่เป็นไรครับ กินข้าวเลย

วงแหวนตะวันตกอ้อมมากเลยนะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#45 webmaster

webmaster

Posted 07 August 2009 - 08:27 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Aug 7 2009, 08:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วงแหวนตะวันตกอ้อมมากเลยนะ

ผมก็ว่างั้นนะ มาตะวันออกน่าจะใกล้กว่านะครับ ถ้าไม่อยากฝ่าเข้าเมือง

#46 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 August 2009 - 08:56 AM

QUOTE(webmaster @ Aug 7 2009, 08:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็ว่างั้นนะ มาตะวันออกน่าจะใกล้กว่านะครับ ถ้าไม่อยากฝ่าเข้าเมือง

จากชลบุรีจะว่าจะไปทางนี้

ขึ้นทางด่วนบูพาวิถี ต่อทางด่วน ดินแดง แต่แยกไปทางด่วนแจ้งวัฒนะ วิ่งจนสุดทางด่วนเลย เลี้ยวซ้าย ถนนอะไรไม่รู้ ข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา

เจอสี่แยก เลี้ยวขวาถึงเลย

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

#47 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 07 August 2009 - 09:35 AM

ขออีกรอบแล้วกันนะคะ เนื่องจากอยู่บ้านนอกนานมากไม่ค่อยเข้ากรุงหรือไปไหนเท่าไหร่ค่ะ

คือว่านัดเพื่อนรับกระต่าย เป็นที่ บิ๊กซี ลำลูกกา ค่ะ
คำถามก็คือว่า

1. จากบิ๊กซีลำลูกกา ไปที่งาน ประมาณกีกิโลค่ะ จะได้จับไมค์ไว้ว่าหากเกินจากนี้ ต้องเข้าใจได้ว่าศรีหลงแล้วแน่ๆ
2. จาก บิ๊กซีลำลูกกา ต้องมุ่งหน้าไปทางไหนค่ะ ถึงจะไปโผล่ถึงที่งาน

ทั้งหมดนี้สอบถามเพื่อความแน่ใจ และคำนวนเวลาการเดินทางจากบ้านนอกเข้าเมืองได้ถูกค่ะ

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายท่านด้วยนะคะ

ขอบคุณอย่างมากๆค่ะ thankyou.gif

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#48 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 07 August 2009 - 10:26 AM

เกิดไอเดียใหม่ๆค่ะ...ปริ้นเอกสารแผนที่ แจกคนในครอบครัว
แม่ - พี่สาว - เพื่อน...(ช่วยกันอ่าน จำ) ในฐานะเนวิเกเตอร์ (จำเป็น)
แล้วพรุ่งนี้ก้อไปด้วยกันทั้งหมด....55+ (ได้ผู้ติดตามละ)
ขากลับแวะทานอาหารที่อยุธยา หาอะรัยหร่อยๆแถวนั้นทานกัน
ตื่นเช้าวันอาทิตย์แวะทำบุญที่วัดเมืองเก่าอยุธยา ประมาณ 9 วัด
ทริปนี้...จัดไปเที่ยวกันซะเลย ไหนๆก้อไหนๆละ....

เพื่อนๆท่านใดสนใจร่วมทริปเชิญได้นะคะ...มีที่พักตากอากาศที่อยุธยา 1 หลัง(ฟรีค่ะ)

เอ๊ะ...ว่าแต่ ผู้ติดตามจำเป็น(แม่ - พี่สาว - เพื่อน) 3 คน ต้องจ่ายค่าตัวเพิ่มปะคะ คุณ web

#49 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 August 2009 - 10:30 AM

ผมล้อหมุน ประมาณ 6.00 น นะ สายระยองจะมาสมทบด้วยก็ได้นะครับ .............

#50 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 07 August 2009 - 10:38 AM

คุณท้อป หมุนจากตรงไหนหรอคะ

นาป่า แลนด์แอนด์เฮาท์รึปล่าวคะ

#51 webmaster

webmaster

Posted 07 August 2009 - 10:43 AM

QUOTE(Oil_Chang @ Aug 7 2009, 10:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เกิดไอเดียใหม่ๆค่ะ...ปริ้นเอกสารแผนที่ แจกคนในครอบครัว
แม่ - พี่สาว - เพื่อน...(ช่วยกันอ่าน จำ) ในฐานะเนวิเกเตอร์ (จำเป็น)
แล้วพรุ่งนี้ก้อไปด้วยกันทั้งหมด....55+ (ได้ผู้ติดตามละ)
ขากลับแวะทานอาหารที่อยุธยา หาอะรัยหร่อยๆแถวนั้นทานกัน
ตื่นเช้าวันอาทิตย์แวะทำบุญที่วัดเมืองเก่าอยุธยา ประมาณ 9 วัด
ทริปนี้...จัดไปเที่ยวกันซะเลย ไหนๆก้อไหนๆละ....

เพื่อนๆท่านใดสนใจร่วมทริปเชิญได้นะคะ...มีที่พักตากอากาศที่อยุธยา 1 หลัง(ฟรีค่ะ)

เอ๊ะ...ว่าแต่ ผู้ติดตามจำเป็น(แม่ - พี่สาว - เพื่อน) 3 คน ต้องจ่ายค่าตัวเพิ่มปะคะ คุณ web

คุณแม่พอจะมีพื้นฐาน ISO มั๊ยครับ sweat.gif ถ้ามีเดี๋ยวผมจะจัดกลุ่มลงให้ เก็บ 500

แต่ถ้าไม่มี ผมว่าเป็นแขกดีกว่านะ lol.gif คือประมาณว่า มาเที่ยวรีสอร์ท เดินเล่นแถวๆ นั้น ไดร์ฟกอล์ฟ นั่งทาน cocacolatin.gif & beer3.gif รอ

รอจนเย็น ถึงจะปล่อยตัวลูกสาวออกจากที่กักกันครับ

#52 Oil_Chang

Oil_Chang

Posted 07 August 2009 - 10:50 AM

QUOTE(webmaster @ Aug 7 2009, 10:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณแม่พอจะมีพื้นฐาน ISO มั๊ยครับ sweat.gif ถ้ามีเดี๋ยวผมจะจัดกลุ่มลงให้ เก็บ 500

แต่ถ้าไม่มี ผมว่าเป็นแขกดีกว่านะ lol.gif คือประมาณว่า มาเที่ยวรีสอร์ท เดินเล่นแถวๆ นั้น ไดร์ฟกอล์ฟ นั่งทาน cocacolatin.gif & beer3.gif รอ

รอจนเย็น ถึงจะปล่อยตัวลูกสาวออกจากที่กักกันครับ

อยู่สถาน ที่กักกัน

เหมือนออยล์ได้รับเชื้อไข้หวัด2009 เข้าแล้ว smiley-angry017.gif

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users