Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Check list

• This topic is locked This topic is locked
6 replies to this topic

#1 moonoi

moonoi
  • Guests

Posted 06 August 2008 - 11:45 AM

ใครมี Check list เกี่ยวกับระบบตรวจสิ่งแวดล้อมบ้าง พอดีจะตรวจประเมินภายในตอนสิ้นเดือนนี้ ใครมีช่วยส่งมาให้หน่อยนะคะ

#2 Kreetha

Kreetha

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 08 August 2008 - 10:18 AM

QUOTE(moonoi @ Aug 6 2008, 11:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครมี Check list เกี่ยวกับระบบตรวจสิ่งแวดล้อมบ้าง พอดีจะตรวจประเมินภายในตอนสิ้นเดือนนี้ ใครมีช่วยส่งมาให้หน่อยนะคะ

ผมเก็บของเดิมที่เคยลงใน isothai ไว้พอดีเลยครับ โพสต์mailไว้ครับเดี๋ยวส่งให้ laugh.gif
Oooo

#3 aurora

aurora

Posted 13 August 2008 - 02:59 PM

รบกวนช่วยส่งมาที่ cute_loves@hotmail.com ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

#4 moonoi

moonoi
  • Guests

Posted 18 August 2008 - 12:00 PM

e-mail s_control@shimohira.co.th ช่วยส่งให้ด้วยนะคะ จะสิ้นเดือนแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#5 aphichart

aphichart

Posted 19 August 2008 - 01:50 PM

ขอด้วยคนคับ sonthiha@gmail.com ขอบคุณคับ

#6 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 19 August 2008 - 03:04 PM

Check List ลงไว้ในหน้าดาวน์โหลดแล้วนะครับ เป็น Standard Check lIst ตามข้อกำหนดครับ เอาไปประยุกต์ใช้ หรือเป็นแนวทางได้ครับ

#7 Ctrls

Ctrls
  • Guests

Posted 20 August 2008 - 02:48 PM

สำหรับผมนะครับ เพิ่งตรวจประเมินครั้งที่ 1 ผ่านไปหมาดๆ แต่ก่อนหน้านี้องค์กรเราได้รับ CAR เกี่ยวกับการ audit ไม่ครอบคลุมทุกกิจกรรมการทำงานครับ ยอมรับว่าเป็น CAR จากการ Surveillance หลายๆรอบ คือปิดม่ายได้เสียที เฮ้อ อันนี้ชักละเหี่ยใจ แต่ตอนนี้เราสามารถปิดได้แล้วครับ โดย
1. นั่งคิดถึง aspect ที่เกิดขึ้นทั้งหมดในองค์กร
2. คิดถึง facilities ทั้งหมดขององค์กร
3. นึกถึง waste ทุกชนิดที่มีในองค์กร
4. นึกถึง requirement แล้วนำมาเทียบกับองค์กรทั้งหมด ดูว่ากิจกรรมเราหรือสารเคมี-ผลิตภัณฑ์-ธรรมชาติการทำงาน มันซับซ้อนหรือมีลักษณะอย่างไร

ฯลฯ

ทุกอย่างที่ผมทำนะ ไม่ใช่แค่ระบุใน ใบ check sheet ว่า ดูหัวข้อ 4.1 เรื่อง general requirement นะ แต่จะระบุลงไปชัดๆเลยว่า ดูเรื่องอะไร อาจจะบอกว่า
- มี em ไหม (update etc)
- การกำหนด scope ชัดเจนไหม
- การระบุเอกสารที่เกี่ยวข้องใน EMS ระบุอย่างไร เป็นต้น

ก็ขอให้โชคดีครับ
เมลล์ได้ หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติม
ctrls@windowslive.com
หรือ msn ที่ paruhats@hotmail.com

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users