Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอความกรุณา

• This topic is locked This topic is locked
9 replies to this topic

#1 treetip

treetip

Posted 15 June 2009 - 12:18 AM

คือว่าอาจารย์สั่งงานให้เขียนบทความทางวิชาการเกี่ยวกับ ISO

ซึ่งหนูไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้เลย (ย้ำว่าไม่มี)

หนูไม่รู้ว่า ISO คืออะไร แบบไหน ยังไง ??????????????

(เคยได้ยิน+เห็นบ้าง ตามโรงงาน โรงพยาบาล)

งานจะส่งวันศุกร์ 19 นี้อยู่แล้ว

ยังไม่มีข้อมูลเลยค่ะ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

อย่างน้อยได้รู้ถึงนิยาม ประเภท ความสำคัญก็ยังดีค่ะ

princesspsyche_7@hotmail.com

#2 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 15 June 2009 - 04:06 AM

โห
การบ้านของน้องถือว่าท้าทายมากเลยน่ะ สำหรับคยที่ไม่มีพื้นความรู้เรื่อง ISO มาก่อน เอาไงดีล่ะ อยากช่วยน่ะ
ลองอ่านข้อมูลรายละเอียดเบื้องต้น จากไฟล์แนบดูก่อนแล้วกันครับ อาจทำให้เห็นภาพขึ้นมาบ้าง
ผมมีหนังสือ สื่อ VCD ต่างๆเกี่ยวกับเรื่องนี้พอสมควร หนังสือ ISO ฉบับการ์ตูนก็มี ถ้าสนใจจะมายืมหรือทำสำเนาก็ได้น่ะครับ ยินดี

หรือ
น้องอาจจะหาซื้อหนังสือเกี่ยวกับ ISO มาอ่านดูก่อนก็ได้น่ะ เห็นตามร้าน Se-Ed มีเยอะแยะเลย ลองดูครับ สู้ๆ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#3 นุกูล

นุกูล

Posted 15 June 2009 - 04:51 AM

QUOTE(นุกูล @ Jun 15 2009, 04:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โห
การบ้านของน้องถือว่าท้าทายมากเลยน่ะ สำหรับคยที่ไม่มีพื้นความรู้เรื่อง ISO มาก่อน เอาไงดีล่ะ อยากช่วยน่ะ
ลองอ่านข้อมูลรายละเอียดเบื้องต้น จากไฟล์แนบดูก่อนแล้วกันครับ อาจทำให้เห็นภาพขึ้นมาบ้าง
ผมมีหนังสือ สื่อ VCD ต่างๆเกี่ยวกับเรื่องนี้พอสมควร หนังสือ ISO ฉบับการ์ตูนก็มี ถ้าสนใจจะมายืมหรือทำสำเนาก็ได้น่ะครับ ยินดี

หรือ
น้องอาจจะหาซื้อหนังสือเกี่ยวกับ ISO มาอ่านดูก่อนก็ได้น่ะ เห็นตามร้าน Se-Ed มีเยอะแยะเลย ลองดูครับ สู้ๆ

ลืมแนบไฟล์ครับ

อ้าวแนบไม่ได้ซ่ะแล้ว เดี๋ยวจะลองดูใหม่น่ะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 15 June 2009 - 06:40 AM

สู้ สู้ ครับน้อง ในเวปนี้มีแหล่งข้อมูลให้น้องค้นคว้าได้มาก พยายามให้เต็มเหนี่ยวเลยครับ

#5 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 15 June 2009 - 10:14 AM

เอาใจช่วยครับ เมลมาคุยกันได้นะ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#6 non

non

Supreme Member

• Power Members

Posted 15 June 2009 - 10:50 AM

น้องลองเข้าไปดูทุกห้องใน web นี้แล้วน้องจะเข้าใจนะจ๊ะ.... anigif10.gif

toyou.gif toyou.gif toyou.gif

#7 ทิ.

ทิ.

Posted 15 June 2009 - 10:53 AM

- ตาม Link ด้านล่างนี้...ครับ!!!

http://www.isothai.c...amp;#entry18829

" ʵ

#8 ทิ.

ทิ.

Posted 15 June 2009 - 10:56 AM

- และ Link ด้านล่างนี้อีก...ครับ!!!

http://www.isothai.c...amp;#entry18851

" ʵ

#9 treetip

treetip

Posted 15 June 2009 - 09:47 PM

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะค่ะ congratualtions.gif

ที่เข้ามาอ่าน - ตอบ toyou.gif

thankyou.gif thankyou.gif

#10 ทิ.

ทิ.

Posted 16 June 2009 - 08:48 AM

- ยินดีให้ความช่วยเหลือ....ครับ!!! rolleyes.gif

" ʵ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users