Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

นโยบายด้านคุณภาพควรประกาศทุกปีมั้ยคะ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 Rutjaya S.

Rutjaya S.

Posted 16 February 2023 - 10:04 AM

ตามหัวข้อเลยค่ะ

เราควรประกาศนโบายคุณภาพทุกปีมั้ยคะ 

ถ้าเกิดว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลงนโยบาย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ :D

#2 Thatchais

Thatchais

Posted 16 February 2023 - 12:39 PM

ไม่จำเป็นครับ
ถ้านโยบายเขียนได้ดี ครอบคลุมภาพรวมของนโยบาย

นำเป็นประเด็นหารือใน Management Review

ในส่วนนโยบายต้องเปลี่ยนแปลงแก้ไขหรือไม่ บันทึกใน MRW ออกมาครับ
ถ้าไม่เปลี่ยน ก็คงไว้
ถ้าเปลี่ยนก้จัดทำใหม่ นำเสนอผู้บริหารอนุมัติ และสื่อสาร

ข้อกำหนด ISO ไม่มีระบุนโยบายต้องมีการกำหนดเวลาในการเปลี่ยนใหม่

ข้อกำหนดระบุภาพรวมของการบริการจัดการ
PDCA

#3 Rutjaya S.

Rutjaya S.

Posted 16 February 2023 - 01:20 PM

ขอบคุณนะคะ :thankyou:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users