Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ตัวอย่างการทำ ไคเซ็น สิ่งแวดล้อม

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 pompomsan

pompomsan

Posted 16 June 2021 - 11:54 AM

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใด พอจะมีตัวอย่างการทำ ไคเซ็น ด้านสิ่งแวดล้อมในโรงงานบ้างคะ

รบกวนอยากขอเป็นแนวทางค่ะ wanwan011.gif

supee_aaa@hotmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าค่าาา

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 18 June 2021 - 12:56 PM

พี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใด พอจะมีตัวอย่างการทำ ไคเซ็น ด้านสิ่งแวดล้อมในโรงงานบ้างคะ

รบกวนอยากขอเป็นแนวทางค่ะ wanwan011.gif

KAIZEN สิ่งแวดล้อม เช่น ปรับเปลี่ยนการใช้สารเคมีในการล้างห้องน้ำ เป็นสารมาจากธรรมชาติ หรือเป็นอันตรายน้อยกว่า

การปรับปรุงการรั่วไหล หรือการหยดของสารเคมีด้วยอุปกรณ์ เป็นต้น

KAIZEN ใช้หลัก เลิก ลด และเปลี่ยนครับ มองกิจกรรมของตัวเองเลยครับ เลิกได้ไหม ลดได้ไหม เปลี่ยนได้ไหม

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 pompomsan

pompomsan

Posted 22 June 2021 - 02:24 PM

KAIZEN สิ่งแวดล้อม เช่น ปรับเปลี่ยนการใช้สารเคมีในการล้างห้องน้ำ เป็นสารมาจากธรรมชาติ หรือเป็นอันตรายน้อยกว่า

การปรับปรุงการรั่วไหล หรือการหยดของสารเคมีด้วยอุปกรณ์ เป็นต้น

KAIZEN ใช้หลัก เลิก ลด และเปลี่ยนครับ มองกิจกรรมของตัวเองเลยครับ เลิกได้ไหม ลดได้ไหม เปลี่ยนได้ไหม

ขอบคุณมากค่ะสำหรับแนวคิดนี้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users